Tư vấn giúp mình chuyện tình cảm

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Alex_Creed, 3/4/11.

1. Alex_Creed

Alex_Creed Youtube Master Race Lão Làng GVN

Mình và cô ấy đang la sv năm thứ 2 cùng trường, mình ở Hà Nội còn cô ấy ở Hải Dương, và hiện h đã quen nhau được 1 năm rồi. Trước đây mình thường xuyên nt hỏi thăm học tập, đôi khi cũng nói bóng gió tình cảm của mình với cô ấy và thấy cô ấy cũng rất quý mình. Mình đã mời cô ấy đi uống nước vài lần cuối năm ngoái và đã bảy tỏ tình cảm ngh cô ấy đã từ chối và muốn coi mình là bạn. Sau chuyện đó cô ấy tuy k muốn gặp mặt mình ngh vẫn nt trò chuyện với mình mỗi ngày. 8-3 năm nay mình đã hẹn mang hoa đến nhà tặng cô ấy và cô ấy rất vui vẻ tiếp nhận. 1 tuần sau đó mình lại mời đi uống nước và cô ấy đã nhận lời, cả 2 nc rất thoải mái dù cô ấy vẫn từ chối và nói chỉ muốn làm bạn thân của nhau, mình nghĩ có thể cô ấy muốn làm bạn trc là để mọi ch diễn ra từ từ nên mình đã đồng ý dù không nói ra với cô ấy.

Ngay sau hôm đó, thái độ của cô ấy với mình đã thay đổi, suốt 1 tuần mình nt hôm nào thì cô ấy cũng nói rằng đang bận nên k nc đc. Mình quyết định đến nhà để hỏi thăm cô ấy thì cô ấy lại không có nhà, gọi cho cô ấy thì cô ấy đã rất giận và nói rằng cô ấy bận thật ngh mình lại không tin lời cô ấy, rằng mình làm vậy khiến cô ấy mệt mỏi lắm nên không muốn gặp mình nữa.

Sau hôm đó mình im lặng vài 3 ngày rồi nt xin lỗi cô ấy ngh cô ấy chỉ nt lại là mình k nên nc với nhau thì hơn, mình k có lỗi j nên cô ấy k muốn mình phải nt xin lỗi, cô ấy cám ơn mình vì đã quan tâm và mong mình hiểu ý cô ấy. Mình cũng đã hỏi liệu có thể làm bạn được k thi cô ấy bảo khó lắm. Khi mình hỏi vì sao k nc với mình nữa thì cô ấy nói rằng k co ch j cả, nên mình đã nói từ h sẽ không làm phiền cô ấy nữa.

Mình biết cô ấy nói chỉ coi mình la bạn nên có thể cô ấy làm vậy để mình không hy vọng nữa, ngh thực sự trc đó tuy mình luôn quan tâm, thể hiên tình cảm với cô ấy ngh cô ấy vẫn vui vẻ đón nhận và không hề tỏ ra xa lánh hay trốn tránh mình, vì vậy 8-3 mình đã nghĩ cô ấy đã bật đèn xanh cho mình. Cô ấy chỉ thay đổi hoàn toàn ngay sau đó. Có phải vì mình nt quá nhiều, quá nóng vội, tỏ ý nghi ngờ, coi cô ấy như đã là ny của mình rồi nên đã làm mất thiện cảm của cô ấy?

Cô ấy trầm tính, kin đáo, xinh xắn nên cũng khá kiêu và cũng được nhiều người theo đuổi. Trc đây mình luôn phải là ng chủ động nt và mời cô ấy trc và cô ấy cũng k hề tỏ ra ghét hay tìm cách xa lánh mình. Có phải cô ấy có nỗi khổ riêng k thể tâm sự nên k thể quen biết mình? Hay cô ấy đã nhận lời người khác nên muốn tìm cách xa lánh mình? Hay vì cô ấy là sv xa nhà nên có những khó khăn giữa mình và cô ấy? Mong các bạn có thể tư vấn cho mình biết vì sao cô ấy lại thay đổi nhanh như vậy không?

Mình đã nói là sẽ không liên lạc làm phiền cô ấy nữa, ngh có lẽ mình sẽ đợi 1 khoảng thời gian 1 hoặc 2 tháng rồi sẽ liên lạc lại với cô ấy, vì mình yêu cô ấy thật lòng. Theo các bạn mình có còn cơ hội để làm vậy không và nếu có thì mình nên làm như thế nào? Rất mong mọi lời tư vấn của các bạn!

2. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

cô ta ko thích bạn, và ko có ấn tượng tốt về bạn.

tư vấn : tìm người con gái khác .

3. Fkery

Fkery Legend of Zelda Lão Làng GVN

=)) Bạn đặt mình "cao" quá nhỉ !?

4. ¤ ƸӜƷ ¤

¤ ƸӜƷ ¤ †F_F_]\[†]†Cl]\[

con gái là vậy đấy, cứ tưởng bật đèn xanh nhưng thật ra là chẳng có gì cả
    từng bị 1 vố rồi, nên đứa nào mà nói make friend thì ta cho biến luôn

5. 4fuongtroi

4fuongtroi Legend of Zelda

con gái mà hiểu được thì pó tay
    mình nghĩ cậu nên để cô ấy lắng đi 1 thời gain rùi tính tiếp
    mà tốt nhất nên tìm người khác

6. DKGB123

DKGB123 Mr & Ms Pac-Man

bạn này bị giống mình quá, sau khi bị 1 lần thế này mình có vài điều nói với bạn

1/ bạn quá vội vàng( nếu bạn nói rằng cô ấy vẫn đón nhận tình cảm của mình thì càng sai, vì giả sử nếu có 1 cô gái chạy đến làm quen bạn, tặng quà đủ kiểu thì xã giao bạn vẫn vui vẻ đón nhận 1 cách lịch sự )

2/ quan tâm thái quá > chán > nhìn nhận bạn là 1 người dễ dàng trao tình cảm cho người khác ( liệu thằng này nó có ý đồ gì k? hay gặp ai nó cũng làm thế ? :-" mặc dù có hay ko thì mình ko biết :-j )

coi như kinh nghiệm xương máu cho bạn thôi, còn giò thì bơ em nó kiếm người khác. Nếu nói ko thể quên dc, ok thôi, cứ chờ khi nào em gặp khó khăn thì giúp và đừng suy nghĩ thêm gì.... hi vọng hi vong và tuyệt vọng =))

7. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

Hoa đã có chủ .

8. Alex_Creed

Mình đã từng bị bạn gái đá 1 lần rồi, cũng buồn lắm ngh cuối cùng vẫn vượt qua đc nên k dám nói là k thể quên đc bạn ah
    Cô ấy từng tâm sự với mình rằng cô ấy giấu chuyện cô ấy quen biết mình với bạn cùng phòng, vì cô ấy sợ mọi ng sẽ nói ra nói vào k hay về cô ấy ( cô ấy ở nhà người quen ), tuy vậy ngh mình nt cô ấy vẫn trả lời và khi đi uống nước mình luôn đứng trc cổng đón cô ấy ( chính cô ấy chỉ cho mình ngay sau buổi hẹn đầu tiên, mình chỉ đứng ngoài chứ chưa vào bh ) nên có thể chắc rằng cô ấy k có ý định trốn tránh mình từ đầu. Thái độ của cô ấy với mình sau đó vẫn rất tích cực dù mình đã bóng gió thổ lộ tình cảm nên mình quyết định tỏ tình sớm vào lúc đấy
    Sau khi tặng hoa 8-3, vì cô ấy k từ chối và vui vẻ nhận nên tối hôm đó mình đã dò hỏi cô ấy, cô ấy nói 8-3 k đi chơi đâu vì k có ai đi cùng, mình nói sẽ đưa cô ấy đi chơi bù và cô ấy cũng đồng ý. 1 tuần sau đó mình đã rủ cô ấy đi uống nc, ở đó tuy cô ấy vẫn nói chỉ muốn làm bạn thân, ngh nc với mình vẫn rất vui vẻ.
    Mình đã nghĩ rằng mình có cơ hội nên tiếp tục nt, cô ấy reply kêu bận. Mình đã nóng vội, đa nghi ngày nào cũng nt cho cô ấy và vẫn cùng câu trả lời ( cô ấy giải thik có lí do )nên đã đến nhà để nc với cô ấy, và kết quả cuối cùng thì...
    Mình k vô tâm đến mức cô ấy k hề thik ngh k nhận ra mà cứ đâm đầu vào, nếu đơn giản vậy thì mình cũng nhận ra đc chứ k cần tư vấn đâu :| Mình hiểu là giờ cô ấy k thik mình nên mới phản ứng như vậy, mình chỉ muốn hỏi vì sao cô ấy thay đổi nhanh như vậy thôi?? Ngoại trừ lí do k thik ra thì có thể có lí do j k? Mình hỏi ngh cô ấy lại nói là k có ch j cả nên mình cũng chịu...
    Rất mong các bạn tư vấn thêm cho mình nhé, mình cũng có tư tưởng tìm cô khác sẵn rồi nên cũng k cần khuyên mình như vậy nữa đâu ^^

9. Kong

Kong Dragon Quest

có khi đằng sau lại là một bí mật động trời liên quan đến nàng :-? hoặc cũng đơn giản là con gái thất thường thế thôi. Cái này chủ thớt phải tìm hiểu mới biết được, ngoài cuộc thì chịu thôi

10. kishi240

kishi240 Mr & Ms Pac-Man

tìm người khác đi .

11. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Bỏ đi bạn hiền :-< ......

12. solomonking

solomonking Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hay nhỉ, mấy bạn trên này đã nói như thế rồi mà bạn vẫn chưa ngộ ra à? Gái thì có nhiều loại lắm, có loại thì cứ để cho mọi người có cơ hội, để chứng minh rằng mình có sức hút gì đó nên được nhiều người tán. Loại nữa là có đầu óc, có người yêu rồi nhưng vẫn cứ thích nghịch ngợm vì mục đích nào đó, như lợi dụng dù ít hay nhiều. Bạn gái mình chẳng hạn, rất hay lợi dụng mấy thằng bạn mình để làm xe ôm, mùa quà....v.v.. =)) . Hoặc cũng có thể họ có suy nghĩ là cần học hành, chưa muốn yêu...v..v...

Tóm lại là mình nghĩ bạn ko có cửa đâu. Thôi thì Lao động hăng say rồi tình yêu sẽ đến bạn nhé.... GL&HF

13. cnak08

cnak08 snake, snake, snaaaake Lão Làng GVN

Thôi, tìm người khác đi...........:-<

14. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Đem về trả lời topic của ông là đc đấy.

Nói chung có nhiều trường hợp, mà đều dẫn đến kết quả là bỏ đi bạn hiền. Có thể em có đối tượng khác hoặc muốn tập trung vào học, bạn ko còn giống 1 cây si mà thành cây gai trong mắt ng đó rồi, ko xa lánh chưa có nghĩa là yêu ... đừng ăn dưa bở vội vã như vậy kẻo nghẹn.

15. Alex_Creed

Bạn solomonking nói làm mình chột dạ rồi x_x
    Nếu cô ấy thật sự như vậy thì đúng là mình nên lượn cho nhanh :|, ngh chắc chắn cô ấy quen k phải để lợi dụng mình đâu
    Tán gái mà suy nghĩ bi quan nhiều thì cũng ảnh hưởng lắm, nên mình vẫn cứ lạc quan nghĩ có thể cô ấy mới chỉ quý mình thôi, cho mình cơ hội ngh mình lại làm j sai nên cô ấy sợ mà cạch mặt mình luôn, mà cũng có thể có những lí do khác, thật sự k thể biết chắc đc. Mình nghĩ mình có thể sửa sai và làm lại, mặc dù k hy vọng nhiều
    Mình đã xác định từ đầu là ch này sẽ k hề dễ dàng rồi, nếu mới có khó khăn vậy mà mình đã sợ sệt, úp mặt bỏ chạy ngay thì cũng thật là [-(
    Mình chưa cố gắng hết sức nên giờ cứ bơ cô ấy 1 thời gian rồi tấn công lại từ đầu thôi, k đc thì thôi luôn, cùng lắm e ấy từ chối thẳng thì chỉ việc im lặng, miệng cười khảy: " E có mắt mà như mù " rồi lặng lẽ quay xe, phả khói vào mặt e mà đi thôi
    Còn yêu, e là tất cả, hết yêu e k là j cả [-(

16. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Ôi ty này thật là đáng sợ, amen tội nghiệp cho em ấy quá.

17. solomonking

solomonking Legend of Zelda Lão Làng GVN

Thực sự là vụ này rất khó đấy, nếu đặt trường hợp là mọi người ở trên này thì cũng chưa chắc đã làm đc gì đâu, vì cơ bản là bạn gái kia chẳng hề có nhiều tình cảm với bạn, ừ thì theo lý thuyết rằng cái gì cũng có thể làm được, nhưng mà phải có đc 1 phương pháp hiệu quả và phải được thực hiện với độ chính xác cao. Mà mỗi kiểu con gái thì lại phải có những phương pháp riêng không giống nhau, bởi vậy mình mới nói là khó! Nó cũng như kiểu 1 cái ổ khóa vậy, phải dùng đúng chìa khóa thì nó mới mở đc (xin đừng nghĩ bậy nhá :">), mà chìa khóa ở đây thì đa phần là điểm yếu, nếu đánh trúng điểm yếu của họ là họ gục ngay. Cho nên đừng có thắc mắc vì sao có những thằng ất ơ không có nhiều điểm tốt bằng mình, mà lại có thể hạ gục đối phương khá dễ, vì có thể nó biết đc ( hoặc may mắn ) nên đánh trúng điểm yếu thôi.
    Tóm lại là nếu bạn vẫn quyết tâm yêu bằng đc, thì bỏ cái phương pháp cũ là nóng vội và vồ vập đó đi, hãy thử động não nhiều hơn ( vì có lẽ khi yêu con người hơi mê muội...) . Dù sao thì mình cũng mong bạn sớm đạt điều mà bạn mong muốn, xin chúc bạn may mắn.

18. Thích Thể Hiện

Thích Thể Hiện Legend of Zelda Lão Làng GVN

quên đi bạn ơi :(

19. okidonkey

okidonkey Youtube Master Race

một khi mí đứa con gái đã từ chối , thì trừ khi có 1 chuyện động trời xảy ra với nó , mình xuất hiện và giải quyết như một anh hùng thì may ra lật ngược đc tình thế ! còn không thì "next đi bạn eiiii"
    nếu muốn "canh me thời cơ" thì cũng không nên quá quan tâm săn đón , như thế chỉ làm người ta thêm căm ghét và xa lánh , cơ hội có tới cũng chả lộ ra cho mà biết đc

20. Alex_Creed

Mình đã tìm ra được lí do rồi các bạn ah, lí do đơn giản đến mình cũng k thể ngờ... :(
    Mình có 1 khuyết điểm khiến cô ấy lưỡng lự, mình cũng biết điều đó trc khi quen cô ấy. Cô ấy vẫn tiếp xúc, vẫn cho mình cơ hội vì nghĩ rằng mình sẽ vì cô ấy mà thay đổi, ngh mình đã quá tự tin nên k làm vậy, cho rằng k cần điều đó mình vẫn có thể chinh phục đc cô ấy...
    Sau 8-3, mình nghĩ rằng mình đã thành công, chính sự tự tin quá mức đó của mình đã làm cô ấy sợ, và lần này thì cô ấy quyết định chấm dứt để mình k ảo tưởng như thế nữa, mình vẫn chưa sửa điều đó nên cô ấy k thể tiếp tục quen mình nữa
    Thật sự thời gian 1 năm quen cô ấy mình hoàn toàn có thể thay đổi ngh mình đã k làm, có lẽ bh phải cần 1 đến 2 tháng mình mới có thể làm đc
    Rất cám ơn mọi ng đã tư vấn cho mình, mọi ch là lỗi của mình và h mình phải trả giá, hy vọng mình còn kịp để sửa sai, và mong cô ấy sẽ cho mình thêm 1 cơ hội nữa