Valkyrie Profile...

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi AVAVT  , 28/10/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AVAVT  

AVAVT   Mario & Luigi

Này trong cái phần truyện của thằng Lawyer (hay Lawfer gì đấy mà cầm cái spear á)..... sao tự dưng nó di vào chỗ giam thằng em thằng Angrim xong tự dưng lại.... ngỏm vào đội hình của mình nhỉ? o_0
    Ít nhất cũng phải nói tại sao tự dưng chết chứ? >_<
    btw.... đang đú Val nè \:d/

2. AVAVT  

AVAVT   Mario & Luigi

Đek ai trả lời.... :-s đừng bảo là tớ ko đóng góp gì đấy nhé.... anh đã muốn hoàn lương nhưng đời ko cho anh có hội =(( :devil:
    Whatever.... tại sao cái truyện của thằng Kashell (đi vào cái làng bị 1 con Medusa hóa đá hết ấy) đéo có cái Sound nào dùng đc nhỉ? Thử đủ loại sound đều bị kẹt hết :((

3. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

;)) hoàn lương kìa, cho wiwi hoàn lương với =))
    #...xách cần câu chạy theo AVAVT...#

chết trong khi giải cứu em trai Arngrim, còn muốn biết rõ chết thế nào thì cứ xem mấy cái cảnh cướp ngục trong mấy phim võ hiệp kỳ tình của Hongkong, TQ ;))
    lí do chính nằm ở bản thân epsxe thì phải, tốt nhất cứ nghe theo lời anh đi cưng: save trước cảnh đó, tắt epsxe, mở lại, load => qua được ngay.
    à, anh từng nhận được thông tin có một số trường hợp là luôn bị freeze ở một thời điểm cố định trong hoạt cảnh, hệt như là disc hư vậy, những trường hợp đó thì... đang nghiên cứu giải pháp ;))

4. Angle Rainbow

Angle Rainbow Youtube Master Race

Cho pa ấy mượn save game coi =))

5. Rassen

Rassen C O N T R A Lão Làng GVN

Câu truyện về cái chết của Lawfer khá là hay nhưng nhà sản xuất dường như cố ý tìm cách phát huy khả năng đoán mò của người chơi bằng cách cắt đoạn ở giữa vất đi đâu mất.
    Đúng là lý do Lawfer chết là vì giúp em của Angrim nhưng tui nghĩ Lawfer tự tử chứ ko phải bị giết (yes, another ridiculous death ^^) Trong game có 1 đoạn Lawfer nói về ý nghĩa cái tên của mình. Có lẽ đây là hint lớn nhất giải thích cái chết đó.
    Nói thêm 1 chút : Trừ Lawfer với Angrim ra thì những người trong đám bạn đó chết lãng nhách ^^ mà chết xong muốn bay đâu thì bay, lụi thằng nào thì lụi thì cũng ko tệ lắm. Ko nhiều người chết lấy đâu ra lính cho Freya với Odin sai =))

6. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Lawfer :-? có lẽ anh ta tự tử vì đã làm trái với cái tên của mình.
    Nếu chết trong lúc cướp ngục, chắc là đã có 2 người lên gặp valkyrie.

7. Rael

Rael Magitek Knight GameVN Lady Lão Làng GVN

:D Theo VP manga mà tui hốt được thì khúc đó trong manga, Lawfer "vác búa" đến trước cửa ngục của em Arngrim thì bỗng mọc đâu ra 1 con vampire nhập vào Lawfer, và Arngrim "vì nghĩa diệt bạn", con Lawfer đi "đoàn tụ" luôn =)) !

Còn theo tui, lúc đó trong game tụi tri-Ace ko nghĩ thêm được gì nên đành cho Valkyrie bày ra bản đồ !

90% cái chết trong game là chết nhảm, có mỗi chuyện của Yumei là còn ngeh được, nhưng nếu ko chết nhảm thì đào đâu ra lính cho mình xài. VP 26 nhân vật cuối cùng chưa tới 10 người xài được.

Trong game thì Valkyrie - Arngirm - Lawfer/Lucian - Jelanda/Mystina, lúc ko có Lucian thì xài Lawfer, lúc ko có Mystina thì xài Jelanda vì stats của các pháp sư là như nhau, Jelanda có luyện từ đầu !

Seraphic Gate thì cứ Valkyrie - Arngrim - Freya - Mystina mà chiến !

8. AVAVT  

AVAVT   Mario & Luigi

Tớ mới phát hiện 1 cái trick rất rẻ tiền nhưng hiệu quả... chưa thử vụ Kashell vì trót bỏ qua nhưng đến vụ con gì mà hóa rồng đc ấy (đứa con gái mặc giáp xanh quên cha nó tên rồi) cũng bị như thế, vô tình cái câu ngay trước câu bị mất tiếng tớ ngồi nháy L2 (hay L1 gì đó, cái để xem lại lời thoại cũ ấy) để xem lại đoạn cũ, xong thoát ra tự dưng câu đấy lại nói đc, 1 lúc sau cũng có 1 câu ko ra tiếng tớ cũng làm y như thế (ấn L1 ở câu trước) thì cũng qua. Tuy nhiên lúc nào cũng ấn lại ko hay vì đôi lúc có câu bt nói đc đến khi ấn lại... ko nói đc >_> Nhưng có vẻ như đấy là 1 giai pháp :x
    btw....công nhận là chỉ có truyện của Yumei là coi đc :x
    Hôm qua vào cái lâu đài của thằng King Of Undead (hình như tên Brahm thì phải?), lúc có 2 lựa chọn chọn cái "stop to consider" thấy nó biến mất xong con Valkyrie bảo "What was that overwhelming power? It is eual to that of lord Odin?" xong tức mình load lại đánh nó chết nhứ gián, HP có 50K --> mất hứng >_<
    Đừng bảo trùm phá đảo cũng chỉ ntn nhé? o_0

9. Duran-Seikenden

Duran-Seikenden Mario & Luigi

Chài...tui lại thqy61 mấy cái chết đó cũng hay cũng có ý nghĩa chứ.....chiện bây giờ là xưa rùi,cái kiểu mà làm kỹ cảnh từng đứa chết có vẻ nhàm chán...nên họ đã khéo để cho tụi mình...tự hiểu.....như cái thèn cung thủ gì á...hứa hẹn với bạn gái rùi ra chiến tuờng...Và cảnh cuối chỉ ngắn gọn là cảnh bạn gái đừng chờ mãi------->vậy là hiểu rùi...chứ làm cảnh thèn đó gục đầu nơi xa trường thì còn gì hay nữa,cảm động nữa...phải hông?????errrrr>>>....

10. Duran-Seikenden

Hình như mấy u lộn cái gì rùi đó.....không phải Lawfer die là do giải cứu em thèn An .Tại chơi lấu quá rùi...nhưng hình như nhớ là nó Law là con tướng quân luôn,sau khi An die thì hắn bị dày vò vì coi An như thần tượng,vậy mà lại làm chiện phản bội....hắn vào ngục chỉ để tăm thui.Tui nhớ đoạn cuối hắn quyết định xin cha mình tham gia một trận đánh lớn....và có lẻ hắn chít ngoài sa tuờng......nếu nhớ lộn thì sorry nha mấy u....chứ tui thấy cướp ngục ở nhà nó thì làm gì mà phải die.

11. AVAVT  

AVAVT   Mario & Luigi

Tự dưng nó mất hình luôn chứ liên quan gì đến đánh nhau đâu >_>

12. kysinro

kysinro Youtube Master Race

lawfer chet tai noi giam giữ 1 trong 3 linh hồn của Valkyrie , tui nhớ không lầm la lúc dó đi cùng với 1 cô bé (cô bé đi chung với tên cầm cây kiếm to lết lết đo) hình như là chết ở đó , trong Valkyrie tôi thích sử dụng Jun hơn, một samurai chân chính^_^, còn về việc luyện lv thì can gì anh em cứ tải artmoney <-----day la phần mềm hack duợc hầu như mọi loai game nên ài vào thì muốn tên nào lv 99 thi làm cái mọt, chỉ việc chỉnh số diểm thưởng lên khoảng 9 tỷ la k roi ^ ^.
    Valkyrie tôi chơi về nước nhiều lần rồi nhưng chưa lần nào lấy được Odin, va Ferla anh em nào biết chỉ giùm, hồi trước chơii PS1 tui thấy co thang lấy Odin di đanh làm tui hết hồn hỏi mãi mà nó không nói, anh em biết chi giùm..

13. Duran-Seikenden

Nó...xạo bạn đó...không phải Odin đâu mà là một trong 3 nhân vật ẩn gồm Freya,Brahm,Lezard,.Bạn phải chơi chế độ Hard,và lấy 8 jewel trong chế độ hard,sau đó hoàn thành game để mở ra Sêraphic gate.Kế đó sử dụng 8 cái Jewel này trong seraphic là lấy được 3 đứa này--->3 đứa mạnh nhất.Odin không hề có trong battle đâu bạn à,có lẻ bạn nhìn lộn thấy nó lấy 1 trong 3 đứa này á.
    note:có 2 lý do để nó không dám nói cho bạn biết cách lấy:1----máu xấu,ích kỷ,bủn xỉn...2-có lẻ lúc đó bạn còn nhỏ nên nó khi dễ--->tui cũng tựng bị
    3----nếu bạn thấy nó sử dụng 3 đứa ẩn ngoài khu vực seraphic gate,tức là đang đi theo nội dung thì nó xài cheat đấy.3 đứa này chỉ lấy và xài được trong seraphic gate thui,ngoài ra khong có cách nào thu được.

14. squall-loire

squall-loire Legend of Zelda

Ở đoạn đó chắc là lawfer cướp ngục thật(kashell và 1 đứa con gái nữa đã ngăn cản).Cướp ngục xong thì lawfer tự tử vì tuy tên là lawfer(người thi hành pháp luật) nhưng lại phá luật - phụ lòng của bố lawfer.Cho tui hỏi có ai biết gì về kết cục của cái đoạn đánh thằng tướng mạnh dã man (ở bramhn castle thì phải,ở chỗ có hạn chế thời gian ấy) để cứu chị của valkyrie.Lúc ấy nó mạnh quá tui chịu thua lúc sau quay lại thì không được nữa.

15. Rassen

Rassen C O N T R A Lão Làng GVN

=)) Cướp ngục hay ko ko biết chứ cái đoạn kashell với Jayle chạy ra ngăn cản thì đúng là ông mới bịa thêm, về lấy game chơi lại đi bố =)) Lần đầu tiên Kashell xuất hiện là đoạn thu Kashell.Còn câu chuyện sao Lawfer chết thì đại loại là như vậy.
    Trận đánh Bramhn đó đánh cho vui thôi, trừ khi cheat ra khó thắng lắm, nghe đồn có người thắng có điều thắng chẵng được cái qué gì ai hơi đâu...

Jun ngó đánh đẹp nhưng yếu quá, chơi ở ngoài Seraphic Gate thì đội hình tốt nhất là Angrim, Lawfer (<--- mạnh hơn Angrim :D ) với 1 spell caster là Mistyna (trước đó xài Jelanda) Lucian vì phải gửi lên sớm ( :(() nên ko xài đuợc, uổng thiệt. Trong Seraphic Gate thì là Freya (<-- Ether Strike kick ass :D ) Lezard với Lucian, Lucian ko mạnh lắm nhưng làm hậu cần cực tốt, chọt 1 cái ngọc rớt tùm lum =)) Brahmn yếu xìu , chỉ có cái mẽ vứt ra ngoài. Chơi có Brahmn thì vài lượt mới đủ ngọc để xài Special, còn có Lucian thì xài liên tục được. Với lại đưa cho Lucian thanh Glance Reviver thì chance instant kill cao lắm (12 hit liên tục).

16. Duran-Seikenden

to squall:ủa?mình nhớ đâu có ai ngoài lawfer lúc đó đâu.....
    Mà nhóm của Lawfer có một đứa con gái mặc giáp màu trắng---tội thiệt,bạn bè xung quanh lần lượt chết hết trơn,ngay cả người bạn phản bội Grey cuối cùng cũng chết luôn---->tên này chết vô diên thiệt....tui nhớ không lầm là hắn ....nói chung là chờ lấu rùi thể xác bị tiêu hủy bên trong bộ giáp luôn.Tội nghiệp de....

17. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

@AVAVT: vào trong Seraphic Gate mà đánh với Brahms xem sức mạnh "ngang với Odin" là thế nào ;))

18. AVAVT  

AVAVT   Mario & Luigi

Lần đầu chơi ko cheat thằng nè :cool:
    Thật ra thì nếu tôi ko nhầm thì đoạn đó là có.... :-&
    Thế ah? :nailbit: Để chờ chơi xong Brave Soul..... err... chơi xong csai trò tôi đang chơi rồi đánh thử xem ntn :-" :-" :'>

19. kysinro

kysinro Youtube Master Race

toi choi gia lap nhung thuong xuyen bi dung hoai ,toan may cai vu noi chuyen khong, anh em nao biet cai diversound nao kha kha chi tui voi, chu may toi dung hoai ...

20. Melodies Of Love

Melodies Of Love Mr & Ms Pac-Man

Trong Seraphic Gate có mấy con nhỏ nhỏ, hơi giống con chuột hay con bọ tui đánh hoài mà chưa thắng được, hình như nó giữ cây kiếm mạnh thứ 2 của Lenneth Valkyrie, ngoài ra mấy đứa còn lại thì làm thịt wá dễ, kể cả con trùm Seraphic Gate.Mấy con càng to càng dễ giết

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.