Vấn đề về game bị lag sau khi update win 7

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi nyni, 28/7/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi 1 chút, mình xài con laptop Ailienware cấu hình : core i7-740QM-2VGA HD 5870 crossfire 2GB, Ram 8GB, ban đầu thì mình chơi game rất mượt khi mới mua máy về, nhưng sau khi window tự update thì game chạy bị lag khung hình và lâu lâu giật giật. Mình cài lại win 7 Ultimate crack và game lại chạy mượt bt nhưng sau khi update win dc ít tuần thì vào game lại bị lỗi trên và thậm chí là máy chạy rất chậm nữa. Mình restore máy lại 2 lần nhưng vẫn bị vậy và mình đag chuẩn bị cài lại win. Vậy cho mình hỏi là liệu lỗi giật màn hình khi chơi game có phải do update win ko ? Hay tại vì sao ? Ai am hỉu thì xin jup' mình với.

2. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

ko update nữa và chơi bt xem sao, nếu ko bị sao thì khỏi update :D

3. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Mình đag thắc mắc ko bit có bị ji ko mà sao update win 7 ultimate thì CPU hoạt động chậm rì. Lướt web cũng chậm chơi game cũng giật khung hình (ko giống như lag mà là giật khung hình ko dc mượt, nhìn cảm jac' rất nhức đầu).

4. rhastavn

rhastavn Mega Man

driver bạn update hết chưa ?

5. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

mình sau khi cài win lại thì đã cài driver của HD 5870 crossfire là version (8/10/2010). Mình ko bit đây có phải bản mới nhất hay ko nữa. Nhưng sau khi cài lại win mà chưa update hết window thì mình chơi game rất mượt dc 1-2 tuần, nhưng khi có 1 số update mà window tự install ngầm thì sau khi window cài xong thì mình tắt máy vào game sáng hum sau thì bị giật màn hình.

6. tbgv

tbgv Mr & Ms Pac-Man

vậy cài lai gòi tát auto update đi bạn

7. ghostkiller07

ghostkiller07 C O N T R A Lão Làng GVN

bạn xem con cpu luôn chạy ở mức nhiêu %, có 1 lỗi khi auto update là cái .net framework nó ngốn CPU kha khá đấy. Có thể nó gây lag ?

8. steppe Copious

steppe Copious The Warrior of Light Lão Làng GVN

tắt cái chế độ update tự động của win đi bạn, chỉ tổ tốn dung lượng ổ cứng thôi. Ghost lại máy, cài đặt những gì cần thiết là được rồi, đừng để win nó tự update ...

9. ghostkiller07

ghostkiller07 C O N T R A Lão Làng GVN

Mình thì lại khuyến khích sử dụng auto update cho win, nó có lợi hơn là hại :D

10. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Hình như vậy. Tình hình là thế này, lúc e cài win xong thì vẫn update win bt lun nhưng chạy game ko vấn đề ji và máy cũng ko chậm. Nhưng khi win tự update ngầm thì em k bit cứ tưởng là mình đã update hết rồi. Có 1 số lần ko update ji hết nhưng khi tắt máy đi máy lại báo đag cài đặt update của bạn rồi thì có 1 hôm sáng hum sau em mở máy ra vào cái dolphin chơi réident evil zero thì fps xuống còn 6 fps trong khi lúc trc đó thì fps tầm 25-26. Cái cpu trên dolphin nó báo là chỉ ở mức 30%. Sau đó thì tối mình mở máy lên lướt web thì chậm lắm, máy cũng chậm nữa, vào game thì bị lag màn hình nhìn rất nhức đầu. Sau đó em restore lại máy 2-3 lần nhưng vẫn ko dc. Co chắc là bị update ko mấy bác ? có khi nào nó bán em con cpu lỏm ko ? =.='

11. wind1302

wind1302 Youtube Master Race

Cài lại win rồi để auto update của win update xem sao.

12. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

tình hình là em vừa cài cái game GTA IV và game The Witcher 2 mà 2 game này nó còn lag knh hơn âấy game trong máy em nữa. Trong khi máy em thì cỏe i7 740 crossfire HD 5870 3GB mà lại bị tình trạng này. Ai giúp mình vấn đề với. Liệu có fai do CPU ko ? vì mình lướt web cũng bị chậm nữa, vào game cũng chậm.

13. KhánhDaniel

KhánhDaniel Youtube Master Race

Win 7 ko thích hợp để chơi game cho lắm :(
    p/s: theo kinh nghiệm thôi:)

14. WangSSS

WangSSS Youtube Master Race

^ Ai bảo game ko thích hợp cho win 7 vậy ??? Tui dùng win 7 chơi game mượt chán tuy máy cùi :D. Chắc là do bản win của bạn có vấn đề hoặc bạn để quá nhiều chương trình chạy ẩn dẫn đến việc máy bạn bị chậm đi thôi. Chắc là cài lại win là ổn :D

15. kanta_maxi

kanta_maxi Youtube Master Race

Game thì mình thấy tích hợp win 7 tốt. Chỉ có mấy 3rd soft thường không tích hợp nên bị lỗi thôi. Mà win 7 xài ngốn ram quá. Cũng ko biết như thế nào mà CPU chạy không ổn định ...

16. prophetqn

prophetqn Youtube Master Race

ec mình cũng gặp trường hợp rắc rối với win7 khi chơi game?Ai có kinh nghiệm chia sẽ với..........

17. maskdragon

maskdragon Youtube Master Race

#nyni: Bạn cài win 32 bit hay 64 bit ? Nếu cài 64 thì nó tốn ram hơn 32 đó bạn. Bạn thử cài lại windows thành 32 bit ( 64 tùy bạn ). Rồi tắt autoupdate. Ghost (hoặc recovery nếu có bản quyền) ngay sau khi cài windows. Sau đó update driver. Mình cũng autoupdate windows và cài windows 7 64bit (trước đó mình cài windows 7 32bit, chơi game rất tốt, hiếm khi gặp trường hợp lag). Khiến máy mình cũng chậm như bạn nói. Theo mình nghĩ thì autoupdate nó sẽ thường xuyên chạy , cài và kiểm tra ngầm nên gặp trường hợp nặng máy. Một điều nữa là không nên dùng nhiều tab trong internet explorer 10 vì rất nặng, tốt nhất là dùng firefox 3,6 ( mình đang dùng vì thấy nó không nặng như firefox 4 và 5).Khuyên bạn nên dùng windows bản quyền. Dễ fix khi có lỗi.
    #KhánhDaniel :Hiện nay các win 7 được cho là win chơi được nhiều game nhất. Bạn thử kiểm tra driver và cấu hình máy xem coi có chơi được game đó hay ko.
    #prophetqn: bị rắc rối gì bạn nói rõ ra giùm mình đi

18. herochicken0

herochicken0 Mr & Ms Pac-Man

Dung SP 3 đỡ tốn ram mà cũng nhanh, dễ ghost

19. FanHipHop1992

FanHipHop1992 I am α and Ω Lão Làng GVN

mình đánh dota nó ko có lag mà nó đứng máy luôn, nhưng vẫn nghe tiếng nhé @@

20. anh_danau3288

anh_danau3288 Youtube Master Race

chủ đề quá hay luôn ... mình cũng đang quan tâm đến chủ đề này hiiiii thanks nhé ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.