Vấn đề xung quanh Forumotion

Thảo luận trong 'Lập Trình Web' bắt đầu bởi anmaymotdoi, 5/5/08.

1. anmaymotdoi

anmaymotdoi Donkey Kong

Em tạo mãi rồi vẫn ko tài nào hiểu đc cái Forum này (cứ nghĩ là nó free nên chức năng sẽ hạn chế ) nhưng khi vào Forum : http://lamson.all-forum.net/index.htm
    Thấy kinh dị wá ai mà tạo hay thế.. hic ai rành về cái này mong tham khảo và chỉ mình.. Hậu tạ = Rep :>

2. Nguyen_Kain

Nguyen_Kain Quậy hết mình Moderator

http://www.gamevn.com/showthread.php?t=399458 Bạn có thể vào đây down cái file hương dẫn của mình để tìm hiểu thêm 1 chút về forum motion :;) , hy vọng nó có thể giúp gì đó cho bạn :;)

3. anmaymotdoi

anmaymotdoi Donkey Kong

Ah` Thanks nha nhưng cái này thì mình đã bik làm ..Mình cần bạn giải thích dùm làm sao để nhúng bộ gõ vào tạo ra hệ thống thú nuôi hoặc tương tự như trang mà knh2 đưa trên kia....
    Mình lấy VD :khi Đăng kí thì có như sau (hệ thống thú nuôi) [​IMG]
    Lý lịch làm sao để làm đc như vầy [​IMG]
    Mình ko hiểu nỗi làm sao vì trong Quản lí Tổng thể chỉ có mỗi cái Other Metatab thì làm đc gì ??

Ah` em làm đc rồi chỉ còn nhúng cái bộ gõ vào nhưng trong Forumotion chỉ có mỗi cái Other metatab thôi ko có Footer thì làm sao để vào đây ??

4. Nguyen_Kain

Muốn chỉnh bộ gõ một cách chính quy , bạn phải mua credit của bọn nó để có quyền chỉnh sửa giao diện , tuy nhiên vẫn có cách cho bạn đưa bộ gõ vào , lợi dụng sơ hở của nó mà không cần phải mua credit của nó :;)

Nếu bạn dùng giao diện tiếng Việt , vào : Quản lý tổng thể -> Mô tả -> chèn dòng code này vào :
    Nếu dùng giao diện Tiếng Anh thì : Admin Panel >> General Admin >> Configuration >> General >> Site Description

Bạn cũng có thể down cái file js từ host này xuống máy để up lên host khác , phòng trường hợp die :D

5. anmaymotdoi

anmaymotdoi Donkey Kong

Thanks you ! Còn nếu muốn làm cảnh cáo giống vầy thì mình làm sao ? ( file đính kèm)
    Còn forumotion này có làm đc hệ thống cảm ơn không vậy bạn ?
    Mình muốn chia các diễn đàn con thành như thế này phải làm sao :[​IMG]

Các file đính kèm:

Kích thước:
      6.5 KB
      Đọc:
      17
  6. Nguyen_Kain

Thử các code của phpBB3 ý bạn ạ , sau đó bạn cop code đó dưới dạng 1 file dạng js , rồi dùng cách của mình để chạy :;)

Cách chia diễn đàn bộ công cụ lao động̃ng tương tự luôn , mình chưa nghiên cứu về PhpBB 3 lắm nên chưa biết , nếu bạn cần mình có thể tìm hiểu hộ ...

7. anmaymotdoi

anmaymotdoi Donkey Kong

Mình chỉ còn là :
    + Đưa hệ thống tính Gold cho bài viết
    + Nút Thanks
    Ko bik có làm đc ko ?

Cho em hỏi làm sao để tạo hiệu ứng trái tim hồng bay lên khi đưa chuột vào link vậy ?

8. •Ryu•

•Ryu• Youtube Master Race

• Cho mình hỏi cách set 1 member lên làm mod hoặc admin thì làm thế nào đc kô, cảm ơn nhiều ::) •

9. anmaymotdoi

anmaymotdoi Donkey Kong

Em làm đc rùi anh chỉ em cách tạo nút Thanks nhé

10. Nguyen_Kain

Mình ko rõ là có nơi nào cho phép tạo nút thanks mà dùng ko , vì nút thanks yêu cầu phải sửa source và can thiệp rất lớn vào skin ! Ngay cả những forum cho can thiệp nhiều như Invisionfree còn không thể nào tạo được cái MOD thanks này , mình không chắc là Forumotion tạo được ko !

Nếu bạn nhìn thấy ở đâu làm được Code này , vui lòng gửi cho mình tham khảo để học hỏi thêm :;)

11. anmaymotdoi

anmaymotdoi Donkey Kong

Vậy Forumotion này có làm đc + Lever hoặc Gold sau khi post bài không ?

12. eagle9x

eagle9x Youtube Master Race

Forumotion chưa cho phép làm chuyện này

13. atbick

atbick Youtube Master Race

Công nhận vấn đề nút thank thì hơi phức tạp! Mình đã tìm hiểu mãi mà chưa tìm được! Nhưng mình đang có 1 hướng khác để tạo ra nút thank, gold, shop trong diễn đàn! Khả năng thành công khá cao nhưng do chuyên môn chưa đủ nên chưa thành công :|
    Đây là forum của mình mới tạo: http://vandon.iowoi.com Ai có nhu cầu hợp tác hay tham khảo góp ý thì vào cùng bình luận nhé :)

14. Angel.S2

Angel.S2 Youtube Master Race

Forumotion hay nhưng hơi khó sử dụng với những bạn không rành về kỹ thuật (html, coding...), với lại ACP lại là tiếng Anh nữa.
    Bạn nào muốn tạo forum ở Việt Nam thì có thêm 1 lựa chọn nữa theo mình cũng khá tốt, đó là hệ thống tạo diễn đàn tự động Eazy.vn (vừa nâng cấp từ HNSV.com). Dù ít skin hơn forumotion nhưng bù lại skin chất lượng, đã được Việt Hóa 99%, ít màu mè và tích hợp sẵn hầu hết các mods thông dụng nên xài tiện lợi hơn. Khi kích hoạt các bạn phải tốn card 50k nhưng bù lại được add domain riêng miễn phí và có 1 trang Support riêng = tiếng Việt, nên trong lúc xài lỡ có lỗi gì thì nhờ trợ giúp cũng tiện hơn bên Forumotion phải hỏi toàn tiếng Anh.

Đây là bài viết hướng dẫn đăng ký cho mọi người:

15. Angel.S2

Bạn nào hôm trước pm mình hỏi Eazy có cho add domain riêng hay không thì có thể tham khảo thêm ở đây nha http://web.eazy.vn/pages/features?feature=domain hoặc vào support forum hỏi trực tiếp luôn cho nhanh hen

16. Angel.S2

17. nhomhoanmy

nhomhoanmy Fire in the hole! Lão Làng GVN

Đi chỗ khác mà quảng cáo nhé .

18. Pu_kute

Pu_kute Youtube Master Race

Cái forum demo ở trên nhìn xấu thế :|

19. Angel.S2

Eazy vừa ra mắt gói pro dành cho forum nhé. Mấy bạn có thể vào http://web.eazy.vn/ để cập nhật thêm tin tức

20. Pu_kute

Pu_kute Youtube Master Race

Gói pro thì có những tính năng gì nổi bật k bạn ?