Về việc dùng cc chùa để mua game PSN

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi taminhluan12, 5/4/15.

1. taminhluan12

taminhluan12 Youtube Master Race

Gần đây vấn đề pháp lý về việc cc chùa để mua game ps3, ps4 trở nên khá gây gắt, mình biết là vì game đắc nên mua vầy cho rẻ. NHƯNG việc sự dụng cc chùa đề mua hàng là vi phạm nghiêm trọng luật pháp và mình biết nhiều người đã ngồi tù vì việc này. Không phải là lấy mấy cái này mua game thì tưởng không sao, xưa có mà ông toàn chơi mấy cái cc chùa này mua hàng trên ebay, h lẫn người mua và người bán đang ngồi bóc lịch đấy. Nên suy nghĩ trước khi làm, vì sử dụng cc chùa không khác gì một tên cướp, nó cướp từ nền kinh tế quốc dân, cướp từ ngân hàng của đất nước mình, tiền của dân chúng mình.
    Đừng nghĩ SONY nó hok làm gì, đừng tưởng nó ở Mỹ thì ở VN chả làm được gì. Ebay cũng phải của VN đâu, nhưng nó thấy bị lỗ nhiều vì mấy vụ này nó tức, nó kiện ngân hàng VN => Ngân hàng VN báo cớm => bóc lịch.
    Đây chỉ là một lời nhắn nhủ nhỏ tới các bạn đang sử dụng hình thức này để mua game PSN.
    Thân,
    Luân.

mbk999 thích bài này.
  2. giahuypro

giahuypro You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

vãi cả đi tù =))))) =)))))))) cho hỏi pác là chủ shop bán đĩa game nào thế , cứ ghi đầy đủ :)) có gì nếu có nhiều tiền mình sẽ ra ủng hộ :))

duke 123 and tuan8883 like this.
  3. 0914776614

0914776614 T.E.T.Я.I.S GameOver

- Cướp cc, vớ vẩn.
    (Ý mình cc là creadit card nhé =)). Ko có dùng từ ngữ thô tục âu :( )

tuan8883 thích bài này.
  4. giahuypro

mấy cái nick kiểu thế này đéo biết là clone của ai nhỉ =))

5. ThanatosII

ThanatosII Crash Bandicoot GVN CHAMPION ✟ Grim Reaper ✟ Lão Làng GVN

Có thật là Sony nó thèm đếm xỉa đến ngận hàng VN ko nhỉ :1onion52:

6. taminhluan12

Mình là admin playstationnew.com
    Các bạn hok tin :) thế bạn nghĩ mua cái này bằng tiền thật, tiền đó lấy đâu ra? Nó lấy từ ngân hàng ra đấy, đã rất nhiều người bóc lịch rồi nhá.
    Tiền là tiền, hok phải của mình mà mình xài thì gọi là cướp thôi bạn à
    Sony hiện tại sao nói nó không quan tâm được, nó đang tăng cường quét cc chùa đấy, nó quét hồi thấy nản thì nó ra nó kiện thui

Chỉnh sửa cuối: 5/4/15
    mbk999 thích bài này.
  7. hungma147

hungma147 For the Horde! Lão Làng GVN

cứ 1 tuần 2 lần là lại có topic chửi game lậu:1onion52:

8. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

Sony chargeback vaˋ khoá tài khoản, sony ko lô˜ đôˋng naˋo nên chă´c chă´n là no´ se ko vêˋ tơ´i Vn. Ebay laˋ một trươˋng hợp kha´c.

9. 0914776614

- Người lo sợ nhất là Seller bán CC chùa, kế tiếp la tới những fanpage bán lại của tụi Seller, thiết nghĩ người mua chừng nào mới vào tù ~ ~

10. taminhluan12

Mình không chửi gì hết, chính mình cũng đang xài ps3 hacked ODE đây.
    Nhưng cái này liên quan nặng tới pháp lý, phần nào liên quan tới kinh tế của nước ta.

Nó không lỗ nhưng nó chargeback liên tục thì ngân hàng kiểu gì cũng moi ra ai xài đồ chùa thui

11. 0914776614

- Mình nghĩ thay vì bạn lo phần ảnh hưởng đến kinh tế qua game, thì bạn nên lo các việc khác:

+ Như tượng bà mẹ Việt Nam anh hùng ngốn hết 400 tỷ tiền thuế của người dân thì bao % đi vào túi các bác tay to mặt lớn, liệu xây tượng xong thì các bà mẹ Việt Nam anh hùng có được ăn ngon ngủ yên hơn ko? Hay lo thêm việc Việt Nam đang xây đài truyền hình cao nhất thế giới có phí tiền quá không?
    + Có thể cụ thể hơn là việc độc quyền điện của EVN, làm ăn cứ thua lỗ và nó bù lỗ bằng cách tăng giá? Độc quyền mà làm ăn thua lỗ thì nên dẹp đi chứ đừng có làm khổ dân.

=> Mình nghĩ bạn nên lo những cái đó, chứ bạn lo những việc game như này. Liệu có thiết thực ko? Bạn lo giùm Sony hay các NPH Game của nước ngoài cơ ạ?

12. taminhluan12

Mình không lập topic này để nói gì nhiều về kinh tế, mình chỉ muốn cảnh báo các bạn dùng cc chùa để mua game, thật sự thì nếu nó không bắt thì ok, cảng tốt, nhưng đây nó sẽ bắt.

13. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

ngươˋi mua no´ ko bă´t đâu. ngươˋi ba´n thì may ra

14. SantiCazolaVN

SantiCazolaVN Youtube Master Race

Ông văn phong lủng củng quá, và đưa tin k có dẫn chững thì ai tin.
    _ Thứ nhất: Sony chỉ là thằng trung gian thì k có chuyện nó bị lỗ gì ở đây cả nên k bao giờ có chuyện nó tức đi kiện ngân hàng cả , bản chất cc chùa vẫn là tiền thật mua game trên hệ thống store PSN của sony vẫn đem lại lợi nhuận cho nó, chỉ có điều đó là tiền bẩn , cách duy nhất nó giải quyết là band tài khoản hoặc máy mà thôi, tính chất pháp lý của việc này liên quan đến bên ngân hàng chứ k phải Sony
    _ Thứ hai: Việc người mua cc chùa bị bắt là không thể trừ khi bác giao dịch công khai trên mạng có bằng chứng việc bác tiêu thụ tiền bẩn, ngoài ra thì rất khó có khả năng bị bắt vì đơn giản người mua rất nhiều người được coi là nạn nhân của việc mua bán này (k có bằng chứng kết tội người mua) , có bắt thì chỉ bắt Seller và những fanpage tổ chức thu mua , kinh doanh mà thôi.
    PS: Thấy mỗi câu dùng cc chùa k khác gì một tên cướp là dúng nhất , ngoài ra những việc bác nói như trên là gần như k thể xảy ra ở VN

15. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Thấy dạo này nạn CC chùa game giá rẻ rất nhiều người bán, cứ hack thẻ thế Sony có ngày nó ban ip Việt Nam thì khóc cả lũ.

mbk999 thích bài này.
  16. giahuypro

nói chung cảm ơn lòng tốt của bạn , nhưng mình ko nghĩ mình đi tù vì cái này đâu X_X

17. hoangtonvip

hoangtonvip Youtube Master Race

bác này nói hơi quá lời , nhưng mà bác dọa ko đúng chỗ rồi , mua game lậu bị đi tù thì chắc nửa dân số việt nam đi tù vì dùng win lậu quá :-$

18. leanhhaodeptrai

leanhhaodeptrai The Warrior of Light

đậu, Sony nó mà ban ip VN chắc mình bỏ xứ mà đi :(
    (nó éo ban đâu, cc chùa nó có từ lâu rồi chứ đâu phải mới đây)

19. Hacker1618

Hacker1618 The Warrior of Light

sony nó học tập m$ thu hồi game thì cũng mệt,có điều nếu làm thế thì sony sẽ mất 1 khoản kha khá $, trong khi đó hiện h sony đang gặp khó khăn tài chính nên yên tâm cc chùa còn sống dai lắm

20. Tiamat_63

Tiamat_63 Donkey Kong Lão Làng GVN

Thật ra BLHS VN có cả một tội ở điều 250 về việc tiêu thụ tài sản do phạm tội mà có mà :)) nhưng mà như mấy bác trên nói ấy, có bắt nó chỉ bắt thằng đầu nậu mấy cái cc thôi, còn người dùng lẻ tẻ thì nó cũng chả rảnh mà truy từng thằng 1, với cả Vn mấy cái về tội phạm công nghệ cao này còn lỏng lẻo nhưng tương lai biết thế nào được đấy