Về việc Giao dịch bằng thẻ ĐT, Ngân hàng( vào đọc để tránh mất tiền ngu)

Thảo luận trong 'Mua bán' bắt đầu bởi huygame83, 26/7/11.

1. huygame83

huygame83 T.E.T.Я.I.S

Tôi viết topic này vì thấy có nhiều ng mua gold kêu bị lừa khi đã đưa thẻ game và card điện thoại nhưng đã ko nhận đc gold, và đa số những ng bị lừa đều là Newbie mới chân ướt chân ráo bước chân vào giang hồ. Vì thế tớ làm topic này để chia sẻ kinh nghiệm với anh em
    Những điều cần thiết để thành công khi mua gold
    - Không bao giờ giao dịch theo cái kiểu đưa tiền cho đối phương trước rồi nhận đồ hoặc gold sau.
    - Không tin bố con thằng nào trừ khi đã gặp ngoài đời, biết địa chỉ.
    - Những người có tiếng tăm tốt trong game mà nhiều người biết thì có thể tạm tin tưởng. Tuy nhiên nếu giá trị giao dịch quá cao thì vẫn không nên gd mà nên gặp mặt trực tiếp
    - Không nên gd ngoài hàng net lạ tránh dính keylog. Khi đi gd nên chuyển đồ hoặc tiền vào 1 acc phụ chứ không nên để ở acc chính để khi gd xong thi acc đó cũng chả còn gì để mà bik hack
    - Không gd ở những nơi ngõ ngách, để tránh bị cướp xe, trấn lột acc (việc này trong thế giới game xảy ra không phải là hiếm)
    - Không nên vì thấy số tiền ít mà nghĩ sẽ ko ai đi lừa số tiền đó làm gì vì có những kẻ sẽ lừa bạn kể cả 10, 20k VND chứ chưa nói gì đến 1 2 trăm

Tóm lại là chưa gặp mặt ngoài đời, chưa nắm được 1 trong những thông tin như địa chỉ, trường học, công ti thì dù người gd với mình là ai cũng không được tin tưởng. Nên tập cho mình 1 thói quen nghi ngờ bất kì 1 ai để tránh nhận quả đắng

Last edited by a moderator: 22/1/12
  2. CoThyTho

CoThyTho Elden Lord Moderator

Bạn nào cần mua gold = card thì có thể nhờ mình hoặc những người có uy tín làm trung gian trong topic này để việc mua bán diễn ra an toàn hơn
    Tất cả những người có nhu cầu mua bán, nhờ vả thì vào topic này post bài. Post linh tinh là ăn 3p đấy

Chỉnh sửa cuối: 26/7/11
  3. aloner74

aloner74 Youtube Master Race

thế mod làm trung gian giúp em đc ko ạ, 8h30 sáng ngày mai em gd 100m. có j mod lên pm yh huutrunghag nhá

4. doidenthui

doidenthui Youtube Master Race

giao dich co card 100k thoi mod có làm trung gian dc ko :))

5. CoThyTho

đã làm giùm thì 50k cũng làm thôi :))

6. doancuong

doancuong Mr & Ms Pac-Man

Nhờ mod mua giùm gold bằng 100k cash. Mình newbie nên chưa biết giá cả. 100k được bao nhiêu m vậy?

7. vnvnn

vnvnn Youtube Master Race

200m đó bạn...................................................................................

8. CoThyTho

100k được tầm 200m. Bạn cứ tìm người bán đi rồi mình làm trung gian cho. Bạn đọc mã thẻ cho mình, người kia đưa tiền cho mình, mình đọc mã thẻ cho người kia. Nếu người kia nạp được thì mình đưa lại bạn 200m...Nôm na quá trình gd là như vậy

9. doidenthui

doidenthui Youtube Master Race

mod cho e cái yh di, e sắp gd tý gold, mod làm trung jan cho e với :-*

10. saoonlinehb

saoonlinehb Youtube Master Race

Cần Mua 200m Ai co pm yahoo: handsome_boy_93_hb ( HKSEA )

11. WonKang

WonKang Mr & Ms Pac-Man

thế MOD có bán Gold ko mua của MOd cho chắc :))

12. Fate of Love

Fate of Love Youtube Master Race

nôm na là thế nhưng đầu bên kia nạp được rồi nhưng lại bảo ko nạp được thì sao =))

13. yepyep

yepyep Mr & Ms Pac-Man

điều cơ bản nhất khi mua gold là ko giao dịch với những acc cùi bắp. như trc thì cứ canh acc 8x trở lên mình mới gd mua gold. giờ lên lvl dễ thì cứ 9x 10x.
    còn việc người kia nói mình có acc lvl cao hay mình là người này người nọ thì chớ tin vội, bảo nó log acc chính rồi pm mình thì hãy tin. chứ giờ có thằng lvl 10 chạy loăng quăng ở huyền bột rao bán gold, miệng bảo tôi là mod CoThyTho trên 4rum đây thì ...=))

các bạn bán gold thì cũng thận trọng hơn, dù sao mình cũng cầm dao đằng chuôi, chả việc j phải đưa tiền trc.

14. MiNiNak

MiNiNak Mr & Ms Pac-Man

mod oi
    mod có đó hk gd hộ em cái acc njnja 65 100m

15. w0nkenny

w0nkenny Mr & Ms Pac-Man

vào giúp w0n gd acc với ông Mini 1 tay nào mấy bác

16. leobeat123

leobeat123 Youtube Master Race

17. hieuns

hieuns Youtube Master Race

18. chaoem0911

chaoem0911 Youtube Master Race

Nhờ mod gd mua dùm 200m = 100k = card dt hay chuyen khoảng qua ngân hàng đông á có jì lien lạc qua YM! chaoem0911@yahoo.com

---------- Post added at 12:34 ---------- Previous post was at 12:32 ----------

Nhờ mod gd mua dùm 200m hksea = 100k = card dt hay chuyen khoảng qua ngân hàng đông á có jì lien lạc qua YM! chaoem0911@yahoo.com

19. mrcomdl

mrcomdl Youtube Master Race

CAN MUA 200M = 100K THE ĐIEN THOAI :D AI BAN PM NICK YAHOO : I3lack_IRoSe@YAHOO.COM NHANH MÌNH NHO MOD LAM TRUNG GIAN :D

20. nhocpippo

nhocpippo Youtube Master Race

MÌnh cần mod giúp mình mua acc, giao dịch bằng gold, liệu có an toàn không có nguy cơ bị mất lại acc không nhỉ, cho mìh nick yahoo của mod đi