Vì sao bạn muốn chơi lại một game ?

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi    , 14/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1.    

Donkey Kong

Đa phần bạn hoàn thành xong 1 game đều chơi lại một vài lần nữa.
    Một số ít game thì chỉ muốn nhanh cho xong (đồng nghĩa với việc uninstall luôn :devil:) - ví dụ như Legend of Dragoon
    Riêng với Baldur's Gate, rất nhiều người cảm thấy muốn chơi lại ngay cả khi chưa finish lần 1, ko phải là vì chars của bạn yếu, mà đơn giản là vì con kia có vẻ vui hơn (kiểu đang chơi fighter lại chuyển sang thích thief, hoặc mage)

Vậy, topic này mình muốn nghe các bạn nói xem game nào bạn đã chơi lại nhiều nhất ? Vì sao ? Các thể loại nhảm nhí kiểu "game xxx là hay nhất, tôi chơi ngàn lần ko chán !!!!một save MP save MP" thì phướn, mình tuy ko phải là mod - ko del bài, cảnh cáo các bạn được, nhưng nếu các bạn quá đáng là mình ... dỗi, bỏ đi lập topic khác :'>

Ơ mình trước nghen ;;)
    game mình chơi lại nhiều nhất là Baldur's Gate II : Shadow of Amn + Throne of Bhaal.
    finish SoA khoảng 10 lần, ToB 1 lần, ngoài ra còn hơn chục lượt chơi đang bỏ dở, ngoài ra sắp tới mình sẽ cài thê một số bản mod nên sẽ có khoảng 20 dự án nữa ;))

Một số bạn chưa biết mod là j`? mình xin giả nhời : mod là đoạn chương trình ghép thêm vào trò chơi của bạn, mục đích thì nhiều : có mod thì làm máy mạnh hơn, thông minh hơn, có mod thì cho thêm nhân vật phụ, thêm quái vật, thêm vũ khí, thêm phép thuật, thậm chí còn thêm cả map, thêm nhiệm vụ... ơ đại khái thế, mình sẽ nói thêm sau

BG2, 1 khởi đầu, một kết thúc như bao game khác, vì sao nó xứng đáng được chơi lại ? Vì nó có rất nhiều cách để chơi, có rất nhiều chọn lựa, ko thể có hết trong một lần được :

- Thứ nhất là có rất nhiều class (nghề nghiệp). Fighter giỏi xài vũ khí, Paladin tràn đầy chính nghĩa (tiên sư, chính nghĩa đéo tả được í =))), Thief nhanh nhẹn, mage với phép thuật cổ huyền bí, cleric phép thuật thần thánh, druid với phép của tự nhiên. Bard thì cái gì cũng biết 1 tí - nhưng ko giỏi món gì cả. Ranger với sự hiểu biết về rừng già, muông thú... ect

Trong mỗi class lại chia ra 3 kits (chuyên về một cái j` đó).
    VD như Fighter thì chia ra Kensai - chiến binh ko mặc giáp, wizard slayer - chuyên tiêu diệt wizard, hay bersecker - thằng điên =))
    Thief có Swashbukler - đánh nhau khá, bounty hunter - giỏi đặt trap, assasine - chuyên gia đâm lén ;))
    Paladin có : Cavalier chuyên ngành diệt demon, Undead Hunter chuyên về undead, Inquisitor chuyên về mage...
    ect

==> vậy ngay từ lúc bắt đầu bạn đã phải chọn : làm một fighter ở tuyến đầu ? Hay một thằng trộm chuyên lẩn trốn rồi đâm lén ? Một mage với pháp thuật rung chuyển màn hình ? ...

- Nếu ko solo thì tiếp theo phải chọn bạn đồng hành. Có 13(?) NPCs cho bạn chọn, cá tính khác nhau, skill khác nhau, một party chỉ có tối đa 6 người. Cho đứa này vào vì nó mạnh, cho thằng kia vào vì nó vui tính, hay đơn giản nhiều khi chỉ là yêu nó rồi :'>. Các NPCs này cũng có tương tác lẫn nhau, thằng này có thể hợp hoặc ko với thằng kia, cho nên ko đơn giản là lần thứ nhất lấy 5 thằng này, lần sau lấy nốt 5 thằng còn lại

- Ngoại trừ mages (bọn này chỉ phải chọn phép), mọi người còn phải chọn cho mình quần áo mũ - vũ khí, ngay cả fighter cũng ko thể giỏi tất cả các loại vũ khí trong game được. Ngoài chọn vũ khí còn kiểu dùng (vũ khí 2 tay, vũ khí 1 tay, vũ khí + shield, hoặc 2 vũ khí cùng 1 lúc)

- Giải quyết từng nhiệm vụ cũng phải chọn lựa : evil, good or neutral ?

errm, tự nhiên thằng em giai lên gọi đi đánh bi-a, hẹn các bạn hôm khác nhớ, có đủ 5MP rồi. Bo^' khi? ko cho minh` xai` qua' 10 emotes

Hô hô, cứ tưởng chưa post được, mình còn may chán =))

Edit2 : vừa thắng thằng em giai ván thứ 2

Edit3 : sau đây là tình hình của thằng em ở ván thứ 5, hô hô

2. Gà ác

Gà ác Youtube Master Race

anh giai yêu quí
    em chơi bg2.....vẫn chỉ đi tới khúc tới bar, ladies gọi mình là begger và xử cả bọn
    mỗi lần chơi là đứng
    năm sau đổi máy, hy vọng chơi dc với anh giai
    p/s : ván bida này....em sẽ thắng ! ;;)

3. Gà ác

Gà ác Youtube Master Race

post 1 lúc 2 bài cho xem này
    hỉ hỉ....có 1 bài mà post cũng ko xong

4. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Bó gì đó...ngày xưa còn chơi lại nhiều..giờ nhiều game quá thường 2 3 lần là cùng. À có trò Shadow Knight tớ chơi ngót trăm lần có phải là thể loại vớ vẩn ko nhỉ=))
    Ờ về mấy cái RPG chơi 3 lần thôi: 1 cận chiến 1cung 1phép

5. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Tôi thì chơi Kingdom heart 3 lần , chỉ để xem cho được cái ending của nó , save cũ thì lỡ del mất . Bi giờ ở nhà có cái ending ấy thì lại ..chán vì xem nhiều quá .
    Mà bác Fisher nói kiểu gì ấy , game xxx thì chỉ chơi 1 lần thôi , còn lại thì mở ra chỉ để xem extra , chơi lại làm giề cho nó khổ ;;)

6. UPBaal

UPBaal Youtube Master Race

Chơi nh` nhất là Lunar 2 EB 5 lần :'>
    Lý do? Ai biết đc? :-"
    Tại lời thoại? Tại nhân vật? :-" Thấy thích thì chơi lại :-"

7. quan011087

quan011087 C O N T R A

đựơc chơi mà con than khổ X(
    Vì sao bạn muốn chơi lại một game ?
    vì thích :cool: thích là chơi hà
    2 trò mà tớ chơi nhiếu nhất là star ocean chơi từ bản J tới bản E ( cũng 3,4 bản gì ) Shin Megami: Nocturne chơi 4 lần và còn chơi thêm 2 lần nữa để kiếm 2 cái Ending

8. Genius_AVAVT

Genius_AVAVT Youtube Master Race

= bumb =

9. Lord MT9999

Lord MT9999 Donkey Kong

-Theo tui biết thì người ta chơi lại một game để phá đảo 100% lu n ý mà, như trò SH2 chơi lần đầu ko thể lấy đủ 100% monster được, trò SO3 thì chơi nhiều lần mới lấy đủ Battle Triophies mừ, còn những trò như Champions Return to Arms thì chơi nhiều lần mỗi lần mỗi nhân vật khác nhau (trò nì có 7 loại nhân vật và 4 cấp chơi, muốn lên cấp thì phải hoàn thành cấp đầu, nên trò nì chơi lại ít nhất là hơn chục lần), còn mấy game song đấu thì chơi lại để lấy thêm nhân vật ý mà, nói chung game hay thì chơi lần đầu khó mà phá đảo 100%.

10. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

tui thích chơi lại mấy trò như suikoden vì nó liên quan đến lịch sử mà tui thấy thú vị, keke, nói chung thích trò nào thì chơi lại trò đó thôi

11. M_108chuyenanhFF

M_108chuyenanhFF Dragon Quest

cái này nên để bên box thảo luận thì hơn chứ đây đầu phải là box bàn luận chung chung như thế ??? h h h

12.    

Donkey Kong

Đây là box thảo luận chung về game RPG, no ? ::(

13. Genius_AVAVT

Genius_AVAVT Youtube Master Race

Yea, no prob. [-x

14. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Chơi lại để tìm thêm Secrets , chơi lại để giết thời gian, chơi lại cho...nhớ lại .Còn lý do nào khác nữa chứ?

15. quan011087

quan011087 C O N T R A

còn chơi lại vì thích chơi lại thế thôi :-"

16. Lord MT9999

Lord MT9999 Donkey Kong

-Ê 2 cái nì tui thấy hơi kì nha, chơi lại mà secret đã phá hết trơn rùi thì còn hứng thú gì nữa mà chơi? lúc đó sẽ thấy cái game nì chán ơi là chán. đừng nàm mất kỉ niệm đẹp về game chứ!!!!!!1

17.    

Donkey Kong

Cái game mình chơi thì ko tìm hết được dialog, cũng như mấy cái secret vớ vẩn, chưa kịp tìm hết đã chán rồi, phải cài thêm mod, sửa nội dung, thêm tí hương vị mới :'>

Vậy game nào các bạn chưa chơi hết đã muốn bỏ ? ;))

18. SVS

SVS Mario & Luigi

nhìu lắm! Game chuối đến vừa đụng vào đã chán ấy chứ. Nếu bảo game hay thì còn nói được chứ Game dở thì vô khối!

19. Lord MT9999

Lord MT9999 Donkey Kong

-Trò nào chơi nữa chừng đã chán hả? Tui bỏ phiếu cho Suikoden nà III, mẹ, cốt truyện hay thì có hay mà toàn nà lịch sử ko hà, girl của nó thì mặt đồ kín mít như bà già vậy (mặt vậy chống lạnh hả???????) phải chi phim nó hay như FF và Xeno thì cũng còn cứu vãn được. chán

20. Lord MT9999

Lord MT9999 Donkey Kong

-hé hé hé.... con clone của AVAVT mới vô đã bị thẹo rùi hả? hehhe con này ko cầm cự được lâu rùi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.