[VMS] Lập team đánh Zakum tại MB ( Cass)

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi dungjet, 13/12/09.

1. dungjet

dungjet The Warrior of Light

Nhân có cái event " Câu cá đánh Zakum" của Vi na ga` :|, mình xin phép lập cái topic để có chỗ cho anh em thảo luận, lên kế hoạch làm sao lập được 1 team đánh Zakum cho bằng các bạn MN :-".
    Đây là một số điều kiện cơ bản của event:
    Và một điều kiện VL nữa là các bạn phải có 12k khoáng sản xanh đối với một party

Một số dự kiến như sau, mong anh em đóng góp để mình chỉnh sửa:

- Thành phần tham gia dự kiến: Theo dự kiến của mình thì Guild Veterans có khoảng 8 người đi và thêm Guild Wildlife đã có 6 người nữa. Danh sách cụ thể mình sẽ cập nhật sau. Tuy nhiên do cần 3 party tối thiểu nên các bạn nào có thể tham dự được thì có thể đăng lý ở đây để mình xem xét ;;).

Điều kiện cần: Yêu cầu chắc cũng phải lv 100+, ưu tiên các job attacker, tanker và một điều kiện nữa rất quan trọng là có càng nhiều khoáng sản xanh càng tốt b-) ( mịa các bạn VNG đặt điều kiện hay vãi)
    Điều kiện đủ: Tin tưởng được chứ không các bạn vào hack hay loot đồ không theo thứ tự thì chết :-w.
    Các bạn nào không đủ điều kiện nêu trên có thể giúp đỡ bọn mình bằng cách quyên góp cho mình ít khoáng sản :-" hoặc bán lại cho mình \:D/.

- Khoáng sản xanh :-s : Guild WL sẽ tự lo phần Ks và mình sẽ cố gắng thu xếp lo cho đủ số khoáng sản của 1 party b-).

- Thời gian dự kiến: Do mình đi làm nên ban ngày không đi được nên đề xuất là đi buổi tối vì mình thấy GM báo là nếu ai muốn đi buổi tối đăng ký trước để sắp xếp lịch làm việc ngoài giờ ( GM khôn phết, muốn kiếm thêm tí cháo đây mà :-w). Mà nếu đi như thế cũng đỡ phải bon chen, GM nhét thêm party khác vào đánh cùng thì khổ :-?
    Thời gian cụ thể thì các bạn cứ cho ý kiến, sau khi thống nhất và lo được mấy cái điều kiện trên kia thì chúng ta sẽ đăng ký.

- Cách đánh Zakum: Các bạn có thể tham khảo tại đây http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=647515
    Sau khi có danh sách cụ thể, chúng ta sẽ phân công và hướng dẫn cách đánh cụ thể cho mỗi người.
    - Về việc phân chia đồ drop từ Zakum nếu có :-":
    Theo Yugi thì Guild WL có thể ko loot helm \:D/. Về phần mình thì mình cũng sẽ ko loot đồ gì ngoại trừ nếu có skillbook Triple Throw lv 10.
    Còn việc phân chia có thể làm theo 1 Guild bên MN là làm buổi offline rồi bốc thăm. Ai có số thứ tự bé nhất khi đánh xong mà còn sống sót thì sẽ được ưu tiên nhặt trước( chắc là mũ thôi chứ vũ khí thì mình cũng chưa biết tính thế nào :)))

Trên đây là một số dự định của mình, các bạn có gì cứ đóng góp nhé để mình chỉnh sửa.
    Hy vọng là có thể lập được 1 team để đi chứ thực ra mình cũng chằng thiết tha gì cái event này. Khi nào release Zakum thật thì đánh cho nó lành. Theo thông tin nghe được thì Zakum còn ra sau job4th :| nên chưa chắc mình còn trụ được đến lúc đó không :">. Thôi cố được tí nào thì cứ cố chẳng lẽ lại thua mấy bạn MN :>

Danh sách thành viên dự kiến:

1. Dungjet - Vô ảnh khách - LV 153
    2. Ribgol_HN - Dũng sỹ - Lv 133
    3.Chickn - Kỵ sỹ rồng - Lv 130
    4. Synn_HN - Giáo sỹ - Lv 138
    5. Heolove - Vô ảnh khách - Lv 119
    6. Strawb3rry_HN - Xạ thủ - Lv 120
    7. Bahamut - Vô ảnh khách - Lv 137
    8. Zero_HN - Dũng sỹ - Lv 147
    9. Darkspear_HN - Kỵ sỹ rồng - Lv 150
    10. Bebao_HN - Giáo sỹ - Lv 139
    11. Luckyangel_HN - Xạ thủ - Lv 141
    12. Ilike2thr0w - Vô ảnh khách - Lv 114
    13. Wormenizer - Xạ thủ - 12x
    14. Sorryiloveu - Giáo sỹ - 114
    15. Hungculi - Kỵ sỹ rồng - 165
    16. 00Xatien00_HN - Xạ thủ - 153
    17. Barbies3xy - Giáo sỹ - 128
    18. Behatmit - Xạ thủ - 127
    19. Tungrivals- VAK - 117
    20. Imchik - Xạ thủ - 11x
    21. Webxxx - Kỵ Sĩ Rồng Lv 121
    22. Babywitch_Hn - VAK Lv 113
    23.Nodex - Kỵ Sĩ Rồng - Lv 117
    24.iToon - Thiện Xạ - Lv 122

( sẽ tiếp tục update)

2. [TungRivals]

[TungRivals] Legend of Zelda

vote 1 phiếu phản đối vì event quá bựa \m/

3. yugifan83

yugifan83 This is Moderator Lão Làng GVN

Đính chính lại 1 chút, bữa nói gấp quá :">. WL có thể sẽ lấy đồ (ko lấy helm). Đồ gì thì để xem lại đã (như ff, DS,... nói chung là weapon 9x và 10 x cái nào cần thì lấy :">). Đi đánh mất mấy tiếng ko lẽ về tay ko, tốn 12k KSX :-w

Hiện giờ đang gấp rút thu mua KSX, cũng được kha khá rồi. WL ít người nên chỉ được có 1 pt, còn lại bên kia lo hết nhá ;)).

4. dungjet

@Yugi: Uh thì vũ khí tôi cũng đã biết chia thế nào đâu :))
    Ah mà cái vụ khoáng sản, vừa lượn FM thấy đa số là 10k/ 1 cái thì chát nhỉ. Tầm 5k thì cũng sẽ cố mua đủ cho 1 pt :(
    @ Tùng: Chú không đi thì lượn, đưa acc con sin với con bow của vợ em đây để anh cho người khác đi :-w

5. Lord8x

Lord8x Youtube Master Race

Theo tôi thì khó khăn nhất vẫn là phần "chia chác" zzzz

Thứ nhất, bỏ công bỏ của ra để đánh boss ngoài việc muốn được "bem" anh zakum ra thì còn muốn có cái gì đó "mang về".
    Thứ hai, đành rằng mấy anh MN chơi kiểu bốc thăm trúng..."nhặt đồ" nhưng thử hỏi những người bốc phải sô lớn liệu tâm lý đánh đấm của họ sẽ ntn nhể :-?

Giải quyết được vấn đề này thì mọi chuyện khác không còn là vấn đề rồi !

6. yugifan83

yugifan83 This is Moderator Lão Làng GVN

Cái vấn đề này WL đã giải quyết xong rồi và đã nói rồi, có vũ khí 9x-10x nào cần cho war thì lấy (WL có vài con war). Phần còn lại bên Vét máng xử lý :>

7. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Bao giờ VMS sát nhập 3 server thì gọi em Zk với nhé :(

8. dungjet

Vấn đề drop phụ thuộc vào nhiều yếu tố:
    - Thứ nhất là chưa biết VNGa` sẽ cho rơi cái gì. Chắc chỉ có mũ và weapon, ko có skill book.
    Theo như hôm đánh boss female thì đồ rơi khá giống các phiên bản khác. Nên cứ giả sử drop như các phiên bản khác và dùng x2 drop thì chắc rơi được tầm 5 6 cái mũ và từ 5 đến 6 weapon là giỏi :-?.
    - Thứ hai: Là những người có mặt đến lúc nhặt là được bn người. Theo như GM nói sẽ hỗ trợ cho vào map 3 lần nếu bị dis. Còn die thì mình chẳng nhớ có hỗ trợ ko. Với cái lỗi dis do magic att thì chắc chỉ còn tầm chuc người sót lại. Tha hồ chia chác còn gì ;))
    Mũ thì mình nhặt theo thứ tự cũng được, weapon thì có thể như Yugi nói ưu tiên job nào vũ khí đấy. Team lần này lập ra cũng cố gắng toàn những người tin tưởng được để có thể thống nhất cách phân chia chứ đánh Zakum về lâu về dài kiểu gì ai chẳng có đủ :P.
    Chỉ lo cái điều kiện khoáng sản xanh thôi :-w
    @Funny: Uhm ;))

9. [K]

[K] シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Mình cũng là War :(

10. _Gaara_

_Gaara_ Special One

Beginner \m/

11. never_die312

never_die312 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Cần priest thì gọi em :D

12. [TungRivals]

1 số lý do phản đối :
    - Ko biết zakum sẽ drop items gì, book hay ntn.
    - Hạn chế lượt vào map zakum nếu bị dis, còn die thì ko rõ có được đánh tiếp ko ( đặc biệt là nếu dis thì sau 30 mins sau mới được GM đưa trở lại map - nếu như 1 pt bị dis 3 hay 4 thằng liền thì sao nhỉ, pirest đâu ra mà buff nữa - vl tóa =)))
    - VMS vẫn còn lỗi magic att, mà nếu chưa fix thì thôi khỏi đi là điều dễ hiểu.
    - 12k khoáng sản cho 1 PT, phải nói cái này là VÊ LỜ :))
    - Chia chác đồ đạc khó khăn giữa các pt nếu như drop đc đồ, có chia các kĩ lưỡng đến mấy thì đến lúc drop đc thể nào cũng xảy ra cãi vã, tranh giành.
    Vì ko hẳn ai cũng đã từng đi zakum team pt ở các phiên bản khác, nên cũng ko có nhiều kn.
    - Event này hạn chế số lượt đánh zakum, nên chưa chắc sẽ có đủ mũ cho mọi người nếu ai muốn có mũ ( 6 buổi - và chưa chắc tất cả mọi người đều có thể tập trung đầy đủ vào cả 6 buổi này, vì nhiều lý do - đi làm, đi học, etc...)

Còn dĩ nhiên, ai cũng muốn đi cả, ai cũng muốn có mũ dành cho mình, thế nhưng trước mắt thì event còn nhiều bất lợi cho maplers, theo em thì cái event này như cái đb ;)) ý kiến cá nhân thôi nhá.
    Trong MN họ chuẩn bị lực lượng hùng hậu thật đấy, nhưng event chưa diễn ra nên cũng chưa biết dở méo thế nào đâu :)

13. [K]

Miền Nam nhiều đại gia như thế thì việc có hay ko cái Zk helm chắc cũng ko thành vấn đề nhỉ :-? Đi lấy kn là chính :-"

14. Penelope

Penelope Donkey Kong

chắc mình vô đó loot exp quá :(

15. [TungRivals]

tổng cộng 8 arms và body 3 đc gần 20 triệu exp, chia đều ra các PT khác nữa, có mà mút chỉ, trừ khi 5x vô thì còn lv úp đc :-w

16. [K]

Cứ đóng góp ksx và ko nhặt đồ thì muốn vào làm gì cũng đc ;))

17. n1njaturtl3

n1njaturtl3 The Warrior of Light

xin 1 slot đi test zk vn với :-*:-*:-*

18. dungjet

- Theo như Gm nói tùy tình hình sẽ giảm thời gian chờ và tăng số lượng đưa lại vào map nếu bị dis.
    - Về phần chia chác thì chính vì rất khó chia nên mới muốn lập 1 team quen biết với nhau để thống nhất. Đối với mình thì mục tiêu chính ko phải là đồ hoặc mũ. Chủ yếu là tập hợp anh em để thử khả năng đánh Zakum. Sau này host run được thì lo gì :>.
    - Về kinh nghiệm đánh Zakum chắc ko phải lo nếu mọi người chịu khó tìm hiểu và đa số cũng đã từng run ở GMS hoặc SMS

Chẳng có gì là toàn vẹn và chưa có gì chắc chắn về lúc loot đồ nên nếu ai cứ chăm chăm vào nhặt đồ thì chỉ nên đóng góp khoáng sản để mình vào đánh ;;)

19. n1njaturtl3

n1njaturtl3 The Warrior of Light

con slot k dũng xin 1 chân đi với anh em lào ^^

20. dungjet

Bác không có trong party WL à, nếu ko thì vẫn còn đầy slot, chỉ chưa có ksx thôi :">
    Để hỏi Yugi rồi sẽ update danh sách :D