VN mình tập trung ở server nào

Thảo luận trong 'Final Fantasy XIV' bắt đầu bởi holyking89, 26/3/15.

1. holyking89

holyking89 Youtube Master Race

Cho mình hỏi vn mình tập trung nhiều ở server nào. Mình bên jenova nhưng toàn us lệch múi h chơi không vui.

2. galambeoizz

galambeoizz Mr & Ms Pac-Man

Thấy chủ yếu là tập trung ở bên Tonberry. Nhưng server này đông lắm, hiếm lắm mới đc tạo char ở server này.

Em cũng mới chơi, đang canh mãi mà không tạo acc ở Tonberry đc :(

Nếu không thì bác chuyển qua bên Faerie với em, mặc dù lệch múi giờ nhưng bên này cũng có mấy bác việt.

Chỉnh sửa cuối: 26/3/15
  3. holyking89

holyking89 Youtube Master Race

Bac add e nhe IGN : Grims Lock
    Qua Faerie chơi lại từ đầu vậy :))

4. imanoob

imanoob Youtube Master Race

mọi người chơi bên server này có raid không ? Mà chơi theo giờ Vietnam hay giờ US vậy

5. kangu

kangu Youtube Master Race

Mình vừa cập nhật ở bên bài kia.

Theo như mình biết thì Faerie có rải rác người Việt, nhưng không có cùng 1 group hay fc gì cả. Có FC của mình là VIDI VICI (Vi'Vi), thì có leader là người VN, nói được tiếng việt, nhưng không đọc được, viết đc tiếng việt, Yu Ji (cũng là người VN như mình), nhưng cả mình và Yu Ji đề ở bên US hết. Nhưng tụi mình cũng cố gắp lập 1 static group để đi coil, hoăc là run stuff với fc members như farm primals để lấy ponies. Nên nếu như mọi người thích, thì có thể join fc của mình. Thành viên thì chưa đến 20 người đâu, nhưng chất lượng hơn số lượng. Tụi mình có thể giúp từ primal, coil, endgame contents đến crafting. Trong fc có một số người với 4 star crafters và lucis tools. Tuy nhiên tụi mình cũng không phải hardcore players, chủ yếu chơi cho vui để enjoy thôi :D

Nếu mọi người thích thì khi vào game cứ pm Woljtek Soldierbear, Yu Ji, hoặc Momorin Kokorin (là mình) nha các bạn

FC mình thì tank với healers là nhiều, dps thì hơi hiếm, đang cố gắng kiếm thêm dps

P/s: Hiện nay mình đang không ở trong fc, đang muốn enjoy private space 1 chút, nhưng mình có thể chuyển lời đến leader để invite các bạn, và mình cũng run stuff với mọi người trong fc, nên cứ yên tâm mà pm mình nhé :)

6. kimichio

kimichio Mr & Ms Pac-Man

mọi người giờ đang chơi ở sever nào rồi ?? mình mới chơi mà chả biết chọn sever nào cả @@

7. Melodiesdelavie

Melodiesdelavie Youtube Master Race

Mình mới chơi lại từ đâu ở Jenova, bạn qua chơi cùng cho vui! Chẳng có ai hết, bên này không đông đúc nhưng khá thoải mái vì là server mới thành lập từ khi PS4 chơi được. Có gì /t mình nha, Myonai D'ujin

8. Sena_HQ

Sena_HQ Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Bác có còn chơi không :3.

9. Melodiesdelavie

Còn đang chơi bthg nhue g chuyển nhà qua Midgard, bác đang ở đâu?

10. trumlinux

trumlinux T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Thấy giờ ít VN chơi game này quá. Mấy server phổ biến thì ko tạo nick được ko biết có nên mua game này ko đây

11. Melodiesdelavie

Game này nếu bác không phải dạng hardcore thì không cần chơi ở server trùm đâu. Chỉ khi nào raid mới, tức mấy boss mới nhất ở từng phiên bả thì nó mới bắt tạo pt ở server hiện tại. Còn đối với boss cũ hay dungeon thì nó liên kết cả cụm máy chủ tức cả hơn chục server lại với nhau đó. Nên chẳng sợ không có người chơi cùng. Mà trò này nó thiên về tính cộng đồng nữa, bác chỉ cần tìm được một FC tốt mấy người bạn là chơi ở đâu cũng được hết.

12. trumlinux

Giờ bác đang ở server nào thế em qua chơi chung(ping piếc như thế nào) Em chơi ff tất cả các phiên bản rồi nên chơi thử bản này xem như thế nào. Mới vào thì cũng chơi theo kiểu rpg bình thường thôi, khi nào max lv end game mới bắt đầu nghĩ tới raid hay grind gear các kiểu, chủ yếu có người chơi chung nói chuyện chứ hôm qua thử chơi trial vào server đầu tiên chả có ma nào chán chết.

13. Melodiesdelavie

Hiện tại đang chơi ở Midgardsormr, data center NA tên là Aether. Sever này không phải dạng hardcore đâu, nên nhịp chạy ở đây chậm lắm.
    Bác vào pm Myonai D'ujin, server này đông vào buổi sáng VN mình, tới chừng 2h là vắng tới tối khoảng 10h.

14. Melodiesdelavie

Với lại cái game này nó không phải dạng đông nghẹt ở các cấp đầu đâu. Từ 1-50 có khi toàn phải solo thôi cho nội dung game thôi, trên 50 rồi thì nội dung bắt đầu rẽ ra nhiều hướng, lúc này bác quyết định xem là theo hướng nào hardcore hay là dạng tận hưởng môi trường game. Thấy trong game này chia làm hai phe rõ rệt, một phe chơi game để raid, một phe chơi game để hưởng thụ tức đi làm mấy cái nghề rồi cứ từ từ mà chơi. Có người chơi từ 2 năm mà chưa có class nào 60 nữa là =)) Thường thì chỉ có mấy cái thành cho dân 60 mới đông đúc thôi. Ngay cả ba thành xuất phát thì cũng lác đác thôi à. Tại vì nó rộng quá nên nhiều khi chạy một cái map chẳng gặp ma nào cũng nên.

15. Melodiesdelavie

À với lại bác đưa cái email đây gởi cho cái thư mời đăng kí, cả hai đứa đều được hưởng lợi haha

16. trumlinux

huynhkhanh16@gmail.com
    Server bác đang chơi ping có cao ko, hôm qua em thử đăng kí ở cụm server nhật thấy ping dao động từ 90- 100. Sợ NA ping cao ko chơi nổi.

17. Melodiesdelavie

Chơi trên ps4 nên không thấy sao cả. Chỉ chơi ko được cở châu ậ thôi.
    Nhà xài mạng thường thôi à, đi end game content vèo vèo.

18. trumlinux

Bác biết trang nào bán game digital giá ngon ko. Thấy amazon bán 20 usd.

19. Melodiesdelavie

nếu không có khuyến mãi gì thì Amazon rẻ nhất rồi.

Mà nên mua combo cái 3.x luôn. Tại đằng nào cũng phải chơi tới heavensward mà.

20. trumlinux

Ặc amazon nó không cho VN mua. Chán thế nhỉ.