VNFriends - Những người bạn VN thích PK - VNFriends

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi Faint, 18/1/13.

1. Faint

Faint Mr & Ms Pac-Man

Sau một thời gian trải nghiệm lại Rohan, gặp gỡ - kết bạn với nhiều anh em Việt Nam, đi và ở cũng nhiều Guild nhưng tôi cảm thấy chưa có Guild nào phù hợp với mong muốn của bản thân cũng như một số người bạn.
    Với mong muốn lập 1 Guild để anh em Việt Nam max level tập hợp, war team và pk, chúng tôi lập ra VNFriends - Hội những người bạn VN thích PK - nhằm đi tìm một niềm vui mới tại Rohan.

Sau đây là một số định hướng:

1 - Về mục tiêu

- Anh em vào Guild LÀ ĐỂ PK. Không phải để farm hay train. Vì muốn train hay farm cũng không được trong một Guild PK
    .
    2 - Điều kiện gia nhập:

Điều kiện 1: Max 110 - không phân biệt class ( tuy nhiên anh em nào máu pk và chấp nhận bị pk thì level nào cũng được chào đón :D )

Điều kiện 2: Phải là người Việt Nam

Điều kiện 3: Nhiệt tình tham gia war, pk, anh em gọi là đi không có bất cứ lý do gì từ chối - (trừ) mới cưới vợ hoặc có con nhỏ như tôi ^__^
    .
    3 - Hoạt động

- KOS Famous và Alliance của Famous

- KOS StarGazers và E2N (nếu muốn)

- Random pk tất cả thằng nào không có Guild (Về nguyên tắc: Không bao giờ được rpk người Việt, trừ 1 số trường hợp sống chó như: lừa đảo, chim lợn cho bọn NN...)

- Tìm hiểu một số Quest, hunt 1 số boss vừa sức lên đồ cho anh em (Flame, hero ring... chẳng hạn)

(Do vậy, anh em Việt Nam nào train hoặc farm thì PM inbox trên gamevn này, hoặc vào game pm KieuOanh, AzulChick để lại nick game để anh em biết mà tránh PK nhầm. Trong trường hợp PK nhầm thì anh em xin lỗi trước vậy)

Tạm thời như thế, nghĩ ra được gì tiếp thì viết sau
    Regards
    VNFriends

Chỉnh sửa cuối: 7/2/13
  2. ngoctu546

ngoctu546 Youtube Master Race

Mình vừa chơi lại Rohan sáng nay sau 3 năm off, rất thích PK nhưng tiếc là không có acc lv cao để vui chung với anh em.
    Nếu ae nào có nhã ý cho mượn acc thừa thì để mình chơi đi pk cùng. Mình rảnh cả ngày vì làm việc tại nhà.

3. darchrow

darchrow Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng giống như bạn ngoctu546, nhưng vừa pk vừa train nub cũng đc :D nếu đc cho mình mượn acc nhé, mình cũng of lâu lắm rồi nên ko có acc cao để pk.

- - - Updated - - -

À quên ko biết G VNF này có phải G VNF bên silva k nhỉ, nếu k thì cho mình sr nhé !

4. ongchunho29

ongchunho29 Mr & Ms Pac-Man

nói trước, SG + E2n hok có tốt lành đâu, đang định vô quất 2 cái G mất dạy đó trước rùi tới FM đây nì, mợ train nguyên ngày hok sao - FM đi check + clear uper mà hok bị ji`......... đến khi vừa đi tắm 1 cái vô lại thấy bị SG + E2n jit'.......bà mẹ VN anh hùng ( hok phải con gà đang log đâu nha )

5. Unleashed

Unleashed Mr & Ms Pac-Man

Tui RyuHayabusa mà có 108 àh vô Guild giết người được ko ?Rất thích giết FM, hê hê....

6. Faint

Faint Mr & Ms Pac-Man

hoho, thế anh Gà cho ý kiến để em sửa lại đường lối hoạt động :))
    Quất SG vs E2N trước hay FM trước, hay quất cả 3 luôn =))
    @Ryu: bán acc rồi vô G kiểu gì >"<

7. Unleashed

Unleashed Mr & Ms Pac-Man

Hê hê...giỡn chơi thôi,chán rồi

8. ngoctu546

ngoctu546 Youtube Master Race

Mình đang chơi lại acc noob IK3M, nếu ae giúp được gì thì tốt, không thì đừng rpk mình nhé. Cám ơn!

9. miniwasabi

miniwasabi Mr & Ms Pac-Man

Tối qua mở hàng cho G, bị NoIKiT kill luôn rồi @@

10. kidslove84

kidslove84 Donkey Kong

Khoái lời bác này , tụi E2N + SG cũng không tốt lành gì là đúng, ngày trước ở E2N + SG lên Vent chơi , cha con chúng nó điển hình là con Narwal, Maha hay Zieco cứ pm mày đưa tao rps nhiều là tao giúp mày lấy boss drop , không đưa cho chúng nó nó chơi cứ như phân biệt chủng tộc, biết được mặt chúng nó quit guild luôn . Đặc biệt con Maha hay thằng Cyntia mua rps của VN, lấy xong cứ hẹn hẹn và hẹn . Tốt nhất là ta về ta tắm ao ta .

11. Faint

Faint Mr & Ms Pac-Man

Ố ồ, thế thì giết hết, hôm qua đi pk bắt mấy thằng NN nói tiếng Việt, ko nói được là giết, có mấy thằng lên google translate nói mấy câu ngô nghê hài vãi chưởng =))

12. cxzcx13

cxzcx13 Youtube Master Race

Hi mọi người, em là ZombieDragon trong Game mới lv 104 thôi nhưng ko vô được
    Đây là danh sách người việt mà ko vào G hay vào những G cùi cùi khác, mọi người lưu ý bỏ qua nhá, mới hôm wa bị 1 bác trong G Vn giết
    ZombieDragon (DS)
    oBless (DS)
    Najciro(DS)
    xxMissVnxx(priest)
    KngocH(temp)
    Dewk(DK)
    IronMask(DS)
    xXMagusXx(Wizz)
    zzFireDragonzz(Wizz)
    zzLovelyzz(temp) ( cha này chuyên đứng ở Upper vs con Dhan tên là gì ko nhớ )
    HunterX (DS) (cha này còn ở Lower)
    Soulfury (DS)

Mong mọi người ráng nhớ tên vs mặt của mấy lowbie này mà bỏ wa cho @@!

p/s: danh sách sẽ con update:1cool_byebye:

13. Faint

Faint Mr & Ms Pac-Man

Đẹt, em public cái list này lên đây thì hại nhiều hơn lợi đấy, trong này nhiều spy NN lắm, a chỉ sợ nó lại thành list kill của bọn NN thôi, hạn chế post nick game trên này nhé zzz

14. cxzcx13

cxzcx13 Youtube Master Race

em sorry lần đầu mới chơi anh ơi ^_^ cám ơn mọi người giúp đỡ. Tại hôm qua chạy chết mẹ lên giant xong bị 1 ds G Vn giết hỏi ra thì nhiều người cũng bị nên hơi ức chế
    Em nghĩ cách tốt nhất thì minh lập thêm 1 G farm đi chứ thế này pk lung tung mệt quá:5cool_sweat:

- - - Updated - - -

mod ơi xóa hộ em cái lỡ có gì thì bùn lắm :6cool_beat_brick::6cool_beat_brick:

15. Faint

Faint Mr & Ms Pac-Man

" Xeko log " mới quit guild bên FM. *** thăm dò gì nữa tiện thể cũng mới Red... báo danh 1 ranger name xRedmoon... HẾT

16. urikohd

urikohd Mr & Ms Pac-Man

oh, danh sách những người nn sẽ kill trong thời gian tới này. xD.
    nói chung đặt tên tiếng việt đỡ bị nhầm nhất, he he.
    anh em lvl cao vào G chơi cho vui, rpk nhưng vui lắm, lâu lắm mới thấy cảm giác đi vui như vậy, với phương châm cứ không phải vn, hoặc trong pt ko phải vn là kill hết. xD

17. urikohd

urikohd Mr & Ms Pac-Man

ôi đệt, còn bắt nước ngoài nói tiếng việt ah anh, bá đạo thế.zz

18. ongchunho29

Cám ơn các bạn đã lập TOPIC này nhé, cho mình đính chính lại 1 số cái :D
    Members: mời gọi hết tất cả các ae máu rpk vào Guild- chuyện trước đây xem như xí xóa ân oán giang hồ hết nhé. Không nhất thiết phải lvl 110 đâu @@
    Cảm giác bên SV JIN đến h, mới thấy ae tụm 5 tụm 7 đi pk, cười nói vui vẻ rất là thích :) Mình có mời gọi 1 số ae rồi, nhưng ae k chịu về Guild
    Thôi thì chất lượng k lại nta, Guild mình chơi số lượng nhé ae :D
    Cám ơn tất cả những ae ở đây đã nhiệt huyết với VNFriends:9cool_sweet_kiss:
    Ps: Soulfury đã sell char EM rồi nhé ae

19. ongchunho29

Câu nói hay nhất trong năm- Tốt nhất là ta về ta tắm ao ta :D Ring boss thì chưa đến VN hưởng đâu =)) Mình giúp như trâu bò cuối cùng được ăn 1 cái bánh vẽ to đùng , nào là bezemut, nào là eudrome zzz:5cool_sweat: Kêu bán lại ring boss thì không bán :6cool_beat_shot: Toàn đem chia cho Spy FM cuối cùng tụi nó phản lại hết khi có ring boss. Chỉ tức nhất tụi nó săn Amulet cho Guild FULL, xong còn ae VN vào Guild, đẹt mịa chẳng ae nào được, hỏi xem có ức chế không
    I'll give u all ring boss - n' ur friends who helped us Killing FM .... có ai có ring boss chưa nhễ . Mình thì có rồi nhưng toàn là mua từ EM. Ae ai được tặng thì show 4rum chia sẻ niềm vui với ae nhé

Chỉnh sửa cuối: 21/1/13
  20. urikohd

urikohd Mr & Ms Pac-Man

đời mà anh, cứ ăn cái bánh vẽ thì muôn đời bánh vẽ thôi, kệ cmn xác văn định là EM cho nhanh, ko thì mình chưa có ring boss thì chơi đá 7 vơi scoll cũng là ngon rồi, kể cả con xkim cua anh cứ cho là full ruler đi, cơ mà đơn côi thì xác văn định với 4 con rồng nhé, hôm bữa bọn e aloxo 3,4 con đi, 1 mình thằng ramstein khủng vãi hà, scoll các kiểu còn té, cứ phải du kích và đoàn kết như các cụ ta hồi trước oánh mỹ là ngon.
    anh em vn mà bị kil nhầm thì xin lỗi trước nhé. nhìn cái tên mà khôg nói gì thì chả biêt ai việt ai không đâu.
    p/s: cứ đi prk mới thấy FM noob với fam đông đảo thế nào, không dứoi 30-40% fam với train lvl ở upper là FM đâu, đánh 1 tí thi bọn nó gọi cả lũ nhà nó lên. toàn bọn FM đó, không tin anh em đi với mình thì biết.