Võ Lâm Truyền Kỳ 3D và TNGH - Kẻ tám lạng người nửa cân

Thảo luận trong 'Tiếu Ngạo Giang Hồ' bắt đầu bởi huyenvumatran55, 18/4/14.

1. huyenvumatran55

huyenvumatran55 T.E.T.Я.I.S

Sau gần 1 tuần test TNGH thì mình có nhận xét và so sánh nhẹ với game chơi gần đây nhất là Võ Lâm Truyền Kỳ phiên bản 3D:

1. Tạo hình:

+ Ưu: Bạn có thể tha hồ tạo hình cho nhân vật của mình từng chi tiết trên khuôn mặt khi vào game, màu tóc, màu da => ko ai giống ai => đây là 1 ưu điểm cực mạnh vì các game ofline online bây giờ có tiếng đều có phần này, nhân vật sẽ mang phong cách cho riêng bạn
    + Nhược: Nhân vật có phần ko đc thật 1 chút vì có lẽ quá đẹp dẫn đến ảo.

Tuy nhiên về đồ họa cảnh vật cây hoa lá nước mình thấy bên Võ Lâm Truyền Kỳ 3D nhìn vẫn bắt mắt hơn có vẻ thực hơn rộng hơn.

2. Làm nhiệm vụ:

+ Ưu: dành cho những ai ko có thời gian rãnh thì hệ thống click tới làm nhiêm vụ cũng khá nhàn. Thực ra Võ Lâm Truyền Kỳ phiên bản 3D dù có tự tìm thì khẳng định >70% mem ko thèm quan tâm cốt truyện. Ngoài ra TNGH còn có các clip từng cảnh kiếm hiệp ở các phần Q nên điểm này có phần nhỉnh hơn Võ Lâm Truyền Kỳ phiên bản 3D.
    + Nhược: Dĩ nhiên đối với các bạn ko thích hệ thống click này sẽ nói nhàm chán, hay họ nói mỉa mai: webgame. Nhưng các game trước giờ ko phải webgame có phải cũng như vậy ko?

Vấn đề này đối với Võ Lâm Truyền Kỳ 3D thì muốn làm nv, đi theo cốt truyện, ko bị lạc đường thì bạn phải bới lông tìm vết khá là kỹ, phải soi cho kỹ dữ liệu với gợi ý mà pnc đưa cho mình. Điển hình là chuỗi nv để bạn có thể làm Bổ đầu, 1 đống số liệu, 1 đống dữ kiện đòi hỏi bạn phải sâu chuỗi,.....kiên nhẫn kiên nhẫn. Với những ai chơi game cho vui thì mấy cái nv kiểu như suy đoán thì khá là có tính khiêu chiến, còn những ai chơi để đứng top thì....nhàm.

3. PVE:

PVE của TNGH ko mang tính trí tuệ cao, chủ yếu là bạn đủ sức mạnh tham gia hay chưa mà thôi.

4. PVP:

1 điểm hay của TNGH đó là hệ thống PVP trong tỷ võ tính vào rank của bạn, cái này nó tương tự danh kiếm với hình thức 1-1 hay 1-3 nhưng có nhiều hình thức thi đấu hơn 1 chút.
    + Ưu điểm cực lớn: Khi vào tỷ võ thì hệ thống bỏ qua mọi giới hạn về item cũng như level mà auto cân bằng chỉ số 2 bên. Điều này có nghĩa là 1 nhân vật 3x cũng có thể đánh bại nhân vật 5x nếu khéo trong khoản pk. Điều này có thể nói là rất hay từ TNGH, đầu tư hơn ko có nghĩa là cao thủ solo hay mà chỉ mạnh trong pk ngoài. Nếu ko có khả năng đầu tư thì bạn theo con đường tỷ võ xếp hạng lấy phần thưởng.

+ Nhược: Nếu đánh hỗn chiến ngoài (war bang...) thì game này chưa OB, chưa có cash shop hay gì nhưng theo dự đoán thì ai đầu tư hơn sẽ mạnh hơn và đây là khoản mà Võ Lâm Truyền Kỳ 3D đã luôn chú trọng ngăn chặn từ đầu.

5. Hệ thống PVP:

+ Ưu: Bạn có thể dùng khing công hay lướt khi pvp, ngoài ra TNGH còn có thêm nút đỡ đòn. Do đó ngoài các skill chính thì bạn còn cần phán đoán và né tránh đòn đối phương.
    + Nhược: Bảng phím tắt skill bị giới hạn, dùng đc tầm 7-8 skill, Võ Lâm Truyền Kỳ phiên bản 3D đa dạng hơn rất nhiều trong khoản này.

6. Hiệu ứng skill:

+ Ưu: Hiện nay chơi game có khá nhiều hiệu ứng mưa, tuyết,... khá là hay hơn hẳn Võ Lâm Truyền Kỳ phiên bản 3D trong thời gian này.

+ Nhược: Hơi quá tiên hiệp 1 chút, cái này tùy người

7. Gameplay:

+ Ưu: Có auto nhưng ko phải auto free, 1 tuần chỉ cho tầm 10 tiếng free auto, còn lại có lẽ phải mua hay đi làm Q gì đó chưa rõ vì chưa Open. Vì nó ko cho làm Q 1 mạch lên 8x như vl3d mà cần phải cày lv như kiểu vl 1 2 nên có auto cũng có phần hợp lý.

Ngoài ra TNGH thì item sẽ ko theo khuôn vì chế item của nó 1 loại ra % khác nhau với các mức item từ trắng -> tím.

+ Nhược: Ai thích phong cách tự kiếm thì sẽ ko ưa auto và auto dĩ nhiên sẽ khiến ai ko có máy mà ít thời gian chơi sẽ thọt hơn 1 chút, lên lv chậm hơn vì TNGH cũng có giới hạn lv tuy nhiên cày khá là lâu.

Với việc item ko ai giống ai chứ ko theo khuôn như Vl3d thì tất nhiên ai đầu tư hơn sẽ mạnh hơn trong pvp ngoài.

Chốt 1 câu: TNGH và Võ Lâm Truyền Kỳ 3D mỗi cái 1 điểm mạnh riêng, và mỗi game đang thể hiện rõ các ưu điểm cũng như khắc phục các nhược điểm. Tuy nhiên dạo gần đây đã có tin tức Phiên bản An Sử Chi Loạn sẽ được cập nhật vào tháng 5 tới, không biết cuộc đua này ai sẽ giành vinh quang?

Nhân tiện đây mình xin up clip pvp xếp hạng trong võ đài của TNGH để các bạn có cái nhìn rõ ràng hơn về điều này:

[video=youtube_share;7nBI3PvKqls]http://youtu.be/7nBI3PvKqls[/video]

Mình viết bài này là những nhận định khách quan sau 1 tuần test game, mình đã chơi Võ Lâm Truyền Kỳ 1 2 3 CACK hay 1 số game như Kiếm Thế, Tru Tiên.

Mọi người cùng đóng góp ý kiến nha. ^^

2. Vampires9999

Vampires9999 Mario & Luigi

chơi nhiều game không có nghĩa là pro game :7cool_feel_good:

3. Vô Hận

Vô Hận Youtube Master Race

Ôi đệt hết Vụ CACK giờ lòi thêm thằng VLTK 3d , Cái vở này cứ mang ra nhai đi nhai lại mãi éo chán à :7cool_feel_good:

4. LêThiênHồng

LêThiênHồng Granado Espada Moderator Lão Làng GVN

seeder đi chỗ khác ko anh ban nick h

5. [Dra]

[Dra] Donkey Kong Lão Làng GVN

hồi trước thì ko biết thế nào chứ h mình đọc mấy bài của bọn seeder vừa đấm vừa xoa này buồn cười vl, thà là cứ chê từ đầu xuống cuối cho rồi.

6. trocdau

trocdau Youtube Master Race

game này cũng hay đấy chứ. em cũng có 1 thời khoái lắm

7. dugdi

dugdi Mr & Ms Pac-Man

Biến đi cho nước nó trong. Nhìn nhàm v~ :6cool_beat_brick:

8. phoenixvngo

phoenixvngo Mr & Ms Pac-Man

:5cool_still_dreamin Cho tớ xin tên nhân vật game Tru Tiên của bạn đi ,xem có quen biết không nào ,vì tớ cũng chơi tru tiên từ tháng 12 /2008 :3cool_nosebleed:

9. duc2468

duc2468 Mr & Ms Pac-Man

thế cuối cùng bạn đây nâng bi cho ai :))

10. tinh1dem

tinh1dem Mr & Ms Pac-Man

chém như thánh thế thử làm bài so sánh giữa TNGH, VL3, CACK, Tru Tiên xem nào có khách quan ko :))

11. pongsak

pongsak Mr & Ms Pac-Man

bác ấy góp ý khách quan, nhưng mà sự thật nó là thế, các thím vào đây chưa gì đã mang gạch cho người ta xây nhà rồi 1 gamer tâm huyết nhiều trải nghiệm sẽ thấy khác của từng game, đứng trên 1 góc nhìn khách quan
    còn về TNGH thì mình thấy thật sự nói toẹt ra ko có vị gì vì nó nhái BnS nhưng đồ họa thì ko dám chê và với những người mới chơi thì đáng để thử, :v lên đây thấy gạch sắp đủ cho người ta xây biệt thự rồi :D

12. Tripplex

Tripplex Mr & Ms Pac-Man

phân tích nhiều làm gì :)) chơi được thì chơi. Dixi TD 62 DCCK :1cool_byebye: anh em nào gặp nhớ tên thỉnh thoảng rủ train or đi pb nhé :3cool_adore:

13. htv2490

htv2490 Youtube Master Race

nhiều anh lắm tài lẻ nhờ. mình thi ko biết gj. gà