vụ án cái GR đầu tiên của ragvn

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi Babarian, 22/4/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Babarian

Babarian You Must Construct Additional Pylons

http://forum.rag.vn/showthread.php?t=1168

vậy là cái GR đầu tiên trong 2 cái GR đã xuất hiện nhằm hợp thức hóa ( cái còn lại vẫn bí mật )

thật trùng hợp lại là do đại hiệp Phiếc bôy , tức Icògnito , chủ G TB khui ra
    có trùng hợp quá không khi Phiếc bôy đã bỏ tiền túi 5m5 ra donate cho server nhanh chóng có 1 giấc mộng đêm hè được GR

Sau khi "tự nhien khui dc GR" , anh ấy đem nộp GM để lấy tiếng thơm !!! quả thật chắc khác gì móc túi này đút vào túi kia khi chính bản thân anh ấy cũng là GM hay nói chính xác hơn là GM và Admin đều cùng lò nhà anh ấy ra cả :devil:

Quả thật là chiêu độc ; có điều phuơng pháp hơi ngu 1 chút thôi . Có GR thì đem dùng hoặc bán chứ sao lại đi đổi ray nhỉ , hay do GR nặn ra dễ quá , hahaha . thằng nghĩ ra ý tưởng đem GR đổi ray thì 1 là nó quá ngu hoặc nó quá vĩ đại !!! ^^

thôi thì mình cứ đưa GM lấy thảo , rồi sau khi có vài cái GR ra đời thì cứ âm thầm rút ra mà xài ; đằng nào cũng trong túi mình cả mà

thật là vãi hàng ragvn

cá độ là topic này bên 4rum ragvn sẽ bị del !!!! :'>

2. lifeisbeautiful

lifeisbeautiful Youtube Master Race

diễn kịch lộ liễu thật :|,bik trc' mở ra GR để SS sẵn từ cái đoạn khui OCA lun cơ ấy :|

3. Babarian

Ông N làm ơn kí tên dùm b-(

4. Strange_Wind

Strange_Wind Youtube Master Race

Thế à? Cái tin này nghe lâu rồi. Nghe nói hiện tại có tới 3 Ghostring cơ. Chính vì thế nên tên shadow_of_cat và cả Guild Vagabonds đã quyết chí tu tỉnh, bay vèo sang LegacyRO, không chơi cái sv đó nữa.

5. Temika

Temika Youtube Master Race

Chán nhở, server Việt Nam đúng là chả bao h ko có tiêu cực. Nhưng đọc cái topic hài hước thật, diễn kịch như thật ấy =)) Server mới mở được vài hôm mà đã ko chịu nổi phải bựa ngay rồi, ráng nhịn thêm một thời gian rồi hẵng mang đồ ra bán có phải là thu vốn về nhanh chóng ko.Server ban bot nặng tay thì đồ đạc giá đắt phải biết @-)

6. Lazulis

Lazulis Donkey Kong

Vĩ đại :|

7. Joker

Joker Administrator Administrator

Thực ra là đồng chí đó cần cái raydric thôi. Nhưng muốn hợp thức hóa thì phải làm thế. Trừ trường hợp lần đầu tiên nhìn thấy cái OCA nên mới SS lại :-j

8. ragvnGM001

ragvnGM001 Youtube Master Race

Ờ , nhìn nick chắc các bạn cũng biết mình là ai nhỉ ?
    Vậy nên mình sẽ nói thẳng vào vấn đề chính . Vì cũng chẳng có ý định vào forum của gamevn đâu . Ngày trước ragvn cũ mình đã lỡ tay block mấy mod bên này , nên ko mong có sự ủng hộ .

1- Các bác nói có sách mách có chứng ,hình như là người lớn cả nói khơi khơi ra đấy thì để tụi con nít nó đánh giá chẳng ra làm sao . Chiếc GR ỡ ragvn đã được giải quyết trong vòng 2h đồng hồ từ khi nó xuất hiện khi tới khi nó kết thúc ko hơn ko kém . Mọi người có thể nhìn vào time của các tấm pic để biết chính xác . (Thật ra đang ngủ thì dc các gamer trong game gọi để giải quyết , mất cả giấc ngủ trưa) .

2- Nếu xuất hiện cái thứ 2 theo bác Nghĩa nói thì xin bác chứng minh , có SS hoặc trong pvp bác đánh đứa nào mà chỉ 10-20 giọt máu ấy từ khi mở server cho tới h . Còn người quản lý game như mình được biết trong server ko có 1 cái GR nào , và angeling cũng ko có . Các bác chơi được thì chơi , chơi ko dc thì phắn , dựng chuyện ra như thế , ko bằng chứng , hạ thấp uy tín server khác . Chắc mod bên này chưa đọc thấy topic này chăng ?

3- Bác Nghĩa , người thân thuộc của bác phải đây ko ? Các gamer báo cáo là các tội phạm trong ragvn này là những bạn bè thân thuộc của bác . Cùng chung vai sát cánh trong nhiều phi vụ , thậm chí trong vro cũng hay lấy nick và mail như vậy . Chẳng hạn như vụ lừa đảo tinh vi này :
    http://forum.rag.vn/showthread.php?t=864
    cùng hình ảnh kèm theo

Cái nick cupid_cute chắc ko ai xa lạ vì nó lừa đảo rất nhiều người trong vro mà vro ko làm gì được trong guild WnF .

Và việc acc bị block hàng loạt do bot , nghi ngờ dính líu tới jafa ? bạn bè của bác Nghĩa ko đó .
    http://forum.rag.vn/showthread.php?p=9950#post9950

4- Nhắc tới đây thì tiện thể nhắc tới luôn cái topic "Các botter hãy cố gắng gì gì ấy " . Chủ topic miệng mồm to lắm ::) , mình ko dám nói gì đâu , nhưng có nói gì thì cũng đừng quên 1 điều chú là thằng mù tin học , bot còn phải nhờ tui config bot giùm khi chơi ở vro thì ... đời đúng là con người giỏi nhanh chóng , mới thoáng đó đã thành 1 coder pro , có thể vượt qua các thuật toán và sell trình bot với giá 20k rồi đấy .
    Cao nhân :x

Đó là những gì 1 GM cần nói về server của mình . Những ai ko tin thì có thể kiểm chứng tại server ragvn . Khi bạn bước vào ragvn , đi đâu cũng gặp BOT hay lừa đảo , bất công thì mình xin rút lại những lời nói ở trên .

Thân chào và ko trả lời bất kì 1 bài khiêu khích nào khác . Mình chỉ ghé ngang 1 lần thôi . ^_^

9. Babarian

1 - hờ...mình chẳng biet ragvnGM001 là ai cả , chỉ biết chiều nay GM006 có nhắn gửi thế này :

"" GM006 ________________________________________ Thật sự là mình đã ko còn chịu nổi đc cách điều hành của các GM khác trong game, xem gamer như là.........(xin mạn phép ko nói). Cũng từng là 1 người chơi game, nên có lẽ mình cũng hỉu đc những bạn gamer thix GM đối xử với các gamer như thế nào, đằng này các GM xem lời nói của gamer ko là gì cả, gamer pm hỏi chiện, hỏi những điều mà họ thắc mắc thì lại bấm /exall, ko cho gamer pm hỏi GM những điều họ thắc mắc.......nói là việc gì lên 4rum giải quyết.......tự hỏi, mọi chiện đều có thể giải quyết trên 4rum đc àh, mọi người chơi game đều lên 4rum àh.

đằng sau đội ngũ GM mà mọi người ko thể ngờ tới và ko thể bit đc đâu. Mình tự thấy là ko còn ở đc sv ragvn nữa, tốt nhất là nên đi thui......chỉ mún nói với đội ngũ GM rằng:"chính gamer là người quyết định sv có thể tồn tại hay ko, chứ ko phải là GM". 006 tự hào là mình đã hoàn thành đúng nv của mình, luôn xem gamer là hàng đầu ^^, mong là đội ngũ GM wan tâm đến gamer hơn nữa, mong là sv sẽ phát triển tốt........tạm biệt các bạn và cũng cám ơn các bạn đã giúp đỡ 006 trong thời gian vừa wa....
    " --> GM006 spam all trên yahoo . Minh cũng nhận lại từ nguoi khac chứ chẳng biet GM006 là ai . Có lẽ GM001 biết GM006 là ai , vậy gọi vào đối chất

2 - Khoan bàn đến chuyện trình độ dùng photoshop hay là tự moi ra tự SS nhé . Chỉ biết rằng rất hiếm khi mở OCA ra mà lại phải cầu trời khấn phật và SS lại , sau đó lại SS tiếp để rùa trúng cái GR . Trừ khi SS vì biết chắc sẽ có GR hoặc móc GR ở đâu đó ra .

Mà nhìn lại SS xem . Chẳng cần pm "anh GM ơi em nhặt dc cái GR ,em xin cam đoan đó là sự thật và chỉ sự thật mà thoi " hoặc "anh GM oi em tình nguyện đổi lấy cái ray , em cần GR nó mang tiếng ra "
    và hài hước hơn nữa là chẳng cần "anh GM ơi anh đang ở đâu , em đổi cái GR " hoặc là " anh GM ơi , em đang đứng ở Pron 6h nè " .
    Từ đầu đến cuối chỉ thấy toàn im lặng và SS . GM huyền thoại ở đâu xuất hiện , tự phát hiện ra đối tượng , tự chạy đến ko nói ko rằng chìa tay ra đổi GR . Và thật kỳ diệu hơn nữa , trước tấm lòng vàng từ thiện như vậy mà GM chẳng thèm " Cảm ơn bạn đã đổi vật phẩm quý để giữ cho server cân bằng " .

1 - GM là cha chú , chỉ cần đổi , sau đó thì cút ; bố mày đếch cần cảm ơn
    2 - chính chủ và GM liên lạc bằng dtdd theo kiểu "ê , tao đang ở Pron 6h . Log vào trade cái GR để tao SS cho bọn kia im miệng lại . Khi nào thuận lợi thì đưa lại tao"

ngoài ra bác nào giỏi môn logic có thể phân tích thêm các tình huống .

Ôi thật là vĩ nhân , tự tay khui dc GR mà tình nguyện hiến xác cho khoa học !!! ôi em ngưỡng mộ

3 - lolzz... chẳng có gì để trả lời :D
    4 - chẳng phải việc mình :p

mr N post

10. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Nộp GR để lấy Ray, lần đầu tiên trong quãng thời gian 5 năm chơi Rag của mình thốt lên câu WTF??????

11. Babarian

ôi sếp còn phải choáng thế thì bài mình ko bị del như ở bên 4rum ragvn , hí hí ^^

12. jonouchi16

jonouchi16 T.E.T.Я.I.S

Trong event BTSD mỗi đội trưởng đều có add yahoo của GM và viêc trao đổi dc thực hiện ngòai yahoo .
    Việc cái GR này xuất hiện có sự chứng kiến của bạn BlackSmith guild BTS , trước khi mở ra bạn Cru đã đưa BS xem và hỏi có muốn mua OCA không trước khi mở ra . Đó là lý do khiến chúng tôi biết tin GR xuất hiện ngay lúc đó .

13. Đức còi

Đức còi The Warrior of Light

Mọi người nên học tập. Làm j` cũng phải có SS. Biết đâu có được những tấm hay như vậy.

Cả đời chơi Rag mở không ít OCA mà cái đắt nhất mình mở đc cũng chỉ là Raydic :((

14. Lazulis

Lazulis Donkey Kong

Em thì em tin là anh í mở ra GR thật.
    Nhưng hơi shock cái vụ GM đần độn đi xin lại GR của gamer và đền bù cái Raydric.
    Càng shock hơn nữa khi anh gamer vĩ đại kia đồng ý :-s

Chưa từng thấy cái thể lọai GM đi thương lượng xin lại đồ của gamer vì sợ làm mất cân bằng game. Liệu mình khui ra GR nó có xin mình ko ? Mà nếu nó xin thì ta trả lời ra sao để không phật lòng anh í .... :|

15. hathanhcongtu

hathanhcongtu C O N T R A

nói chung là thằng nào chơi server ragvn thì chấp nhận đi. Với cái đội ngũ GM đó thì ko thể nào mà ko có những chuyện như thế này =)).

16. crazydevil

crazydevil Donkey Kong

Bố GM001 nói ngu vãi =)), thằng Cupid chơi với mình Chiến quốc lấy đếu đâu ra time để chơi ragvn. Mà chỉ cần nhìn email biết ngay tên nhỉ. Vãi hay =)). Để về sau mình làm cái email funny%$^$%^@...com rồi bot không biết mấy bố có nhìn email xong rồi unban hộ không nữa ^___^

17. .Loveless.

.Loveless. Youtube Master Race

Các bác thật là nhảm nhí hãi::)bé chẳng biết GM006 là ai, nhưng nói là nó đã làm tròn trách nhiệm của 1 GM đối với gamer thì ko đồng tình tí nào. Xem nhé
    Còn quý vị đây ko chơi Rag thì có thể phắng:'>hay là quảng bá game của mình rầm rộ vào:xchứ đừng châm bị thóc, chọc bị gạo, "kỳ" lắm đấy:p

18. Lazulis

Lazulis Donkey Kong

Mới mở có 1 tháng mà xem ra server nào cũng có GM đi gây rối ;))

19. vui_la_chinh

vui_la_chinh Youtube Master Race

xem ra server toàn tập hợp những người có tinh thần vĩ đại
    xem xong mún ói mửa chết cái giao dịch hài hước độc nhất vô nhị trên trên toàn thế giới

20. Mas

Mas The Warrior of Light

Ôi thật là công bằng ở ragvn... Mở OCA được GR nhưng lại sợ server mới mở 1 tháng đã có GR nên không hay.... bla bla bla và nộp lại... cho GM lấy cái card raydric...

Ôi thật là... nếu con có 10 cái GR thì con thề sẽ hi sinh 1 cái cho công lý. Chớ con mà thật sự mở ra thì có chúa làm chứng, GM nào rớ vào con bới cả làng cái server lên chứ ở đó mà "vui vẻ..." dù đời con toàn chơi Priest... Luôn làm việc ban phúc cho xã hội...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.