Warning | sos

Thảo luận trong 'Hiệp Khách Giang Hồ' bắt đầu bởi believe3003, 27/7/13.

1. believe3003

believe3003 Youtube Master Race

Dạo vòng vòng ở shop gamevn và SOF thấy mà chán:8cool_cry:. Ai cũng tranh nhau quitgame, tình hình lạm phát ngày càng rộng, giá gold từ 500k xuống còn 250k (có thể tiếp tục giảm nữa) :8cool_tire:. Giá các iteam event đồng loại giảm giá. Hận mấy cái thằng chờ có event bay vào làm ăn, rồi bán phá giá, làm điên đảo thị trường. :8cool_amazed: Mong rằng, tình hình sẽ khác đi, đừng chạy theo Dzogame. :2cool_burn_joss_sti

2. JuneBoy

JuneBoy Donkey Kong

Mấy thằng chờ có event rồi bya vào làm ăn đa số toàn dân VN mình chứ đâu ra :))))))))
    Mới off game 1 tháng mà vật giá tăng khủng khiếp :))))))

3. hixer

hixer Mr & Ms Pac-Man

Chắc các bạn chuẩn bị dọn nhà ấy mà :D

4. TheLastTry

TheLastTry Mr & Ms Pac-Man

Giá cả thì theo cung-cầu, chỉ đơn giản vậy thôi.

5. tuanduongbp2005

tuanduongbp2005 C O N T R A

chủ yếu do newbie come back để farm event rồi bán tống bán tháo kiếm tiền tiêu xài, mà ko nghĩ đến chuyện khác! Chỉ có a e gamer thực thụ thì chìm trong bão giá.

6. _HANBA0QUAN_

_HANBA0QUAN_ T.E.T.Я.I.S

Mình nghe 1 số đứa nn bảo game die soon :))................mà bây giờ có ma nó mua gold giảm còn 200k/1b mà *** có ai mua :D

7. JuneBoy

JuneBoy Donkey Kong

h giá trị gold giảm mạnh , giá đồ thì tăng mạnh ... hơi đâu đi mua gold giờ này .
    Mới mua 6b mà thấy ko giá trị = 4b hồi 1 tháng trc xD

8. TheLastTry

Mấy bác cứ nói người ta là newbie chờ có event mới bay vào chơi. Thế làm sao mấy bác biết dc vậy? dựa vào hoạt động của họ trên gvn?

9. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

Thay vì đổ tội newbie thì tự nhìn lại mình trước đi đã rồi nói người khác. Các bạn cũng toàn thánh farm chứ có hiền gì đâu?

Game vắng đơn giản vì ko có pte, hoạt động trong game thì nhạt nên dân tình tranh thủ nghỉ ngơi trước 1 mùa pte mới. năm ngoái cũng i chang vậy thôi chứ khác gì đâu?

10. believe3003

believe3003 Youtube Master Race

Cũng mong là được như zậy. Chứ tình hình này mà kéo dài...ae còn lo lắng nữa.

- - - Updated - - -

Em cũng đồng ý với anh Rex. :9cool_pudency:

11. matnai2005

matnai2005 Legend of Zelda

Người thông minh biết cương nhu đúng lúc. Chờ event rầm rộ, kéo giá về lúc đó làm ăn thuận lợi thôi >:)
    Mới có 1 tháng chứ mấy. Đợt đó lúc mới hết cái event farm honor, t vs 1 thím còn cấu kết làm ăn sell Hero's Arm price $1,5 each kìa, hú hồn =))

12. CuiMi4.kt

CuiMi4.kt Mario & Luigi

các dân farm thì muốn bán đồ rẻ để lấy vnd - mình cũng thế :))
    còn các dân chơi game lâu năm thì cung bay vô offer giá rẻ hơn giá các dân farm bán :)
    vậy đừng có đổ cho game bị sao, cũng chỉ có người vn chơi game là sẽ có lạm phát và khủng hoảng giá thôi :)

13. wespa198984

wespa198984 Legend of Zelda

các pro nên ích kỷ từ đầu có lẽ thời thế đã không đến nõi nào,từ việc share cách farm event....farm lvl...cách kiếm cháo kiếm cơm bây h chuyển sang kiếm phở, thì đừng hỏi tại sao lại lắm ng farm đc nhanh như thế đc nhiều như thế..mềnh cũng nói thẳng là mềnh đang chê trách các pro là đã giúp không đúng ng,miệng nbie thì nói e yêu game này lắm nên mò sang đây,nhưng thực sự ngã ngữa ra hắn là farmer chỉ là kiếm cơm kiếm gạo làm nát cái game.mềnh cũng là 1 famer nhưng một khi các farmer khác làm thế như đang phá chén cơm của mềnh,mềnh giận lắm đấy các bạn.nếu cách sống các bạn đã thế thì cho dù là sắp tới có ra bao nhiu sv HKGH ở bất cứ nước nào cũng die thôi. nó coi như là căn bệnh ung thư của game này rồi khó mà trị cho hết.

14. CuiMi4.kt

CuiMi4.kt Mario & Luigi

việc kiếm tiền, tự farm event trong game ko thể đổ cho các dân chơi game chỉ cách farm đc :))
    thử vô toppic mua bán xem đc mấy người sell đồ = vnd mà là newbie thật sự ?
    ai cũng phải chơi 1 thời gian bỏ công chơi, và gặp event thì trong game họ ko biết farm chắc :D
    điều quan trọng là giờ SOF cũng thiên về nạp ncash mới pro rồi
    và sau những event như cho không của GM thì gamer VN càng farm đc nhiều
    vd như GSC 10 days free
    honor tràn lan thì cũng đúng thôi,chơi game 3 4 năm mà ko sáng nổi 100k :)) thì bây giờ 100k trong game như 15k ngày xưa thôi, game hkgh sắp chuyển sang 1 ver mới hoàn toàn, cái gì dùng cho lv 130 cũng phải có honor mà

- - - Updated - - -

bác Wespa chắc back game ko sống chung đc vs lũ lên có vẻ khó chịu :))
    bây giờ mình cũng chả còn acc nào ngon ở game này nữa - nhưng có event ngon là mình sẵn sàng log acc lv 40 vô farm :D

15. tuanduongbp2005

tuanduongbp2005 C O N T R A

bạn cứ nghĩ đi, ví dụ có 100 người chơi thực thụ, cùng cày! thì số lượng item có được sẽ được luân chuyển vòng tròn, và chắc chắn giá sẽ ổn định! Đùng 1 cái, có thêm 50 người nữa, cũng có số item tương đương, đổ vào game cho 100 người chơi game thực thụ! mà mình là gamer thực thụ thì cần giá ổn định, đằng này khi cung quá nhiều hơn cầu thì chắc chắn giá giảm thảm hại! Tâm lý newbie cày event thì ai cũng biết, farm thật nhiều, rồi bán sao bán, rồi lại hóng event! các bác nhìn xa tí đi, đúng là ai cũng cày! nhưng nếu bác cày rồi bác chơi đúng nghĩa gamer thì giá nó ko như giờ! Giá gold đang 5 6 trăm k, đùng 1 phát bác cày dc 10b bác bán 300k, nó sẽ tạo tiền lệ thôi!

16. TheLastTry

Tình hình game bh khác trc đây nên giá cả sẽ khác, lý do đơn giản vậy thôi. Các bác lại ko muốn chấp nhận thực tế là game đang khủng hoảng mà lại đi đổ lỗi cho người khác. Trong tình hình hiện tại nếu các bác là người mua thì các bác có chịu mua gold với giá 500k/1b, HA 40k ea ko? Hay là thấy game đang bấp bênh nên chỉ mua với giá rẻ mạc để giảm rủi ro?

Thêm nữa đây là 4rum vn, vn thì 10 người hết 9 người fam nên rất khó bán, muốn bán dc phải đảm bảo giá thấp nhất. Các bác muốn giá cao thì bán bên 4rum sof.

Các bác chỉ so sánh giá cả mà ko so sánh giá trị. VD điển hình là HA, đợt fam lần này tỉ lệ ra q rất cao -> fam lên 777 rất nhanh -> HA rất nhìu -> giá trị giảm. Giá trị giảm + tình hình game tệ hơn trc thì giá rẻ hơn trc là điều đương nhiên.

17. TânLựcKiếm

TânLựcKiếm Legend of Zelda

bình tĩnh!Ko có gì phải xoắn các bác àk!Ngày xưa lạm phát cái GAP 200m còn sống đc mà!PTE lâu quá gold nhiều nên giá cả tăng thôi!Từ từ GM sẽ có biện pháp rút gold ra khỏi hệ thống!farm nhiều, items, gold trong sv nhiều mà nguồn cung ncash ít đi thì lạm phát tăng giá thôi (điều chỉnh giá theo quy luật cung cầu mà).

- - - Updated - - -

Ở đây ko nên đổ lỗi cho newbie, mem cũ cũng farm tẹt ga mà!Mềnh là mềnh farm để xài nên ko có ý kiến!

18. CuiMi4.kt

CuiMi4.kt Mario & Luigi

thôi nói nhiều làm gì , đợt event honor vừa rồi có những người vẫn bug cả ( cả người chơi lâu năm ) - mặc dù biết rõ gm nói như nào rồi
    muốn honor nhiều vào 1 acc thì liều - liều xong gm nó band vài acc thì ngồi thắp hương - đừng có to mồm đổ vạ cho giá cả linh tinh
    mình thì farrm chơi bời cũng đc nhiều honor ko kém các bác bug quest :D
    còn nữa sống thời nào thì phải chịu cảnh như vậy thôi
    giá xăng lên liên tục, kêu chửi đc vài hôm rồi vẫn phải ra ngoài mà sống :)) game có tí xíu mà kêu gào làm gì

19. LeeSociu

LeeSociu Youtube Master Race

đi mua hàng thì muốn mua đc rẻ, lúc không mua thấy người khác bán đc thì lại giở cái mặt GATO ra. giá gold 500-600k mà bán đc thì có ai muốn tự hạ xuống 300k làm gì? người mua thì ép giá, người bán thì ế ẩm nên phải hạ, vậy trách người bán hay trách người mua?

20. wespa198984

wespa198984 Legend of Zelda

game gió bão đã qua,chuyển sang 4rum...tâm trạng tê tê và run sợ >:) sắp có Sóng Thần chăng???dọn chuồng thôi