Xin các bạn cùng vào đây cho ý kiến nhé

Thảo luận trong 'Conquer Online' bắt đầu bởi Devil-X, 14/9/05.

1. Devil-X

Devil-X Youtube Master Race

:hug: Thân chào tất cả các bạn đang chơi, đã chơi và sẽ chơi Conquer. Tôi là một người rất thích game online, trong đó trò mà tôi thích nhất tát nhiên là conquer. Hôm nay tôi post bài này rất mong có đc sự góp ý của các bạn.
    * Thứ nhất: tôi thay ỏ tất cả các sever conquer hiện nay trong cộng đồng gamer việt nam diễn ra một tình trạng là:
    - gamer việt nam ko có đc tinh thần đoàn kết, game chỉ là một trò chơi, một trò giải trí mà thôi nhưng vì nó la mot trò online lên rất cần một tinh thần đoàn kết để cộng đồng gamer việt nam chúng ta co đc một sân chơi vui vẻ và bỏ ích.
    - các gamer việt nam chủi tục và nói bậy quá nhiều. Bản thân toi từng tham gia vào cac guild của các gamer nc ngoài và thấy đc một điều rằng các gamer nc ngoài có đc một tinh thần vui vẻ hơn nhiều so với các gamer viet nam chung ta. Dù rất buồn khi đưa ra một kết luân như vạy về các gamer việt nam nhưng tiếc thay đó lại là sự thật. các gamer việt nam sãn sàng lừa gạt những gamer mới hay những nhầm lẫn của các gamer khác để trục lợi cho mình, that đáng buồn, vì đây chỉ là một trò chơi thôi mà đâu cần thiết phải làm như vậy. làm như vậy các bạn co' giàu hơn ko?, các bạn có thấy vui vẻ hơn ko hay chỉ đơn giản là cảm giác hơn thua một cách ko quân tử.
    - các gamer việt nam ko giup đõ nhau mốt cach tích cục theo kiểu nhiệt tình toàn là kiểu sống chết mặc bay
    * Thời gian vừa qua toi thấy các nhà kinh doanh game ở vn mang về rất nhiều các loại game online như: võ lâm truyền kỳ, ts online, ptv ryl.. . nhưng tuyệt đối không thấy một nhà kinh doanh nào đả động đến Conquer, vì sao vậy nhỉ đây là một game ma theo toi la rất hay, cộng đồng người vn chơi conquer cung rất nhiều và đã có tù rất lâu rồi mà, hơn nũa game này lại là một game free for play, ko như võ lâm truyền kỳ, mu đã thu phí. Item trong game cũng rất phong phú chú ko như gunbound lương item quá hạn chế. và đặc biệt nếu conquer đc mang về vn thì cộng đồng gamer vn sẽ có đc một sân chơi công bàng hơn chú ko chịu nhiều thiệt thòi như hiện nay khi phải chơi ỏ các sever của nc ngoài
    Trên đây là một số ý kiến của tôi về conquer mong các bạn cho ý kiến nhé.

2. bachkím9

bachkím9 Mr & Ms Pac-Man

su huynh noi' dza.y cung nhu ko
    hui` truo'c pa'c me`o gia` co' post bai nhiu goi doan` ke't tat' ca~ cac' sever
    ma em thay' no' van u nhu ky~

3. Devil-X

*- thì mình post bài này muốn nói thưc trạng hiện nay ở các sever mà . và mình muốn mọi người cho ý kiến xem mình nói có đúng ko?, và rằng mọi người sau khi đọc bài này hy vọng rằng sẽ có thêm một chút tinh thần nghĩa hiệp khi chơi game thui ::)
    *- mình thấy mọi người mở topic kêu gọi đoàn kết ở các sever , ai nói cũng hay lắm, kể các thành tích của mình nhưng thục tế thì chỉ trong lòng họ mới biết họ là người như thế nào thôi, quan trọng là bản thân mình nghĩ đc gì, và đã làm đc gì :>

4. Zeldatozero

Zeldatozero Legend of Zelda

Kô khả quan lắm =.=" mặc dù là tôi đồng ý với cách làm của bạn, hiện tôi đang tập họp và đoàn kết những gamer của việt nam trong server Freedom. Cũng xin nói thêm chỉ có cá nhân tôi thôi thì kô đủ phải có sự góp sức từ chính bản thân của các bạn nữa.
    Một lần cuối cùng xin nhấn mạnh là
    CHƠI VUI LÀ CHÍNH KÔ PHẢI ĂN THUA!!!

5. son_viet

son_viet Youtube Master Race

Người ta coi đây là game, là trò giải trí. Còn mình (rất nhiều người) coi đây là real life, mình phải khẳng định mình mới được.

"Grrr tao mà thua mày à, tao mà để cho thằng như mày làm leader àaaaaaa..."

Nhân bất thập toàn mà. Chơi hết mình đi bạn ạ, đừng so đo làm gì...

Hãy cứ guildless như tui, cuối tuần join guild nào đó đánh nhau cho vui, vậy thôi.

6. Devil-X

*- về ý kiến của bạn tui bàng lòng một phần, vì đây là một trò real life nên bạn cần khẳng định mình là đúng, nhưng quan trọng là bạn khẳng định mình như thế nào kìa. bạn giúp đỡ mọi người để bản thân mình trở thành một người bạn đáng tin cậy trong game cũng như trong cuộc sống hay ban bất chấp mọi thủ đoạn để có một char lev cao, items xịn đó mới là vấn đề

7. Zeldatozero

Zeldatozero Legend of Zelda

Đồng ý là phải khẳng định chính mình nhưng đừng có thái quá được rồi!!! Lý do của bạn nêu ra kô phải kô sai nhưng nếu dùng bằng mọi phương pháp, bấp chấp mọi thủ đoạn dùng hack.....v.....v....để có đồ sock hay +3 trở lên mà con super nữa =.=" thì có đáng kô???
    P/s: còn nữa dạo này dân việt nam hình đi đâu cũng có từ ngữ hơi bị "lịch sự " =.="(chỉ là thiểu số kô phải tất cả mong mọi người đừng hiểu lầm tui)!!!

8. AnhBach

AnhBach Youtube Master Race

ko can phai noi nhieu , ai muon biet minh nhu the nao thi join vo Dragon tim ai o guild vn king ma hoi anhbach moi nguoi se noi cho ban biet tui la nguoi nhu the nao.
    con nua cac chuyen scamer thi tui chua bi bao gio nhung co thay gamer vn scamer tui 1 lan ty nua la tui bi rui`.thiet dung nhu cac bac noi nguoi nuoc ngoai co cach choi thoang hon vn.con chuyen "may hon tao hay la tao hon may" do ko phai la van de boi vi "may choi lau rui nen may hon tao thui" hay tao choi truoc may nen tao manh hon may la dieu tat nhien". con chuyen giup nhau hay doan ket giua cac sv thi hoi kho vi ai da choi cung biet game nay nhu ngoai doi` doi luc minh ngheo nhu an may,nhung co luc thi kha gia vua du song, giup nhau thi kho noi lam phai con tuy dieu ma nguoi khac can minh giup do~ nua. neu trong kha nag thi giup duoc thi giup thui

9. valeforah

valeforah Youtube Master Race

cha sonviet ơi , cha nói vậy mà nghe dc àh hồi ong ở guild vietnam có ai tranh giành guild leader với ông đâu , mà guild vietnam cũng đoàn kết đó thui :(( chán quá

10. son_viet

son_viet Youtube Master Race

Đâu có nói nữ tặc đâu trời.

Tình hình chung là vậy thôi.

11. :(DieuLinh:)

:(DieuLinh:) Mr & Ms Pac-Man

Thật ra không phải người VN ai cũng ích kỷ chỉ nghĩ cho mình. Tuy rằng phải công nhận 1 điều rằng người nước ngoài chơi lịch sự hơn đa số người VN. ( Tất nhiên có nhiều thằng nước ngoài gặp chỉ muốn KOS ). Như tôi đây, bán item ở bên Glory để mua db code, bán cho 1 người nước ngoài trong game, nó trong list friend, nó tử tế send code cho tôi ( 25 code 1 lần vì 1 bulk mà ), sau đó tôi use hết rồi mới send item cho nó, 2 đứa đã buôn bán với nhau 3 lần như thế rồi, nếu mà gặp scammer thì chắc chẳng ai dám làm thế đâu. Nhưng người VN cho vay 1 viên db quên không đòi là cũng mất luôn, rất ít khi tôi dám share account cho người VN, tôi đánh ở Glory, share account 3 lần và 3 lần đều mất hết sạch đồ, lần thứ nhất ( 1 người bạn VN phải nói là rất tin tưởng ). lần thứ 2 cũng 1 người VN chơi với nhau bao nhiêu lâu, và lần thứ 3 bạn tôi share thì mất item nhưgn không mất trong Wh vì có pass WH. Chúng nó hỏi mượn mình acc để huntmet, để war guild, rồi có lúc để hun lab token. Cũng có thể mình tin người quá, nhưng đúng là từ sau những lần mất đồ ở Glory, không bao giờ mình dám share account cho người VN nữa. Còn như bên Volcano, tôi nói là kéo người VN nhưng mà cũng tùy lúc, có lúc đang ở metzone hunt met, con archer afk, có đứa nó đòi kéo sau đó không thấy mình trả lời là vác cả mồ mả tổ tiên ra chửi. Nói thật chứ lúc đó ai mà chịu được. Kéo lv o hawking, team full VN rồi, thằng khác không được vào team là chửi, cho nó vào kick thằng khác ra là cái thằng kia chửi. Bây giờ có thể nói tôi đã làm trùm server Lighting rồi, và tôi sẽ không phân biệt người nước ngoài hay VN như ở Glory hay Volcano nữa đâu, tất nhiên friend thì khác, nhưng thật sự thấy thất vọng về người VN nhiều lắm.

Có 1 thực tế là tại sao người VN lại cứ khoái lập 1 GUild sau đó đi tuyên chiến với người nước ngoài. VN rất đông không phủ nhận, nhưng không phải toàn bộ VN đều mạnh, còn những người yếu hơn. Những con mạnh đi KOs, những con yếu không luyện lv được, không đi đánh nhau với người nước ngoài thì bọn nó bảo là hèn nhát sợ người nước ngoài, đi đánh nhau rồi thì chỉ sau vài ngày là GUild chỉ còn toàn bọn lv 110+, bọn lv thấp hơn hầu hết đã bở GUild vì bị bọn nước ngoài KOS không luyện được. Mình có phải là chơi 24/24 đâu, với lại đâu chỉ suốt ngày đi giúp người khác, không luyện lv cho mình thì về sau bọn nó cũng vượt qua và mình chả là gì cả. Ở bên Glory đã có biết bao làn lập Guild, rồi chia GUild ra làm 3 4 GUIld khác nhau ally nhưng mà cuối cùng cũng chẳng đâu vào đâu. Sự thật là nếu trùm server là 1 con archer hoặc trojan, fire thì dễ kêu gọi mọi người hơn nhiều, chứ nếu VN không có con thật sự mạnh hơn các con khác thì không ăn thua.

12. ArithKudo

ArithKudo >> Hồn Nhiên - Bé Bỏng Moderator

hem biết gì nha ! Đã có thư kêu gọi đoàn kết mùh chẳng ai chịu đọc !

Chắc mai mốt nhờ thằng bạn nó mua bản quyền CO về làm CO VN chơi để quậy cho đã :D ! Nhưng mà tiếc quá CO 2.0 không phải là 3D nên đành chịu nếu như CO 2.0 mà 3D thì anh em đã có CO VN chơi gùi !

13. heropain

heropain The Warrior of Light

Bản Việt Nam chơi làm chi cho mệt lolz đã chơi là phải chơi chỗ nào đa sắc tộc cóa gì mình chửi nóa kô hiểu #>:) Mò chơi toàn dân Việt với nhau dễ đau tim lém có ngày nó khuân hết đồ mình đi X(

14. thelordof

thelordof Youtube Master Race

ai noi tat ca cac sẻver , nguoi VN ko doan ket, nguoi viet nam chui bay. ong thu vo dragon tham quan guild Knight.VN.KinG cua tui thi` biêt, moi nguoi` ai cung vui ve~ , nhiet tinh` giup do~ , co thay ai chui bay hay lam gi` dau,

15. Châu_Trùm

Châu_Trùm Youtube Master Race

củng phải thôi dân việt nam mà lúc yếu thì anh anh lúc mạnh lên dc 1 chút thì mày tao .Đoàn kết nỗi gì tụi nó mạnh ai nấy sống còn nhìu hơn là mấy cái đoàn kết đó

16. AOE:TC fan

AOE:TC fan Mr & Ms Pac-Man

Các bạn góp í cho mình cái này nhé (tuy hơi bị lạc đề nhưng ở Box không có Topic hỏi đáp nào cả nên hỏi đại vào đây, có gì không phải thì xin thứ lổi cho nhé).

Mình chơi ở Sever lighting mới lượm được 1 cục meteor mà mình mới có Lvl 18 vậy có nên dùng viên met đó up đồ không, nếu up thì up ở đâu và khả năng up thành công có cao không

17. Nuyta

Nuyta Bát Phủ Tuần Án Lão Làng GVN

pó tay các pa chán vãi bộ không có chuyện gì khác hay sao mà lại bàn về vấn đề này chứ :(

Theo tui tốt nhất tụi VASC hay FPT hay ViNa game cũng được mua game CO về cho anh em vn chơi đi đỡ lằng nhằng :D

18. i am noob

i am noob T.E.T.Я.I.S

lol bac' noi' thia' cung~ hay . y' kien' cung~ ko toi` . nhung theo toi thay'thi` nhu vay ko hay lam' .ban biet' vi` sao ko . nguoi` vn chung' ta khi qua' dong thi` se~ co' tinh` trang la` anh em chui nhau qua' nhieu` va` choi ko con` hay nhu bay gio` noi ' chung la` can` phai? co' ca? nguoi` nuoc ngoai` nua~ thi` moi hay duoc . ban thay do' rat' nhieu` tro` hack duoc dowload o? nuoc' ngoai` chu' neu de? nguoi` vn minh` choi thi` den bao gio` moi biet nhung~ cach' hack do' . ma` theo tui thay' thi` nguoi` nuoc ` ngoai` co' nhieu` nguoi` choi hay hon vn chung' ta nhieu` ho choi va song' rat dep . nguoi` vn chung' ta ngoai` anh em choi cung` quan' hay la` ban be` than thiet' thi moi cho do` nhau duoc . con neu ma` nguoi` ngoai` ah` toi thay 'cho nhau cai' the? lab con kho' hay la` 100 > 200k .con voi nguoi` nuoc ngoai` khi ban add frien xin no 100 > tham tri' 500 k de? nhu tro? ban tay :D . lol tui la chuyen gia kiu? vay hahhaha chuyen xin tin` kiu? doa'.hhahahhachu' nguoi` vn ah` dung hong` nhe'. vay tai sao chung' ta phai? dowload va` mua coquer ve vn nhi? noi chung la` anh em lon tuoi? choi game thi ko sao . chu' de? bon tre? con choi game thi` tot ' nhat choi voi bon nuoc ngoai` thi` hay hon :D

19. tan_paul

tan_paul Youtube Master Race

làm sao mà có thể giúp nhau được khi mỗi lần nói chuyện là VN muốn đánh lộn.Ăn suốt ngày đi kiếm chuyện,rồi la oai oải kêu giúp,ko giúp thì nói này nói nọ.Có 1 lần tui cũng bị chữi rồi,nhiều lúc muốn giúp đỡ lẫn nhau mà nghe nói tới sao thấy ớn ăn qué

20. kphongba

kphongba Mr & Ms Pac-Man

ặc ặc nguời VN với nhau thế này đây: sv mới ra tui với nó cung up lv cũng thân lắm,cũng hay ngồi nói chuyện,có gì cũng giúp đỡ lẫn nhau.Khi tui có err super thì nó đòi muợn up lv,thấy nó tốt cũng cho ,nó lấy xong thoát ra vô lại thì keu nó ko co lấy,mà bạn nó lấy :o X( ,vài ngày sau thấy nó cầm err super của mình up lv mới kinh chứ, VN với nhau mà còn chơi chó vậy đấy,vậy thì hỏi tui làm sao còn dám tin ai nữa T_T :-s :whew: