xin các đại ca chỉ dùm cách chơi Strong Hold

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi thien_an_may, 21/1/03.

1. thien_an_may

thien_an_may Youtube Master Race

ko biet choi ma cung doi choi

2. thuytrieu

thuytrieu Youtube Master Race

mình mới chơi Strong Hold nên không biết cách chơi lắm xin các đại ca chỉ giáo.
    Cám ơn rất nhiều

3. huan

huan T.E.T.Я.I.S

trời đất hỏi kiểu đó chỉ có nước tự tử chứ chỉ hết sao mà chỉ được
    ĐỀ NGHỊ HỎI MỘT CÁCH RÕ RÀNG HƠN!!
    ở đâ hỏi gì chỉ đó không ai chỉ hế cho bạn đâu thui nếu bạn hỏi vậy để MASTER tui chỉ cho cái mã ha ha
    tui cho nè xài đi rồi khỏi hỏi luôn:
    At the main menu,
    press Shift+Alt+A to enable cheat mode.
    During gameplay you can now use the following codes:

Alt+K = Building is free, no resources are required
    Alt+C = Access to all missions at campaign selection screen
    Alt+X = Add 1000 gold and set popularity to 100

4. Soushi Mahoroba

Soushi Mahoroba Fire in the hole!

Tui phải công nhận là chơi Stronghold rất hấp dẫn, tuy không đánh được các nước lân cận nhưng bạn phải có một thế thủ cực kì vững chắc thì mới không bị đánh phá. Để mình chỉ bạn một số trận pháp nhá.
    1. Sử dụng những lính yếu nhất làm tiên phong sau đó là các cung thủ loai dỏm hỗ trợ, khi quân địch thấy bạn qua sẽ tìm cách triệt tiêu bạn, khi đó bạn sử dụng toàn bộ quân lực mà bạn có đánh thẳng vào trại địch là bạn sẽ có cơ hội thắng chắc không thể nào bạn thất bại được.
    2. Khi quân địch sang biên giới của bạn, bạn tìm cách kéo quân chiếm đóng ở đó và tạo ra một đội cung thủ cưc lớn áp đảo dối phương, cứ địch vừa qua là bạn bắn liền không tha cho tên nào sống sót cả.
    3. Bạn hãy dùng kị binh dụ từng nhóm quân của địch dến nơi bạn đóng quân và bạn cứ từ từ mà sử chúng cho tới khi lực lượng của địch mỏng dần bạn sẽ tổng tấn công và chiến thắng sẽ thuộc về bạn.
    Đó là 3 thế của Kong Ming bạn nào có kế sách nào mới xin bổ sung thêm để mình tham khảo, nếu kế của bạn nào hay mình sẽ xin bái người đó làm sư phụ.

5. Soushi Mahoroba

Tui mới chơi bản Stronghold loại mới, chơi hay lắm nhưng có điều chơi khó thấy sợ vì muốn xây nhà nông trại phải xây trên cỏ chứ không xây trên cát được, nếu mà gặp phải vùng đất cằn cỗi thì bạn chỉ có nước là ngồi khóc mà thôi vì sẽ không đủ lương thực.
    Alt+K = Building is free, no resources are required
    Alt+C = Access to all missions at campaign selection screen
    Alt+X = Add 1000 gold and set popularity to 100.

6. Global

Global Donkey Kong

Ai nói với bạn là thế . Nếu gặp vùng đất cằn cỗi thì bạn có thế săn thú mà sống qua ngày chứ . Còn nếu đất không có thú mà có 1 vài mỏ gì đó thì bán lấy vàng rồi mua lương thực cũng được mà . Còn nếu đất không có gì hết thì mình xin chịu thua .

7. Soushi Mahoroba

Nói như bạn thì nói làm gì, vậy là bạn chưa gặp sự khốn khó của việc thiếu lương rùi, bạn đã thiếu lương thực mà còn bị đập nữa thì hổng biết bạn có chiu nổi hông, chứ tui thì chịu thua rùi đó. Tui dám cá bạn mà rơi vào tình thế đó thì bạn cũng như tui mà thui. Săn thú thì dễ nhưng sẽ không đủ lương cung cấp vì thịt thú sẽ bị dân của bạn ăn trước rùi mới tới mấy món kia, nếu như mà bạn có đủ lương thì hổng sao mà thiếu thì mệt đấy, sẽ có đủ thứ chuyện sảy ra cho bạn.

8. vhson

vhson Mr & Ms Pac-Man

có cheats strong hold không?cho tui với tui đang cần lắm!

9. Soushi Mahoroba

Ủa có người đang cheat rùi mà bạn hổng thấy sao, hổng lẽ mắt bạn kém đền thế, hay là lên www.cheatcc.com là có tha hồ luôn, tha hồ mà lựa.

10. Xuan Tung

Xuan Tung T.E.T.Я.I.S

Mấy bác cho tui hỏi nếu bị đánh hội đồng thì làm sao mà chống đỡ. Tui chơi bị thua hoài nên tức lắm. Mong các bác hướng dẫn giúp. Chiến thuật của bác Le Dinh Bảo chỉ chống đỡ được với 1,2 nước thôi, không đem ra dùng được.

11. huu cao

huu cao Mr & Ms Pac-Man

TRUI IO
    BAN KHONG BIET CHOI LA VI BAN PHAI LAM GIAM TIEN XUONG VA CHO LUONG THUC LEN ROI VAO NHA VU KHI MUA LA DUOC CHU GI

12. huu cao

huu cao Mr & Ms Pac-Man

BAN GI DO IO
    HÚAN PHAI KHONG
    MINH CHOI GAME LA TU MINH KHAM PHA CHU MINH KHONG BAO GIO CHOI MA CA

13. Xuan Tung

Xuan Tung T.E.T.Я.I.S

Trời ơi ! Làm ơn đánh tiếng Việt có bỏ dấu được không. đọc không hiể gì luôn đó. Mà lại còn post bài y hệt nhau, coi chừng bị trừ điểm đó.

14. alsou

alsou T.E.T.Я.I.S

Các bác có hay đánh multies không? đánh với computer hoài chán wé,dánh không cheat mà hard cũng diệt rối,giờ chắc zục game này we'!

15. tuanthanh313

tuanthanh313 Youtube Master Race

Cho em hỏi có ai bít chỗ nào bán đĩa strong hold bản đầu tiên ở quận 1 kg ????????? giúp em cái :D

16. archenemy

archenemy C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Đánh Lan trò này giựt như điên , ai đánh rồi thì biết

17. t2l

t2l Mr & Ms Pac-Man

chơi trò này là chủ yếu xây dựng kinh tế. Bạn không thử chơi kiểu hòa bình mà so sánh kinh tế đi. Tôi chơi nó nên cũng giữ game này thêm vài tháng đó. :D