Xin chỉ giáo cho đệ

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi boylangtu_ndh, 11/3/06.

1. boylangtu_ndh

boylangtu_ndh Youtube Master Race

Ai có thể chỉ giúp các chiến thuật sau:
    - Cả đội chơi chiến thuật chuyền ngắn, bật tường nhanh (kiểu Arsenal) co những quả chọc khe của tiền vệ kiến thiết vào giữa trung vệ và hậu vệ biên cho tiền đạo chạy xuống ghi bàn.
    - Chơi bóng dài lật cánh đánh đầu (kiểu cổ điển của Anh)
    - Tấn công dọc hai biên
    - Tấn công trung lộ
    Đệ tìm mãi trong phần chiến thuật của cả đội hoặc từng cầu thủ rồi nhưng ko chỉnh được theo ý muốn.Mong các cao thủ chỉ giúp.Thanks ::)

2. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Nếu ông đã "lục lọi" trong mấy mục như là "Team Tactics" hay là "Individual Order" mà vẫn không được như ý thì tui cũng bó tay rồi.
    Nói chung về cơ bản , những chiến thuật mà ông vừa nói đều có thể làm được cả khi xem 3D hoặc TextM. Tuy nhiên khi xem 3D thì nhiều khi mình không được vừa ý thoai.
    Muốn đội mình chuyền bóng ngắn nhanh và tấn công thẳng vào trung lộ thì chỉnh những cái sau : Passing chọn Mostly Short hoặc cái ngoài cùng bên trái (hổng nhớ nó là cái gì nhưng mà đại khái là khi chọn cái đó thì cả đội chỉ chuyền ngắn , không bao giờ chuyền dài) , còn chọn Mostly Short thì thỉnh thoảng mới có những quả vượt tuyến. Ý kiến của tui : Chọn Mostly Short. :p. Ngoài ra có một cái nữa cũng cần được nhắc đến đó là "Passing Style" tạm dịch "Độ mạo hiểm trong những quả chuyền" , được chia ra : Cautious (Quá cẩn thận) , Patient(có độ an toàn cao) , Normal(BÌnh thường bình thường :D) , Direct (độ mạo hiểm cao hơn) , Risky (Liều mạng???Ặc) , tóm lại là nếu chọn từ Direct trở đi thì độ mạo hiểm trong những quả chuyền sẽ cao hơn , đồng nghĩa với việc sẽ xuất hiện nhiều hơn những quả chuyền dài or ngắn (tùy thuộc bạn chọn gì trong Passing) nguy hiểm cho khung thành đối phương , tuy nhiên khả năng bị mất bóng sẽ cao hơn , qua đó bạn cũng cảm nhận được dường như trận đấu diễn ra nhanh hơn , chọn Cautious ư??? Đội bóng đá cù nhây cực kỳ luôn. Ghét!!!!Không bao giờ tui chọn , tui chỉ chọn từ Normal trở lên.:D.Muốn chơi bóng dài thì chỉ chỉnh trong cáiPassing đó chọn mostly Long hoặc hơn nữa.
    Muốn chơi tấn công biên thì chỉnh cái Passing Bias (tạm dịch là phương hướng của những quả chuyền) chọn Left và Right hoặc chỉ 1 trong 2 nếu ông muốn đội bóng chỉ tấn công một biên.Muốn tấn công trung lộ thì chọn cái Center thoai.
    Cần chú ý thêm mấy cái này: Crossing với các mức Never , Sometimes và Often(hay là Always nhỉ???Ko nhớ rõ) ,My opinion là chọn Often(Always).Ngoài ra nếu ông có những tiền vệ cánh có chỉ số Forward Runs(Dốc bóng) cao như Robben (94)chẳng hạn thì chọn thêm trong mục Forward Runs là Often.
    Phù!!!!Mệt quá , tạm thế đã , còn mấy cái nữa trong Individual Order , ông có thể về nghiên cứu thêm.:D Đó chỉ là những cái mà tui biết ....Mà nói lại lần nữa là không phải tất cả đều được như ý của mình đâu cả ngoài đời cũng thía, như thế thì HLV mới có cớ để mà la hét chớ =)).Còn câu này nữa tui cũng chẳng nhớ là đã nói bao nhiu lần rùi (Azn đếm được ko???:|) đội bóng chơi tốt hay tệ còn phụ thuộc vào nhìu íu tố chủ quan và khách quan như: Form của cầu thủ(Phong độ) , Morale(Tinh thần) , Confidence(Sự tự tin) , điều kiện sân bãi , đối thủ chơi hay hay dở....... đùa thoai đừng tưởng thật....=))
    Full Mp chưa nhỉ????=)) ,

3. boylangtu_ndh

boylangtu_ndh Youtube Master Race

Nói chung mấy cái bạn nói mình điểu biết và đã chỉnh rồi nói chung là ko được theo ý muốn của mình. Bọn nó vẫn đá vớ vẩn lắm mặc dù đã chỉnh hêt theo chiến thuật của tôi đã chọn. Dẫu sao vẫn cám ơn ban.