xin được lĩnh giáo

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi chientruong116, 2/6/07.

1. chientruong116

chientruong116 Youtube Master Race

Các bác ơi em là lính mới tò te nè. Em rất đam mê trò đá bóng nhưng đá mãi mà ko nên tay gì cả. Bác nào có nhiều kinh nghiệm nhất giúp em với. Em đá với mấy thằng bạn pro tòan thua tức điên người mà ko làm gì được chúng nó thế mới đau. Em cần được chỉ giáo ở tất cả các lĩnh vực. Các bác cố giúp em nha. Em xin cam on THANKS !!!!!!!!!!!!!!!!

2. kid_1211

kid_1211 Young Dragon

Thực ra ko có bí quyết gì cả , cái chính là kinh nghiệm xử lý các pha bóng thôi . Mà kinh nghiệm chỉ có được khi đá nhiều thôi .

3. CMzPro

CMzPro Mario & Luigi

Đá nhiều mà kô có tư duy thì cũng kô đc...
    Với lại em thấy muốn thành PRO thì trước hết là PHẢI BIẾT DỨT ĐIỂM, "BIẾT" ở đây kô phải là quả nào chết quả đấy, nhưng cũng đừng "vô duyên" quá...
    Cái này thì rất rất khó đấy :sad:
    Sắp tới có thời gian, hi vọng em sẽ cải thiện đc khả năng dứt điểm tệ hại của mình ;))

4. chientruong116

thực ra khả năng dứt điểm của em cũng ko tệ lắm nhất là rooney và ronaldo ( à quên em là 1 fan của ManU ) dứt điểm khá tốt nhưng ngược lại hàng thủ của em chơi ko đươc tốt. Nhất là thằng bạn em nó đá Inter bóng cứ vào chân Adri và Ibra là nó chạy như điên ko thể nào cản nổi ( nhiều lúc thua mà ko phục ). Ma` có bác nào biết cách cho cầu thủ ko chờ bóng thì mách em với, em thấy nhiều lúc bóng đến chân thì cầu thủ mới bắt đầu di chuyển nên ko chủ động được và lại còn hay mất bóng. Cho em hỏi công dụng của nút L2 nữa nha ... THANKS !!!!!!!

5. BlackFighter

BlackFighter Mr & Ms Pac-Man

Muốn cải thiện khả năng phòng thủ bác vào training luyện 1 chọi 1 rồi tập theo sát người nó ( không cần tì cũng được , cứ chạy theo sát nó đừng để bị qua mặt là ok ) lâu dần là có cảm giác bắt người thôi .
    Tip : chống mấy thằng trâu trâu như Adri bác nên dùng nút [] cho 1 thằng kèm còn 1 thằng chặn trước đường chạy của nó .
    để cầu thủ theo bóng bác dùng R2 hoặc R1 + R2 ( cũng cần luyện cho quen tay lâu phết hee hee )
    Nút L2 để chỉnh teamplate là tấn công hay phòng thủ ( L2 + R1 : + tấn công ) ( L2+R2 : + phòng thủ ) hay chỉnh gameplan ( bẫy việt vị , giãn biên , hậu vệ tấn công , v..v...)

6. chientruong116

thanks bác nha em sẽ thử xem. từ khi đá ps em it khi vào training lắm ---> cứ vào là em đá luôn ... hi hi

7. Cloud_Lover

Cloud_Lover Guest

Cứ đá với mấy người bạn pro của bạn đi , đá nhiều tự lên tay thôi . Ngày xưa tôi cũng chơi kém lắm nhưng đá nhiều với mấy thằng bạn bây giờ còn thắng chúng nó .