Xin giúp config epsxe1.6 để chơi SD G Generation Zero

Thảo luận trong 'Mecha/Robots' bắt đầu bởi levinsety, 7/2/11.

1. levinsety

levinsety Youtube Master Race

Chả là hồi xưa mình có chơi cái game này trên PS1, giờ rỗi rảnh muốn chơi lại bằng giả lập trên PC (tìm cái link game hơi bị cực luôn, chắc ít người chơi). Mình cũng có chơi qua cái SRW Alpha Gaiden (E) và hiện vẫn đang chơi tốt với Epsxe1.6. Nhưng sau khi down cái SD G Zero kia về thì lại không chơi được.

Mình down cái SD G Zero về, tổng cộng 2 CD, CD 1 sau khi giải nén 4 file rar ra thì có 1 file .img, mình đã thử dùng PowerIso tạo ổ ảo để chơi và cả Run Iso chơi trực tiếp nhưng chỉ hiện lên khung giả lập đen thui, không động đậy gì nữa.

Mình xin hỏi mọi người là có ai đã chơi giả lập thành công game này chưa và vui lòng chỉ mình cách khắc phục hiện tượng này. Xin cảm ơn.

ps: máy mình chơi giả lập PS2 SRW Alpha 3 hay SD G War tốt nhé!

---------- Post added at 18:40 ---------- Previous post was at 18:27 ----------

Không edit bài được nên xin bổ xung thêm cái ảnh

SRW Alpha Gaiden chơi bt

Mình config Nice

Vào chơi thì màn hình chỉ hiển thị logo BANDAI xong thì đứng im lun, đen thui :(

2. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

do giả lập thui bạn :
    down thằng này về chơi bảo đảm được (vừa test xD) config giống Epsxe :
    http://www.mediafire.com/download.php?bjq2exm7jx5
    chỉ cần chọn File/run ISO đưa tới file img là được , sau khi chạy bạn sẽ biết nguyên nhân do đâu Epsxe ko chạy được liền hehe

3. levinsety

levinsety Youtube Master Race

Thank bạn Phoenix99, tình hình là mình đã play game được rồi. Thank bạn thật nhiều. :D