XIn trợ giúp cách save game trong NFSU2

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi thichchoidientu, 4/8/09.

1. thichchoidientu

thichchoidientu Youtube Master Race

Thứ nhất em xin hỏi các bác một câu hơi ngớ ngẩn: em đua xong không save được bài chơi. ở thanh công cụ chỉ có: đua lại; bảng thành tích; xem lại; trở về cửa sổ chính.

Vậy save bằng cách nào khi em ấn trở về cửa sổ chính thì nó báo: tiếp tục thì các phần chưa lưu sẽ mất. Làm em đua URL thắng bao nhiêu lần mà ko save được để mở tiếp phần sau, đua đi đua lại mãi.

Thứ hai là về phần hiển thị màn hình khi đua, em muốn nó hiển thị như thế này:

Mà hình như trong NFS underground2 không có chế độ này, các bác chỉ cho em với.

2. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Trong Underground 2 ko có góc nhìn trong cabin bạn à. Việc thứ 2 bó tay!
    Còn phần save thì bạn chơi xong out ra (giống cái màn hình lúc mới vào Career ấy). Cuối cùng bên phải sẽ có mục save. Tốt hơn nên vào Option để bật chức năng Auto Save

3. thichchoidientu

Thanks bác kaiba
    Nhưng cho em hỏi về phần URL cũng như các phần khác, em đua xong bài 1 ở giải URL về nhất, rồi muốn chơi tiếp bài hai thì ko chơi ngay đc tiếp sau khi kết thúc bài 1. mà phải ra ngoài save rồi mới chơi tiếp hẩy.hơi khó hiểu. lúc ra cửa sổ chính nó toàn báo: nếu tiếp tục thì sẽ mất dữ liệu vừa chơi, ra ngoài thì thấy bài thứ 2 vẫn bị khóa trong khi bài 1 đã về nhất, khó hiểu quá.

4. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Đua hết URL trở ra Free Roam thì mới save được chứ bác. Đang đua URL (VD có 4 map) mới xong map 1 mà bay ra thì coi như chưa đua map nào đâu ;)) Phải hoàn thành hết rồi mới save.

5. thichchoidientu

Nhưng quan trọng là chơi hết bài một nó ko cho tiếp tục bài hai luôn, cửa sổ hiên jra sau khi hoàn thành đua chỉ có: chơi lại, bảng xếp hạng, xem quay lại, trở về cửa sổ chính. Em có thấy nút đua tiếp đâu. nếu ra ngoài cửa ổ chính thì bài hai vẫn bị khóa, không đua được, hu hu.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    sao không có nút thanks nhỉ, cám ơn bác kaiba bằng mồm vậy, thanks !!!

6. kietlaanh

kietlaanh Youtube Master Race

anh 0j paj` em va0` option r0j` se0 nua~ de~ pat auto save zaj~ ah

7. huyen_nhung

huyen_nhung Youtube Master Race

up.............................................................

8. chomap9x

chomap9x Youtube Master Race

Có thể trận URL đó chỉ có 1 bài
    Cho mình hỏi ké: mình chơi UR2 trên PC, vào chỉnh lại nút, thoát game nó không save nút đã chỉnh lại, làm lần nào vào cũng phải chỉnh lại, có cách nào save được không