Ý kiến riêng của mình về việc Server HN khó vô hơn TPHCM!

Thảo luận trong 'Audition' bắt đầu bởi SellingPro, 30/12/06.

1. SellingPro

SellingPro Youtube Master Race

Những cái mình nói xuất phát từ suy nghĩ ỡ khía cạnh 1 gamer, một khách hàng của VTC Game Audition - Nhịp Điệu Cuộc Sống ,xin lỗi trước nếu bài viết của mình khó nghe
    _ Gần đây, nói chung là sau những đợt update ồ ạt của VTC Game, Server Hà Nội khó vào hẳn mặc dù Server Ko đông..GM luôn miệng giải thích là "Quá nhiều người login cùng lúc" mình thấy mình login hàng giờ liền, ko lẽ "kẹt xe" lâu đến vậy ? Đã gọi là "kẹt" hay "cùng lúc" thì nó chỉ diễn ra ỡ 1 thời điểm nhất định thôi, trong khi TPHCM những lúc FULL toàn bộ nhưng khi login chỉ với 1 ENTER là đã vào đc... lạ ko ^_^.. trừ khi chính VTC muốn nó như thế ...
    _ Vì sao ?
    1. Lượng Gamer TPHCM quá ít và VTC muốn HN qua bớt, cái này chắc ai cũng nghĩ ra
    2. Khi bạn mua 1 bộ đồ VCoin trong HN nhưng lạ chả đăng nhập vào đc, mà máu ghiền lại lên ... :-? sao nhỉ ? Login qua TPHCM thôi =)) mà qua đó chả có đồ xấu xí qué.. thế là phải xách Đt nạp VCoin để mua đồ tiếp >_<
    ==> 1 Mũi tên bắn trúng.... (chưa nghĩ ra) :D
    3. Sau những đợt update item khó vào HN hơn ? vì chẳng ai muốn mua đồ mới ỡ 1 Server khó vô như HN, thì tất nhiên .. qua TPHCM mua và "cắm" luôn bên đó mà sắm đồ mới mặt thôi :)

Tất cả đều lăng xê Gamer từ HN qua TPHCM, vì khi đang chơi ỡ HN mà qua TPHCM ít nhiều sẽ 1 lượng lớn Gamer bõ ra 1 số tiền để sắm thêm 1 bộ vía cho Char của mình. Cái cảm giác đang mặc đồ VCoin bên HN mà qua TPHCM ko có gì thì... khó chịu thiệt á >_<

2. xxSayGoodByexx

xxSayGoodByexx Fire in the hole!

Nói thế cũng ko đúng, cái cảm giác mặc đồ xấu là tùy người, như tui đây, cóa chết cũng ko bao giờ bỏ tiên mua vc để chơi ở HCM cả (hôm wa tui mới mua đồ hết 3k vcoin bên HN nè) , ko ai dư tiền mà làm như bạn nói trừ khi tui nó wá giàu mà những đứa như thế thì rất ít, nên nhớ rằng đa số người chơi au chỉ là học sinh, sinh viên, tiền ăn còn ko đủ chứ ở đóa mà mua đồ vc cho cả 2 server.
    HN mấy bữa nay khó đăng nhập 1 phần là do trân động đất hôm 26/12 nên mới thế thui, ráng đợi tầm 10 ngày nữa xem sao.

3. ngayemxa

ngayemxa Mr & Ms Pac-Man

Kinh đây , chắc mình phải lập một con bên HCM chơi mất

4. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Tất cả những biến động của game đều là chiến lược của nhà cung cấp nhằm thu lại lợi nhuận mà bạn. Các bác ý còn mở meeting hội thảo kế hoạch còn ác hơn cả mình ngồi đây giải thích ấy chứ :D VTC mà gặp một hội ở gần nhà tui thằng nào cũng trần truồng mà pro lắm, ko thèm đồ xịn làm gì :))

5. xxSayGoodByexx

:D, đúng, cần wái gì đồ xịn, mặc đẹp mà nhảy gà cũng zậy àh, lvl cao mặc đẹp chưa chắc thắng đc. lvl thấp mặc xấu đâu nhá :devil:

6. Darshie

Darshie Legend of Zelda

Hix.............
    Trong sever HN chán wá :((
    Em định lập nik trong au cụm HCM.........
    Ai dè chẳng thấy thư trong hộp thư ji` cả :((:((

7. xxSayGoodByexx

Bạn dùng nick cũ cũng đc. mà, chỉ cần tạo thêm nhân vật ở TPHCM thui, bạn log in zô trang paygate rùi vào phần tạo nhân vật ấy :D .

8. _Tung`

_Tung` nghỉ hưu, game gủng l` gì h này Moderator

chung quy là bi h chơi ở bên cụm hn thì quá ngang đi thi vượt qua thử thách
    ngồi cứ ngáp dài dài mới vào
    mà cái mạng FPT thì rõ là khốn nạn
    mãi mới vào được rồi đùng cái lại dis >"<

9. HOTUANHOANG

HOTUANHOANG C O N T R A

phần đông những người chơi roài rất ít chịu chơi lại( đồ Vcoin của mấy ổng)
    roài có người chơi mới thì đi theo bạn bè lại tiếp tục wa HN nên HN đông wa khó vào hơn HCM >__<

10. [b]aby

[b]aby C O N T R A

bên HN đông hơn HCM thì khó đăng nhập hơn có gì đâu mà bàn :D

11. VisihaSasuke

VisihaSasuke C O N T R A

khốn khổ cho tui là lúc vào web tạo thì nó bảo tạo rồi lúc log thì nó bảo chưa tạo X(

12. ngayemxa

ngayemxa Mr & Ms Pac-Man

Vừa mới mua vcoin ngồi giật cả buổi sáng không vào được -> bực mình
    Không biết bao giờ có thể enter một phát vào ngay :whew:

13. quoc383011

quoc383011 Legend of Zelda

Một lý do khác mà tui nghĩ tới là vì cho rằng có luật 5h thì lượng chơi sẽ giảm, nên VTC đã cắt bớt lượng đường truyền thuê riêng, và biết đâu cả máy chủ nữa... để giảm chi phí !!!

Còn chuyện "gài" người chơi sắm đồ VCoin thêm, là chuyện đã dễ thấy từ lúc "cụm máy chủ HCM" . Nếu có nhiều người khờ khạo thì sẽ còn có "cụm máy chủ Đà Nẵng", "cụm máy chủ Vũng Tàu"...

Tui đã quyết chẳng bao giờ chơi VCoin, đơn giản là vì đồ mắc quá (hồi đó chơi GunBound Inter qua GBVN cũng chán cái kiểu ép người chơi của thằng AsiaSoft mà bỏ dần GB)

Chỉ hơi bực mình ở chỗ đã quyết không mặc mà thỉnh thoảng lại được tặng đồ VCoin, làm phải mất công thanh lý nhanh ^^

14. shanealus

shanealus Mr & Ms Pac-Man

còn tui thì từ hồi cài Au tới giờ, chưa bao giờ vào được cụm máy chủ HCM dù đã tạo acc ở đó rồi. Thậm chí khi ở màn hình lựa chọn máy chủ, bấm chọn vào máy thủ HCM thì nó báo luôn là kết nối tới máy chủ thất bại, ko hiện lên nối đến chỗ để đăng nhập nữa

15. VeryBad

VeryBad Cr

Mặc đồ xịn làm gì ;)). Tớ có mấy bộ Vcoin liền mà thi thoảng vẫn tháo hết ra, mặc đồ cơ bản nhìn mới........hoành tráng ;))

16. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Hôm nay ra Hero Cyber của Intel chơi, ko ra chỗ quen được vì đèo con em theo.. Tụi này mới bày ra trò mua thẻ chơi, rồi mạng có 3, 4 đường truyền nhưng login vào Au mãi ko được suốt hơn 30 phút... Chết tiền !

17. xxSayGoodByexx

=)) hoành tráng 8-} , nghe cậu nói thế chắc tớ cũng mặc thử cho zui :D . Nhìu đứa lvl cao mặc đồ cùi bị mấy thằng lvl thấp kêu nghèo mới đau chớ =)) .

18. FANTASYxxx<>xxx

FANTASYxxx<>xxx Mr & Ms Pac-Man

Hn đông nhiều sv hơn bên Tp nên đăng nhập khó hơn là chuyện bình thương thôi

19. Raizer

Raizer Donkey Kong

Đồng ý với FANTASY :-??.........................

20. FANTASYxxx<>xxx

FANTASYxxx<>xxx Mr & Ms Pac-Man

hehe dạo này làm biếng chơi bên Hn chuyển qua Tp chơi luôn
    chắc trôm luôn cái Acc của nhỏ bạn