Ý Kiến về VinaGame _ RoVina Vào đây nha !

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi openman2635, 11/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. openman2635

openman2635 Mr & Ms Pac-Man

Trích dẫn từ bài của Whocare ? ( Bên Gamethu.net )

2. openman2635

3. openman2635

4. openman2635

5. openman2635

Các bác Nhấn Link này để đọc tui thấy rất hợp Ý với mình !

http://forum.gamethu.net/showthread.php?t=104155

Đúng là ý kiến chung của chúng ta ! Hy vọng các bác có thêm những ý kiến hay

Tôi đã gửi 1 bài như vậy lên Diễn đàn Vina Game . Chắc tụi GM nó Delete bài của tui rồi !

6. gaara

gaara Mario & Luigi

đến thằng Chip chuối còn chắc chắn cái Phen card giảm 25% cast time mà =)) =)) =))

7. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

YaY! đọc xong mà mát lòng mát dạ =D> =D> bộc bạch cần có của dân ghiền RO Việt Nam đều đc giải tỏa hết qua những bài viết của bác Whocare ?

8. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Thì thế mới có cái kết luận tụi vinagame có biết đíu gì về RO đâu mà to còi, từ thằng Admin đến mấy thằng GM.
    GM làm ăn chả ra cái vẹo gì, bot ầm ầm thì đếch thấy block, toàn block player để tụi player nó kêu ầm trời. Lại còn block thiếu, có cả tá con bot cùng 1 map vậy mà block 1 con, còn một đống khác vẫn tiếp tục bot trên chính cái map đó =)) , cài này thì quả thật phải khâm phục sự Pro của GM vina!

9. openman2635

Thật là nực cười ~ khi tui Post bài của Whocare? lên ~ thì các bác coi nè !

Tụi GM , Admin của Vina là 1 lũ chó chỉ toàn là lũ chó ! hahaha :-* Ta Ko sợ cường quyền !

Chúng nó sợ ! ko cho tui post bài ! ban nick tui luôn !

Lại thêm 1 con Huter 76 ! hahaha ;;)

Ta sẽ post bài BOT , Coi chúng bây làm gì được tao ! ( GM,ADMIN Rovina vô đây chúng bây coi )

Cho tui ý kiến đi các bác ! Tui thấy câm thù hơn là khiếp sợ rồi ...... bác nào tán đồng ý kiến với tui nào ?
    Để tao coi ROvina của tụi bây sống được bao lâu nữa ? X(

10. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

kệ chúng nó thoai :-" đi tìm nguồn cảm hứng mới cho đẹp đời.
    Mà dạo này thấy rất nhiều đứa khìn khìn khện khện nhỉ. Ví dụ cái thằng Fierceman rì rì đó! Hùi tui bên Năng Động thấy nó bot 1 con Fierce sm hỏi mấy lần ko thưa :| Chán đời theo tiếng gọi anh em qua Sành điệu lại gặp thm một thằng Fierceman nữa! :o Moá! Đọc mấy bài đầu tưởng chú cũng cái kiểu cùn cùn "ta đây ko bot đâu >:P" rốt cuộc cùng chung một giuộc như ai mà đem dao đi chém người nhà! Đó mới chỉ là nói về lý chứ chưa nó về tri đâu >__> Vì thực tình còn kém quá chưa dám động chạm kiến thức với người khác kẻo lại bị chửi là "Lên mặt đàn anh khi mũi mình còn thò lò mũi xanh" như mấy bác "pro" bên Sành Điệu. Suck! 8-}

11. openman2635

Mà sống với tụi chó Vina Game cũng ko lâu dài được đâu ! để coi khi tụi nó thu tiền còn ai cho Ro của tụi nó ko chứ ở đó mà Block ! 8-|

uy tín của tụi nó cho chó ăn rồi X( ! Tiếc là open ko thể post được bài này lên diễn đàn của tụi nó !

Sinbad ơi ~ Cho open mở topic về BOT đi ~ Open đội ơn Sinbad mà ! Nha ~ cảm ơn SinBad nhiều lắm đó ~^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

12. viet86

viet86 Dragon Quest

thất bại lớn nhất là sau 1 tuần open beta người chơi vẫn ko thể nào chơi đc.
    còn vinagame thì đã quá nổi tiếng rồi,những hành động của họ chỉ có 1 mục đích duy nhất là kiếm tiền,và quyền lợi của gamer ko đc đặt lên hàng đầu.Trước đây có 1 bài báo nói về việc sở hữu tài sản ảo trên mạng,trong khi FPT hay VDC đều công nhận là gamer phải có quyền sở hữu tài sản ảo mà họ xây dựng đc trên mạng và cần phải có 1 điều luật về vấn đề này thì ông chết mẹ gì đó của vinagame nói 1 câu xanh rờn là tất cả tài sản ở trong trò chơi trên mạng đều do vinagame quản lý chứ ko phải người chơi.
    còn 1 vấn đề nữa là bọn GM nói chung ở cả vltk hay rovina đều có 1 điểm chung là làm việc ko công bằng.1 sự thật là có những người bot sẽ ko bao giờ bị bắt.
    ngay cả bắt bot bây giờ bọn nó cũng làm ko dứt khoát chứ nếu bắt bot 1 ngày chắc phải đc vài trăm con.1 thằng tự xưng là pro ăn nói rất chi là hổ báo ở trong 4rum rovina 1 máy chắc nó cũng để dc hơn chục con bot còn log vào nick chính để luyện lvl hay làm gì đó cho nên làm sao mà nó bị bắt đc.
    chung quy lại cái ro này chỉ dành cho những thằng bot pro hoặc quen biết GM chơi còn dân đen thì sớm muộn rồi cũng sẽ ăn đòn.
    Thằng bạn tôi bot từ lvl1 đến 8x mới bị bắt =)) tội nghiệp thằng bé ko hiểu vấn đề,ngay cả tôi mới chuẩn bị lên 8x thôi cũng đã dính rồi.
    Tuy nhiên tôi vẫn phản đối việc tuyên truyền bot,đây là RO của người VN dù nó bị phân phối bới 1 bọn làm ăn như ...Còn sau này khi nó thu phí rồi thì gần như chắc chắn là 2 server sẽ bị gộp làm 1 vì chả có thằng mẹ nào chơi

13. HellMage

HellMage Mr & Ms Pac-Man

Mẹ cái box này là cái box loạn nhất em từng thấy... trò mình chơi mà bị chửi như con công nhân nghành ... Chán hẳn .. Bọn Vinagame làm ăn chán quá ... Em chưa thấy cái trò nào mà để bị chửi như thế này đâu .. 1 câu chân tình đó....Mà những cái đó còn ko bằng cái lỗi quan trọng nhất của Vinagame là đíu coi ng chơi ra cái gì... Trên 4rum thì cáu xong chửi nhau với member...Del bài ko lý do....Khi có cáo kiện thì del bài và ghi vì lí do spam rồi thì muôn thưổ 1 câu chúng tôi sẽ xem xét... Xem cái mẹ cháu ý .... PTV đang free trở lại đấy các bác... Em chuyển luôn wa đấy... May wa acc hồi trứoc PTV ko del nên chơi típ đc. Yeah...

14. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

chung quy 1 câu! Thôi thôi đừng bao giờ mơ mộng đến 1 sự tốt đẹp nào từ hụi VinaGame cả! Có chăng những cái tốt đẹp đó là giành cho các quý ngài ở cách xa các trung tâm thành phố độ 30 40 kms :-" Những quý ngài "lưng giơ lên trời, mặt đập xuống đất, tai trái nghe đài, tai phải nghe loa..." :|

15. Tieu^Long

Tieu^Long C O N T R A Lão Làng GVN

:-/ , thật nực cười , game hay như vậy mà vô tay Vina thành cùi bắp lúc nào ko hay

16. PhuonganhNet

PhuonganhNet Youtube Master Race

mấy bài viết quá hay. bọn vinagame ngu dốt vớ vẩn lắm.
    nói chung ... giải tán .... ko chơi rovietnam nữa. mọi người nên giải lao dưỡng sức chờ silkroad ra đi.....

17. SC.JY

SC.JY Youtube Master Race

cái trước mắt của tụi nó vẫn chỉ là xiền và xiền không biết RO liệu có trụ được lâu không :-/

18. openman2635

Bị khoảng 5 ngày rùi !

Mẹ ! Chó chết , ko có thằng nào xem thường người chơi như lũ chó vina , Nó có coi người khác ra cái gì đâu !

~ hahaha :D ~ vô cái Forum của tụi nó mà coi ~ Toàn dân 7x,8x,9x bi Block , Band.

Đa số dân Pro hiểu chuyện , do đó Tụi chó Vina biết là sẽ ko thể dể rút tiền của họ được .=P~
    Tụi Chó nó giữ lại toàn dân đần 3x,4x là nhiều hahaha #>:) Để khi thu tiền chắc còn tụi nó chơi !

Cái Forum toàn chỉ nói chuyện của mấy thằng ngu ~ Bị Lừa = Trade ( Ngu như súc vật , có con mắt ko nhìn , có cái đầu mà nhét cức vào à ) .

Ngu thì chết cũng post bài lên diễn đàn mà bài như vậy thì mới được thằng Chip Chó (chuối) diệt là đạt tiêu chuẩn ISO 9001 . Tổ cha mẹ nó

Sao mà chửi hoài vẫn ko đã cái miệng ! Các Bác chửi tiếp coi ~:hug:

Sao chẳng thấy thằng chó Đại diện cho Vina nào vào mà cãi lộn nhỉ :-/

19. limited

limited Youtube Master Race

Bài viết đó có những chỗ đúng nhưng cũng có chỗ hơi phiến diện - nói qua cũng nên nói lại.

Trước hết nói về cách quản lý game: VNG chưa phải là một nhà cung cấp dịch vụ game chuyên nghiệp (Mà ở Vn có DV cóc gì chuyên nghiệp đâu)- vRO lại mới hoạt động chính thức được có hơn một tháng. Nếu các bạn đem so VNG với những nhà cung cấp có kinh nghiệm ở những nước mà ngành dịch vụ nói chung đã phát triển như Nhật Mĩ Hàn Quốc Châu Âu hay thậm chí Trung Quốc. Đem so một vRO non trẻ với iRO đã tồn tại hàng bao năm với không ít vấp váp ban đầu? Như thế có công bằng không?

VNG là một doanh nghiệp kinh doanh, ở một đất nước mà các chính sách về GO chưa rõ ràng, quan điểm của XN đối với game còn tiêu cực, các chính sách chưa có xu hướng khuyến khích đối với GO - họ tất nhiên gặp nhiều khó khăn. Là doanh nghiệp kinh doanh tự nhiên mục đích của họ phải là tiền, là doanh nghiệp kinh doanh của Việt Nam tự nhiên phương châm của họ phải là ăn sổi! Cái đó chưa hẳn đáng trách, nhưng trong kinh tế thị trường khi GO bùng nổ - cạnh tranh nhiều hơn nếu VNG không sửa đổi họ sẽ tự bị tiêu diệt. Các bạn nếu ai đó đã từng dùng ĐTDĐ cách đây độ chừng chục năm chắc cũng từng chửi cung cách làm việc, thái độ phục vụ khách hàng của nhà cung cấp thời đó- thế nhưng bây giờ không phải đã dễ chịu hơn rất nhiều đó sao? Hãy thoáng hơn một chút, hãy để GO VN có thời gian PT, hãy để các nhà dịch vụ có thời gian tự hoàn thiện hay bị đào thải. Mà các bạn từng buôn bán trong GO các bạn cũng biết mánh khóe làm tiền đó, lợi dụng cơ hội, chặt chém bóp nặn để tối đa lợi nhuận - làm sao các bạn hy vọng một doanh nghiệp thật bỏ tiền ra vì những thứ chưa nhất thiết phải 'cần' theo quan điểm của họ?

Các bạn trách đội ngũ GM- nhưng GM là ai? Chính là những gamer như các bạn, những người đã từng chơi RO ít nhất một năm. Họ không được đào tạo chuyên nghiệp như một GM, không có khái niệm về nghề 'chuyên nghiệp' trong đầu, khi hoạt động như một GM họ là người đang đi làm- áp lực của bao nhiêu người hỏi, với những câu hỏi n00b phát chán, mệt mỏi vì phải theo đuổi nắm bằng chứng của những BOT mà càng ngày càng tinh vi, rồi vì là gamer họ cũng có bạn bè nên cũng phải nể mặt người này người kia một chút (bạn thử xem trong cái XH này có ai là không làm việc có tư tình, có ai là không tiến lên nhờ quan hệ?) - là những gamer chỉ quen ăn quen chơi chưa có ý thức làm việc chuyên nghiệp những sai sót đó sao tránh khỏi, vRO mới có một tháng cũng phải để họ có thời gian hoàn thiện mình chứ- rút cục VN đã có cái ghề GM chuyên nghiệp đâu? Ai chửi GM, ai tự tin vào trình độ hoàn thiện về Ro của mình, ai tự tin là mình bao quát rộng lớn, chí công vô tư, công bằng chính trực thử làm GM vài hôm xem? Để coi vài 3 ngày có những người chửi bạn y như những gì bạn đang chửi bây giờ không?

Các bạn bảo họ thiếu hiểu biết trình độ, tôi cũng công nhận là có nhiều chỗ thể hiện thiếu kiến thức cơ bản càn có, nhưng các bạn quên rằng GO giống như cuộc sống thật rất đa dạng mà lại được thay đổi liên tục- tôi từng tuyên bố một câu Gamer chân chính phải tự tìm hiểu game, đọc FAQ là dòi- thế nhưng khi chơi GO tôi đã phải thay đổi quan điểm - tôi từng gặp một tay chơi FFXI 2 năm, nói chuyên với tôi như một thèng n00b vậy cái gì cũng hỏi rồi trố mắt ra khen bạn giỏi quá, trong khi lúc đó tôi mới chơi hơn tháng, nhưng tôi đã có tham khảo và chọn lọc thông tin trên net trong khi hắn chỉ chơi hùng hục. Đọc hướng dẫn GO giống như đọc sách hay đi học irl vậy, đọc học những gì người đi trước (hay người đi hướng khác) rút kinh nghiệm, tổng kết thống kê được để đem lại kiến thức cho mình, trải nghiệm những gì cần trải nghiệm thực tế rồi chọn cho mình hướng chơi thích hợp. Còn hiệu quả ra sao tùy vào nhận thực và kinh nghiệm của mỗi người. Cơ sở dữ liệu tra cứu về GO giống như thư viện irl vậy, nó đòi hỏi dày công xây dựng và bổ xung hoàn thiện, ngay cả dịch thuật dữ liệu cũng đồi hỏi thời gian xây dựng, và chỉnh sửa- so sánh tra cứu của vRO với iRO bây giờ khác gì bạn so sánh thư viện VN với thư viện quốc gia Anh hay Mĩ? Bạn có biết hàng ngàn hàng vạn cuốn sách ta dịch trong thư viện bây giờ vẫn còn sai sót thậm trí sai cơ bản so với nguyên gốc?

Nếu bạn chê bai tra cứu của VRO, tự tin khả năng của mình sao không góp tay xây dựng một thư viện tra cứu của VFan? Đa phần các trang Web nổi tiếng về thông tin GO trên thế giới đâu phải là của chính hãng? Cứ thử làm đi sẽ biết nó khó khăn ra sao phức tạp thế nào, thậm chí hai người hôm này còn đồng thanh trề môi phê phán một sai lầm của VNG chỉ cần bắt tay vào công việc này độ vài ngày là bắt đầu nảy sinh bao nhiêu mâu thuẫn, khác biệt trong cách hiểu, thể hiện, hay dịch thuật ngay.

Chưa kể các bạn là người đi soi, nghĩa là bạn rất thạo về một mảng nào đó và đi soi những người phải biết toàn diện, và cái toàn diện của họ phần do họ trải nghiệm, phần người khác truyền đạt và cái sự truyền đạt này có thể sai sót. Hãy chân thành góp ý và ít nhiều thông cảm với họ.

Về việc chưa có WOE tôi ủng hộ, để có thể tham gia hiệu quả WOE các G và thành viên cần có thời gian xây dựng tích lũy, chẳng lẽ các bạn muốn những trận chiến toàn những khuôn mặt wen chán chẳng muốn nhìn, những người nhờ chút kinh nghiệm và BOT như điên mà đi trước đại chúng?

Về việc BOT, ai cũng từng là n00b, các bạn hiểu nỗi ức chế khi nhìn thấy BOT tràn lan của những người mới chơi chứ? Việc bắt đúng là kém hợp lý kém công bằng kém minh bạch, nhưng không vì thế mà trách họ vì việc họ bắt BOT. Công lý dù chưa công bằng, dù chưa toàn diện vẫn còn hơn không có công lý. Ngoài ra theo tôi hiểu việc bắt BOT là chủ trương của nhà sản xuất game khi bán bản quyền cho VNG, đừng so vRO với iRO. iRO đã lâu, sức mạnh đại chúng đã khá ổn định, người chơi cũng bắt đầu mệt mỏi với việc cày, việc họ nới lỏng tay một chút cũng dễ hiểu. vRO còn mới nếu thả lỏng BOT sẽ gây nhiều bất hợp lý và mất cân bằng. Những ai hay BOT hãy chấp nhận như những kẽ sống ngoài pháp luật thôi. Lách luật trốn luật cho đến khi bị bắt và bị xử. Nực cười cho những kẻ tự cho mình là BOT pro, tự nghĩ không ai bắt được mình BOt như điên đến lúc bị bắt bị ban thì cay cú nói này nó rồi đồi bỏ game - hóa ra các bạn chơi game chỉ vì mong mình được BOT thoải mái? Chỉ vì mong lấy chút ít kinh nghiệm ở iRO về làm trùm vRO? he chắc tại ở iRO bị bắt nạt quá nên về đây... Hãy học câu nói của Kavana kìa: Teo bị bắt vài kon 99 k9 ở iRO hẳn hoi còn chẳng kêu? Taki cũng từng nói: Con nào bị bắt cứ bắt, còn nào còn BOT được cứ BOT - Tinh thần dám làm dám chịu như thế mới là BOT Pro.

Anyway tôi ghét VNG chẳng kém gì ai, tôi tẩy chay VLTK (thực ra chủ íu vì game suck), hiện tại vẫn đang chơi WoW và FFXI là chủ yếu, tôi chơi vRO chỉ là nửa mùa, cũng là để ủng hộ GOVN. Tôi nói thế này chỉ để mọi người khách quan hơn, có tinh thần xây dựng hơn, đừng cay cú chửi rủa như lũ trẻ kon thôi!

P/S có gì hỏi hộ tôi người viết bài gốc ở gamethu cái! FTW là cái con khỉ gì vậy? - theo tôi biết nó là For The Win một câu thể hiện tính tất thắng :p

20. openman2635

Bài Viết hay đó bạn . Bạn đã nói thế thì chịu ~ Nhưng tui dám chắc 1 điều Rovina sẽ sớm phải đóng cửa thôi !

Không phải vì Bot , hay đại loại như thế ~ Mà là cách xử lý , cách đối xử với 1 Player của bọn con Buôn kia là ko thể chấp nhận được

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.