Ý tưởng thành lập Club "friendship"

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi redbiking, 26/11/07.

?

Có Nên Thành Lập CLUB "Friendship"

Poll closed 26/12/07.
  1. Nên thành lập đi chứ ^^

10 phiếu
    83.3%
  2. Có cũng được chả sao

2 phiếu
    16.7%
  3. lập Team thôi

0 phiếu
    0.0%
  4. Không cần ,chả ai thích

0 phiếu
    0.0%
  1. redbiking

redbiking Mario & Luigi

Thấy anh em tham dự giải ves07 rất đông , hầu hết các game thủ đều từ ps2 ra và đa phần cũng có chuyên môn tốt .việc thành lập các team ở SG anh rất ủng hộ nó nhằm làm đẩy mạnh phong trào thể thao điện tử .Thế thì ngoài việc lập team ta lại không lập 1 cái club ,tất cả các team hoặc bất kỳ ai đều có thể tham gia vào club nếu đủ điều kiện (dĩ nhiên không phải trình độ dù gà hay pro đều đựoc cả^^ ).
    Tuy nhiên việc lập 1 club cần phải có nhiều người ùng hộ do vậy anh lập topic này để anh em phát biều ý kiến và biểu quyết ^^
    Bước đầu club sẽ đặc trụ sở tại 239 bàu cát (tiệm ps2 PT )...hiện tại ở tiệm đã có sẵn các pro như Sơnck ,kpes,Pt,B52,messi-hcm,rivaldo ,BBT...nào xin mời anh em phát biểu ý kiến ^^

2. o0o W o0o

o0o W o0o Mr & Ms Pac-Man

Em nghĩ trụ sở nên đặt ở trung tâm Tp thì hay hơn anh Thạc. Chứ tuốt trên kia nhỡ có mem bên Q8 mà chạy qua thì cũng hết sức mà chơi rồi :D. Bây giờ PES8 thì anh em mình nên đến tiệm anh Figo mà chiến, Medium mượt, chỗ rộng rãi. Và giá thì hợp lý, lại nằm Q1, mem nào cũng ko ngại đi hết.
    Ý kiên hết. :D

3. redbiking

redbiking Mario & Luigi

thứ 1 : bước đầu khó có thể đặt trụ sở ở một nơi không quen(và ít nhiệt tình )do đó anh mới đề cử tại tiệm PT
    thứ 2: tiệm Figo cũng được nhưng tiệm figo chưa chắc chỉ chuyên pes mà còn nhiều game online ,nên việc tập dợt hoặc thực hiện ,tổ chức giải sẽ khó khăn ,một việc nữa những gì xảy ra tại giải ves07 anh nghĩ sẽ rất ít người tới tiệm figo .

4. thiennghia

thiennghia T.E.T.Я.I.S

Q1 hay Q3 là e đi ngay,ngán mỗi cái xa thui.Giá xăng bi h lên gần 14k/1 lít òi.Hu hu

5. o0o_KaKa_o0o

o0o_KaKa_o0o Legend of Zelda

_Chuyện gì xảy ra tại VESC 2007 mà sợ mọi người ít tới tiệm FIGO vậy anh THẠC,có phải chuyện FIGO thua đổ tại nhạc HIPHOP quá to-->ko tập trung đá đc-->đòi đá lại-->thắng lại RIVALDO đúng ko{e ở HN nhưng nghe nói thế;))}...

6. Rivald0

Rivald0 Mr & Ms Pac-Man

Anh Thạc ơi bây giờ mà thành lập Club mới thì Genesis tan rả mất.Tội nghiệp HHLong nó luôn là người quản lý tốt bây giờ CLB tan rả thì cũng tội nó

7. thanhsonbk00_0

thanhsonbk00_0 Legend of Zelda

thấy anh ấy viết rất rõ ràng Club là điểm tập trung của tất cả các team và Genesis là 1 trong số đó,chứ có phải thành lập CLB để cạnh tranh với Genesis đâu nhỉ :D

8. Rivald0

Rivald0 Mr & Ms Pac-Man

Oh cảm ơn bạn Thanh SƠn nha:D mình đọc không kỷ, bây giờ em đã hiểu rồi em ủng hộ thành lập CLB này :hug:

9. achilles_n.1

achilles_n.1 C O N T R A

sao cũng được , dù gì chúng ta cũng là bạn bè với nhau mấy năm trời , anh em luôn đặt sự vui là chính , còn tôi thì luôn mong muốn anh em đạt tới đĩnh cao nhất của pes , tôi luôn mong GENESIS chúng ta thống trị PES VN , tôi làm tất cả những gì tốt cho team , nhưng 1 số người lại bảo tôi ham thành tích , tôi chẳng hiểu sao lại có người có suy nghĩ ngây thơ đến thế , team có thành tích thì tôi được gì chứ ? người vô địch có chia tiền cho tôi không ? bản thân tôi cũng là game thủ nhưng phải dằn lòng để làm trọng tài , tôi cố gắng tạo điều kiện tốt nhất cho anh em thi đấu , tôi làm thế để làm gì ? để được gì ? thắng thì không sao , thua thì đổ thừa tại tôi , có sự cố thì cũng nói tại tôi , anh em có bao giờ đặt mình ở vị trí của tôi không ? game thủ + trọng tài + leader = ???

10. o0o_KaKa_o0o

_Tui thấy khâm phục niềm đam mê và những đóng góp của ông.Chỉ có điều trong cuộc đời này ko phải mình cứ làm đúng, làm tốt là đc mọi người ghi nhận,coi trọng,thậm chí thằng nào ghét còn nói đểu,nói lung tung.Thậm chí ông có là người tốt hay rất tốt đi nữa nhưng nếu ko bít ăn nói khéo léo hay đạo đức giả{điều tôi rất ghét} 1 chút thậm chí còn bị nhiều thằng ghét.Chấp nhận thôi...

11. Rivald0

Rivald0 Mr & Ms Pac-Man

HHLong hả tao hiểu mày mà.Chắc tại mày cho trận đấu diễn ra lại (quyết định của tao) nên mọi người nghĩ mày ham thành tích(vì Figo trình độ hơn Rivaldo và có khả năng đoạt chức vô địch về cho Genesis) chứ tao thì hiểu mày mà, đừng buồn nữa chẳng qua anh em hiểu lầm như vậy thôi chứ chẳng có gì đâu

12. redbiking

redbiking Mario & Luigi

chúng ta nên có một buổi offline để bàn về chuyện thành lập CLB {ai quan tâm cũng có thể tham gia kể cả những ai không nằm trong team...nhưng ít nhất phải có b52,pt,bimbim ,HHLong (những người đã và đang đóng góp rất nhiều cho môn pes miền nam ) } mọi hiềm khích ,hoặc bức xúc,thắc mắc sẽ được giải tỏa trong buổi offline này ,anh mong các em có ý kiến ^^ .

13. NORMAN

NORMAN C O N T R A

Tiêu chí vô Club ngoài chuyện bóng đá còn phải biết hát karaokê nữa. Hôm qua được nghe giọng hát trầm ấm của Redbiking, khỏe khoắn của kaka_hcm, não nùng của RivaldO, song kiếm hợp bích của anh chị Dũng PT, thấy Kenmy, Dũng KTS cùng solo tiếng Anh như được khơi quật. Hóa ra anh em toàn tay to môn này!!!.

14. o0o_KaKa_o0o

_Sao sung sướng quá vậy anh VŨ ơi,nói thấy thèm quá.Hôm nào về HÀ NỘI anh em mình đi hát KÂRAOKE phát nhỉ;;).Ngoài này thì vụ hát hò mọi người máu mê lắm.Làm quả các TEAM tụ họp ra CHỢT NHỚ hay THÙY LINH hát cho phê:x

15. Rivald0

Rivald0 Mr & Ms Pac-Man

Chòy em hát nhạc Hoa hay mà anh Vũ lại nói là não nùng:D tại mấy bài nhạc Hoa đó hơi buồn:;) lần sau em sẽ hát những bài nhạc vui hơn :>

16. adrianoob

adrianoob Mr & Ms Pac-Man

rivando nikc yahoo là gì vậy,,,,,duongto đây

17. kakahcm82

kakahcm82 Mr & Ms Pac-Man

Em thấy vào Club chắc phải đóng tiền tháng! Sinh hoat các thứ ngoài Pes hoặc cả Pes thì thằng nào ko tham dự thì mất tiền hả!
    Đề xuất hẳn 1 bản báo cáo vài trang đi! để anh em còn hiểu mà tham gia! Có Club thì ko mất đam mê như anh Thạc nói đó!
    Thằng Tùng hát như bị "người yêu đá " vậy! Mày thấy tao hát mấy bài mà cả dân tộc đã từng cùng nhau hát hay không?
    Ai ở Hà Nội tìm giùm đĩa Karaoke của Tấn Minh : Bức thư tình đầu tiên, Mối Tình Đầu, Sao anh và sao em!
    Gửi vào giúp thì cảm ơn nhiều!

18. Rivald0

Rivald0 Mr & Ms Pac-Man

19. o0o_KaKa_o0o

_Đĩa KARAOKE của riêng TẤN MINH thì chắc ko có đâu,thằng này hình như ko phát hành đĩa KARAOKE như 1 số ca sĩ trẻ khác,phải tìm ở đĩa tổng hợp thôi.Bài "BỨc thư tình đầu tiên" tìm dễ mà,còn 2 bài kia e rằng chưa chắc đã có đâu.A e SG,HN bữa vừa rồi vui quá nhỉ:hug:...

20. handy&pinky

handy&pinky C O N T R A