Yêu một mình....!

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi lilac, 3/4/11.

1. lilac

lilac Youtube Master Race

Mình không có khiếu viết lách, cũng muốn tự mình viết ra những dòng tâm sự diễn tả đúng tâm trạng nhất nhưng chắc tại kém ngôn từ quá! Cũng thật không có duyên với văn vẻ ngay từ khi đi học cho đến giờ!:( Nhưng điều đó lại không ảnh hưởng đến việc ham đọc :D Và thấy bài viết này cũng khá hay và diễn tả phần nào đó được những gì mình muốn nói!
    Tình là gì?Thế nào là yêu? Cũng có một bạn đã lập topic như vậy! Còn ở đây mình muốn nói về Tình yêu đơn phương- thứ tình cảm một phía, yêu mà không được đáp lại ấy! thứ tình yêu vẫn luôn tồn tại xung quanh ta, từ ngàn đời rồi cho dù biết rằng kết cục sẽ chắc chắn là đau đớn! Tại sao? Tại sao thế nhỉ......!

Không hiểu sao cứ mỗi lần tôi nhắc đến cái từ "Yêu đơn phương" là lại cảm thấy có cái gì đó cứ xót xa... Thế nên, để giảm nhẹ mức độ đau thương của con tim .... Tôi đặt title là "Yêu một mình" ...

Trên đời này ... có 1 thứ tình cảm đau đớn nhất nhưng cũng vĩ đại nhất ... thứ tình cảm mà 1 đứa như tôi -lúc nào cũng quan niệm " cái gì k thuộc về mình thì có cố vẫn vĩnh viễn k thuộc về mình " -không bao h đủ kiên nhẫn để theo đuổi ... đó là tình yêu đơn phương ....

Còn gì đau đớn hơn việc tình yêu chẳng được đáp trả ... cho đi mà người ta chẳng buồn nhận ...Chẳng biết làm gì hết chỉ biết lặng lẽ ngắm nhìn cuộc sống của người ta từ 1 nơi rất xa .. bởi biết rằng mình không thể bước vào cuộc sống đó ... Có lúc lại tự lừa dối mình .. tự cho mình những ảo tưởng và hy vọng ....rằng người ta thích mình ... để rồi lại sụp đổ và thất vọng khi nhận ra người ta vô tâm quá ... có khi còn chẳng biết đến tình cảm của mình ...Có đôi khi chỉ là 1 cái nhìn ... 1 câu hỏi quan tâm .. 1 vài cử chỉ biểu hiện ... mình cũng biến đó là cái phao để bấu víu vào khi sắp bị chìm vào biển tuyệt vọng ... để rồi 1 ngày nhận ra tất cả chỉ là ngộ nhận ... cái phao đó xẹt đi và chính nó nhấn chìm mình xuống ...

Có những khi muốn quen 1 người khác ... muốn yêu 1 người khác ... nhưng trong lòng lại cứ chần chừ chờ đợi ... cứ hy vọng rằng 1 ngày người ta nhận ra và đáp trả tình cảm của mình ... cứ chờ hoài ... đợi hoài mà chẳng hề biết điều đó sẽ chẳng bao h xảy ra ...

Có khi trong lòng lại dấy lên sự ghen tuông ... khi thấy người ta quan tâm tới người khác ...nhắc nhiều tới người khác ... đùa cợt với người khác ...trong lòng lại lo lắng nếu người ta yêu người khác thì mình chẳng còn cơ hội ...

Rồi lại những lúc xót xa khi thấy người ta đau đớn vì người khác ... căm thù tột đỉnh kẻ đã làm cho người ta tổn thương .....

...Rồi khi lòng tự nhủ phải quên người ta đi .. phải chôn vùi đi ... nhưng làm không có được .. từ trước tới nay có bao h con tim nghe lời của lí trí đâu ...cứ luyến tiếc mãi điều gì mà chính mình cũng chẳng xác định rõ ... Cứ mỗi ngày những cảm xúc ... những hy vọng ... những thương yêu ... cứ giằng xé, dằng xé và xé nát con tim .... Nói 1 cách khác ... yêu đơn phương là cả 1 cuộc chiến đấu với chính bản thân mình ... 1 cuộc chiến không có người thắng không có người thua ... chỉ biết 1 điều kết cục sẽ chắc chắn là đau đớn ...

Nhưng cũng thật vĩ đại .... vì người ta có thể chịu đựng được tất cả những đau đớn dày vò đó ... Biết là đớn đau những vẫn cứ xông vào ... Cứ cho đi cho đi .. có khi mỗi ngày lại nhiều hơn ... dẫu biết sẽ chẳng được đáp trả ...

Cũng như khi tôi từng nói với ai đó ... đừng chờ đợi tôi ... thì cái câu trả lời ấy ... " Anh yêu em vì Anh yêu em chứ không phải vì em sẽ yêu Anh... và anh chờ đợi là chờ đợi ngày Anh hết yêu em chứ không phải ngày em yêu Anh ... " ... cái câu ấy ... không biết đã bao lần đứng trước người đó tôi cảm thấy vô cùng xấu hổ .... vì đã có lúc tôi còn chẳng dám thừa nhận tình yêu của mình .... Và vì thế ... tình yêu đơn phương với tôi rất vĩ đại và vô cùng đáng trân trọng ...

"ST"

2. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

quan điểm cá nhân:
    tình đơn phương là nền tảng của chứng tự kỷ và tdtt

3. Cá Tháng Tư

Cá Tháng Tư Donkey Kong

Chuẩn !
    Cũng may mình nhận ra sớm để thay đổi

4. Nhim_gepah

Nhim_gepah Persian Prince

mình cũng đang trong tình trạng yêu đơn phương một người ... đau lắm, buồn lắm, bên cạnh mình cũng có khá nhiều cô gái xinh hơn, đẹp hơn, có người cũng đã nói thích mình thế mà mình vẫn không sao quên được tình yêu đơn phương kia

dẫu rằng người ta không yêu mình, chỉ xem mình là bạn, nhưng sao trong mình vẫn mãi nuôi hi vọng rằng mình sẽ có cơ hội, rằng mình sẽ được yêu ... đó phải chăng là sự mù quáng của tình yêu

người ta thì yêu người khác, mình thì mãi nuôi hi vọng vào một tình yêu không viễn vông ... nghĩ đến mà cảm thấy thật buồn và đau đớn :)

5. Thích Mò

Thích Mò Youtube Master Race

"Yêu đơn phương" mới đúng, "yêu một mình" nghĩa là tượng sứ rồi.

6. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

Bài viết khá hay nhưng khá nhãm và vớ vẩn. Bạn nên theo học làm lãnh đạo.

7. solomonking

solomonking Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cái.....kiểu..... lạm...... dụng..... dấu.... 3....chấm......nhiều....quá.... Nhìn không hay lắm, đọc xong mình chẳng hiểu bạn muốn tâm sự hay nói lên điều gì? Bạn nghĩ là tình đơn phương nó vĩ đại thì mời bạn Forever alone, bọn mình ko phiền đâu.

Khuyên 1 câu : đừng quá quyến luyến vào 1 thứ ( trích Iron Man ;)) )

8. kishi240

kishi240 Mr & Ms Pac-Man

yêu 1 người mà người khác ko iu mình .. thiệt là đau lòg

9. calvados118

calvados118 Youtube Master Race

Tóm lại là khổ vì 1 đứa con gái mình yêu nó mà nó dek yêu mình chứ gì.
    Khổ lằng nhà lằng nhằng :|. Chốt lại 1 câu là đàn ông đàn ang kiểu gì mà bi luỵ thế hả ? Tự tát cho tỉnh đi,sống ngước mặt lên !

10. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

tặng chủ topic này

[video]tXLwCC0-F54[/video]

11. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Cho ............. thì .............. đừng ............... có ............ mà .......... tiếc.

Cuối bài chốt lại "ST" , WTF ?

12. okidonkey

okidonkey Youtube Master Race

yêu 1 chiều - jống đường 1 chiều đấy bác
    chứ yêu 1 mình nghe lại giống thẩm quá
    thui quên và "next đi bạn eiii"

13. Choi_Den_Chet

Choi_Den_Chet Mr & Ms Pac-Man

sao cậu giống mình quá , mình đã qua ảo tưởng về những cử chỉ và lời nói của nhỏ để bám víu 1 chút hy vọng nhỏ nhoi để giờ đây , ngay cả 1 cái nhìn mặt cũng ko , những dòng tin nhắn chỉ có đi chứ ko gửi lại . Ôi cái phận xe đạp ngày 15k :(

14. haicaugc

haicaugc Láo Lờ Cốp To Lão Làng GVN

Nghe bao nhiêu lần rồi vẫn thấy cảm xúc dạt dào =((

15. Nobita_Nguyen

Nobita_Nguyen Youtube Master Race

Thật buồn khi yêu một ai đó mà kô được đáp lại, nhưng sẽ càng buồn hơn khi mình kô đủ cam đảm để cho người ta biết tình cảm của mình [QnS].
    Mình cũng đã từng yêu đơn phương 1 người 4 năm trời. T/C của mình không được đáp lại. Nhưng cuối cùng mình và người ta trở thành bạn thân. Bây giờ nhìn lại t/c của mình dành cho người ta vẫn còn nhưng kô còn đủ lớn để nói là tình yêu. Mình cảm thấy may mắn khi được làm bạn chứ kô phải người yêu. và giờ cũng đã có đối tượng khác. ;))