Yêu thì nhìn mặt trời cũng không thấy loá!?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi KIV, 22/1/09.

1. KIV

KIV Youtube Master Race

Số là dạo này bà chị em đang tương tư một ông, gọi là ông vì ông ta hơn bà ấy những 13 tuổi lận. Chửi bậy, rượu chè cờ + bạc thành thần, chỉ được mỗi cái là rất thông minh và chưa dính vào gái gú thôi. Nhưng điều cực kỳ quan trọng hơn là ông ta đã có vợ con đầy đủ cả rồi. (1 vợ + 2 con cơ đấy, em còn nghe nói vợ ổng đã từng đi đánh ghen mà đâm người ta gãy cả chuôi dao! Ặc...:nailbit:)
    Thế mà vẫn yêu đc mới lạ chứ?! :o Mà khổ nỗi bà chị em lại có sở thích rất ư là kỳ quặc, cái gì bà ấy khoái cũng luôn luôn khác xa thậm chí trái ngược với suy nghĩ của người khác. Dĩ nhiên em đã phải rất bình tĩnh để hỏi bà ấy là:
    "Thế chị định làm quái gì với cái tình yêu chết toi, chả đi đến đâu ấy?"
    Bà ấy chỉ nhún vai mà rằng:
    "Yêu thì cứ yêu thế thôi chứ tôi có định cướp chồng người ta đâu mà cậu lo!"
    Theo các bác thì trường hợp này là thế nào ạ? :-/
    Thế có gọi là yêu ko? Mà... cứ mặc kệ vậy thôi à? :-/
    Em cũng chẳng rõ là bà chị em có thấy đau khổ sầu não gì ko nữa, bà ấy vốn thẳng thắn và thực tế, yêu ra yêu, ghét ra ghét, nhưng sao lại có thể để mắt đến 1 người như lão đó?
    Giờ em nên nói làm sao để bà ấy chịu suy nghĩ lại vụ này đây?:-/

2. audition

audition Mr & Ms Pac-Man

cho tớ hỏi, cả cái miểu tả này đầy mâu thuẫn là sao.
    1. ông ta không gái mà vợ lại ghen đến cầm dao đi đâm
    2. Bà chị của ông đang yêu ông ta rồi hay đơn phương. Nếu đang yêu thì đừng nói ông ta không gái :cool:
    3. Thôi kệ đi, chuyện này cuối cùng bà chị ông cũng ra đi thôi. Có thằng nào bỏ vợ theo bồ đâu trừ khi nó bị điên :hug:

3. horizonboy

horizonboy Donkey Kong

ko dính gái gú mà bị đánh ghen???rồi có chuyện của chị cậu nữa???quá dính đến gái gú luôn ấy chứ!
    Hỏi thật là chị cậu có bị ế ko? bao tuổi rồi?

4. genkifc

genkifc Fire in the hole!

ông ấy thật đào hoa :|

5. drogba_11

drogba_11 T.E.T.Я.I.S

nghe các vấn đề có vẻ mâu thuẩn nhau thế nhỉ:-/

6. Zufrandyit

Zufrandyit Mr & Ms Pac-Man

Ủa không dính gái gú sao lại có vợ nhỉ

7. NIZ

NIZ Blue Wind

Các cậu đọc ko kĩ xong lại vặn chủ topic.
    Ko gái gú nghĩa là chỉ có vợ là duy nhất,ko lăng nhăng.
    Còn đánh ghen là ông kia đánh ghen vì vợ chứ có phải bị vợ đánh ghen đâu
    Haiyyy

8. Daki

Daki Quy Ẩn

Nói sao nhỉ? Xin lỗi em nhưng ta thật sự vốn không hề thích phụ nữ kiểu thế này. :-s

Nếu chị em yêu đơn phương thì chẳng có vấn đề gì, nhưng nếu có đi lại với ông ấy mà tuyên bố câu "tôi có định cướp chồng người ta đâu mà cậu lo" thì đúng là hết cách. Có lẽ đến khi bị đánh ghen 1 trận ê chề, nhục nhã mới hiểu ra vấn đề được. Em nên hỏi cho rõ rồi có cách xử lý: Góp ý, nói thẳng với chị không được thì nói cho bố mẹ biết để tránh hậu quả xảy ra nếu em thật sự lo cho chị em, thấy bất bình và không đồng ý với những việc chị em đang làm nhé.

Đoạn sau không phải nói riêng về chị của em trong việc này.

Dù tình yêu có lý lẽ của tình yêu nhưng mù quáng đến mức đâm đầu vào 1 nơi không có lối thoát thì chẳng còn gì để nói. Lý trí không làm chủ được trái tim, để đến mức gây nên những lỗi lầm thì ... :-< Không thể đổ lỗi cho sở thích được. Nếu thật sự có sở thích vậy thì đúng là ... >_<

Người ta đã có gia đình, vợ con. Chẳng cần biết chị có ý định cướp chồng hay không, nhưng việc chị "đi lại thân mật quá mức" với chồng người ta là đã nhẫn tâm phá hoại gia cang, hạnh phúc của người ta. Cướp đi tình yêu của người chồng dành cho vợ, tình thương của người cha dành cho những đứa con, thời gian dành cho gia đìn họ ... Như thế là đã chẳng ra gì rồi. Người đời chẳng ai đứng về phía kẻ thứ 3. Họ luôn đứng về phía vợ con người ta, xỉa xói mình, coi thường và dè bĩu mình là kẻ giựt chồng...

Đàn ông, khi ngoại tình, miệng lúc nào mà chả than thở gia đình bất hòa, lục đục, không ổn ... Lý do cửa miệng mà. :-< Mấy thằng cha ngoại tình, mồm mép lúc nào cũng hứa hẹn anh sẵn sàng ly dị vợ, mua này mua nọ ... nhưng có lão nào dám bỏ vợ con của mình để theo nhân tình đâu??? Trừ khi mấy lão thật sự gặp vấn đề kinh khủng trong cuộc hôn nhân, ko còn cách cứu vãn thì may ra mới đến lượt mình hưởng sái. 8-}

Có lão, còn tồi tệ đến mức hưởng thụ no nê, chán chê xong thì tiếc của đã cho nên thông báo cho vợ đến đánh ghen rồi để vợ lấy lại hết đồ đạc đã cho đem về. Gương sáng xung quanh đầy rẫy ra đó, hà cớ gì phải làm khổ chính thân mình chứ.

Còn nhân tâm, còn danh dự, còn lòng tự trọng thì nên tỉnh táo và tránh xa những mối tình tội lỗi. ^^ Tốt cho mình, tốt cho những người xung quanh.

9. wavevietnam

wavevietnam Youtube Master Race

Daki đã từng dính vào đàn ông có vợ hay sao mà biết rõ thể? :p

10. Zufrandyit

Zufrandyit Mr & Ms Pac-Man

Nếu vậy thì phải kêu chủ topic coi lại khả năng viết văn của mình chứ, viết kiểu đó không bị bắt bẻ mới lạ

11. KIV

KIV Youtube Master Race

Bà vợ ông ta đi đánh ghen là đánh ghen cho mẹ bà ấy, ngày xưa bố bà ấy đi lăng nhăng.
    Còn bà chị em chỉ yêu đơn phương ông ý thôi chứ có đi lại với ông ta bao giờ đâu mà bảo là đi lại thân mật, đầu các bác đen tối quá đấy! :(

12. ita_kis

ita_kis Donkey Kong

Gớm các bác cho lời khuyên gì mà nghe phức tạp thế, phát sợ! =))
    Còn chủ topic thì khỏi phải lo đi, bà chị của cậu nói thế tức là bà ấy cũng đã xác định là chẳng tiến tới hay gì gì với ông đó cả. Cũng giống như yêu 1 người ko có thật ấy, biết là điên và chẳng đâu vào đâu nhưng yêu thì cứ yêu, chết ai? Nghĩ nhiều thì chỉ khổ bản thân, bà chị cậu chắc cũng đủ khôn để biết mình đang ở trong hoàn cảnh nào. ;))

13. Daki

Daki Quy Ẩn

Ăn với nói. b-( b-( Vớ vẩn. Còn nói kiểu này thì chết với ta. b-( b-( Đọc lại cho kỹ xem ta thể hiện thái độ như thế nào về vấn đề này mà phát biểu như thế??? b-( b-(

Ta sống chẳng bao giờ làm gì phải xấu hổ với lương tâm và với mọi người xung quanh cả. Vì vậy đừng bao giờ hỏi cái kiểu đó với ta. b-( b-(

To KIV: Nếu là đơn phương thì tốt rồi nhưng em cũng nên lựa lời khuyên và can ngăn dần kẻo 1 lúc nào đó, chẳng biết được, chị em thổ lộ ra, gặp phải kẻ xấu máu, lợi dụng thì vô cùng thiệt thòi cho chị em. :-<

14. audition

audition Mr & Ms Pac-Man

ss Đắc Kỷ bức xúc thế là phải rồi... em còn ghét loại người chen vào tình yêu của người khác chứ đừng nói là vợ chồng rồi ấy.
    Nc là tình cảm ấy là sai trái!