YoYo faNs Club

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi anima99998, 27/4/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anima99998

anima99998 Mega Man

Nói về yoyo bạn thích. tôi đang xài speeder

Update: Yoyo Review

Last edited by a moderator: 18/2/10
  2. petitboy86

petitboy86 Donkey Kong

YoYo là cái cục hình tròn mà bọn trẻ con hay chơi bây giờ phải ko hả bạn ?

3. dadenday

dadenday Persian Prince

Ừmmm... Đây là nơi thảo luận về cờ cơ mà! Mà yoyo là cái gì dzậy?!? Có phải là cái cục hình tròn thả xuống rùi lại chạy lên kô?

4. anima99998

anima99998 Mega Man

yoyo thật ra là nghệ thuật điều khiển dây đó bạn à.
    lên yoyoguys.com để biết thêm chi tiết

5. Chocolate_x3

Chocolate_x3 Donkey Kong

omg đây là cờ chứ có phải cái đó đâu... nhưng phải công nhận YoYo chơi ko dễ, để sử dụng thành thạo phải tập luyện khá nhiều

6. anima99998

anima99998 Mega Man

75% phụ thuộc vào khả năng. 22% thuộc vào yoyo, và 3% thuộc vào sợi dây. Yoyo MG giá $450 lận đấy mấy bác

7. anima99998

anima99998 Mega Man

Chắc mấy bác mới chơi Yoyo hả. vậy thì mua yoyo chơi đi, vui lắm. để các bạn mua yoyo không bị...hớ, tớ khuyên nè:
    1/ lv1 beginner: dùng yoyo fixed axle, thẩy xuống rồi chạy lên lại (cột dây chặt vào lõi). chắc ở đây không có bác nào tệ như vậy
    2/ lv2 below basic: có thể dùng yomega như brain, fireball,... Mấy cái này tran-axle, có thể sleeper, walk the dog, và round the world.
    3/ lv3 basic: có thể mua HyperWarp Wing (hoặc Heavy wing) của Yomega. có thể xem qua cài cái của anti-yo yoyo. Tập các trick như là Brain twister, atomic bomb, hydrogen bomb, double or nothing,... bắt đầu từ đây, mỗi yoyo cần có bearing ở giữa để quay nhanh hơn và lâu hơn (khỏi quay về và đập vào mặt mình). thời gian quay cần từ 45-60 giây là ổn.
    4/ lv4 advanced: có thể tớ đang ở lv này. đến lv tiếp thì chưa giám. đây là lv mà bạn có thể phối hợp nhiều tricks cùng lúc. xem qua các loại yoyo tốt như: speedmaker (tớ có cái này), saber raider (có lun), 401, matrix của yoyo jam, beetle. có thể tập offstring (sợi dây rời khỏi yoyo chứ không buộc vào nữa). Yoyo offstring rất khó nếu không giỏi về vật lí và chiều quay của yoyo (nói chung là cần cảm giác). Tham khảo yoyo offstring như aquarius của yoyojam, fast 201,...
    Còn 1 loại chơi nữa là freehand, tức là sợi dây không gắn cố định vào ngón tay mình mà buộc vào một vật thể nhỏ, để mình quăng cho dễ. mấy cái này phải kể đến duncan, mà mấy cái này rất mắc, có cái tới $450. tớ chưa thử qua loại freehand này, vì hơi khó tập.
    thời gian quay bình thường của yoyo lv4 : 3-5 phút

5/ lv5: pro: Dùng bất cứ loại yoyo nào bạn thích. mún pro về offstring thì dùng aquarius hoặc Xodus. mún freehand thì mua của duncan (loại nào cũng tốt như nhau). mún string trick thì...tùy. tớ dùng Speeder của hiroyuki suzuki. ngoài ra tớ còn thích 401 của yoyo factory và miniyo của...hãng gì quên rồi. mấy cái aluminum fusion cũng rất tốt, quay rất lâu. thời gian quay trung bình của yoyo hạng pro là...8-10 phút (tớ không hiểu sao nó quay lâu như vậy được, chắc dùng loại nhớt đặc biệt).

OK, goodluck.

8. Hieukop

Hieukop Youtube Master Race

Anh anima giỏi quá :O. Em đang tập yoyo này, trình độ ở mức... đần độn. Căn bản mua cái yoyo cho thằng em chơi thấy hay hay nên trấn của nó chơi.
    Xem mấy clip dạy trick thì thấy chúng nó làm sao đó mà giật xuống yoyo không tự động giật lên ngay mà nó stay 1 lúc, lúc giật mạnh nó mới về tay. Không biết có phải loại đặc biệt mới thế không? Chứ em mua cái Yomega fireball về thấy mỗi là nó bay nhanh vù vù rát tay đập mặt bay kính không biết bao nhiêu lần!
    Cho em 1 ý kiến về loại yoyo nào của Yomega mà nó stay với. Định mua 1 cái rồi tập chứ loại fireball kia chả tập được trick nào cả :). À cho em giá tham khảo luôn :D
    Mà anh này chắc ở Mỹ lâu rồi hả? Hình như ai đi Mỹ cũng máu mấy cái trò này, hết rubik 5x5 đến yoyo ;)

9. berong1991

berong1991 Mr & Ms Pac-Man

còn thiếu cái topic về con quay là đủ bộ rồi đó!
    ông nào mún chơi jojo ở TPHCM thì thử đến Diamon, jojo ở đó tui thấy chơi cũng đc! Trên đó còn có mấy ông chơi jojo siêu hay đến đó biểu diễn, học hỏi cũng đc!
    nhân tiện cho tui hỏi mấy cái video jojo ở đâu vậy???

10. Hieukop

11. anima99998

anima99998 Mega Man

mới chơi thì cứ dùng brain đi bạn. yoyo brain có clutch đặc biệt, bạn ném mạnh nó sẽ "stay" cho bạn (bây giờ dùng từ chuyên nghiệp là "sleep" nhá) khoảng 10-15 giây. đến khi nó sleep với một tốc độ chậm vừa đủ để kéo lên thì hệ thống clutch sẽ tự động giật lên cho bạn. nói chung yoyo này rất tốt, nhưng nếu mún chơi string trick thì phải mua cỡ HyperWarp trở lên.

Tớ cũng ở Mĩ chừng vài năm, máu mấy trò này vì thấy vui thôi. Dù sao tớ vẫn khoái Rubik's cube hơn yoyo, nhưng yoyo thấy thư giãn hơn.

d
    đơn giản thôi. ở giữa nó có bearing ấy

Lên utube, đánh vô hiroyuki suzuki
    quên mất, giá yoyo thì...không biết các bạn có lên mấy cái website được không. lên yoyoguy.com mà tham khảo. mua cái speedmaker cỡ $14 là chơi được rồi. hyperwarp thì chơi dễ hơn tí, $18. brain thì dưới $10. còn cái tớ thích nhất là speeder, $40

12. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

Ko vẽ nữa mà chuyển sang chơi YoYo à anima ? :))
    Cũng đang định kiếm 1 cái chơi thử :D

13. Hieukop

Brain là cái gì vậy anh? Shop toys gần nhà bán mỗi Yomega thôi, mà đắt bỏ bà, 1 cái yoyo hơn chục đô cứ quy ra tiền Việt kiểu 200 nghìn 1 cái cũng xót lắm!
    Thế yomega không có loại nào "sleep" à (đấy cứ nhớ từ gì mà sờ sờ hóa ra không phải sờ-tây mà là sờ-líp) em thấy có mấy cái nhìn trong thấy bánh răng bánh riếc không biết có phải cái "clutch" không?
    Với cả loại yoyo cánh bướm nó khác gì yoyo... cánh không bướm? Loại cánh bướm toàn cái rẻ rề 3 đô 4 đô.
    Giống mình quá :D. Giờ đang có rubik's cube fan club ở trường chúng nó nô nức nhờ dạy ngại quá :">

14. anima99998

anima99998 Mega Man

Yomega cái nào cũng sleep cả mà.
    Clutch là hệ thống tự động để dừng bánh răng, còn bánh răng là để quay.

@Hieukop: ở VN hay US vậy?

15. sevenup

sevenup Dragon Quest

Bác hieukop đang sống ở đâu vậy? USA à?
    @berong1991: diamond thì chưa thấy nó bán, nhưng mà trên đó bán mắc chết, tiền nó mướn mặt bằng trong đó nên nó tăng giá lên quá trời.

16. Hieukop

Ở U.S. mới được 8 tháng, hè về Việt Nam xin visa đại học rồi lại quay lại thôi.
    Em có 1 yomega fireball màu đen mà có ngủ nghê gì đâu?

17. anima99998

anima99998 Mega Man

tại bạn để giây chưa đúng, hoặc là tại bạn chưa bôi nhớt vô bánh xe

18. sevenup

sevenup Dragon Quest

Này bác anima, bác cho em xin cái web nào học trick được được một chú nha, mấy thằng bạn em toàn đan hình thôi chứ chẳng cho yoyo bay nhảy chút nào cả. Em thấy ngoài tiệm đồ chơi có bán cục yoyo có 20k 1 cục à :o quăng xuống nó có quay một lát rồi mình giật dây thì nó quay lên, hàng cùi bắp chắc

19. Linh_AcQuy

Linh_AcQuy The Warrior of Light

chẹp.nếu ở HN thì ra mê cung đồ chơi phố huế mà mua.hàng xịn.đắt nhất là 160k.tui đang dùng đây!;))
    dắt chó đi dạo.
    vòng quanh trái đất.
    giấc mơ ảo ảnh.
    khỉ leo dây.
    anima có thể dạy mình vài trò khác được không?
    yoyo mình dùng là yoyo có lõi là vòng bi.

20. Linh_AcQuy

Linh_AcQuy The Warrior of Light

sao cái sấm sét mình làm hem được nhỉ?tư thế như thế nào đây?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.