1.0.7 blog: PvP: FFA, buff Wiz và Monk, rèn đồ vàng, ngọc mới, public MP,...

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi reltih, 12/1/13.

1. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator Lão Làng GVN

Act 2 chọn quest cuối, nhớ cái con nhỏ lùn lùn đứng kế bên way point bán cái chuông để craft pony không? Nó bán sách chế tạo chest đó

2. reltih

reltih Donkey Kong

Blue đã xác nhận là Thứ 3 này (khuya mùng 3 Tết) sẽ có 1.0.7 chính thức:

http://us.battle.net/d3/en/forum/topic/7894649613

Mấy ngày nay tui ít lên forums, nếu các bạn đã biết rồi thì thứ lỗi post trùng.

3. KeNgoaiDao

KeNgoaiDao Mr & Ms Pac-Man

brim lại đang tăng giá :5cool_big_smile:

4. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Hé hé tối nay có patch 1.07 cho anh em cày năm mới nhé.

http://us.battle.net/d3/en/forum/topic/7894649613#1

Edit 1: Set bonus ko đổi nha mấy bồ

http://us.battle.net/d3/en/forum/topic/7894149627#4

Chỉnh sửa cuối: 12/2/13
  5. yenmai1987

yenmai1987 Legend of Zelda

Bố khỉ.......tối qua brim 26k lưỡng lự không mua, sang nay thấy blue nó xác định nhẩy vào thì thấy nó giá đã 35k..hộc tộc dồn gold để mua thì sau 10' cháu nó đã 45k....điên cả tiết..:d
    Và sau 30' nó lại xuống 38k....Đúng là chứng khoán Brim chả biết đâu 1 lần....Lần trước thọt 1 lần rồi..lần này do dự ghê..chỉ cần 1 quyết định đúng đắn là sau 2-3 hôm có luôn tiền tết nhòe....

6. xNATOx

xNATOx C O N T R A

Oh gôd, sẵn cho hỏi chế item mới chính xác gồm những món nào vậy các bác, đọc sao thấy lúc này lúc khác :6cool_beat_shot:

7. yenmai1987

Tối nay mà không update tôi xé xác bạn đấy....thấy chúng nó bảo tin đó chỉ là troy...theo như lịch thì bây giờ phải update rồi mà chả thấy thông báo gì hết.....giá nguyên liệu lúc sáng trên trời giờ lại giảm mạn rồi...chưa gì đã thấy lỗ 1 tỷ....khấn lạy nó update không thì vỡ mồm mất...

8. DQTSF

Bình tĩnh, sao bác ko lên site chủ mà cập nhật. Bảo trì 8 tiếng lúc 3h sáng PST thì khoảng 6h đêm Vietnam. Em chỉ cập nhật thông tin thôi còn bác mua bán lổ sao lại xé xác em, bác lời có chia em xu nào ko? :D

http://us.battle.net/d3/en/forum/topic/7903910319

9. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

6h là bảo trì roài...còn mấy phút nữa thoai ^^

10. *Kirin*

*Kirin* Youtube Master Race

^
    bảo trì rồi`, update đi chán lắm rồi =.=" xong đợt update này` chắc nữa năm sau update cái nữa quá >"<

bác mua nhiêu viên thế O_o mình mua 2k viên lúc 35k =.="

11. yenmai1987

Mình mua cũng 35k 1 viên vào sáng nay mua tầm 2 tỷ 5...........được 7-8k viên thì phải.........
    Ngoài ra chơi 3m sách vở giá 1k5....mất tầm 4 tỷ 5.....2 tỷ cái lọ tím giá 1k...500m giọt nước vàng.........
    Nhất xanh cỏ nhì đỏ ngực....Vụ brim trước mất 700m hơi cay nên lần này phải gỡ gấp đôi........Cái brim cũng khấn nó lên thôi nhưng mình vẫn tự tin vào sách vở sẽ lên 2k5-3k 1 quyển...lí do là craff bất cứ cái gì cũng cần đến nó trong 4 món craff và QUAN TRỌNG nhất là CHế GEM...để chế đến viên cuối mất 58 cuốn sách.....Gem xanh và đỏ tăng chóng mặt nhưng không ai nghĩ sách vở để chế cái đó ngốn cực nhiều..tất nhiên nó phải mất 3-7 ngày mới bắt đầu thiếu hụt trầm trọng...dân tình đổ xô PVP, mua gem điên cuồng trong khi chả ma nào farm thì lấy đâu sách vở cơ chứ..
    Và cuối cùng là lí thuyết tính toán thì nó thế thực tế phải 2-3 hôm nữa mới biết...Nên đây cười hay mếu còn chưa biết được..giờ chỉ còn ngồi mà khấn thôi..:d

12. DQTSF

Bộ bác nghĩ một mình bác tính chắc, em là em mua từ thuở nào rồi. Có điều ko nhiều như bác thôi. Em còn test PTR nên biết hàng nào hot mà ôm trước vài cái. Trước hàng blackthorn ko ai ngó giờ rất hot. Quần mua 9-10m bán 40-50m. Giầy là cái bèo nhất thì nay đang lên do có 6-7% reduce elite. Trước ôm có vài trăm tới vài m một cái sáng nay lên search đã thấy lên 10-100m. Lý do hàng blackthorn lên là nếu mặc 4 pieces thì thêm 7% elite nữa. Em đã làm 1 set cho pvp.

13. reltih

reltih Donkey Kong

Đây là tin từ Blizzard (Blue) mà bạn còn ko tin thì bó tay. Buôn bán lời ăn thì lỗ chịu chứ sao bạn lại trách người khác? Vả lại bạn làm ăn lớn thì cần nhanh nhạy hơn, phải thường check Blizzard forums để có tin tức sớm nhất.

14. acm_no1

acm_no1

bác này ko bao h đọc diablofans hay trang chủ Blizz hả :-/

cái tin này có được gần 1 tuần rồi đấy

chắc chắn sau hnay là 1.07

15. Chíp còi

Chíp còi Donkey Kong

:8cool_amazed: tạch rồi, mải chơi tết không để ý, còn ôm ít hàng patch mới chế được

16. ptanhkhoa

ptanhkhoa GVN D3 CHAMPION

Có Client để down rồi đấy bà con à :D

17. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Mình cũng đang down rồi, ko biết khi nào mới chơi được nhỉ :))

18. ptanhkhoa

ptanhkhoa GVN D3 CHAMPION

1 P.M PST, chắc khoảng 4 giờ sáng VN :D

19. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Theo lịch thì là vậy nhưng thỉnh thoảng vẫn có thể chơi được sớm hơn mà =))

20. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

Kì lạ, mình thấy sao bác thích ôm hàng kiếm lời mà lại cứ phải mua hàng vào ngay trước lúc ra patch nhỉ? Lúc đấy giá cả rất ảo và dễ bị thao túng nhất. Hơn nữa bác hình như còn ko phải là một trong những người biết thông tin sớm nhất nữa. Nếu bác tin tưởng dự đoán giá brim lên lúc ra patch thế kia thì sao ko mua từ vài ngày trước hoặc tuần trước đi.

- - - Updated - - -

Mong patch ra để farm DE craft đồ quá :x. Trước tiên mình sẽ craft amulet, rồi shoulder. Sau đó quan sát xem thiên hạ craft ra được gloves và chest có ngon hơn IK set (gồm bonus) ko, nếu ngon thì replace tuốt luôn :x