1.0.7 blog: PvP: FFA, buff Wiz và Monk, rèn đồ vàng, ngọc mới, public MP,...

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi reltih, 12/1/13.

1. Nguyễn Văn Sự

Nguyễn Văn Sự Legend of Zelda

Ủa có sét mới hả bác thông tin ở đâu vậy

2. zorro_a0

zorro_a0 Mr & Ms Pac-Man

^ cái này có nghĩa là sẽ có thêm nhiều plan để rèn đồ rare đi cùng account bác ạ. Cụ thể là glove, pants, bracer có một số và 1 plan cho chest amor với 1 plan cho amulet. Nâng cấp sẽ là cái main stats to hơn hiện tại

3. newkings

newkings Mr & Ms Pac-Man

thế cái Bash và Frenzy của Barb vứt cho chó nó nhá à ?
    Cái đấy có cần fury để đánh đâu ? nó kiếm fury đấy, ăn 1 quả Bash với 300k DPS mà dính Crit xem sao ?
    Dự là Frenzy với Skill Vanguard và Simte sẽ rất bá trong PvP, 1 là bạn sẽ chạy nhanh để đuổi đối phương.
    hai là gây Stune. hớ hớ

Chỉnh sửa cuối: 14/1/13
  4. vantoanfc

vantoanfc Mr & Ms Pac-Man

làm j mà sồn sồn lên thế bạn:9cool_haha: chắc chỉ mình bạn biết là primary skills là ko tốn fury nhỉ? vấn đề mà bạn trên kia hỏi là khi pvp thì player kia đâu có ngu mà đứng chịu đòn cho bạn đánh, thử tưởng tượng khi vào trận nó vứt mỗi người ở một góc, bạn đánh với 1 thằng dh chẳng hạn, thì từ lúc 2 người nhìn thấy nhau đến lúc bạn đến gần được nó thì dính bn dmg roài?nếu có sống đc đến lúc chạm vào người nó thì kiểu gì bạn cũng bị dính caltrops nên bị slow trong 6s còn nó lại dùng smoke screen thì bạn chém vào đâu?
    //nếu bạn nào định đánh wp throw thì mình nghĩ là nên chọn warcry để có fury, roài cố gắng ném trúng nó để hồi fury, hoặc dùng ancient spear để lấy fury. Nhưng cũng chưa biết thế nào cả, vì kiểu gì đối thủ cũng di chuyển liên tục nên chắc khó mà ném trúng, giá mà nó tự tìm mục tiêu như dh thì hay:9cool_haha:

5. newkings

newkings Mr & Ms Pac-Man

Mặc đủ Set IK, và không thể thiếu Warcry để full fury vào PvP. Sprint chắc được 5 cái đấy.
    Nói chung là không nên tưởng tượng. Thực tế sẽ khác rất xa. Cứ oánh nhau thì biết thôi.
    Ps thêm : Khi bị dính đòn Barb cũng lên fury nhé !
    Tớ vào tớ sẽ gồng WTOB trước. Chạy và đuổi trong 15s, với các hiệu ứng Stun, hay Slow của Primary thì sao ?
    Và còn nữa :tớ không nghĩ WT là số 1 - Barb còn Leap, và Furiuos Charge. hoàn toàn không tốn fury !
    Bạn nghĩ sẽ chạy nhanh hơn được Barb ?

6. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

Tính toán của bạn quá đơn giản. Theo mình nghĩ bạn nên chơi thử các class khác để biết họ có đủ skill để chạy trốn bạn trong vòng 15s cho bạn xịt WOTB ko nhé ;), các class khác toàn là hàng kiter mà bạn nghĩ chạm được vào người họ dễ lắm ấy, cho dù có chém được 1,2 phát cũng chả giữ nổi WOTB đâu.

Mình ko nói là ko có cách giữ được WOTB, có điều sẽ ko đơn giản như bạn nghĩ là hóa WOTB rồi cầm primary mà đuổi đâu.

Mà sao bạn chỉ nghĩ đến cảnh đuổi đánh các class khác, ko tính đến chuyện gặp HoTA barb ko chơi Fury generator thì thế nào à? Đứng đập nó được 3 nhát thì chắc nó hóa WOTB, bật full buff (chắc chắn là nhiều buff hơn bạn rồi vì nó ko chơi fury generator mà) rồi đập lại cho bạn tung xác :).

7. newkings

newkings Mr & Ms Pac-Man

Tớ chỉ tính đơn giản vậy thôi, Còn tùy khi tham chiến ra sao. Và phải thua trước mới rút KN được.
    Tớ chỉ chơi Barb, và không tính đánh thêm Char nào. WZ hay Monk hay DH và WD họ cũng cần : Acarne Power, Spirit,Harte/Discipline hay Mana chứ ?
    Tham khảo chiêu thức và các rune là đủ. Chơi thêm 1 vài Char nữa rất mất TG và mệt !

Ps: Như ở trên tớ không nói và phân tích sâu và skill rune nào tớ dùng khi bật WTOB. Tớ chơi Barb nên tớ hiểu...không cần phải phân tích và chém nhiều như thế !
    Tớ cũng không nói là tớ chơi fury Generate. Vì có bạn hỏi làm thế nào để có Fury trong PvP thôi nhá !

8. acm_no1

acm_no1

đang tưởng tượng cảnh 2 con Barb 100k hp 5k lr với 2k dps đánh nhau :-s

9. newkings

newkings Mr & Ms Pac-Man

Chắc PvP phải có Time Left và tính cả số lần dính đòn chứ.
    Nếu không chơi kiểu gồng dồn Damage và Knock ao ngay đối thủ. Đành phải chọn phương pháp cò cưa thôi !

10. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

Ủa? Mình chém cái gì nhỉ? Mình thấy bạn rất tự tin với tính toán đơn giản của bạn (bật WOTB rồi đuổi đánh các char khác bằng primary skills khiến họ chạy ko nổi) thì mình đưa ra những trường hợp phức tạp hơn để bạn suy nghĩ thôi.
    Bạn ko muốn tìm hiểu xem các char khác năng lực đến đâu thì cũng được thôi, có điều nó khiến cho những tính toán của bạn càng trở nên thiếu chính xác. Giống như chơi Dota thôi, ko biết hero địch có skills gì thì coi như đã chấp nó 2 tay 1 chân rồi :)

11. dungle30

dungle30 Donkey Kong

Nếu là 8 con barb như thế đánh với nhau thì sao @@

12. pig_love

pig_love Mr & Ms Pac-Man

cãi nhau làm gì cho mệt!.chờ mấy ngày nữa có pack mới choảng nhau biết ngay

13. tuòng97

tuòng97 Donkey Kong

theo tui thì cần gì as ?
    được cả 3 càng tốt ko thì cứ max cc với cd và dame trắng =)) ko trúng thì thôi trúng thì 1 phát đi luôn

cặp vũ khí 350% cd + 100 CD ring + 100 cd amy + 50 cd glove + 50 cd WH = 650% CD
    đánh nó 1 phát 100k - RA armor các kiểu còn chừng 10k là đủ dẹo

14. ddemon

ddemon Youtube Master Race

The items will also require an account-bound crafting reagent called Demonic Essence

15. xparisx

xparisx C O N T R A

Cái Demonic Essence có bound luôn ko nhỉ :))

16. babykotex

babykotex T.E.T.Я.I.S

lại chả, nhanh hơn nhiều ấy chứ ( mình là dh ) =))

17. LULA_KNIGH

LULA_KNIGH Legend of Zelda Lão Làng GVN

Có bác nào chơi thi thoảng các phím skill 1-6 tự dưng không dùng đc trong khi cac phím số T, I,... vẫn dùng bt không???
    Khó chiu cái lỗi ấy kinh:6cool_beat_shot:

18. reltih

reltih Donkey Kong

Hiện giờ là vậy nhưng không có gì là chắc chắn. Hy vọng sẽ có thay đổi sau PTR.

Các loại resource đó đều tự tăng mà không cần bất kỳ skill nào, mới vô là đầy sẵn 1 bình rồi.

19. Kit Cognac

Kit Cognac Donkey Kong

chơi monk ít khi chạy..toàn dịch chuyển là chính =))

20. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Mình ko bị vì ... quen chơi ASDF rồi nên ko dùng các phím số =))

- - - Updated - - -

Chuẩn, PvP chắc sẽ dùng Dashing Strike nhiều nên có lẽ >50% dịch chuyển là tele :))