[1.05] - "Uber" Bosses & Monster Power A-Z, Items show off

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Rif, 20/9/12.

1. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

Theo mình đọc hiểu thì bọn Blizz ko hề đề cập là thay đổi kia chỉ áp dụng trong PTR :)

"Please note that this isn't the final version of the 1.0.5 notes and that some changes may not be documented or described in full detail."
    Dịch là "Đây ko phải là phiên bản notes cuối cùng của 1.0.5 và một số thay đổi có thể ko được ghi ra và miêu tả cụ thể."

Mình ko thấy họ nói là "cái gì có trong PTR ko chắc có trong 1.0.5".

Chỉnh sửa cuối: 28/9/12
  2. Rif

Rif C O N T R A

Đúng là họ ko ghi như vậy, nhưng ngay tiêu đề cũng đã nói rằng đấy là notes cho cái PTR, chứ ko phải notes chính thức cho 1.05. Và theo logic thì LG drop rate double cho cái PTR là hợp lý nhằm phục vụ cho mục đích test. Nhưng hoàn toàn vô lý nếu cái LG drop rate double được áp dụng cho phiên bản chính thức, Bliz chắc chắn nó hiểu được cái này => nó khẳng định đấy ko phải là notes cuối cùng & sẽ còn thay đổi khá nhiều đến khi ra bản chính thức là vì thế => mọi thứ hoàn toàn có thể thay đổi :))

3. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman

Bản thân cái tên PTR patch note 1.05 đã nghĩa là patch dành cho PTR rồi =,=

4. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

MÌnh hỏi thật các bác chứ ... Test legend là test cái gì ??? Tại sao lại cần test Legend đấy ??? :5cool_ops:

5. bachlinhlung

bachlinhlung Mr & Ms Pac-Man

6. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Đọc hiểu sai. Chú ý đây là patch note của PTR. Còn patch note thì nhiều lúc ko ghi rõ hết chi tiết do sửa lung tung, chỉ đến bản final mới đầy đủ.

7. anhtu1910

anhtu1910 T.E.T.Я.I.S

Cho dù nó có double thì ai kiểm chứng, kiểu nào cũng có vài ông than khóc là ko lụm đc gì.
    Legend chứ có phải iLvl 63 đâu mà nhận thấy sự khác biệt rõ rệt giống như farm A3 và A2. Có thể theo dõi AH nhưng số lượng item trên AH còn phụ thuộc vào sức mua của người chơi nữa chứ có phải drop ko đâu :8cool_tire:

8. spirit269

spirit269 Mario & Luigi

Tóm lại 1.05 ngoài khơi gợi ham muốn chinh phục như bao game khác ra thì cũng ko có j`moi mẻ lắm. Boss vẫn boss cũ, cứ tưởng đc. map j` mới. Không biết bao h mới up PvP đây... =((

9. Rif

Rif C O N T R A

- Dự là đến khi bác cảm thấy chán nản & nghỉ game thì nó bắt đầu ra PvP >:)

- Tại bác ko để ý 1 điều thú vị là, từ trước đến giờ ae đánh boss đều chỉ tập trung thịt 1 con, nhưng bây giờ đánh boss là đánh theo từng cặp, đánh loạn xà ngầu, hỗn chiến chứ ko còn là tập trung cho 1 con nữa, bác ko thấy điều này khá thú vị sao :))

10. viethalsing

viethalsing Mayor of SimCity

Cặp con Rule + S,Breaker hơi bị thốn nhỉ? Một con stun 1 con reflec dame ...zzz

11. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

Ừm, mình cũng hi vọng điều các bác nghĩ là đúng :6cool_smile:

12. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Tức là vẫn ko tin là mình hiểu sai, tin rằng ai cũng đoán như mình.

13. acm_no1

acm_no1

ai chơi wow rồi khắc biết PTR với bản live ko phải giống nhau

đến khi on live nó sửa 1 đống bọn chơi PTR rồi vẫn thấy mới toanh thôi =)

nôm na là bác hiểu sai rồi

14. llurther

llurther Youtube Master Race

Test cái sound effect với visual effect khi rơi đồ legend chẳng hạn :D. thêm cái cột sáng ở chỗ rơi legend đó :D

15. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman

Cái này có lẽ đúng đấy, cho drop nhiều hơn để tester được thử tính năng báo đồ legend có gì còn fix lại cho phù hợp :))

16. Rif

Rif C O N T R A

Mình nghĩ ngoai mấy cái đó ra, nó có thể còn muốn kiểm tra xem đồ legend roll ra stat như thế nào, có sai sót gì hay ko, vì nó phải dảm bảo đồ LG 62 roll ra vẫn phải như cũ chứ ko phải như 62 rare. Nên để drop ra nhiều LG check cho dễ ^^

17. Character1740

Character1740 T.E.T.Я.I.S

thằng này xoay ko chóng mặt sao thấy clip 25" mà phải xoay + tập trung cao.

18. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

-Mới vô ngắm nghía thử cái PTR, bonus từ MP cũng có lý quá chứ, set thử MP10 screen lại MF GF EXP bonus cho bạn nào chưa vô coi nè :D
    Edit: Mới thử MP5, giết elite hơi lâu... cho tuột xuống MP3, nhanh hơn kha khá, mob mấy con thường ở MP3 hp tăng ko nhiều, nhưng mấy con to to có vẻ trâu hơn nhiều :)) , elite mà có reflect + 2,3 element thì reflect đau đít hơn bình thường khá nhiều dù chỉ mới MP3 O_O , nãy berserk lên phi búa và thấy hp kéo cái vèo lăn ra chết X_X , mp3 có vẻ ổn với mình, dc bonus 30% exp với 75% mf cũng dc, lên cao hơn đi chậm hơn. Giờ thử đi kiếm mấy con giữ key xem sao +_+ , thử đi hell coi nó có rớt ko =p~ , only inferno chắc act 4 phải cầu cứu cao nhân trong gvn quá :(

Các file đính kèm:

19. Rif

Rif C O N T R A

Hell ko có rớt key đâu bác ơi, PTR mình cũng vào thử rồi nhưng toàn gặp boss ping >1k thật sự ko thể làm gì được, mình cũng hứng thú lập pt farm key lắm =,=, nếu ping ngon thi sẽ rủ bác làm cái pt 2 ae đi farm key từ A-Z rồi mần thị uber boss luôn ;))

20. le_huy_121

le_huy_121 Mr & Ms Pac-Man

khiếp quá cái thằng barba trong clip nó imbar quá :))