1 Số Kinh Nghiệm Đi Phần Extra trong Re3

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi FcBiohazard, 18/12/05.

1. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

Nói vậy chắc là khúc gần về phòng save đầu tiên rồi.Chỉ khi đó mới có 2 em Nemesis thôi.
    1 em tay không và 1 em cầm khẩu Rocket.
    Để tôi đi lại thêm có khẩu hangun nào bắn 1 viên nát gáo bọn Zombia không?

2. Dasgvinh

Dasgvinh Donkey Kong

có khẩu Eagle của Carlos .
    thỉnh thoảng bắn được 1 phát như magnum

3. queen_ala

queen_ala Mr & Ms Pac-Man

Khẩu đó phải gọi là ngang bằng Magnum đó (nếu đem ra bắn zom, còn về boss thì ko dám so sánh). Tuy nó bắn zom không mạnh như Magnum nhưng bù lại tốc độ bắn của nó thì kinh khủng, có lẽ ... không 1 khẩu lục nào bắn từng viên 1 mà nhanh bằng nó (khẩu handgun chế của Leon trong RE 2 bắn cũng bình thường chỉ khác là bắn 2 viên 1 lúc nên cũng coi là chậm).

4. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Chỗ gặp 2 con NE cầm khẩu rocket chính là chỗ dùng tay quay bạc để mở kho vũ khí bí mật đó. Mà tui đi đến lúc đó chết hoài, hiccc. Ko qua nổi khúc đó, bị chúng kẹp lại rồi ngủm luôn

5. doccokiemmt

doccokiemmt Youtube Master Race

mình chỉ hướng dẫn chơi phần mikall thôi, vì phần này mình chơi đến nỗi nhắm mắt cũng biết zom đang ở đâu
    đầu tiên, coi bản đồ, bước xuống xe lửa ko quá 2 s, xuống xe, gương cây shotgun lên sang phải chút , bắn chết 3 ẻm được 14 s, leo qua thùng bỏ chạy, và cửa, nếu ông mập và thằng ẻm kế , qua cua quẹo, nếu cần bắn chết hai ẻm zom đang đi ( vì né không được, mình thằng để nó cắn một cái, coi chừng em zom giả chết đó nghe, chỉ bắn thêm một viên thôi, tổng cộng nảy giờ mình bắn 2 viên) qua cửa, chạy qua lũ quạ, cầm magnum xít qua trái tí, bắn nát đầu thằng cảnh sát, chạy tới chút cho thấy thùng xăng, chờ 6 tới 7 s, ( vì có lúc 1 em đi ra chậm lắm) bắn, được 72 s, đi đến trạm xăng, ném 3 con chó, vào trong trạm xăng, bắn đứa bên phải, chạy tới chổ lấy thùng xăng, bắn thằng zom đang bò, vào trong, ngắm cho thật kỹ, phơ bể gáo 3 em, ( tổng công 5 viên shotgun và 1 magnum) cứu thằng cha đang ngồi và lưỡm 14 shotgunshell, đi ra ngồi cityhall chạy tới giữa đường, ngắm sang phải hai nhấp, bắn 2 phát , 64s , vào paperoffice, trước khi av2o equit cây magnum vì trong có hai con hunter, vừa vào là ngắm bắn một con, lên cầu thang, đi chậm chậm thôi để con hunter kia đi xuống, phơ nó, equit cây shhot gun, vào cửa trên lầu, chạy thẳng tới, phơ ẻm zom đang đến, chạy vào trong coi chừng bị hãm, bắn hai viên, bắn sao được 14s là hay mà không bị cắn, cứu con nhỏ lượm 14 shotgunshell, tiếp tục con đường vào cửa sau rétaurant, trước khi vào thì phải né 3 con chó và equit cây magnum, vừa vào cửa phơ liền, một con hun ter , chờ 1-2s cho nó hết giựt giựt, chạy qua chui xuống dưới liền, nếu không bạn sẽ không còn đầu để suy nghĩ đâu( nếu bạn không còn cho con H đầu giựt xong mà chạy qua liền là khi bạn vừa quẹo cua thì phụt) chui xuống hầm cầm cây shotgun bắn thằng bên trái, xong chạy tới trước bắn, có 4 ẻm đang tới, bắn sao mà được 28s là hay( giống mình nè), cứu brad, lượm 12magnumshell, leo lên equit cây magnum, vừa leo lên chạy ra khúc cua quẹo bắn chết một con hunter , chạy tiếp đừng đứng lại, ra cửa , cầm shotgun nả 4 em zom ( bắn ngay thùng xăng càng tốt) chạy tới đường hẻm đứng giữa hẻm nả 1 phát 24s, chạy vào cửa chổ gặp licker, có thằng ne đang tới, né được nó thì tốt kho thì chịu đấm ăn xôi, chạy lên cầu thang, xuống thang máy, bỏ qua 3 con nhện ( coi chừng bị nhiễm độc nhe) vào cửa cầm magnum nã 2 con licker ( không bắn cũng được nhưng bạn sẽ bị con thứ hai cắn khi né qua con thứ nhất) vào cửa cầm shotgun, ngay cái cửa mình lấy súng laucher hoặc magnum bắn 1 phát tiễn 3 em, chạy tới cửa lấy cầu chì, tiễn 3 em tiếp, đi lại cái cửa còn lại, bắn nát gáo 3 em , xong cứu thằng da đen, nó cho mình máu đó ,bình F air, đi lại chổ thang máy , đi xuống cầu thang thằng NE đang đi lên, cho nó đấm một cái( cái này phải cho nó đấm thôi né không được) ra cửa cầm magnum, gặp con hunter nã liền nếu không sẽ hối hận cả đời đấy, nếu hai con còn lại, vào phòng save parking , một bầy zom đang nằm đi sang phải , chậm thôi, sang trái , phải trái, ra cửa , bỏ qua con zom đang đứng, cầm shotgun nã vào thùng xăng 28s, ra cửa , equit cây rocket, vì gặp NE cấp hai, nó đứng ở đầu xe buýt đợi nó nhảy xuống, bắn hai phát, 120s, vào cửa cầm magnum, phơ bể gáo con zom, đợi NE giải quết 1 thằng giùm mình , cầm rocket giết nó 60s, vô cửa đi bình thường, nhớ né mấy con licker nhe, lại chổ mình gắp vòi phun nước vào, đứng đó đợi 5-7 s, phơ thùng xăng, 24s, đi thẳng luôn, vào chổ mình lấy bình nhớt, con chừng mấy con dòi, bắn hai hunter, vào cửa cầm shotgun giết 1 ẻm canh cửa, vào trong bắn bể gáo 3 đứa cứu vào trong equit cây nagmun, bắn liền khi vào cửa, , chạy tới chổ quẹo , bắn hai con còn lại, cứu nicola, nó cho mình bình máu nữa.
    bữa này tới đây thôi, nếu tôi có thể mình sẽ post tiếp cho

6. queen_ala

queen_ala Mr & Ms Pac-Man

Ặc ! Nhác quá bạn ơi ! Làm hướng dẫn mà ngắt quãng thì ai hiểu được ! Bạn cố gắng rút kinh nghiệm lần sau làm hướng dẫn thì bạn nên làm trước hoặc kiên nhẫn đánh 1 lần cho xong lun 1 bản đi kẻo ngắt quãng nửa chừng làm anh iem ... khó hiểu.

7. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Khoan, cho mình hỏi tí. Đoạn đầu tiên từ xe lửa bước xuống, leo qua thùng thì hình như là có tới 3 em zom lận đó. Nếu bạn nói chạy qua cửa thì chắc chắn sẽ bị phập đó
    Có ai qua được khúc gặp 2 con NE cầm khẩu rocket chỗ kho đạn bí mật chưa vậy. Mình đi tới khúc đó thì bị die ko à. Chán qué à, ai có kế sách nào hay giúp mình nha, thanks.

8. PhongVanIII

Tôi né được né bạn :D
    Không chỉ 1 lần mà đến 2 lần lận.
    Thay vì đợi nó nhảy xuống mình chạy luôn không được àh ???
    Dù là bắn nó có 120S nhưng chạy luôn cũng tốt vậy :D

9. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Sao ko có ai trả lời câu hỏi của mình vậy nè :cry: . Mấy bác chỉ giúp tui cách qua được chỗ đó đi mà

10. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

ôi dào //ghặp cái đoạn ấy thì lo mà chạy thôi chứ long ..đứng lại thì đạn đâu mà bắn ..tui thử có lần dành đạn cối lại để bắn hai tên này mà ko sao xỏ được ..bắn tên này thì tên kia tấn công mình ..chán quá ,,bỏ về save room luôn .

11. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Nếu tui chạy được thì đâu cần phải nói lên đây làm chi thanh. Ác ở chỗ là có 1 con Ne đứng ngay chỗ cầu thang đi tới quán bar nơi gặp Brad, còn con kia lại đứng ngay cánh cửa dẫn tới phòng save đầu tiên. Tui định chạy qua luôn thì bị nó chơi 1 phát rocket xiểng niểng, chưa kịp gì thì 2 con chạy lại quốc tui túi bụi, quíu quá chẳng biết làm gì luôn. Thanh thử nghĩ xem, nếu 2 con NE xáp lá cà mình, 1 con đứng trước 1 con đằng sau cùng phập thì còn đâu mà hi vọng thoát khỏi chúng chứ.

12. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

thì đoạn ấy bạn rẽ trái mà đi ,ai biểu đi ở nơi cửa hậu của quán rượu làm gì cho mệt .chạy sang phía bên trái ấy ,rồi vào quán cứu con tin cũng ko muộn mà :|

13. quangkhung_012

quangkhung_012 Space Marine Doomguy GameOver

Đi cái phần này tui thấy thằng nào đi cũng dễ mà tui về nước cả 3 thằng rùi với lại được tiền cũng khá cao ko biết mấy bạn thì sao??Nhưng đi thằng MK quá đã về nhanh hơn những thằgng khác đúng ko?/

14. PhongVanIII

Thì quá đúng rồi :D
    Đi thằng Mikhail đa số là né và chạy thì lấy gì mà về chậm chứ =))
    Nếu thừ đi thằng này mà bắn và giết đi thì sao nhỉ....Ai làm được ??

15. Dragon_Treasure

Dragon_Treasure Mario & Luigi

Lâu lâu mới có anh "nổ' nghe đã quá xá :D bác nói con nào cũng dễ thì thử chụp tấm hình đưa lên cho mọi người coi, xem cái bản result của bcá kết quả như thế nào để tui còn biết đường mà học hỏi và cố chứ ;-" lúc trước có thằng còn bảo kill NE bằng dao ấy :-" không biết nó đến gần bằng cách nào...

16. PhongVanIII

Hi!!!
    Giết Ne bằng dao thì có tôi thử rồi,nhưng 3 in 1 mới xong.
    Kể từ đó không dám giết pác Nemesis nữa :D .
    Ám ảnh.

17. Dragon_Treasure

Dragon_Treasure Mario & Luigi

Tôi thì chỉ giết được nó bằng khẩu Eagle :-" khiếp, tốn hơn 120 viên đạn một vài cây máu với hơn 15 phút >< chạy như điên

18. PhongVanIII

Tôi thì giết được 3 lần phụ và 1 lần chính.
    Mỗi lần tốn 5,6 bính Air Fir .
    Vì những lúc rãnh rỗi nghe lởi mấy pác giết thử thôi,chứ đó giờ tôi giết nó bẳng Súng không àh.
    2 Chị em gái :D .

19. Awasaki

Awasaki Donkey Kong

Ông ko tin lời tui nói hả, nếu ko tin thì cho ông đi kiểm chứng lại đó xem lời tui nói có đúng ko X( . Tui hỏi đùa 1 câu mọi người xem đừng giận nha : Có ai thử giết NE mà ko xài súng, dao, chỉ cần dùng tay ko. Cái này tui hỏi đùa thôi nha, mọi người ko cần trả lời cũng được :D

20. FcBiohazard

FcBiohazard Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn anh phong vân 3 nè . (nhẽ ra cám ơn bên mục Gửi Mod Aluco nhưng thôi em hỏi luôn 1 số câu luôn ) .
    +Thế có ai đi Mikhail cứu dc hết người chưa , cả thẩy 6 hay7 con tin thì phải , em chỉ cứu dc có 2 người về dc nhà cũng gần hết đạn . Mỗi lần về thừa tới hơn 5 phút . Thành tích của em khi về nhà cao nhất là : thừa 6 phút 5 giây (cao nhất đó) :p . Hạng C và 1100 Đô la (cũng muốn cứu thêm ông da đen trên nhà máy lắm nhưng hết đạn ).
    Vậy có ai về hạng B chưa , em nghĩ hạng B là khá cao đó
    Lúc nãy post hướng dẫn phần Extra nhưng mạng lỗi giờ nản quá để mai em post lại .