1 tệ nạn mới trong war viet nam

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi dante[pro-vn], 5/11/07.

1. jumper

jumper Baldur's Gate Lão Làng GVN

spec lên rad rồi thì đi săn chứ farm gì nữa T.T
    mỗi lần có ulti thì cũng có em chết trong rừng

2. kekelat

kekelat Youtube Master Race

Tui farm spec 25' Sared, Tread, 4 cai null agity :D

3. hayquahaha

hayquahaha Guest

hôm trước chơi gặp thằng noob, mình ngồi chỉ nó đánh spec
    để ổng farm lên radiance rồi, thằng này bắt đầu ti teo đi bắt tướng, thấy naix còn nửa bình xông ra đập, cuối cùng bị nó đập lại như chó
    naix lên dc heart với sacred xừ nó rồi

4. L2Testaros

L2Testaros C O N T R A

noob mà...hoặc là cực kỳ nhát chết,hoặc chẳng biết mình biết ta,xông ra làm sinbad

5. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

night lên BOT rồi chờ đêm xuống xông vào nhà địch mà tổ lái...có lần chơi night mà mình rang lạc trong nhà chúng nó cả team bất lực rượt đuổi mà quên def =))

6. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Night mà tổ vỉa được trước cả team thì team đó là team gà, chỉ cần có 1-2 con stun hoặc Rasha thì Night sẽ được lên bàn thờ ngồi sớm, con Night càng đánh càng thấy vô dụng, chỉ bắt được bọn yếu sinh lý y hệt con Bloodseeker chứ đụng hàng khủng chỉ có chạy, def nhà cũng yếu do skill không thật sự nổi trội mà lại đúng vào ban ngày thì gg

7. L2Testaros

L2Testaros C O N T R A

hay nhất là đang đánh nhau tự nhiên trời sáng...anh banana của chúng ta vội vàng mặc quần áo rồi chạy như tên lửa về nhà đánh răng rửa mặt =))

8. waterangel91

waterangel91 Mr & Ms Pac-Man

dạo này dota trên gg chán quá
    rất hay gặp tụi chơi bẩn nhảy vào đánh chòi cuối khi ko có creep.Kêu nó chơi bẩn thì nó vênh mặt lên bảo "kệ tao" rồi cả team nó hùa theo"chiến thuật của tụi tao thế đấy,có giỏi thì bắt chước đê".mà lại là 5vs4 chứ.thật sự là em ko hiểu rõ lắm về luật back door bây giờ nhưng thiết nghĩ chơi để cho vui thôi,có cần phải chơi xấu với nhau như vậy ko.Thật là bó tay

9. L2Testaros

L2Testaros C O N T R A

backdoor ko phải là xấu...cũng còn tùy quan điểm của mỗi người,nó bd thì tội gì ông ko bd,những trận đấu tranh giải Dota thì bd có bị cấm đâu,có khi bd mới chuyển thua thành thắng dc đấy chứ.tui nhớ có 1 topic bàn về bd rồi còn gì.Mà mình cũng éo hiểu tại sao,dday mà bd thì éo ai nói gì,sang dota bị chửi tơi bời,bó tay dân VN nhà mình (tui nói thế,ai ko phải thì đừng để ý,ko lại bảo tui vơ đũa cả nắm nha)

10. cdkVN

cdkVN Legend of Zelda Lão Làng GVN

bd chả có gì xấu nhưng team hơn người mà chơi bd thì ko được đẹp

11. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

BD hay ko là do trước đó đã dặn rồi, nếu vào game mà ko dặn có được BD ko thì mặc định là không cho nó fair play (DD backdoor được tại vì skill thịt quân quá trâu tướng toàn chơi kiểu superman với gosu nên làm gì có quân đến nhà mà chả BD).

12. L2Testaros

L2Testaros C O N T R A

thằng nào cấm bd là toàn thằng nhát chết (hay noob cũng thế),sợ đang gần thắng lại thành thua nên mới bày đặt cấm,bây giờ mà cấm sau này đấu giải bị bọn nó bd thì ngậm bồ hòn àh,hay là chửi bọn nó...lúc đấy thì kêu : "Ơ,có đc chơi BD à???Sao ko nói sớm",nhưng muộn rồi.Thực tình đánh Dota tui chả BD bao giờ (thỉnh thoảng cũng có,thấy nhà nào gần hết máu ra bem luôn đề phòng nó deny).
    MÀ CŨNG VÔ LÝ,BÂY GIỜ NHÉ,1 CÁI TRỤ ĐANG GẦN HẾT MÁU (KHOẢNG <150HP ĐI) MÀ CREEP BÊN MÌNH BỊ CHẾT HẾT,ĐỢT CREEP SAU CÒN CÁCH MÌNH KHÁ XA,THÌ CHẲNG LẼ BỎ ĐẤY CHO TEAM BẠN TUNG TĂNG RA DENY CÒN MÌNH THÌ ẤM ỨC CHẠY VỀ ÀH???Ở LẠI ĐẬP THÌ LẠI BỊ KÊU LÀ BD

13. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

BD chỉ tính với chòi tận trong cùng còn 2 chòi ngoài thì thoải mái

14. Sir_SD

Sir_SD Donkey Kong

Creep chết hết mình vẫn được đánh ụ.Trừ phi từ lúc mình đánh mà creep chưa vào range ụ mới tình là BD

15. L2Testaros

L2Testaros C O N T R A

lằng nhằng nhỉ,thế ko phải BD nghĩa là "đánh trụ mà ko có creep" àh?

16. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

oh ko BD có nghĩa là đánh trụ mà không đi theo creep lên, có nghĩa là nếu cậu đi theo đợt creep lên đến trụ rồi thì cậu muốn làm gì thì làm phá gì thì phá, kể cả quân chết sạch rồi vẫn đứng lại đánh như thường mà không bị tính là BD, BD chỉ được tính khi ví dụ quân của đối phương đẩy đến chòi của mình mà trên lane đó ông lại lao vào đánh chòi hoặc nhà của nó (ko đi cùng quân lên) trường hợp đó được tính là BD.
    Thứ 2: Cấm BD ko phải là chết nhát mà nó được tính trong luật cho fair play (đề phòng người biết chơi bắt nạt gà :D hoặc pump đồ cho 1 số con đi BD: Naga, Void, Bone v.v). Tất cả các giải đấu nếu được BD đều có trong luật thi đấu ( cậu có thể xem thể lệ của 1 số cuộc thi Dota như NetViet Sunday) nếu không ghi mà cậu BD thì cậu phạm luật và sẽ bị loại.

17. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

Thế lure creep để creep phe mình lên đánh trụ mà ko bị phân tâm gọi là gì :))

18. waterangel91

waterangel91 Mr & Ms Pac-Man

Đúng là luật ko cấm bd.nhưng mà đánh public vui là chính như ở gg thì thừơng cấm bd.Hon nữa tụi nó bd ở chòi cuối của top khi creep 2 bên đang đánh nhau ở cách đó phải 1000 range là ít roi phá bung 1 cửa xong rồi tụi nó cũng bảo như ông L2TESTARO rằng có giỏi thì vào bd tui tao de.4 vs 5 mà bung mất top thì bd lại làm sao dc.cho nên quan diểm của tớ là tụi nó chơi xấu rõ rãng va ko thể chấp nhận dc
    Hơn nữa dota hay ở tính teamwork cao ,thắng hay thua là nhờ vào những lúc push,def hay đi gank chứ thắng cái kiểu nhờ chơi BD thì còn chơi làm j

19. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

Ice Frog đã quy định rồi, ko đc BD. BD của DotA giống như việt vị bên bóng đá

20. onifx

onifx Youtube Master Race

chơi là để vui và phần nào tập khả năng teamwork của mình, trong BN, mình ghét nhất mấy thằng thua xong rồi chửi bồ, nào là team ngu vcl, nào team noob, ... nhiều lúc mình đánh thắng, gặp mấy thằng như thế là mình vả ngay, làm như thể mình nó chơi hay nhất team vậy. một leader hay là phải biết kéo team mình dậy lúc nào quan trọng, cho dù có thua cũng phải để team nó thể hiện hết khả năng của mình.

kế đến là nạn quiter, bị dis mạng thì không nói, nhưng mới bị giết có mấy mạng mà đã trốn, mình trốn thì ko bị gì, nhưng bồ minh ở lại bị team opp nó xỉ nhục. rất là ức chế, gặp hôm đó là khỏi muốn chơi tiếp.

bới vậy gặp mấy tình trạng đó ra đánh clan là sướng nhất. team mình thì có mấy thằng chơi cũng được, raimons, Oh_Yeah, toannhat, Sol_BadGuy, [nOOb]kjng, cafe, ai quen biết thì ra nhận họ hàng nha, đánh war team chơi, gì cũng được, dota, dd, bất kể map nào của Warcraft :D