1 trò rẻ tiền của AsiaSoft !!!!

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi Vincent Valentine, 24/3/08.

1. thumber

thumber Youtube Master Race

ok! vậy là cara thừa nhận cabal team có sai lầm nên mới liên lạc với " đồng nghiệp cũ để xem xét "?
    Nếu tin tương thì đã chẳng thế nào nói lên được câu này rồi.lol

2. xXchimnonXx

xXchimnonXx Youtube Master Race

1 .hệ thống của AS : tôi nghĩ nó ko sai . Tại sao:vì nó quét theo từng đợt và save lại những acc sử dụng chương trình thứ 3, nó ko bật 24/24 mà theo đợt. choiwailuon là chương trinh thứ 3 can thiệp vào game. vậy nên 1 số người dùng choiwailuon đúng lúc nó quét >>> chấp nhận .1 số người thoát >>> dễ hiểu.
    2 .acc lv1 bị block có 6 cái : treo shop bán hàng đúng vào lúc nó quét lần cuối >>> quá dễ hiểu.
    3 .Who is Cara >> ai vậy.

3. khaclinh

khaclinh C O N T R A

Tình hình là bạn Phương thông cảm vì em nó vừa bị shock một phát quá nặng nên nói bừa.

- Ai củng có sai lầm và quan trọng là khắc phục sai lầm đó như thế nào.
    - Biết đâu một ngày nào đó AS nổi hứng thả hết hacker nhưng trấn lột hết item trên người thì sao ^^ cứ chờ đấy đã .. đừng nóng vội ^^!

4. caramen

caramen Great Lord

Vâng thưa anh bạn, phiền anh bạn đưa ra được cái tương quan gọi là sự khác nhau giữa Drop rate của Cabal EU/ KR/ Jap và Cabal Việt Nam đi ạ. Bạn đừng có dựa trên cảm tính mà nói, Item Drop hoàn toàn dựa trên thông số ngẫu nhiên, nếu bạn thống kê được 100% toàn bộ số gamer trong Cabal VN đều có 1 drop rate thấp bất thường thì Cara sẽ cúng cho bạn 10000 @ Point nhé. Chơi hem bạn ::) Còn nếu ko dám thì phiền bạn tạm thời im lặng để xem chiến sự như thế nào nhé :>
    à bạn, mình liên lạc đê hỏi cơ chế quét như thế nào, chứ ko phải liên lạc để xác nhận các bạn ấy có sai hay ko :)) Đừng nhầm lẫn nhé, vốn tiếng Việt mình quả là phong phú :))
    p/s : Tên tớ là Caramen, chữ "n" chứ ko phải "l'" nhé ::)

5. sawakura

sawakura Youtube Master Race

Nếu Cara tự tin là AS block tôi đúng thì trả lời dùm tại sao lai không dám đưa ra chứng cứ. Còn về hack tôi tuyên bố chưa bao h sử dụng.
    Tôi không thường vào diễn đàng nhưng trong game ít nhất trong G tôi thì tôi cũng là 1 người có tiếng.
    AS mà đưa ra được bằng chứng tôi hack tôi đi bằng đầu cho ông coi. Đừng nó người khác chỉ biết nói suông 1 chiều. Ngay chính ông cũng đang khảng định 1 chiều đó. Ông dựa vào đâu mà dám nói AS block đúng?

6. phapsuhao

phapsuhao Youtube Master Race

ông toàn ngồi bênh 1 chiều thì thấy được cái gì,tôi dám nói drop rate bị giảm ngay khi thương mại hóa.Cái này bất kỳ người chơi nào cũng cảm nhận được chứ không phải mình tui.
    Bó tay cãi chày cãi chối,cái gì cũng cãi vậy cuối cùng lỗi hoàn toàn do người chơi à.Mịa éo biết drop rate là cái gì mà cũng bày đặt thống kê người chơi có tỉ lệ rớt đồ thấp,tỉ lệ rớt đồ có phải của từng cá nhân đâu mà thống kê.Không biết thì nín đi

7. blockvinhvien

blockvinhvien Youtube Master Race

Ủng hộ bạn ... muốn diệt hack thì phải diệt ngay từ đầu chứ ai lại để hack tràn lan trong mấy tháng trời như vậy, đi đâu cũng nhìn thấy hack mà mình không hack thì đúng là quá thiệt thòi,nó lại bảo mình gà ..
    Chơi Cabal mình biến thành gà => nghỉ chơi cabal vĩnh viến và tất cả các trò khác của AS ,bọn AS toàn làm trò mèo,hết Admin bán đồ giờ đến Block acc ,chắc đi chờ mở đợt ân xá làm thêm 1 vố nữa đây
    ... Rõ là vớ vẩn ,ngày cuối cùng mình Hack là 24-03-2008 cơ mà, kill được mấy em bos ... thu về mốt đống ngọc đỏ

8. caramen

caramen Great Lord

=)) Vâng thưa bạn, với cái lv 75 của bạn vào LID, đồ nó sẽ rớt khác khi bạn đã lv 100 vào LID, hiểu chứ :)) Và cái chuyện Drop rate rớt lúc commercial, bạn có cái thống kê nào ko =)) Bạn tưởng GM là thánh huh, thích can thiệp như thế nào vào game là can thiệp. Để cara tiết lộ 1 chuyện cho bạn biết nha, thật sự nói ra thì Drop rate của VN nó khủng hơn tất cả các nước khác đó. Đừng vì mình đánh ko rớt ra gì thì quy tội về người ta =))
    ờ thì ko biết gì về drop rate, nhưng cũng đủ biết bác thiển cận hơn cả tôi ;))

9. phapsuhao

phapsuhao Youtube Master Race

Bó tay thằng caramen hình như nó không chơi game thì phải,nó cãi chày cãi chối hết chịu nổi bài nào cũng chọt vào được.
    Người ta thường nói có tật giật mình.
    Ví dụ điển hình về việc chỉnh sửa drop rõ nhất là về ngọc đỏ , cái này khỏi nói cứ thử làm 1 cuộc khảo sát là biết liền.

10. khaclinh

khaclinh C O N T R A

^^ Drop rate là cái quái gì thế nhẩy ^^!! Nếu đo bằng cảm tính thì tui củng xin chịu.
    Riêng về drop rate NPH có thể yêu cầu NXS tăng hay giảm cho phù hợp với tình hình thực tại. Và dĩ nhiên có hợp đồng hẳn hoi nhá.

Riêng về Drop rate của Cabal VN so với các nước khác "nghe đồn" là cao hơn rất rất rất nhiều (nhớ không nhầm nghe bạn Phương đồn ^^ - nhầm cấm mắng).

Mà có vẻ như cara nó bỏ cabal lâu lắm rồi thì phải ... thế sao cứ chọt chọt quài ta ^^!!

P/s to all: có vẻ như chúng ta đang đi quá xa vấn đề của topic ... tiêu đề không nhầm là "trò rẻ tiền của AS" chủ topic dường như đang mắng AS về chuyện Block thì phải ... thể nào bạn phương củng vào đây quăn thẻ.

11. faith

faith C O N T R A

Trong cái danh sách thì cái cột cuối nó ghi là Ngày hack cuối cùng ý nghĩa ra sao? Tức là ngày hum đó giờ đó mình đang hack àh hay thế nào? Bác nào vào nói rõ cho tui biết cái nào?
    Tui xài bot bị block chuyện đương nhiên không phàn nàn :cool:, nhưng nếu "Ngày hack cuối cùng" là đúng thì xin thưa cái đêm của ngày đó tui còn đang ở club xập xình :devil: thì làm j` có máy mà hack với chả bot.
    -----------------
    Bác nào bảo chưng bằng chứng ra xem không hiểu thì chưng làm j` thì xin hỏi có bao giờ tòa nó phán ai có tội mà ko cho họ xem = chứng ko nhỉ? Đừng xem thường ng` khác như thế, nếu nó = tiếng thái tiếng ả rập xê út thì đúng là ko hiểu, chứ là tiếng anh, hay vài dòng sql chằng lẻ ko ai hiểu cả àh?
    Phán người ta có tội nhưng lại ko cho xem = chứng còn viện lý do là sợ xem ko hiểu <---- phát xít àh ?
    --------------
    Có thể hiểu rằng việc không giải quyết hay không cho xem = chứng nói lên những cái gọi là = chứng trg tay AS không đủ sức thuyết phục hoàn toàn và có rất nhiều sơ hở dể bị bóp méo nên mới không dám show cho gamer xem.

12. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

topic này Hot quá đọc mãi ko hết
    tình hình là cara đang 1 vs 100 =))

13. =.s.w.a.t.=

=.s.w.a.t.= Youtube Master Race

những lời nói của chủ topic cũng chỉ là những lời nói rẻ tiền . Ko ai dại gì đánh mất danh tiếng của mình với những trò " rẻ tiền " như bạn nói

14. Man trum

Man trum Youtube Master Race

Nếu bạn là một gamer chân chính, khi vào game thấy những người khác sử dụng chương trình hỗ trợ khác bạn có cảm thấy bức xúc không ?. Và mãi mãi những gamer chân chính sẽ không bao giờ có thể theo kịp cấp độ, item.v.v.. Vì một game Cabal trong sạch, một game hay không thể để những chương trình hack, boot đó làm hủy hoại game, Asiasoft đã có một quyết định đúng đắn trong thời gian này, có mạnh tay thì game mới phát triển, và tôi nghĩ Asiasoft có bằng chứng cụ thể về việc sử dụng hack, boot. Người ta đã làm ra một game hay, không có lý do gì mà người ta không kiểm tra được người chơi (nhân vật trong game) đó sử dụng chương trình hack, boot cả. Ngay cả khi các bạn trước đây đã sử dụng, sau đó không sử dụng người ta vẫn biết được. Các bạn không thể nói là trước đây tôi có sử dụng, sau này một thời gian khá lâu tôi không sử dụng được nữa. Có sử dụng là vi phạm.

Tôi tin rằng tất cả những gamer chân chính nói chung, yêu Cabal nói riêng sẽ ủng hộ quyết định này, không mạnh tay với hack, boot thì sẽ chẳng bao giờ có một kết quả tốt đẹp. Những gì Asiasoft làm là vì gamer chân chính, những kẻ làm phá hoại game sẽ bị tiêu diệt đến khi nào không còn một ai sử dụng các chương trình đó.

Tất cả những điều mọi người bình luận chỉ là BIỆN MINH cho hành động sử dụng các chương trình hack, boot của mình. Trước khi nói về Asiasoft đã làm gì ? thì các bạn hãy suy nghĩ mình đã làm gì, sử dụng gì trong game để rồi nick bị block vĩnh viễn, lỗi do ai ?. Câu trả lời chắc các bạn đều biết !.

15. =.s.w.a.t.=

Ko tiếp mấy Gamer thiếu văn hóa :)) Muốn kiện thì phải nói thế nào để người ta nghe , sock thì ai xử . lên phường nói thế xem cho dù mình có đúng , cớm nó cũng bộp vô mặt

16. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

mấy ông này thật là VL
    éo làm gì hết thì suy nghĩ cái gì ,
    ngoài cái choiwailuon thì còn cái gì khác , mà nói CHỈ CÓ 2% người chơi cabal (bị block ) xài choiwailuon là chuyện éo thể nào tin đc , là chuyện nhảm nhí
    làm là vì gamer chân chính , sau khi làm gamer chân chính cũng bị dính chấu , và cái bọn ko chân chính cũng bị dính chấu , nhưng cái bọn ko chân chính vẫn còn đầy =)) cùng lắm là tạm lắng vài tuần , và sau đó sẽ có 1 đợt dính chấu mới , và cả 2 loại chân chính , và ko chân chính đều chết chung , thế thì chân chính khác gì ko chân chính ? =)
    ăn nói thôi éo chịu đc , vậy theo ông thì 2% list block kia là ko có thằng nào bị oan ? những người sở hữu của 17k id kia đứa nào cũng là những thằng cheater bẩn thỉu ? =)
    thế thì buồn nhỉ =))
    mà nếu cái list kia chính xác như
    đừng có suy bụng ta ra bụng người =) , thối éo chịu đc , ko phải ai cũng như ông đâu
    người ta kiểm soát đc nhưng vấn đề là nó vẫn loạt qua =) ông giám cá 1 tháng sau ko còn thăng nào xài choiwailuon hay cheat thứ gì khác ? hài =)

mà nói thêm là tui nghỉ cabal từ năm ngoái rồi , chẳng bức xúc gì cả đâu ,thấy mấy ông ăn nói giống bố người ta quá , vào chọt tí thôi

17. =.s.w.a.t.=

AI bảo ko có người bị oan , nhưng trong số 17k này Oan với bi block vì hack thì % nào cao hơn .
    Nói thẳng 1 câu , ko hiểu sao chủ topic viết 1 bài xúc phạm thế này vì bị block mà mod lại duyệt lên ? :))
    - Nghĩ cabal từ năm ngoái vậy, chẳng bức xúc là phải , mà chẳng cần bức xúc thì vào nói lắm thế làm gì . gà thì nghĩ , mấy thằng lv cao thì nó hack , hack rồi bị block thì khỏi kêu ca . Mệt .

18. zarzoc

zarzoc Youtube Master Race

Ka ka ka, xem ai vừa nói thiếu văn hóa kìa.Ừ thì bọn tui thiều văn hóa song bọn tui còn trong sáng gấp ngàn lần bọn CẶN BÃ, THỐI THA, ĐẠO ĐỨC GIẢ MÀ TIÊU BIỂU LÀ ANH SWAT ĐÂY

19. heartofknight

heartofknight Youtube Master Race

Sai hoàn toàn, vì cái PC treo shop bán hàng ở Green của mình online 24/24 mà có bị block đâu.

20. zarzoc

zarzoc Youtube Master Race

xúc phạm ah, thế ông nói sao về 17k gamer mấy ng block vô cớ hả. Nói đi