1 vài kỉ niệm về FPT thân iêu =)

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi minhloc1992, 14/9/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TieuTuyet

TieuTuyet Donkey Kong

Vấn đề này thật ra tùy vào quan điểm và cách nhìn của mình về những vấn đề khác nhau !Mod cho rằng tôi không đủ trình độ hoặc trình độ của tôi thô thiển , suy nghĩ của tôi lố bịch, tất cả đều không sao , vì cái vấn đề đó cũng chỉ là ý nghĩ chủ quan của mod mà thôi , như tôi đã nói , muốn thì cứ xin vào thử các cty game rồi hãy phán xét họ

Còn tôi từng là GM, việc đó chả quan trọng , ý tôi khoe tôi từng làm GM vì tôi muốn chia sẽ cái cảm xúc " bị chửi và nghe chửi " của người không hề biết mình đang làm gì và muốn gì ! Cứ thử đi rồi sẽ thấy !

2. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Mới ăn cơm xong cho ta tiêu cơm cái đã chứ, vậy hóa ra muốn phán xét( dùng từ đánh giá đúng hơn ấy, phán xét ko hợp lí ) 1 NPH game nào đó thì bạn bắt buộc phải là người của NPH đó và khi đã là người của NPH đó thì bạn sẽ trở thành TieuTuyet =).
    Tốn thời gian của ta quá, ko chơi với bạn nick đẹp nữa, đi tán gái đây :'>.

3. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

KID từng cay cú cái đó dark ko phản đối,nhưng bây giờ đã khác rồi bạn;)) đừng đem quá khứ đánh giá 1 người hiện tại;)) bạn đang hoặc từng làm được gì hơn KID chưa;)) nếu chưa thì thôi đi;)) chơi game thôi...đừng để game chơi mình:devil:

4. Allvis

Allvis Mr & Ms Pac-Man

tớ tuy từng cay cú nhưng tớ vẫn viết bài chia sẽ kinh nghiệm , vẫn hoạt động support online ... các cậu cao đẹp chơi game thi VIP rồi ! tớ ko bàn ::)

5. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Đi tán gái ở đâu mà ko chia sẽ anh em vầy chời. Nghĩ tới cảnh The_Angel tán gái tự nhiên mắc cười wá;))

Cái này ko biết có phải gọi là hoàn lương ko ta;;)

6. StephenK

StephenK Donkey Kong

so far .... far away .... :)) :)) đọc đến đây quên mất cái topic đang nói về vấn đề gì =))

Event Trung Thu TLBB nản quá, làm chờ đợi mỏi mòn, tưởng có event giống năm ngoái, đc bánh trung thu + đánh boss rớt thuốc nhuộm tóc.

Nhìn qua nhìn lại game nào cũng sưu tập bánh trung thu rồi ghép chữ từa lưa mà mình ko có chơi game của nó :(( :((, game mình chơi thì vui Trung Thu ko nổi =((

7. kecuopden

kecuopden Youtube Master Race

ông này chắc chấn hàng tháng được FPT trả tiền nè, chứ ai cũng nói là FPT làm ăn dỡ ẹt . có mỗi mình ông là binh chặp chặp à. nếu khong phải cho tui xin lỗi nha ( nhưng tui nghĩ tui nói đúng )

8. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

Dark hết hy vọng event của TLBB từ lúc tết kìa:devil: không lẽ đêm trung thu vào game ngồi bắn pháo hoa ăn mừng mà nếu bạn bè đông đủ thì dark cũng muốn ngồi quây quần bắn:whew: tiếc là 7h tối bảng hh tối thui ......out :whew: hey:whew:

9. Nha_Phuong

Nha_Phuong Mr & Ms Pac-Man

bạn chỉ chỉ được 2 người nhà giàu, còn nhà nghèo có cần mình chỉ không? muốn thì vô CKĐ của 4rum tl nhá ^___^

không tặng chữ gì cả, nạp và không nạp đều được hưởng lợi = nhau.

^____^

tui là 1 trong những người đó, hồi đó chơi chỉ đánh cờ, sau này chỉ chơi được thứ 7 để thương nhân, đang chạy thì out ra, đăng nhập lại thì.... đã bay bay ^____^

vậy thì bạn rất may mắn, mình có 6 acc đều là 8x, đi ác bá đếm không xuể mà chỉ lượm được 1 cuốn "thiên hạ vô cẩu", 6 acc 8x cày lv từ đầu đến cuối chỉ có 1 acc lượm được 1 món full mang tên "Phiêu tuyết chi dạ", đi Q không biết bao nhiêu lần, lượm được toàn lông gấu...

thấy qua nhà giàu đi ác bá chưa?
    hồi đó tại server LST, Estacy - 1 trong những người giàu có trong server này - đi ác bá lượm 2 bí tịch 1 lúc - dẫn chứng: khi lượm được bí tịch sẽ được lên "TV" không những Estacy mà còn những nhà giàu khác nữa, tuy không lượm được nhiều như ông này nhưng không hơn thua gì mấy ^____^

không phải chỉ mình mình nói "nạp càng nhiều card càng may mắn" mà còn những người khác nữa ^___^
    hack không phải lỗi FPT mà lỗi của những người tham hoặc lười... tụi nó hack mình còn khoái nhưng làm gì thì làm, đừng để mình bị block "bất đắc kì tử" nữa là ok, chúc may mắn ^_____^

10. Allvis

Allvis Mr & Ms Pac-Man

vẫn kok hiểu nhã ý của Nhã Phương ?

11. The_Angel

Online muộn, vừa vào là phải dọn rác :'>.

12. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

ơ:hug: dark bó tay=))
    Dark không thể ngồi đây để kể ra từng gã nhà giàu bị block ac :o
    Các bạn hack thì các bạn chấp nhận bị khóa acc lẽ đương nhiên, các bạn nói sao mấy bác nhà giàu không bị khóa;)) không lẽ lão PARADISE33 đem cái acc gần trăm triệu của mình ra hack để bị khóa=)) bỏ tiền đầu tư vào game tất nhiên cả Dark cả các bạn ai cũng yêu quí char của mình,ngày xưa lúc auto dark từng bị khóa 1 tháng đó là lí do lúc có hack kill bos dark hạn chế sử dụng( tất nhiên la có xài;)) dark ko phải gamer chân chính;)) nhưng cũng chỉ Q bang và ác tặc với bạn mình) dark ko muốn 1 lần nữa ngồi nhìn char mình bị khóa:-" bạn có nghĩ 1 người bỏ 5-7m vào game đem acc mình đi hack 1 cách công khai đễ bị chụp hình bị block ah?? còn nhưng char 4x6x7x8x bị khóa mà bạn nói là nhà nghèo đó bạn có thấy cảnh 1 pt đi săn boss bị những người đó hack kill mà lăn ra chết chưa?? mở hack chay qua chạy lại như chốn không người,dùng ac lv 20 rao bán hack....
    Lỗi ở đây không phải là block nghèo tha giàu mà chính là cách FPT làm để chống lại hack kill, hack tràn lan gần 1 thang mới fix được lỗi, trong thời gian đó thì chỉ sữ dụng phương án là :"Truy bắt phản tặc" oơii những người như Dark chỉ sữ dụng hack để làm Q bang đi ác tặc đi Q với những người bạn thân của mình thì bắt bằng kiểu nào;))
    Nạp thẻ và không nạp thẻ quyền lợi như nhau chứ có khác nhau ah=)) mình không thấy mình may mắn ở cái chổ nào cả=)) cần mình dẫn chúng 1 acc của bạn mình ko chơi game từ lúc mở sv nap ko tới 4m, vậy mà chỉ săn boss KH, di Q123, ác bá, ác tặc buôn bán , mà ngọc được mấy viên 5 , 1 char ngamy có tiếng cua sv BQC SáchLâm
    Bạn thử 1 ngày ngồi nhìn kênh hệ thống phát tên những người lụm BT rồi đếm xem có bao nhiêu bác nhà giàu rồi nói là nhìn cảnh nhà giàu di ác bá:devil:
    Game tất cả điều ramdom kể cả lụm full hay BT, các bạn đi nhiều,hên thì lụm xui thì nhìn sv mà cười=))
    Đôi lúc Dark không hiểu;)) các bạn nói nhà giàu thì được thiên vị;)) vậy là khi chơi game mấy GM phải ngồi canh ông A,B,C nạp 10m nên khi đi Q phải cho lum nhiều full..đi ác bá thì cho nhiều BT...=))hay FPT phải tạo ra 1 chương trình điều hành ghi nhờ những char nạp nhiều tiền để cho họ nhiều quyền lợi???
    Chúng ta không thể so sánh giữa giàu với nghèo được;)) 1 gamer nhà giàu 1 ngày 24/24 trên bãi vip thì tỉ lệ nhặc full, đục lổ của gamer ấy cáo hơn chúng ta là chắc,1 gamer giàu có thể tìm được cho mình 1 pt quen thuột để ngay nào cũng có thể đi full Q123, ác bá liên tục..... tỉ lệ hẳn nhiên cao hơn chúng ta...vi dụ dark có 2 ac 9x (1 TS, 1ngamy, của bạn tạm nghỉ game dark mượn:-) cắm liên tuc từ 7h sáng tới 11h tối trên chổ con boss NNTN 1 ngày có thể lụm từ 2-6 món full 8x là bình thương so với 1 người lâu lâu săn con đó 1 lần:devil:
    Không lấy ví dụ ở đâu xa ngay ở box thôi nhá:-" Dark chỉ mới tham gia gần 1 tháng còn bạn Nha_Phuong tham gian hơn 1 năm vậy mà Dark gần 100 bài viết,chữ ký , avatar đầy đủ:-", còn bạn hầu như không có gì lý do vì Dark hối lộ T_A chút gì ah, đơn giản vì Dark thường xuyên lướt web,ngồi spam bài viết:-" tìm hiểu kỷ về mục cá nhân:-" bỏ nhiều time vào 1 chuyện hơn tất nhiên có nhiều lợi hơn:-"
    Đừng nói Dark chưa từng biết nhà giàu là gì,sv PHQ Dark cũng từng là 1 người nổi đình đám ở sv này, giờ Dark chuyển qua sv PLTT rồi;_"
    Không có gì là hoàn hảo cả, bất kỳ 1 game nào cũng điều có lỗ hổng trong chương trình game,có nhiều sai phạm trong cách điều hành game, và bất kỳ 1 gamer nào cũng có quyền lên tiếng về những lỗ hổng,sai phạm đó.

Chúng ta có quyền phản ánh còn nhà phát hành có quyền không nghe=)) không ai bắt chúng ta không được phản ánh cũng như bắt nhà phát hành phải làm theo phản ánh,nhưng bạn có chắc là nhà phát hành bỏ ngoài tai mọi lời phản ánh từ gamer??? có thể chậm nhưng rồi cũng sẽ đáp ứng:-"
    Tuy nhiên vẫn hy vọng một ngày nào đó NPH sẽ coi trọng tiếng nói của gamer hơn:devil:
    Bất mãn với nhà điều hành bất kỳ 1 game nào cũng có nhưng có lẽ ko đâu nhiều bằng FPT và VNG thôi :devil:

ý T_A vừa onl là số bài giảm xuống:-" dọn nhanh quá:-"

13. The_Angel

Hờ hờ, như thế này thì mới là "tranh luận chiến" chứ, cãi nhau chỉ tổ mệt xác, người ngoài nhìn vào đánh giá xấu chứ dc cái gì ?. Từ nay về sau có ai gây gổ, muốn cãi nhau đả kích cá nhân thì cứ để hắn nói 1 mình cho đã, mọi người cứ lẳng lặng report cho ta hoặc đợi ta vào cắt cổ hắn là dc :devil:.
    Có Dark box lại có thêm 1 nhân tài, vui đây vui đây :cool:.

14. nguyenhuutuan

nguyenhuutuan Youtube Master Race

mấy vụ lúc đầu còn ráng chịu được tới vụ hack cả hệ thống thi không thê chịu nổi rồi.. X(. NÓi loạn xà ngầu chủi tùm lum. FPT xứng đáng được bình chọn là nhà phát hành game siêu chuối năm 2008. ::(

15. ĐV25

Cứ chờ đi rồi bạn sẽ thấy;;).

Tui tâm đắc câu này của Dark87

16. Siêunhâncụtchân

Siêunhâncụtchân Donkey Kong

allviss là resshin bang chủ ngạo thiên PLTT à ! quên tớ rồi sao ? YeiNa PLTT train 2 tuần đầu 89 nè T_T ... Tớ cũng như bạn bỏ game rồi , giờ đi làm ::( , tiếc nhỉ , trước chơi TLBB với ông được có hơn 2 tuần :'> ! nếu sau này TLBB trở nên tốt đẹp hơn thì tôi sẽ chơi lại ! tới lúc đó mong là sẽ còn gặp lại ông :X

17. hathientu1

hathientu1 Donkey Kong

Hôm qua bị hack giết mới biết cái ức chế của mấy mem khác :|

Rồi hack kênh hệ thống nữa!

FPT khắc phục bằng cách spam liên tục: Thiên Long Bát Bộ Chúc Quý bằng hữu chơi game vui vẻ! :|

Thấy cái dòng đó hoài mà phát bực!

18. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

không phải nạp nhiều cash là may mắn

hồi lv 61 ép con hổ lên 5 skill mãi chưa được , ra mua cái gate 90 nạp

log game ép phát Cường Thân lên 5 skill ===> tưởng do mình nạp thẻ

nhưng từ hồi 8x 9x ép nhiều pet 5 skill thì mới ngộ ra là mình tưởng bở , ép 5 skill có quy trình + công thức + may mắn của nó chứ không liên quan đến nạp cash

19. ĐV25

Ít nhất là họ cũng làm được 1 cái gì đó. Ko còn thấy lũ điên nhao nhao trên kênh hệ thống là vui rồi:cool:

Mà con người mà, long tham là vô bờ. Đã fix đc em mong sao cho nó fix luôn cái dòng chữ chạy chạy ấy:cool:

Còn hack niễn dịch ư??? Vẫn câu nói cũ: "Cứ chờ đi rồi bạn sẽ thấy"

20. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

Ngày TLBB tốt đẹp hơn là cái ngày mà bản mừng tuổi ra mắt ý;;) mong này.....chờ này....đợi này......15 ngày trôi qua từ 2/9 rồi:-" sao không cho được 1 cái hẹn ngày nhỉ:(( nhớ vụ hẹn hạn chế 5h chơi ý 1 lần hẹn mấy tháng trời=))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.