1 vụ hành hung trẻ em dả man ở ragvn !!!!

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi Xmetal, 12/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xPorthos

xPorthos Youtube Master Race

Mình muốn nói với các bạn chơi ở RagVN 1 điều là:
    - Nếu các bạn muốn tìm hiểu sự thật về những vụ việc điều tiếng ở server của chúng ta thì các bạn nên tìm gặp GM, tìm gặp những người chơi xung quanh bạn. Chúng tôi sẽ trả lời để các bạn hài lòng.
    - Nếu các bạn muốn tìm hiểu về những vụ việc đó ở box Ragnarok ở bên này thì các bạn cũng nên nghĩ tới 1 điều là thái độ của mod và các member của box này là thù địch với RagVN. Vì thế thông tin không còn đúng hoàn toàn thật sự 100% (phần nào bị bóp méo).

Gửi tới những người còn lại (không bao 2 mod của box này): Các bạn muốn post gì cứ post. Chúng tôi chỉ có trách nhiệm giải thích cho player - những người chơi ở server của chúng tôi và các bạn không đáng nằm trong số đó.

2. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Nói thẳng Spam là chém, dù có là anh mèo hay bồ, nói thật em chả quan tâm, tính em dị ứng Spam rồi nên mai em soát lại một lượt, chém từ trên xuống dưới, thông báo trước cho mọi người chuẩn bị tinh thần, box xả stress không vào mà cứ thích đua nhau ở chỗ này làm gì!

Trả lời GM Ragvn:
    Tìm gặp GM để GM bem cho nát xác trong nhà tù thì chắc cũng là việc nên làm, GM trả lời tôi không dám chắc hài lòng hay không nhưng cái kiểu GM "mày là đàn ông thì không nên lèm bèm" trong khi lũ GM kéo nhau 2-3 đứa vào Rape 1 thằng Gamer để trả thù cho thằng BS nào đấy thì nghĩ sao? Chắc GM sẽ "bem" cho đến khi nào hài lòng thì thôi nhỉ. Tôi nghĩ chắc da mặt bạn không đủ dày để chối điều này vì chính GM bên bạn đã xác nhận việc warp thằng hell killer vào để bem cho nó tụt % rồi mà, mà đấy là do thằng hell killer ngu quá, PvP với ai không PvP lại đi chiến với thằng BS chủ guild khỉ ho cò gáy BTS (theo như giới thiệu là mưa gió bão bùng gì gì đó bên vinaRO) để các anh chị GM bên đó thể hiện bản chất bảo kê xã hội đen. Tôi nghĩ là anh chị bên ragvn còn tí sĩ diện để không tự vả vào mặt mình khi phản bác đoạn này.
    Tôi không chơi, Hằng - Chibikagen không chơi - Mèo hoang - anh Hoàng không chơi. Bọn tôi chỉ biết ngồi ngoài xem những chứng cứ được show ra và chả bao giờ là thù địch với ai hết. Với phương châm "Tự do ngôn luận" chúng tôi luôn tự hào GameVN là diễn đàn duy nhất cho phép Gamer nói lên tất cả suy nghĩ từ đáy lòng họ, khác hẳn với diễn đàn nào đó luôn tìm cách bịt miệng Gamer từ A đến Z, nếu họ không sai thì họ bịt miệng Gamer làm gì, tôi tin chắc nếu Gamer không bị bịt miệng họ chả bao giờ tìm đến GameVN để post bài đâu, phiền bạn động não suy nghĩ trước khi post bài nhá :-"

Tôi muốn bạn giải thích vụ GM hành hung Player, cái này nói từ lâu rồi mà chả hiểu sao cái đầu của bạn lại không chịu hiểu nhỉ? Nếu bạn dám nói GM không hành hung Player thì cái tư cách của bạn vứt đi cho chó nó xơi được rồi đấy!

3. Đức còi

Đức còi The Warrior of Light

:'> Tớ chả có ý thù địch ai, đừng lôi tớ vào nhá :'>

Dám warn bồ cậu à. Láo :devil:

4. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Em nói rồi, kể cả là anh em warn tất, và mai em sẽ warn, quá đủ chứng cứ rồi, dù là Chibi em cũng warn, chả ai thoát đâu, anh đừng có lo, tất cả sẽ hội đủ mà :-"

5. Xmetal

Xmetal C O N T R A

lại thêm 1 thằng Ngu clone nick để post bài đầu tiên và cũng là bài cuối cùng của đời nó :D

chúng ta thì các bạn nên tìm gặp GM, tìm gặp những người chơi xung quanh bạn --> nói ra là thấy ngu rồi . Tìm gặp người xung quanh thì toàn những thằng quen biết GM hoặc thằng mộng tinh ra GR . Tìm GM thì bị 3 thằng GM xúm vào đập . Tìm lên Admin ở 4rum thì bị del bài . Vậy chú cho hỏi phải tìm ai nữa đây ? tìm đến nhà thằng đặt cái máy chủ và đập máy chăng =))

Cũng có thể nó muốn tranh giải Cục đặc sản vàng của Zachipan :devil:

tiêu chuẩn tranh thưởng ghi rõ tại đây http://www.gamevn.com/showthread.php?t=445413&page=2 :))

6. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

Vì bài ở bên đó đã bị thủ tiêu nên ng` ta mới chạy sang đây. Nếu post bài để rồi bị thủ tiêu bịt miệng thì chúng tớ sẽ hài lòng được chăng? :-?

Chẳng ai thù địch cả, việc tư là việc tư, việc chung là việc chung, hầu hết member box này (ngoại trừ 1 số mem còn bạn bè ở server VN) thì chẳng còn ai chơi ở các server VN cả nên cũng chẳng dư hơi thù địch với lại hạ thấp. Cái j` nó ra cái nấy, screen rành rành ra mà còn chối được thì tôi cũng thua GM bên đấy.

Giải thích cho người chơi bằng cách del topic kiện của họ. Cách làm của các bạn thật là đáng làm GM. Chúng tôi không đáng nằm trong số đó thì chính các bạn cũng không đáng để đại diện cho 1 server mà bản thân tôi đã từng nghĩ là tốt nhất trong 4 server của VN. Thật đáng tiếc là chính bản thân đội ngũ GM đã khiến server hoàn toàn không đáng để chơi nữa.

Sin-chan: =(( sao em cứ tưởng tượng ra 1 cái máy chém tập thể, hơn chục con ng` chụm đầu vào chờ xử tử thế nhỉ

7. akira78

akira78 T.E.T.Я.I.S

Bóp méo à :o, chính GM023 của bên đó đã vào đây xác nhận là GM Sắc đẹp có lôi player vào jail đập chết tụt mất 4% nhéX(. Còn nếu 0 phải thì về RagVN mà tự xử với nhau, lập ra luôn 1 người phát ngôn chính thức để khỏi phải tự vả vào mặt nhau như thế #>:) Phong cách GM của RagVN "luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu nhưng hay phát biểu" :p

8. Mas

Mas The Warrior of Light

Tôi nghĩ các bạn đã quá khích rồi, việc GM đánh member chỉ là chuyện bình thường thôi, đâu có gì là quá đáng mà các bạn lại la lối ỏm tỏi lên thế này?
    Hãy thử nghĩ xem, các bạn được chơi chùa, người ta chẳng lẽ lại ko được một chút quyền hành hạ các bạn hay sao? Tớ nói thật, tớ mà là GM của ragvn là tớ warp cả server về xong SG cho chết hết, xong lại res rồi meteo, thế nó mới hứng và thú.
    Mới đánh có một em Hell Killer gì đấy mà đã động cả làng lên, các bạn hãy xem lại tư cách của mình đi. Các bạn phải biết cám ơn đội ngũ GM của ragvn vì đã làm những màn diễn hết sức sinh động để lôi kéo sự thu hút của mọi người, hãy thử nghĩ xem, nếu các bạn ấy làm tốt được chừg 1/10 như các serer nước ngoài thì còn gì cho các bạn xem?
    Các bạn ấy đã phải hy sinh sỹ diện của mình, hy sinh biết cao công sức hồ hôi nước mắm để suy nghĩ và diễn trò cho chúng ta cùng xem, cùng cười và bình luận, thật không còn gì cao quý cho bằng.

Tớ xin mọi người hãy cho các bạn ấy một tràng pháo tay khích lệ nhá.

P/S: em warn anh mèo nhá, lần sau còn đi với em nào xinh hơn là ko anh em gì đâu nhá.

9. kaibaphi

kaibaphi Legend of Zelda

=)) =))

thế mới biết quyền cao chức trọng, quen biết tai to mặt bự lợi thế ra sao =)). Mấy anh GM bên ragvn cứ gọi là đỉnh cao của chất lượng =))

10. kittyTrang

kittyTrang Mr & Ms Pac-Man

khiếp,người ta mới vào post có 1 bài mà bị hội đồng ghê quá,ae liệu liệu mà mổ xẻ từ từ mới có chuyện để nói chứ
    cái cách bạn ý trả lời mới vãi lệ làm sao
    cái
    ko biết cậu ý đang nói về cái gì.ở 4rum cậu thì ai có quyền nói và phát ngôn,post ở đó thì còn bóp thế :o3 nào đc
    ở đây ng ta chưa bóp tí nào đã gào ầm lên rồi
    đúng là..vãi chưởng

11. trumquay

trumquay T.E.T.Я.I.S

Tớ nói thật , tớ đọc bài của GM bên ragvn tớ vẫn thấy bình thường tuy rằng cách trả lời hơi bị ngu ngốc tí , chỉ có bài của bạn này làm tớ ko nhịn được cười =))

Tự nhiên muốn làm GM để được thoải mái kill gamer quá T_T , bạn gì đó ơi , làm cái sv đi , tớ tình nguyện đăng kí làm GM :(

12. Xmetal

Xmetal C O N T R A

Mơ ngủ à ?!?! =))
    phải đánh nhau chí tử , 10 thằng sống sót cuối cùng mới đc làm GM :x
    chỗ ngon thế muốn đăng ký là đc hả , tình nguyện thì sắp hàng 1 đống kia kìa . Phải dẫm đạp lên nhau để làm GM thôi #>:) chịu khó dẫm đạp đau 1 tí , sau này dc làm GM rágvn tha hồ mà đạp gamer :x

13. hathanhcongtu

hathanhcongtu C O N T R A

GM ragvn khát máu vãi :| thế này thì sợ quá, làm GM đc đánh người =))

14. Wild Cat

Wild Cat Mr & Ms Pac-Man

Thực sự là có bóp méo phần nào nhưng đây là một diễn đàn trung lập và tự do các bạn hoàn toàn có thể tham gia phản biện để giữ lại một chút uy tín cho server của mình. Có điều tớ thấy mấy bạn từ ragvn sang phản biện ngu quá ( ko đành được lòng đành phải dùng từ này ) :whew:

Đúng là có chuyện lợi dụng tự do ngôn luận để trục lợi nhưng ko phải ai cũng như vậy :'> Phần lớn chỉ vào xem kịch hay, comment và cùng cười thôi :)) Chuyện mod và mem của box ( những người gắn bó với box từ trước khi vRO sập ) thù địch ragvn là ko hề có mặc dù nhiều người của box này từng là GM bên ProRO ( như mod Chibi, meo02001, Refor ... ) từng coi server ragvn là đối thủ nhưng bạn thử xem lại xem họ đã có bài post nào bịa đặt hạ thấp uy tín server bạn ko ? Còn những thành phần quá khích mới tham gia thì mình ko biết :))

Cái này thì mình ko thể đỡ hộ bạn được vì quá ... nếu ko phiền thì nhờ bạn trả lời dùm mình câu hỏi này, mình đã hỏi 2 lần trong topic này rồi

Ở trên là 3/4 bài post của mình trong topic này

Lại câu thêm được 1 bài nữa :))

15. Refor

Refor Donkey Kong

à ừ,các bạn làm GM ,dễ chừng chúng tôi ko được làm GM để hiểu mấy điều đó à,bọn tôi là team Gm cũ của ProRO đây,chịu ko nổi cái kiểu hành hạ của thằng ADmin nên quit tất,nói thật bạn bảo "người ta ko được 1 chut quyền hành nào sao" GM mà ko co quyền hành gì thì đừng gọi là GM,mà Gm mà lạm dụng cái chức quyền đấy để mà thỏa mãn cái máu điên của mình ,cái sự hoành tráng của mình bằng cách hành hạ ppl thì đi mua cái đĩa off vè mà chơi,bản thân tớ đây,lúc bye bye cái ProRO còn dập tụi ppl thê thảm hơn các cậu nhiều,nghĩ lại vẫn thấy mình ko phải,nhưng lúc đó thật sự rất bực cái thằng Admin nên giận cá chém thớt,chứ thật ra,làm Gm là để giúp đỡ ppl,quan trọng là cái đầu,đâu cần phải warp chúng nó roi kill hết mới là trò hay cho ppl nó xem??? chả lẽ các cậu cũng chỉ nghĩ ra được mấy trò đó để giải khuây và thể hiện sức mạnh ta là GM à, huh ,vậy thì các sbv RO vn nên để nó xuống as s mỗi lúc đi WC đi,>.<. Bạn nói nếu làm như các Gm của sv nước ngoài khác thì làm gì có gì hay để ppl xem phải ko,dù vậy số lượng ppl của họ vẫn đông hơn của ta đấy,và nếu cách làm của các GM nước mình hiệu quả thì gamers đã ko bỏ hết sang sv của nước khác,suy nghĩ lại đi,dùng não đi,để nó đóng xi măng uổng lắm.

16. Wild Cat

Wild Cat Mr & Ms Pac-Man

Bố Ka đọc kỹ trước khi post giùm, bài viết đó thuộc thể loại trào phúng :)) Nó là thế mà đâu phải là thế ...

17. Refor

Refor Donkey Kong

vậy fix lại vậy :D ,tại nghe cái kiểu đấy nó ngu ngu thế nào ấy ,:D

18. kittyTrang

kittyTrang Mr & Ms Pac-Man

2 bài đó thuộc thể loại chém gió :|
    ôi trời ơi bùn cươi..~..quá :|
    câu này đúng với ragvn :-"

19. meo02001

meo02001 The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Ôi :)) Thế này mới là mems Ragnarok Việt nam chứ :)) Bựa từ trên bựa xuống =))

20. Xmetal

Xmetal C O N T R A

bác Refor làm cái gì vậy ?!?! :)) bài đó là văn thơ trào phúng cạnh tranh với Xmetal mà , lộn hàng rồi bác ơi =))
    nhờ bác em câu dc bài nữa :x

Wild Cat có hỏi nữa thì cũng vậy thôi , tớ hỏi từ trang 1 đến trang 3 có chú nào dám trả lời đâu :D . Thỉnh thoảng có vài chú trả lời xong tự giác bước lên bục tranh giải thưởng của bổn báo luôn =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.