10 game nhập vai hay nhất?

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Jenkins, 21/5/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

trò này là PS mà bác chơi giả lập thì đựợc..chứ làm seo mà cài.có mà tới mùa quýt bác cũng chẳng cài đuợc..trò này khá hay bác mua về mà ko chơi thì ủng lém..tớ thì chơi ngoài tịm ko thấy tức ..lại còn chơi mạng nữa à...hehe ..mấy thằng cha bán đĩa này chắc bị khùng wé...

2. matnaden

matnaden Mr & Ms Pac-Man

tui muốn biết game nào là game trên PS hay PC chứ các bác cứ post đại khái lên như thế ra tiệm mua nhiều khi ra tiệm bán đĩa PC thì không có mấy cái PS vậy phải làm sao

mà cho tui hỏi ờ thành phố HCM chỗ nào bán đĩa PS vậy tui nghe nói trên đường Pasteur có một tiệm mà không biết nó nằm ở khúc nào nếu bác nào biết thì làm ơn cho địa chỉ để tui vào tui mua
    cảm ơn nhiều.

3. NamPhong

NamPhong Youtube Master Race

Tôi thấy FF điểm rất cao nhưng nó chĩ được ngôi đó trong hệ Console thôi khi chuyển sang PC thì không đươc người chơi chấp nhận vì nó không phải là RPG điển hình là FF7 va FF8 diểm trên PC rất tệ còn AD&D khi chuyển qua PS2 điểm vẩn rất cao điều đó chứng tỏ gì ?

4. matnaden

matnaden Mr & Ms Pac-Man

có anh em nào giới thiệu với mình về một số game RPG trên PS1 kô vậy hiện nay đang thiếu game kô biết lấy gì để chơi cho hay đề nghị bà con giúp giùm.

5. matnaden

matnaden Mr & Ms Pac-Man

có anh em nào giới thiệu với mình về một số game RPG trên PS1 kô vậy hiện nay đang thiếu game kô biết lấy gì để chơi cho hay đề nghị bà con giúp giùm.
    vè đề nghị nói rõ giúp là nó có bao nhiêu CD nhé

6. Kenju

Kenju Legend of Zelda

Để tui giới thiệu cho bác một vài game hay trên PS1 có thể bác chơi rối hay chưa chơi đấy:
    -Legend of Dragoon
    -Legend of Mana
    -Breath of Fire 4
    -Xenogear
    -Xenosaga
    -Tales of Detiny 2
    -Tales of Phantashia

7. huybailamos

huybailamos Donkey Kong

tui thấy game RPG hay nhất là game FF , tiếp đó là Star Craft ( được chơi lâu nhất và ưa chuộng nhất ) , Emprice , Hafl-Life nữa ( giờ tui còn chơi nữa đó ) , theo đó là FiFa .... nhập vait hì biết có FF , Legent of the gragoon , Quả lắc thời gian , Silver , Diablo ...

8. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Với tui nè:
    1. FF Series
    2. Bladur's Gate
    3. Icewind Dale
    4. Fallout
    5. NOX
    6. Legend of Dragon
    7. Chrono Cross
    8. Diablo
    9. Golden Sun
    10. Chinese Game Series

Tui thấy từ 1 -> 9 là sự lựa chọn đúng đắn nhất. Các bác có phản đối gì không?

9. Kenju

Kenju Legend of Zelda

@huybailamos:những game mà bác kể theo tui được biết đâu phải là RPG
    -Như Star Craft ,Empires là game thuộc dạng RTS còn Half-lift là game thuộc dạng game hành động còn Fifa là thể thao mà sao bác lại nhập chung với dạng RPG

10. homels

homels Youtube Master Race

Bộ đó 3 CD lận ! Hình ảnh cũng tương đối chứ đâu xấu lắm, đặc biệt nếu lấy đủ bộ các wall paper của nó thì nét vẽ rất đẹp chứ không giống trong game đâu ! He he, tui cũng đang định thử cái game này nhưng mà search không được info của nó !TTKKST là game CN có 2 CD 1 bộ , hình ảnh xấu , tui mới đi thừ cũng khá dễ . Tui khoái nhất cái đề mô "Nhất kiếm thiên hạ" múa kiếm đã quá dzời luônAi lại xếp Akuma vào danh sách những game hay.
    Còn tới bao nhiêu trò hay hơn như:
    Baldur's gate,Fallout
    Tai sao chú lại không thích kia chứ
    Baldur's gate chơi gần giống Diablo mà
    Nox có được không nhỉ

11. Jackie_chan1984

Jackie_chan1984 Youtube Master Race

Cám ơn các sư huynh đệ mới chơi nhưng vô đây cũng biết được nhiều .Đa tạ sư huynh.

12. Jackie_chan1984

Chừng nào có thêm game mới thi thông báo nheng.

13. Jackie_chan1984

Trời ơi sao kô ai nhắc đến Prine of qin hết roi à..Mà có ai chơi rùi chỉ mình cách đi qua màn.Sao tui đi hết tơi toa thanh lơn thì kô đi dược.

14. Jackie_chan1984

Cám ơn nhiều

15. Kenju

Kenju Legend of Zelda

Chà! Chà !Cái cậu này bị sao vậy ? sao lại post bài liên tục thế kia !Định kiếm exp hả ? Kiếm dị đâu có hay ! Chỗ topic "Nhân vật nào lợi hại nhất trong diablo"tui thấy cậu cũng post bài như vậy qua bên đây vẫn rứa .Là sao hả?

16. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Hic, cái topic hay thế kia mà dạo này toàn gặp cảnh này. Chán quá, mất cả hứng post bài. Các bác Mod theo dõi sát một chút đi. Goodluck

17. Kenju

Kenju Legend of Zelda

Theo tui cậu này post kiếm exp ấy mà .Mà các chú mod đâu rồi sao không nhắc nhở anh chàng này chớ .Tui thấy trong bài nào cậuáây cũng đánh thế cả

18. KingofGame1987vn2004

KingofGame1987vn2004 Mr & Ms Pac-Man

Chào mọi người. Mình xem trong web này có vài cheatcode của Army man nhưng minh không hiểu cách nào để bật chế độ cheat của trò này cả. Nếu bạn nào biết thì làm ơn chỉ mình mới nhé. Xin cảm ơn trước.

19. KingofGame1987vn2004

KingofGame1987vn2004 Mr & Ms Pac-Man

À này, nhân tiện nói về game nhập vai, tôi cũng xin chia xẻ cùng các bạn 1 kinh nghiệm nhỏ khi chơi Tomb Raider II (sao chưa thấy ai nói về game xuất xắc này nhỉ). Mẹo đó như sau:
    Bước 1 : Đốt pháo hiệu ( hay pháo sáng).
    Bước 2 : Giữ phím Shift, tiến 1 bước, lùi 1 bước.
    Bước 3 : Nhả phím Shift, quay sang phải 360 o 3 lần ( tức là 3 vòng tròn)
    Buớc 4 : nhảy tiến lên phía trước nếu muốn qua màn. Hoặc nhảy lùi về sau nếu muốn lấy đầy đủ đồ dùng, vũ khí.
    Chú ý: Nếu các bạn không đốt pháo sáng thì cô nàng Lala của chúng ta sẽ nổ tan xác !!!!!!!! ( cho vui mắt thôi).

20. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Thưa 2 bác, hình như 2 bác nhầm Topic rùi thì phải, nhầm luôn cả Box đó.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.