12sky2, GE, Atlantica ai sẽ thành công !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi gigabyte12, 21/4/09.

1. HaDexII

HaDexII Youtube Master Race

nói ko biết bao nhiêu lần rồi mà mấy bác cứ cãi nhau hoài . ĐB thì mình ko biết làm sao nhưng theo số lượng bài viết thì Ge hơn hản AO . mà việc gì phải bàn cãi nhỉ ai muốn chơi game nào thì chơi ai chán trước biết liền . còn mấy bác ko biết gì về GE hay AO thì đừng phán bậy phán bạ thiên hạ nó cười cho . nhưng mình cũng chỉ thích Ge ^^

2. SertaKudo's

SertaKudo's Mayor of SimCity

topic theo tôi thấy block lại là vừa rồi đó :|

3. Metallion

Metallion T.E.T.Я.I.S

Tôi cá là bạn chưa bao giờ log in vào AO, hoặc chưa bao giờ chơi tới level 10.
    Đấy là bạn và đám bạn của bạn. Còn có nhiều bạn và đám bạn khác thì lại ko nghĩ như vậy. Sự thật mất lòng. Không biết bạn test AO tới đâu, chứ tôi từ hồi CB của GE xong là nghỉ, còn CB của AO thì chơi suốt từ CB 1->2->3->OB->Thương mại hóa của nó luôn.

Một phần nữa là tui không thích game quá nghiên về cày cuốc và đi pvp bị ảnh hưởng quá nhiều bởi đồ đạc.

4. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

toàn fan boy vào cãi nhau thì có đến mùa quýt cũng chả xong , mod lock đi là vừa :'>

5. [sailormoon]

[sailormoon] Moderator Moderator

AO vs GE
    Hãy trở về thời kì 2D và...
    VLTK vs TS online ;))
    p/s j/k, "vs" ở đây tức là đem ra mà so sánh ý =,=!

6. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

So sánh không hợp lí .

Hình như bỏ thằng độc bá ra ngoài cuộc ?

7. Sama Yun

Sama Yun Donkey Kong

Log in không phải log out bạn àh!:|
    Mùa quýt năm sau thì mọi chuyện rõ rồi làm sao mà chưa xong được ;))

8. caramen

caramen Great Lord

;)) Bác CB GE xong là nghỉ thì biết cái vẹo gì về nó mà giãy đành đạch lên thế ;;)

9. Metallion

Metallion T.E.T.Я.I.S

Ờ tự nhiên nhầm. Đã fix!
    Biết về cơ bản. Có nhiều bạn chơi AO level 80 đã hô hiểu hết về cơ chế game, trong khi xong 80 chỉ mới là qua cơ bản thôi. 80 to quá, sợ quá cơ. Tôi chơi CB đến 7x, cũng hỉ là cơ bản, cũng giống như các bạn gì gì chơi qua không hợp thì nghỉ thôi. Tôi có bảo nó ko hay đâu mà phải tỏ thái độ thế.

10. caramen

caramen Great Lord

í tớ tỏ thái độ gì với cậu đâu :-@ Dễ bị nhột thế ;;) Tó chỉ muốn tham khảo tí kinh nghiệm chơi game của cậu thôi mà ;;)

11. Sama Yun

Sama Yun Donkey Kong

Làm ơn hai cậu đừng xoáy nhau nữa! Kẻo bị lock topic thì khổ #:-s.Quyết định cuối cùng ai về game nấy. Vậy đi nha!;))

12. gigabyte12

gigabyte12 Donkey Kong

Hù, Win rùi nhá ^^! ko phải 10 mà là 3x cơ :-w

Có cần thì wa game360 tớ có làm 1 phát bên đó đấy hé hé

13. greenhope

greenhope The Warrior of Light

3x có 7 merc đi đánh free league khác nhiều với 5x+ có 9 merc đánh.

Nói chung AO càng lên cao sẽ càng có nhiều thứ để khám phá chứ ko phải cứ tầm 3x là biết hết mọi thứ.

Không chơi GE nên ko bình luận gì về GE cả.

Game bây giờ ăn nhau chủ yếu ở chiến lược phát triển của NPH thôi, gameplay hay, music hay, nhân vật đẹp... mà số lượng người chơi ít thì cũng chết thôi. Thật sự 3 game ở trong topic mà 1 trong số đó thuộc về Vinagame thì có khả năng thành công lớn nhất vì cho dù ai chửi VNG kiểu gì đi nữa nhưng nhìn vào chiến lược marketing của VNG sẽ thấy rất bài bản. VTC marketing cực kém (CB của AO kéo dài quá lâu gây chán nản), còn FPT chưa có dịp chơi game nên ko rõ marketing của FPT thế nào, nhưng qua số lượng bài viết ca ngợi GE vượt trội ở các trang tin game cũng cho thấy khả năng marketing của FPT bước đầu khá hiệu quả.

14. gigabyte12

gigabyte12 Donkey Kong

Vâng tớ hiểu nhưng tớ chơi games tới 1 giới hạn nào đó vì ko muốn play cố định tại 1 games vd: 3x chẳng hạn. Thảo luận để biết thêm những cái hay mà mình chưa cảm nhận được chứ ko phải so ai hơn ai. Vấn đề chỉ có thế thôi còn ai muốn chỉ bảo thêm thì rất cám ơn (nhưng cái nào ko biết là tớ hỏi liền àh ;)))

15. cafepho

cafepho Legend of Zelda

cái này nên xem lại nhé, ở VN ko có NPH có lực quảng cáo mạnh như VTC đâu

16. Claude

Claude Youtube Master Race Lão Làng GVN

Chính vì nó quá dễ nên đâm ra mình chán. Làm Q gì mà chỉ cần click nhận Q rồi auto chạy tới chỗ đó >_< (Cái này có lẽ hợp với dân VN là chỉ nhận Q để làm chứ không bao giờ đọc xem Q nó nói gì =))).

Các NPC trong GE đều có một câu chuyện riêng của mình nên khi nhận Q bạn sẽ biết câu chuyện của họ là gì (Đây cũng là cái tui rất thích ở GE). Điều này giống việc, khi bạn kiếm dc Selva mà thằng bạn hỏi về câu chuyện tình tay ba của cô ta mà bạn không biết thì ....
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Và tính đến thời điểm này ko có NPH nào mà chưa có game nào bị die như FPT

17. greenhope

greenhope The Warrior of Light

Quảng cáo mạnh ư, chỉ thấy nó quảng cáo trên TV, kênh của bọn VTC thì tụi nó quảng cáo được free nên mới mạnh, marketing ở đây bao gồm cả nhiều lĩnh vực chứ không phải chỉ treo banner ở các site không là đủ đâu.

Thử hỏi bây giờ dạo qua các trang tin tức như gamegate, gamethu (sân nhà của GE ko nói), qua gamek thì gặp ngay bài viết GE số 1, AO số 2, qua game4v thì đập ngay quảng cáo của Độc bá. Vậy thử hỏi nếu tui ở nhà, ko ra tiệm net, ít xem kênh của VTC, chỉ lên các trang tin tức về game tìm game để chơi liệu tui có biết đến Atlantica Online hay không ?

Ngoài ra giai đoạn CB của AO kéo dài quá lâu, toàn ra những event nhảm nhí khuyến khích đua top, xài vcoin free cho thật nhiều nhưng sẽ reset hết đến khi OB sẽ có 1 sự hụt hẫng cho những ai vẫn cắm đầu vào cày giai đoạn CB thôi.

18. cafepho

cafepho Legend of Zelda

vì đâu AU mà thành 1 trong 3 game ăn tiền ngon nhất ở VN...vì cái kênh TH đấy, xin nói thật là poster của AU phải gọi là dán đầy các tỉnh, các TP, mở 1 cái kênh của VTC ra xem có đập vào mắt là hình AU ko ( tớ nhớ hồi hè tớ VN thì nó thế )

hồi xưa AU CB cũng chẳng quảng cáo rầm rộ, rồi xem OB nó lên từ từ và thành 1 cơn sốt ở giới trẻ 9x VN như thế nào .....nói chúng chôts lại 1 điều đến nay chưa kết luận dc 1 cái gì cụ thể cả nhưng cậu nói khoảng marketing của VTC kém thì ta dám 1000 % bảo là cậu sai

19. ryanskotw

ryanskotw The Warrior of Light GameOver Lão Làng GVN

Thế có làm quest AO chưa mà biết ko ai đọc thế ?

20. gigabyte12

gigabyte12 Donkey Kong

Topic của tôi vi phạm qui định gì hả bạn =))

Những người như bạn ko ai hoan nghênh đâu nhé nhìn cái from cũng đủ biết người thế nào rùi kakakkakkaka=))