1503 AD The New World

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Bigphuong, 10/7/06.

1. hecbola

hecbola Youtube Master Race

:> To tpmt:Game tên là 1503 ad: The new world bao gồm 2 đĩa. Đấy là ở ngoài hàng đĩa bọn nó bán thế chứ tôi chả thấy đĩa 2 có tác dụng quái j hết, chỉ cài mỗi đĩa 1 mà vẫn chơi ngon::(.
    Khi đánh nhau bạn phải tự điều khiển quân(như đế chế).Bạn có 2 cách 1 là chiếm toàn bộ hoặc 1 phần thành phố rồi tự mình điều khiển, thứ 2 là huỷ diệt và san bằng sạch sẽ mọi thứ của máy rồi bắt tay vào xây lại theo ý mình(tôi toàn chọn cách này):D.
    :>To 251:
    _Thư viện(library): Giúp cho sự hiểu biết của thành phố(knowledge in city) tăng lên 100 có tác dụng trong việc nâng cấp chiêu cuối của mortar(mortar powder). Theo tôi khi nào nâng cấp mortar powder song bạn cứ việc phá library đi đỡ tốn được 1 khoản upkeep(100 đồng vàng).
    _Quán rượu cấp 2(large tarven) có kích thước to hơn và tầm ảnh hưởng rộng hơn quán rượu cấp 1(small tarven). Nhưng theo tôi nghĩ không cần thiết phải xây large tarven làm j, chỉ cần xây dựng mọi thứ trong tầm ảnh hưởng của nhà dân thì dân chúng sẽ tự mò đến.
    _Market có tác dụng tăng lượng tập trung hàng hoá(cái này nói rồi) ngoài ra còn có tác dụng là nơi phân phối và tập trung hàng hoá.
    Lưu ý: market loại “nhà lá” chỉ có 1 thằng phu đẩy xe đi lấy hàng, khi nào lên cấp cao hơn thì có thêm 1 thằng nữa. Nên với những thuộc địa sản xuất hàng hoá toàn loại market “nhà lá” này bạn nên xây thêm nhiều market, tránh tình trạng hàng sản xuất ứ đọng mà không có thằng phu nào vác xe đến lấy.
    _...Hà hà….Tình trạng bạn nói là tình trạng “cầu” vượt quá “cung”, nhu cầu thì quá nhiều trong khi sản xuất lại ít. Nên tăng cường sản xuất thêm các loại hàng hoá và cho thuyền liên tục vận chuyển đến đảo chính…Bạn có thể phát triển dân số bao nhiêu tuỳ ý, nếu đảo rộng xây đến 20000 dân cũng chả sao. Nếu muốn phát triển đến tầm đấy cũng đồng nghĩa với việc bạn phải “tẩn” sạch sẽ máy trên bản đồ rồi biến tất cả các đảo khác thành thuộc địa sản xuất hàng hoá “cung phụng” cho 20000 dân thì may ra mới đủ:devil:....
    _Còn sơ đồ nhà "quý tộc" tôi nghĩ là không cần thiết lắm, chỉ cần đáp ứng cho bọn dân đen kia thì tiền đã nhiều như nước rồi..Bọn quý tộc này chắc chỉ có tác dụng trang trí thôi:D....

2. Chokonu

Chokonu Youtube Master Race

Làm ơn cho hỏi có bạn nào ở Sài Gòn còn đĩa game này hay bít ở tiệm nào còn hok, chỉ mình với! Torrent thì mình hok bik xài + chưa chuyển adsl wa trọn gói nên down oải đạn quá. Bạn nào có burn ra dùm mình thì xin hậu tạ ^^

3. kidosaizo12

kidosaizo12 Youtube Master Race

các bác cho em hỏi đã ra anno 1404 chưa ạ sao bảo tháng 3/2009 ma em chẳng thấy thông tin gì cả lên google search cũng chẳng có =.=

4. kyl251

kyl251 Legend of Zelda

tui cũng đang kiếm 1404 đây , chắc bị nó lừa tình rồi ::( , vô trang chủ của nó còn chưa có demo nữa ::(
    ai có thông tin gì về 1404 thì share lên đây nha , thx

5. Kenta

Kenta C O N T R A

Trên Gamespot nói Q2 năm nay mới ra. Năm ngoái xem trailer thấy đồ họa khá đẹp, không biết cấu hình thế nào đây.
    Mà hình như Ubisoft đổi tên thành Dawn of Discovery rồi (tựa này phát hành ở Mỹ). Đọc trên trang chủ thấy họ nói vậy. Còn tên phát hành ở UK vẫn như cũ.
    http://press.ubi.com/fullpost.php?id=175&story=381

6. mr.nguyentpmt

mr.nguyentpmt Mr & Ms Pac-Man

cái này ram 512mb, card on 128 chip 915 liệu chơi đc ko các bạn ?:|, mà mới hồi chiều ra trường giang computer nói hết anno 1503 rồi hix.. có 1404 thôi huhu... ai có link up dùm mình với nha,mình xin cám ơn nhiều ! còn cái 1701 ram+ card mình nêu trên chiến đc ko nhỉ các bạn

7. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Máy vậy là chơi ngon 1503 rồi, 1701 thì có thể chơi được nhưng phát triển tp lớn lên thì chỉ có lết.

Tìm đĩa này tốt nhất vào box quảng cáo phía dưới ấy, đĩa cũ cỡ nào cũng có, giá rẻ lại rao tận nhà. Như tớ giờ chẳng đi mua đĩa nữa, thích trò gì cứ nhấc máy lên là ok :D

8. mr.nguyentpmt

vậy mình cám ơn bạn lanhdiendiemla nhìu hii. phải vào box đó xem mới đc, mà quan trọng là đĩa chơi đc hay ko thôi à...:D, à mà hình như thanks là cái cán cân đ ko nhỉ.. mình tick vào đó rồi

9. naz2007

naz2007 Youtube Master Race

tui cũng đang kiếm 1404 đây , chắc bị nó lừa tình rồi , vô trang chủ của nó còn chưa có demo nữa
    ai có thông tin gì về 1404 thì share lên đây nha
    you like me

10. mr.nguyentpmt

sax cái anno 1404 ra đĩa rùi bạn àh, các tiệm đĩa đều có bán hết rồi, chí cái 1503 này là ko còn thôi, chạy khắp mấy quận trong tp hcm mà ko thấy tiệm nào còn cả :(

11. kyl251

kyl251 Legend of Zelda

cái 1404 thì qua 2pic này có ông up lên host vn nè :
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=12162927&postcount=6 ( bản full , có crack + hack luôn - crack với hack nằm trong thư mục Razor 1911 : cài game xong rồi copy cái file Anno4.exe trong thư mục Razor1911 vào trong thư mục cài game là được ..)
    cái 1503 cũ quá mà ... ko có cũng là chuyện bình thường :| , kiếm mấy link torrent thì chắc còn , nhưng ko có người down cùng thì cũng thua :D

12. mr.nguyentpmt

em thì đọc thấy cái anno 1503 thấy hay nên định mua chơi , mà game cũ quá nên tìm rất khó hix.. tìm 3 ngày vẫn chưa có... chí có 1701 là có, mà máy em Ram 512mb, Card on 128mb chip 915G liệu chơi 1701 ổn ko pác kyl251 ??? :)

13. hecbola

oạch...cũ j chứ...ở hà nội chỗ nào chả có...ô nào ở hànội ko mua đc thì tôi chỉ chỗ cho

14. mr.nguyentpmt

mình ở tp hcm, nên việc tìm đỉa anno 1503 khó lắm, tìm mãi chẵng đc, nên định mua anno 1701 mà ko bít có chơi đc với cấu hình mình đã nêu ko nữa, vì cấu hình minimum thì
    ram 512mb
    card 64mb... nó gi là thế mà ko bít card on hay rời, card mình thi 128mb on còn thua card 64mb rời nữa hix.. T.T:(

15. hecbola

....mới mua anno 1404 hm qua...đang nghiên cứu,,nhưng có vẻ quá phức tạp hơn tôi tưởng....
    ....lằng nhằng dây điện,toàn thấy tiếng a thôi.....
    .....Mà có a e nào ở đây đã từng chơi railroad tycoon3 chưa nhỉ,,,trò đấy cũng rất hay đấy

16. Light-DarkMaster

Light-DarkMaster Donkey Kong

Ừm cái 1404 chơi hơi khác so với anh em của nó, chơi 1602.1503 rồi thì chơi 1701 quá đơn giản. 1404 này hợp lý hơn hẳn, nhưng kiểu nhà vẫn thế cứ chìm hết vào nhau rất khó phân biệt các công trình, âm thanh khá hơn nhưng chưa so được với Emperor hay Caesar, pharaoh... nếu không phải được hơn 9 điểm, bởi gameplay của nó quá tuyệt.

17. hecbola

....trò này nói chung là tương đối khó hiểu....cái vd đơn giản nhất là,,tôi làm đủ trò rồi mà vẫn chưa xây đc nhà spice,,chắc phải chơi phần campan để tìm hiểu vậy

18. kyl251

kyl251 Legend of Zelda

nhìn 4 phiên bản thì tui thích nhất : 1503,1701 với cái 1404 này nhưng có vẻ là 1701 dễ chơi nhất ( đối với tui :D )
    chơi camp tới chapter 4 mới biết cách xây spice @@ ( mới mò ra tối qua ), biết cách xây spice lại lòi ra thêm xây mấy công trình của tụi ả rập @@
    @ Light : game này so sánh với Emperor hay caesar , pharaoh ... = cách nào @@ , nếu so phần mô phỏng quản lý thôi thì còn phần chiến thuật dàn trận của game này để đâu ...
    ps: hình như trên 1 đảo có giới hạn số lượng thấp nhất của từng cấp dân phải ko !? , sao tui xây kiểu nào cũng ko up full hết được vậy ... , ai xây up full được share tui nha :D ( 1404 AD nha ... lười up bên kia quá :D )

19. Light-DarkMaster

Light-DarkMaster Donkey Kong

Tớ so phần âm thanh thôi mà, mấy game đó có âm thanh rất đã, kéo gần chợ chẳng hạn thấy có tiếng người rao hàng, tiếng gà kêu chó sủa...

20. kyl251

kyl251 Legend of Zelda

phần âm thanh ko rõ lắm :D ( vì tắt hết hiệu ứng ngoại trừ music :D )
    nhưng thất vọng nhất là nó ko cho zoom sát vào người như 2 phiên bản trước