2 game đáng chờ đợi cho PS2

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi phuongnam3k, 13/7/05.

1. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

nói gì thì nói !! FF cũng ko phải là ai cũng chơi
    có người ghét thể loại dài dòng và tình cảm
    game 1 chờ đợi : MSG 3 sub, wild arm altar code :F (E)....
    (nếu cho rằng dòng game oni này nhảm là nhầm,vận mệnh đất nước nhật bản được thể hiện hết trong game mà nhảm =)) )
    game 2 chờ đợi : FF12,altelier.....chả biết chờ bao trò nữa

2. Vann1704

Vann1704 Mega Man Lão Làng GVN

tui đang chơ` đợi cai' shadow of solusse, nhớ lại ico thấy chơi cũng hay đo' chứ

3. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

Cái thằng Square Soft quăng FF12 vào tới tháng 3 năm sau. Đây là lần dời thứ 2 kể từ lần dời thứ nhất là nó nói sẽ ra vào tháng 8. Chắc có lẽ nó dời sao sang PS3 luôn, còn Kingdom Heart II là do có Disney nên đúng hẹn(vì thằng Enix cho gamer "leo cây" liên miên)

4. mikeymyer

mikeymyer C O N T R A

Quên nữa, From Russia w luv. Lần này có Sean Conery. Hi vọng không dở như phần 1.

5. gallen

gallen Youtube Master Race

Lâu lắm rồi tui mới vô đây lại kô biết mấy bác còn nhớ tui là ai kô nữa?Bác NIKITA và bác SQUALL còn nhớ tui hôn?Tui thấy mấy bác nên lập hẳn cái này thành 1 topic để tụi mình bình luận mấy game PS2 mới đi,chứ tui thấy cái Topic bên Console là bình luận về game PS2 do cha NIKITA lập sao bây giờ chán quá<đó là 1 phần lý do tui ít xuất hiện vì tui chỉ thích PS2 à>.Hehehe,em nhỏ có 1 chút ý kiến kô bít mấy MOD thấy sao?Nếu được thì ok giùm cho em nhỏ nó nhờ
    Sao kô thấy ai bình luận về cái THE MOVIE và cái MA TRẬN giống trong phim đó<hình như game này tui thấy giới thiệu bên GAMESPOT rồi>Bác nào có thông tin về 2 game này thì báo cho em bít 1 tí nha
    To NIKITA:ông dạo này sao rồi,tui có nhắn mà ông kô nhận được hay sao mà kô thấy trả lời?Có gì nhắn qua Y!M cho tui ha,vẫn xài nick cũ phải kô?Nhận được nhắn tui liền nha...

6. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Ấy, sao lại gọi hãng game là "thằng" thế bạn ? Dù gì thì cũng phải có chút tôn trọng với những người đã làm ra game cho bác chơi chứ :D
    _Tui cũng mong chờ cái này, cái Shadow of the Collossus và Genji là hai game tui mong chờ nhất của SCEA. Cái Genji bản J thì cạch, chờ bản E thôi.
    _Cái tình tiết trong Oni 3 tui xem mà muốn bịnh luôn áh. Chưa thấy cái tình tiết nào bịnh như vậy. Cái lúc bác Samanosuke vào căn phòng, chú bé gì đó nhảy ra đánh vài trận, bác Sama nhảy vào giữa căn phòng, ánh sáng gì đó chiếu lên và chú bé bảo là bác Sama sắp biến thành Genma :o , sao nó ko giết quách bác Sama đi mà lại bỏ đi nhỉ ? Chẳng giống với phe ác tí nào :hug: ... ngoài ra còn có nhiều tình tiết nhảm nhí lắm.

_Àh, còn cái The Movie thì ngày phát hành là 24/10/2005 và do bác Peter cùng Lionhead Studios thì mọi người có thể yên tâm rồi hén ( <== cực kì nổi tiếng với phong cách sáng tạo game, điển hình là Black and White, tui iu nhất game này của ổng ). Còn cái TM thì ra mắt trên 3 hệ là PC, PS2, XBOX và Gamecube. Ai chưa xe trailer thì mau download về xem đi, bảo đảm xem xong sẽ hỏi "game ra chưa vậy ?" liền luôn :D . Mà ko biết có làm phim ... :'> ... ko nhỉ ?

7. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

Hitman 4 : Blood Money, tại sao lại ko nhỉ ?

8. doccophuong.

doccophuong. Youtube Master Race

Em không thể nào chơi được game này chóng mặt kinh khủng ____________________>nghe giới thiệu hay wé mua về vứt xó >_<

9. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Đợi gần nửa năm anh Ninja Gaiden bản mới ,nghe nói tháng 8 ra thì phải
    Black and white=cà phê sữa
    Bản thân bác ko mê samurai nên cứ cố tìm sai sót của nó mà chê,game chứ có phải phim đâu mà đòi cốt truyện chặt chẽ 100% được,thằng Nobunaga lúc đó chắc vì quá ngạc nhiên :o ko hiểu chuyện gì nên mới chết trân đứng ngó:|,chuyện đi ngược thời gian là do thằng phù thủy ốm ốm làm ra mà.
    Ps:sao cha Bâsaf lúc nào cũng cứ lăm lăm tay cầm dao bầu dọa giết thế trời,làm bà con nói chuyện ko thoải mái tí nào :whew:

10. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

Onimusha khá nhiều fan hẻ? :)) Nhưng theo tui nghe lỏm trên Gamespot thì Onimusha 4 là của PS3 mà? :(( Ặc...

11. NIKITA KABUTO

_Vâng, tui ko mê Samurai thế mà đã đi hết cái Western Samurai từ khi nó còn bản J, chơi gần hết cái Kengo 3 ( tự kêu mê samurai mà ko biết đến cái này thì bó tay ) bản J hoàn toàn, mua về Fu-un Shinsengumi ( game nói về lực lượng Shinsengumi, lưc lựợng hoạt động cho chính phủ Minh Trị hồi đó ) và cũn đi được chapter 4 cũng bản J, còn cái Fu-un Bakumatsuden tui cũng đang tìm ( nói về nghĩa sĩ Duy Tân ấy mà ).
    _Còn cái Oni 3 thử hỏi nói về Samurai ở điểm nào hả bác ? Samanosuke ưh ? Àh, bộ giáp của Oda Nobunaga trong game có phải là giáp của Nhật Bản hồi đó ko nhỉ, hay là giáp của Châu Âu thời trung cổ ? ;)) Àh mà tui chỉ chê cái cốt truyện của Oni 3 chứ có chê game Oni3 dở đâu nhỉ ? ::)

_Tụi user trên GS thì cũng giống mình thôi, gamer ko ấy mà. Ai dám chắc Oni 4 ra trên PS3 ? ;))

12. Heardless

Cái Congo em nhớ là nó lởm lắm mà bác :o
    Câu này hỏi tối nghĩa quá,em trả lời ko được :whew: .
    Dĩ nhiên trò nào chả xạo ,nhưng mà nó vẫn xạo ít hơn cái Western Samurai

Thế à,em lại tưởng lầm :p ,chúng ta ko phải kẻ thù nên ko cần cãi cọ nữa.

Đọc được câu này em yên tâm, chứ nghe ông Asakura Yoh nói mà giật mình suýt chết sặc.

13. kidsnextdoor

kidsnextdoor The Warrior of Light

Bản đó mà mới gì. Dành cho những fan của Ninja Gaiden mà không có Xbox Live để download mua bản đó về chơi ở cấp độ khó hơn hay cấp easy.

Nếu vậy thì cái Resident Evil 4 trên PS2 cũng đáng chờ dành cho những ai không có GameCube để chơi.

14. hán tài

hán tài Mr & Ms Pac-Man

Tôi đã chơi Re 4 trên GC thì thấy nó quá tuyệt không chê vào đâu được
    Đây là 1 game đáng chờ trên PS 2 ngoài ra còn có ONI 4 và FF 12, Genji (tiếng J đã phát hành và có tại việt nam), Basara ;;)
    toàn là game đinh không hà :D

15. NIKITA KABUTO

_Thế bác chơi chưa ? ;;) ... em chơi rồi và cảm nhận của em là good mà bác ;;)
    _Nghe nói có thêm vài extra.

16. Heardless

Ko ý em nói bản black hay blade gì ấy? em xem screeshot thấy cả nhân vật 9 lẫn enemy đều mặc đồ mới tuốt,vũ khí mới,cốt truyện mới nữa.Bản đó chừng nào ra vậy chị em.
    [/QUOTE]_Thế bác chơi chưa ? ... em chơi rồi và cảm nhận của em là good mà bác [/QUOTE]
    Hình như chưa :hug: ,nhưng em có mấy thằng bạn nó mua Kengo phần mấy ko nhớ mua rồi ngồi khóc lóc kể khổ tội lắm,than trò này đánh nhảm,hình xấu,hiệu ứng ko có gì ,chiêu thức thì chậm rì ,ỉu xìu y hệt ông già đánh kiếm dưỡng sinh nên em đoán là nó dở.

17. Heardless

Ko ý em nói bản black hay blade gì ấy? em xem screeshot thấy cả nhân vật 9 lẫn enemy đều mặc đồ mới tuốt,vũ khí mới,cốt truyện mới nữa.Bản đó chừng nào ra vậy chị em.
    Hình như chưa :hug: ,nhưng em có mấy thằng bạn nó mua Kengo phần mấy ko nhớ mua rồi ngồi khóc lóc kể khổ tội lắm,than trò này đánh nhảm,hình xấu,hiệu ứng ko có gì ,chiêu thức thì chậm rì ,ỉu xìu y hệt ông già đánh kiếm dưỡng sinh nên em đoán là nó dở.

18. human is me

human is me Fire in the hole!

Ê !! phản đối à nha !! Có chơi tekken 5 chưa :( !! cực hay ... bây giờ đang đợi tekken 6 đây ....... Mấy game đối kháng chán nhất là BR4 thui .. bản 3 cực hay mà bản 4 lại quá tồi .. với mấy cái king fighter nữa chứ ... dỡ ẹt .. chỉ có Tekken 5 và BR3 là tuyệt vời .....

Còn PS2 có 2 game đáng đợi có thể nói nhiều nhất đó là FFXII với game WE9 :D

19. NIKITA KABUTO

_Oài, đó chắc là do bạn bác mua Kengo 1 hay 2 gì đó. Mà lạ nhỉ ? Nếu ko mê Samurai, ko chịu khó ngồi search thì ko ra cái game này đâu :D . Hùi đó tui phải search trên GS mới ra cái này và nhớ có lần trên Mimi có nên phóng vù ra mua. Bạn bác mua Kengo 3 về mà chê, tui pó chíu ... hoặc là bạn pác ko thích game tiếng Nhật.

20. pliskin

pliskin Totally Badass!!! Moderator

tại vì Kengo nó đánh thật quá chứ không có " màu mè " như mấy trò Oni nên dân tình không khoái. Kengo là loại game thuộc dạng " chọn người chơi ".