2 Moons

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Crashed, 27/7/07.

1. [S]hang[S]hang

[S]hang[S]hang Dragon Quest

thằng 2Moons Ban IP từ lâu rồi,ai muốn chơi thì nhờ bạn bè ở Mỹ đăng kí sao đó tải về chơi,ko sao cả,nó chỉ ko cho phép mình đăng kí acc thôi,chứ có acc rồi thì vào game được hết,với lại vào Game chơi đâu có lag,chỉ đó điều dân vn nghỉ nhiều quá,chơi mình chán thôi.Tui còn 1 cái acc nè,ai cần thì Pm nhé,tui send qua

2. zZzKennyzZz

zZzKennyzZz Mr & Ms Pac-Man

cái 2moons đăng ký cũng dễ, các bác fake IP = IE đó:

đầu tiên bạn vào http://www.whereismyproxy.com/proxy/index.php kiếm 1 cái IP của US hay Canada
    ví dụ bạn kiếm đc 1 cái
    address: 220.225.209.91
    port:3128

mở IE lên
    Tools --> Internet Options... --> Chọn thẻ Connections
    Click vào LAN settings...
    ở mục: Proxy Server đánh dấu vào ô vuông bên cạnh hàng chữ: Use a proxy server for your LAN và Use automatic configuration script

phần Use a proxy server for your LAN
    address:220.225.209.91
    port:3128

còn phần Use automatic configuration script điền là 220.225.209.91:3128

Khi bạn không muốn dùng proxy: bạn gỡ bỏ đánh dấu ở các mục: "Use a proxy server for your LAN" và "Use automatic configuration script"

3. kennynz

kennynz T.E.T.Я.I.S

cánh mình tạo hay mob drop ra zay mấy bạn

4. danghovu

danghovu T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cho mình hỏi đây là lỗi gì? Và làm sao đẻ khắc phục?

5. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Mình thử dùng proxy như Kenny hướng dẫn, nhưng IE ko thể vào bất kỳ trang web nào hết. Tại sao vậy? Ai chỉ cách đăng ký acc dùm với.

6. kennynz

kennynz T.E.T.Я.I.S

bạn kô vào đc web hay game? ,nếu muốn reg 1 cái ID thì mình có thể giúp đc :D

7. bemeo07

bemeo07 Mr & Ms Pac-Man

Tui update dc het lun mà khi vao trong go ID và Pass thì nó báo là "Cannot Connect to server" là sao :((

Wa nhà thằng bạn thấy nó vô chơi ngon lành. Hix hồi đó chơi con Hunter lev 71 rồi giờ mún chơi lại sao đây Y__Y

(có 1 điều khác biệt là máy nó cài trò nay từ hồi trước tới giờ chưa xóa, còn máy tui hồi trước cài cũng chạy ngon lành mà xóa rồi giờ mới cài lại)

8. kennynz

kennynz T.E.T.Я.I.S

bêmo giong y chang y tui , trước chôingn lành , nhưng chán đem đi xóa , h muốn chơilaij nhưng lỗi tùm lum, chán chết, vào 4rum của nó , GM nói bo tay lun mới ghe >.<

---
    còn 1 cách này, ban copy nguyên cái folder của bạn của bạn, rùi chép vào máy của bạn ( nhớ là xóa hết mấy file cũ ), nếu cách này xài đc thì ban chịu khó upload cai folder đó lên cho mình dơn :D, cách này co nhiều đứa xài đc

9. star_star

star_star Youtube Master Race

em hok bik bao gio dc choi me em lam nick sao hok dc co ai bik thi giup em nha

10. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Mình cũng bị tương tự như bạn nhưng kèm theo một lỗi nữa đó là khi thoát game , máy tự động restart lại ,bị 3 lần ,mình nghi có virus đã scan = Kaspersky ko thấy gì hết . Vậy là sao?

11. danghovu

@kennynz reg cho mình một nick đi yahoo của mình nè hadexn@yahoo.com.
    Sao máy nhà tui cũng bị cannot connect to the sever, Pro đâu vào giúp đi:cool::cool:

12. IThamVanTamI

IThamVanTamI Mr & Ms Pac-Man

Hiện tại thấy giới thiệu game Dekaron, nghe nói game này là game 2Moon chỉ khác tên thôi và cho choi free, CB 2/4 tới đây nè
    Có đúng không vậy mọi người..
    Shang shang chơi 2moon rồi cho hỏi nó đồ họa có đẹp hơn Rohan không, và hp/mp và skills có delay trâu = Rohan không :))

13. [S]hang[S]hang

pa này đi so sánh lãng xẹt.
    Thật ra 2Moons và Dekaron là 1 thôi,tên gốc là 2Moons nhưng vẫn thích cái tên 2Moons hơn vì nó đúng với game
    2Moons thì do thằng Mỹ phát hành khá lâu,nhưng sau đó nước ngoài chơi nhiều qua,lag... thế là nó ko cho nước ngoài đăng kí game nữa,chỉ để lại những acc có đăng kí trước tháng 12/2007 nhưng nếu ai muốn chơi,cứ nhờ tụi bạn ở USA đăng kí dùm
    Được thời gian thì thằng gametribe nó mở ra derakon,cái thằng này khó chịu vô cùng,hên xui mới có acc test của nó,bữa Shang cũng được cái acc test nhưng chơi rồi,chơi chi nữa,lười
    Nên sau cái vụ thằng EU nó mở Derakon thì thằng 2Moons tiếp tục ban IP nữa thì phải,cái này chưa down về test lại nên cũng chịu
    Xét về đồ họa thì,2Moons có phần nhỉn hơn Rohan vì đồ họa của 2Moons khá bắt mắt.Nếu nhận xét của Shang ko sai thì 2Moons được dựa trên nền tảng của MU từ đó phát triển thêm 1 vài class nữa,và class được ưa chuộng nhất là summoner vừa train nhanh lại có thể vừa cắm chuột được
    Còn vụ hp/MP và skill daley ah,HP/MP cao hơn nhiều,delay thì khỏi phải nói,sau khi thằng 2Moons đưa ra lệnh cấm nước vào đăng kí thì khi vào chơi,ko 1 chút lag nhé,máy chạy rất êm,mượt... chỉ có điều là chán quá...chơi có mình...buồn
    Mà phải công nhận là thang acclaim phát hành 2Moons với 1 phong cách cũng khá hay,quảng cáo in game+20% exp chưa hết,tất cả các món item mall đều ko thể trade hoặc gift... thích nhất điểm này

ah,còn điều này nữa ko biết có đúng ko là,sau này muốn chơi 2Moons thì mọi người phải đăng nhập vào Web của nó rồi mới kết nối được với sv,cái này giống y chang Rohan,gọi là kiểm tra ấy ...Còn nếu ko được nữa thì chịu,chứ biết sao giờ đợi thằng Dẻakon ra rồi chiến lại từ đầu ...

14. kennynz

kennynz T.E.T.Я.I.S

cái này là cáh shop hay là ở trong game zay ban, trước mình chơi kô thấy no bán trên shop

15. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Lúc đầu mình ko đăng ký acc được, nhờ một bạn nào đó nên mình đã có acc, đăng nhập vào web được nhưng ko thể vô game. Người đó nói vô game ko cần hide ip , chả hiểu nguyên nhân thế nào nữa, mình ko kết nối được, nhấn thoát ra thì chừng 1 phút sau là máy tự động restart (?),ai biết lỗi gì chỉ dùm mình.

16. danghovu

Có khi nào 2moons đã block luôn IP Việt Nam không nhỉ

17. [S]hang[S]hang

cái này là quảng cáo kiểu của cty nó đấy mà,cứ vài phút sẽ xuất hiện 1 banner của cty nó...và khi chuyển map cũng thế cũng có banner cty của nó,và như thế mình được +thêm 20% trong suốt quá trình chơi
    @ all : để trả lời cho mọi người,Shang đã lướt vào forum của nó và biết rằng cái này là bug ko phải là Ban IP đâu,rất là nhiều bị cái này xuất hiện trong client install của 2Moons,và nó chưa sửa đâu vì chuẩn bị nó tung ra bản path mới,lúc đó nó mới sửa luôn,và ngồi nghiên cứu thì thấy được 1 cách giải quyết tìm Client install cũ cài vào hoặc 1 cách nữa là,cái này là file 2Moons của đứa chơi được,nó rar lại và up lên...mình down về và chép chồng vào 2Moons của mình,nó sẽ tự động fix
    http://files.filefront.com/Acclaimrar/;9875461;/fileinfo.html
    hi vọng mọi người chơi được

18. thanhquan1512

thanhquan1512 Youtube Master Race

-ý của bạn là giờ mình down cái client này về,cộng với xin acc của ai đó reg bên Mỹ là chơi 2moons ok hả.sẵn tiện bạn nào reg đuợc thì làm giùm mình với nhé,mail là thanhquan1512@gmail.com,thank trước

-@derakon:mình đã down client về rồi nhưng theo thông tin trên forum của Gametribe thì đó là bản EU,việt nam ko chơi được đâu,dù sao cũng chờ 2-4 coi thử.Còn trang www.dekaron.com thì toàn thấy giới thiệu,chả thấy download đăng kí gì ở đâu cả.

19. IThamVanTamI

IThamVanTamI Mr & Ms Pac-Man

Ọc định đâm đầu vào thử Dekaron , nghe cái VN không chơi được đâu thì buồn thật, thật sự vào trang web chưa thấy chỗ download client và đăng kí, vì nó chưa đến CB mà :)
    Đợi OB rồi xem thế nào :)

20. [S]hang[S]hang

đâu có,Dekaron CB bữa giờ rồi,chỉ có điều là những ai có acc test mới có thể chơi được mà thôi,hồi kì Shang cũng được 1 cái,còn vào trang chủ ko có gì là đúng rồi...đang CB mà