2 Tuần để làm cho em ấy yêu mình?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Lộc Lộc, 18/1/10.

1. yeumatbeo

yeumatbeo Mr & Ms Pac-Man

Khổ thân bác, trước mình cũng yêu 1 em nhà giàu hơn mình nhưng mà đc cái em ấy hiểu đời chứ ko a dua là phải thằng này thằng nọ, sau chia tay vì mải học :(

2. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

hum bửa nt trêu e ý là mình quen dc 1 e cùng lớp xinh và de xuong hơn e ý thì e ý chỉ nt lại chúc mừng và pé kia và bảo là nếu mình quen ng # thì e ý rất bùn và còn bảo sau 1 .5 năm( ngày e ý hoc xong) mà mình còn thích e ý thì e sẽ có câu trả lời =(( . 1,5 năm thì khá dài:(... ,

3. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

Mình trước mặt em ấy vẫn bình thường, và làm những điểu mà mình hay làm cho em ấy giống như lúc quen nhau... mà mình ko có nói chuyện chỉ đi kế thôi (đi kế thôi lòng mình có cảm giác kì lạ, cảm giác nhói nhói :()

Hôm nay mình ở lại trường học bài ... về tối lắm ... em ấy cũng biết. Rồi lúc đi về em ấy nhắn tin hỏi mình đang ở đâu thế? về nhà chưa? trời có mưa ko? :( Mình ko biết em ấy nghĩ gì nữa ... ko lẻ đàn bà là thế? haiizz ... ko lẻ như thế còn chưa đủ sao? =((

4. demoncat

demoncat Mario & Luigi Lão Làng GVN

Nếu bạn thích thật sự thì 1,5 năm là ko dài đâu. Có thể nt gọi điện dc là tốt lắm rồi, quan tâm e nó 1 chút nhưng đừng làm phiền quá.

5. bdt_td

bdt_td C O N T R A

mình có 2 đứa bạn khá xinh
    1 đứa thì rất thân với mình cho nên nó đã từng tiết lộ
    "t và ,,,, 2 đứa bọn t quyết tâm 1 yêu những anh thật đẹp trai,2 thật nhiều tiền"
    và bây h cả 2 đứa đều yêu mấy anh nhiều tiền;;);;);;);;);;)
    lúc mới nghe xong hơi bị sốc
    nhưng mà bây h lại thầm cảm ơn nó vì giúp mình biết rõ mình là ai và mình phải chọn những ai;));));));));))

6. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

Đó là yêu tiền chứ có tình cảm đâu ... những cái đó thường thì ko bền :(

7. GaSuHuynh

GaSuHuynh Mr & Ms Pac-Man

Lộc Lộc hoàn cảnh tương tự mình thế. Có điều mình chưa hẹn hò với em nó. Đang giai đoạn thai nghén làm quen trên Facebook.

Em nó nhà khá giả và khá là ăn chơi nhìn sign là biết. Mình thì mồm mép không tệ, tài chính thua xa em nó nhưng cũng hơn khối thằng, ngoại hình tương đối. Chi tiêu phóng khoán, đủ mặt dày ăn thiếu hoặc nhịn ăn nuôi em nếu em đồng ý. Có điều tính mình chân thật yêu hết mình chưa bao giờ yêu ai không đểu cáng như mấy tên kia. Chuyện em nó còn hay không còn, có người yêu hay không có người yêu mình hẳng thèm bận tâm.

Chat với em thì em online trễ tầm 10 giờ trở lên. Mà lên thì cũng chỉ 15-30 phút. Chưa tể chat nhiều được. Nhiều hôm soi FB thấy em cập nhật lúc 4g sáng 8-}

Hum bữa ngồi uống cà phê với thằng bạn cực thân. Nó phán thẳng một câu:"Tao với mày chơi với nhau từ nhỏ tao biết tính mày. Không phải mày không có gái theo. Càng không phải mày nhát gái hay gì gì đó. Vấn đề là do khẩu vị của mày không thích mấy con đó... Tính mày tao biết mày yêu nhỏ nào, nhỏ nào không yêu lại là thiệt thòi của nó chẳng phải của mày.

Tao nói thật với mày là tao hoàn toàn ủng hộ mày cua em nó. Bởi tao biết mày tìm tao nói chuyện tức là trong lòng mày đã có câu trả lời có nên theo em nó hay không. Nên tao chẳng cản mày làm gì. Hơn nữa tình yêu đầu đời lúc nào cũng tự đâm đầu vào đá. Tính mày tao biết do dự rất lâu, không quyết đoán nhưng đã làm là chưa bao giờ hối hận. Tao thích mày ở chổ đó"

Ui! Tên bạn thân hiểu ý mình ghê :x Làm mình có tự tin theo em nó :D Dù biết sớm muộn gì cũng bị đá :D

Nói chung là mình có cảm giác em đã bật đèn vàng (chú ý tới mình) sao hàng loạt những hành động táo bạo trên Facebook em. Có điều em khá kiêu ngoài việc bảo mình xem ảnh em up lên FB ra thì chưa lần nào chủ động nói cuyện với mình. Đợi cuối tháng có lương hẹn em đi chơi :D Chưa biết em có chịu hay không nữa.

Cứ nghĩ vậy là tốt rồi. Thật ra là nhớ như vậy là tốt rồi. Mình biết để đầu óc luôn nghĩ như thế là không dễ.

Cứ bình tĩnh vẫn chưa hết như cậu tưởng đâu.

Thằng bạn của mình nói:"...Tao biết mày yêu nhỏ đó thật lòng. Mày cua nhỏ tao hoàn toàn ủng hộ. Với điều kiện mày phải tỉnh táo. Bất cư thằng nào khi gặp đối tượng mình thích điều xử lý từ cách nói chuyện, ứng xử bằng cá tính của mình. Tao biết ngồi đây mày nói hiểu sẽ không để bị quay như dế. Nhưng gặp em nó thì khác. Tao nói cho mày hiểu là mày phải bình tĩnh đừng ham hố quá cũng đừng lạnh lùng quá... Những thằng sát gái chung quy chỉ là có tiền cùng tâm lý không sợ thua. Cứ bình tĩnh"

Mình hiểu cảm giác của cậu mà. Luôn hướng về em nó làm mọi thứ trong khả năng của mình. Mình biết là cậu thích vẻ đẹp của em nó, hoàn toàn có thể chịu đựng những thứ xấu của em nó. Bản thân mình cũng như thế mà.

Thử quẳng cục lơ rôì ngôì xem thử xem ?

Chỉnh sửa cuối: 20/1/10
  8. Tín.Đồ

Tín.Đồ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

cái của bạn phải lớn =((

9. kinglord

kinglord Mr & Ms Pac-Man

sao mấy người biết người ta quen nhau chỉ vì tiền ???
    chủ thớt quen có ấy có bị cô ấy lợi dụng vì đồng tiền ko ???
    và mấy người có thấy cô ấy thiện tại có quen thằng nào giàu mà lắm tiền ko??? cố ấy có ăn chơi đua đòi ko ??? hoàn toàn ko, đúng ko??

Đừng nên phán xét vội 1 con người nhanh như thế...2 người biết vì sao người ta nói thích quen thằng "điểu" còn hơn quen thằng thật lòng ko??? Vì cái thằng điểu nó hơn thằng thật lòng nhiều lắm, nó có thể quen rồi bỏ bất cứ ai nó cảm thấy thích hoặc ko thích. Và, nó hiểu hơn con gái hơn mấy thằng yêu thật lòng nhiều. Vì vậy khi mà nó cưa đổ 1 người con gái rồi thì coi như nó ko quan trọng nữa, ngược lại khi cô nào yêu lại thì lúc nào cũng sợ mất thằng đó. Đơn giãn vì con gái nó đa số khi yêu lại yếu mềm hơn con trai...Còn mấy thằng con trai càng tỏ ra thật lòng thì càng đâm ra nhàm chán...Vì, chẳng có gì để cô ấy cố níu và giữ lại cả. Những gì cô ấy nói với bạn chỉ mong bạn lớn hơn trong lối sống và cách suy nghĩ thôi. Bạn càng chứng tỏ đàn ông thì cô ấy càng cảm thấy bạn thấp dẫn hơn. Đừng cố níu kéo và sống vì 1 người con gái quá, họ sẽ chẳng coi ta ra gì đâu. Có chăng chỉ là thương hại mà thôi. Điều quan trọng bạn phải biết cầu tiến để khi người yêu bạn bên bạn cảm thấy đặt dc nhiều niềm tin nơi bạn.

cuộc sống sinh ra ta để làm gì ??? chỉ vì 1 người con gái thôi sao??? Níu bạn suy nghĩ và hiểu dc câu này bạn sẽ cảm thấy nếu mất đi người con gái bên cạnh sẽ chẳng có gì phải buồn đến như vậy. Bạn hãy cứ lo học và cố gắng đạt dc mục đích mình đề ra, để cho sau này mọi người nhìn bạn điều kính nể và khao khát dc có bạn. Lúc đó nếu bạn có yêu ai đi nữa thì chưa chắc gì họ bỏ bạn như bây giờ.

10. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

Mình hiểu ...

Hôm nay mỉnh kể em ấy nghe về tâm trạng của mình, mình nói là sấp thi rồi mà đầu óc mình ko thể tập trung đc :(, em ấy nói em ấy biết mình đc mà, con trai ai ma ko muốn ban trai mình biết đứng dậy sau thất bại?

Mình cãi với em ấy 1 hồi, mình nói là ko thể nào tập trung đc nữa. Em ấy mới nói là mình ko biết em ấy nghĩ gì đâu, em ấy đag nghĩ làm chuyện này nhưg thôi em ấy ko làm nữa :|

Mình cũng ko biết là chuyện nhưng em đã hứa với em ấy là sẽ thi tốt kì thì này cho nên dù có khó tới đâu mình sẽ cũng sẽ cố để hoàn thành lời hứa này ... :D

@: bạn có đứa bạn hiểu thế :D gặp đc người bạn như vậy ko dễ đâu :P

Mình thấy bạn nói rất có lý :| rất giống những gì em ấy làm với mình ... có lẻ là thế thật .........................

11. kinglord

kinglord Mr & Ms Pac-Man

càng đọc mới cảm thấy y như mối tình đầu tôi quen...Lúc đầu tôi cũng nghĩ rằng em nó "điểu" với mình. Càng về sau tôi mới biết mọi chuyện em làm chỉ mong tôi biết sống vươn lên. Và cũng chính em đã thay đổi cuộc đời tôi rất nhiều...

12. GaSuHuynh

GaSuHuynh Mr & Ms Pac-Man

Thằng bạn chơi từ hồi mẩu giáo cởi chuồng tắm mưa sao lại không hiêủ nhau? Giờ nó qua cái thời kua gái tùm lum rồi, đang tìm đối tượng ưng ý mà kua. Không như mình thấy vưà mắt là theo :P

Giờ vẫn chưa hiểu em nó chia tay thật hay là cù cưa?

Mình phải học hoỉ khi cua em cuả mình. Chung quy vẫn là:" Phải cua bằng lý trí chứ không thể cua bằng tình cảm" :D

13. Mrbin_ah_mrbin

Mrbin_ah_mrbin Mr & Ms Pac-Man

Lại 1 cái kết buồn.Hix Không yêu thì thôi.Níu kéo làm gì

14. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

đồng ý với việc này vì mình đã từng bị wa rùi , k quen dc thì thui đừng núi kéo làm gì cả , con trai nếu quen ai thì nên quen 2-3 người để mất ng này thì còn ng kia (lời khuyên của pé mình đang theo đuổi :-o)

15. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

to kinglord: những điều cậu nói cũng có rất nhiều ý đúng,mình xin tiếp thu....đặt mình vào hoàn cảnh người ta chắc sẽ thấy người ta không khác mình là bao,cảm giác theo đuổi 1 thứ khó đạt được thì mình càng yêu quý nó càng trân trọng nó......có lẽ con gái cũng như vậy

16. nhoc.vo.tinh

nhoc.vo.tinh Youtube Master Race

cơ hội của tớ đã đc thử thách 2 năm nay,qua 2 mùa thu.2 mùa đông.ko có em,hôm nọ nàng chủ động nt hỏi thăm tôi.và hỏi là "có nhớ mình ko":((.sướng

17. kirimashu

kirimashu Legend of Zelda

Câu này wen wen nhưng sài lúc này chắc dc:
    Theo tình tình chạy, chạy tình tình theo.
    Thôi thì giữ khoảng cách với e ý 1 thời gian xem sao, vừa là để cho tâm mình bình tĩnh lại.

18. Cóc_vàng

Cóc_vàng Youtube Master Race

thế thì thay vì than thở bác nên thay đổi bản thân từ bây h đi bác Lộc ạ(nghe tên bác yêu nhỉ ;x >:) ),lúc nào bác vào nhà em cũng dc hết >:)
    bây h còn nghèo thì thôi đành giả vờ lạnh lùng vậy,giống em này,nghèo,quần áo chẳng có nhiều mà toàn đồ cũ,điện thoại đểu,ví ít tiền....t7 tuần trc đi bê tráp với thằng bạn,có em đỡ tráp cho kute lắm mà chẳng làm quen,xuống thằng bạn nó gt cho 2 đứa em gái mà cũng đành tỏ ra lạnh lùng,k thèm quan tâm các em ý
    nghe lỏm dc chị em nó bảo:ông Vũ dẫn về 1 ông chán nhỉ,trông cứ lầm lầm lì lì như thằng dở người
    chắc nó cũng nghĩ mình thuộc dạng hâm,thời buổi này ai còn dẫn về gt,thik thì lấy số lấy nik làm quen rồi rủ đi chơi....
    nhưng tiền tiêu ta còn chưa đủ cho nên đành bơ các em vậy :))
    thời buổi này có tiền là có tất,có luôn cả giầy =))
    cứ jàu đi rồi sẽ đẹp,sẽ sành điệu,sẽ fong cách,lúc ý thì đến mai phương thuý anh em ta cũng múc được hết :))

19. xXTeenTitanXx

xXTeenTitanXx Persian Prince GameOver

Chính vì thế mới mình mới quyết tâm kua đổ em nó khi mình còn kiếp con rệp :D

Khi mình giàu rồi toàn mấy con đú bẩn thích tiền của mình không thích mình. Kua trể là toàn vớ hàng rởm đời :P

20. tvlmas1412

tvlmas1412 Donkey Kong

Những thứ không mua được bằng tiền, có thể mua được bằng rất nhiều tiền, tất nhiên, bạn phải biết cách mua ;))