2PM - Hottest Time Of The Day - Jay Comeback To Us

Thảo luận trong 'Âm nhạc' bắt đầu bởi Serebi1, 6/2/10.

1. NPP_HunterVN

NPP_HunterVN Mega Man

một số bạn trẻ đang ngộ nhận về cái định nghĩa fan của mình :-<

nhưng mà :-j

phản bội tổ quốc :))

mới có vài ba câu bị dịch sai như thế mà đã loạn cả lên xong la liếm khắp nơi :-< vào tận đây mà trình bày :))

trong khi :))

chửi càn như đúng rồi :)) vi phạm thuần phong mỹ tục như đúng rồi thì chả thấy có ý kiến gì :))

đấy :))

mà tư tưởng kì cục hay không đưa tư cách m có quyền lên án các bố mày đây rồi hãy trình bày :|

2. TaeYeon^kute

TaeYeon^kute Donkey Kong

^Xin lỗi tao nói thằng ra mày mới là cái thằng ộp oạp suốt ngày, nói chuyện tử tế được với mày thì đúng thật là chỉ có cái loài Chó may ra thì mới tiếp chuyện được với mày. Sao tao nhớ là mày ignore tao rồi, hóa ra mày bốc phét à, đúng là cái loại in đậm ở trên :-j
    Đúng là tình cảm của 6 người kia với Jay là rất thân thiết, nhưng Jay đã làm ảnh hưởng đến quyền lợi của họ. Từ lúc Jay ra đi họ vẫn hoạt động tốt, nếu như mà Jay quay lại, họ tự dưng bị chia lợi nhuận? Như tôi đã nói ở bài trước mọi quan hệ chỉ tốt đẹp khi không ảnh hưởng đến quyền lợi các phía, hoặc là quan hệ đó giúp các phía đều có lợi. Lúc này Jay quay lại làm ảnh hưởng đến quyền lợi nên là họ ko chấp nhận tìm mọi cách để đẩy Jay đi, đó là chuyện hết sức bình thường, con người ai cũng có lòng tham, đến anh em cùng nhà lúc chia tài sản còn ganh tị nhau, đừng có nói là họ đạo đức giả vì lúc này vật chất quyết định tình cảm? và 2PM cũng là người thì cũng không thoát khỏi những ham muốn của con người đâu. Và nếu như Jay thực sự muốn ra đi và tốt cho 2PM thì chắc không im lặng đến h` đâu.
    @Serebi1 Cậu hài thật, thế cứ lịch làm việc dày đặc thì không có thời gian mắc lỗi à?
    @zinnoob Còn vài ba cái thông tin về 2PM thì tôi nói thằng ra éo cập nhật thì tôi cũng biết :-j.

Chỉnh sửa cuối: 1/3/10
  3. Air.head

Air.head Youtube Master Race

Tôi nghĩ họ muốn tát vào mặt cái đứa cười cợt đó (như tôi muốn), nhưng vì là "Idol quốc gia, fans phủ sóng toàn cầu" nên chỉ có thể lớn tiếng thôi :-".

Bộ vì biết người ta là " Idol quốc gia, fans phủ sóng toàn cầu" không được phản khán nên muốn soi mói sỉ vả gì cũng được à :-"

Tôi nghĩ đã quá đủ rồi :-j
    tôi có lập trường của tôi và niềm tin của tôi từ đầu :)) tôi sẽ ủng hộ 2PM, và không bao giờ tồn tại cái khái niệm khác để mỉa mai và đả kích2PM. 6PM, 1:59PM chả qua chỉ là cái xuyên tạc của các bạn mà thôi, và khi ấynhững cái như là "Rainbow", "2PM is 7" các bạn nói ra cũng sặc mùi đạo đức giả

Tôi muốn như Cass, đc nói "Always keep the faith" :)

Chỉnh sửa cuối: 1/3/10
  4. Serebi1

Serebi1 Lights Go On Moderator

Cãi cùn

Dek biết 1 cái vẹo gì mà phán như thánh.

5. Little_Tiger_

Little_Tiger_ Fire in the hole!

Hổ báo quá nhỉ =)) Nhờ có những thành phần fan kpop như "các cậu" ở đây thì box âm nhạc gvn mới có cớ coi thường những kpop fan chân chính vì thái độ quá imba của các cậu , tôi không nói bạn Serebi, những ai đã pm chửi bới trong profile của tôi thì tự hiểu nhé.

Sone thì sao? Mặc dù trước đây không hâm mộ SNSD lắm, nhưng tôi khẳng định Sone ở gvn còn có giáo dục hơn "một số người" đã và đang thể hiện bản chất của họ ở đây.

Mặc dù cậu NPP cũng không có cái quyền gì cấm tôi vào thread này nhưng xin lỗi tôi cũng không có hứng thú vào đây nữa, trả thread lại cho cậu Serebi và true Hottests vậy.

Poof~

6. TaeYeon^kute

TaeYeon^kute Donkey Kong

Chẳng hiểu cãi cùn cái gì :-j. Lúc nào cũng đặt trường hợp idol mình đúng, công ty sai, còn không bao h` đặt trường gợp ngược lại. Hỏi ra thì lại bảo là chuyện abc, từ năm xyz nào đó, ko hiểu ai mới gọi là cùn ở đây :-j

7. Serebi1

Serebi1 Lights Go On Moderator

Làm ơn hiểu dùm là Hottest nó quay lưng vì 6PM đã nói tốt đủ điều cho Park Jae Bum và chỉ sau 2 ngày bọn nó lại nói khác đi hoàn toàn.

Kèm theo những lời nói dối của 6PM tới Fan ^:)^ tôi đã nói cậu không theo dõi tin tức về 2PM thì đứng phán như biết hết như vậy.

Phân chia lợi nhuận thì CF Cass Beer có ChanSung chưa đủ tuổi không đóng được nhưng bọn nó vẫn chia cho nhau ^:)^, cậu chả biết cái gì thì cứ phát biểu càn chỉ làm cho người khác thấy cậu thiếu hiểu biết thôi.

8. NPP_HunterVN

NPP_HunterVN Mega Man

1 fan chân chính Kpop :))
    bye bye :-h

chúng mày thích 2PM đc bao nhiêu ngày mà vào đây nói các bố mày phải thế lọ thế chai :|

mà nó cũng ghê gớm quá cơ :-<

9. Air.head

mình thích cái này lắm đó :x:x:x:x

10. silver knight

silver knight T.E.T.Я.I.S

Trừ phi biết rõ lỗi lầm thật sự của cu Jay là gì, hoặc cho đến khi Jay chính thức lên tiếng thì lời nói từ 2 phía(support and anti) chả ai đáng tin :D

Còn cuộc họp giữa JYPE và fan thì nhiều người có vẻ quá tin vào các fan account, được viết bằng cảm xúc đang phẫn nộ. Trong khi cái bằng chứng xác thực nhất là cuộn băng thì éo ai đoái hoài, rồi cứ phun ra nào là "phản bội"...etc

Sau khi nghe thử cuộn băng: http://www.megaupload.com/?d=J0JADPQH thì qua giọng nói có thể nhận ra rằng 6 thành viên và đại diện JYPE noí chuyện rất nhã nhặn và lịch sự, còn các fan thì cười nói, chen ngan rất bất lịch sự. Nội nhiêu đó là thấy mấy cái fan account vớ vẩn rồi.

For more information, go here: http://www.allkpop.com/2010/03/transcript-of-jypes-conference-about-2pm-jaebeom-pt-1

PS: bạn nào định bảo mình chưa đủ tư cách để bàn về chuyện 2PM thì cứ qua box One Day bên YAN xem cái thread sticky được lập từ 11-07-2008 do ai lập nhé ;))

11. Let's Smile

Let's Smile Legend of Zelda Lão Làng GVN

Thấy gớm =))

Phán ầm ầm ghê thiệt :-s ...

Nếu idol mà muốn tát vào mặt fans thì thôi rồi =)) ...

Dù biết bạn này yêu quý ChanSung nhưng nói chuyện kiểu cùn như này thì thiệt là ... bó phép!

Trong cuộc họp chẳng ai sỉ vả gì cả, cũng chẳng ai soi mói ChanSung của bạn! Cơ mà xem lại đi rồi nói!

Chừng nào cs soi mói, sỉ vả thiệt thì bạn muốn "lái" đi đâu thì "lái"! Nhé

12. LuciferAngelVII

LuciferAngelVII T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Thôi chắc Jaebum đi thật roài,chứ bi h quay lại anh em nhìn mặt nhau thế nào :(

13. Let's Smile

Ai ko nhìn thì kệ!

Chắc chắn Khun sẽ đón nhận ... WooYoung với ChanSung chắc cũng thế! Chỉ cần Jay ở bên 2 đứa 1 tí là 2 đứa nó hiểu ngay ấy mà!

14. Air.head

[video]xRM5bathOoo[/video]
    đang nói thì nhảy vào mồm, cuối cùng bò ra cười dễ thương cực kỳ hihihi :x

mà idol nào chả là người, ghét đứa nào cũng có khi muốn đánh nó chứ, cứ cái kiểu bắt người khác phải sống theo trí tưởng tượng của mình thì ... =))

mình nói thiệt, dù 6 thằng (í, trừ Khun ra chứ nhỉ :-") có vì danh vọng mà bỏ Jay, mình vẫn chả thấy sao cả :-", thế giới giải trí từ đầu đã thế rồi:-". Người từ bỏ danh vọng đầu tiên là Jay, anh có lựa chọn của mình, những thành viên khác cũng thế. Nếu họ bỏ theo Jay, ừ thì trước mắt là sẽ được các bạn đây tung hê ủng hộ, nhưng rồi tương lai của họ về đâu? Bộ dễ thường lòi ra 1 cái Art of Movement cho từng người chắc? Hay bạn sẽ tung hê ủng hộ họ cả cuộc đời[-X?

mà dạo này mình thấy 2OD lèo lái dư luận khiếp quá ;)) ghê gớm quá ;))

15. Let's Smile

Bạn mới lèo lái dư luận khiếp ấy ...

Tiếng Việt chắc bạn chưa hiểu nghĩa của từ "sỉ vả" nên mới đánh đồng với hành động chen ngang và cười idol ChanSung của bạn nhỉ?

Có cần giải thích giùm không?

Sỉ vả nó KHÁC hoàn toàn với "khinh" và "tôn trọng" bạn nhé!

Cái audio bạn gửi, nó chỉ thể hiện thái độ khinh thường và không tôn trọng ChanSun chứ bạn có hiểu được ChanSung với fans nói gì đâu mà bảo sỉ vả ghê gớm thế ;)) .. Bạn vững tay chèo nên lắc léo cũng siêu lắm!

Ở đây ko ai bảo 6 trai còn lại từ bỏ danh vọng như Jay cả ... bạn nhầm gà hóa cuốc mất rồi! Ở đây chỉ thắc mắc ở 1 chỗ là:

Tất cả Hottests có thể đứng ra bảo vệ cho 7 - sao 6 lại không đám đứng ra bảo vệ cho 1. Thế thôi!

Có ai bảo là Jay từ bỏ danh vọng là 6 trai kia phải ùn ùn chạy theo đồng thanh hô: "Bỏ luôn, bỏ luôn" đâu!

16. luxuleeous.

luxuleeous. Youtube Master Race

2 ngày sau bị fan cười đểu cho k nói khác dc à =)) Idols cũng là người, được phép điên lên khi bị khinh quá chứ :-j

cậu nói người ta k theo dõi, ừ, coi như thế. thế cứ theo dõi là biết thật hay dối hả? :-/

^

Vì Hottest không mất sự nghiệp khi việc của Jay lộ * nếu có *, nhưng 6PM thì có. Bạn là 6PM hay sao mà biết 6 trai vẫn cố gắng bảo vệ Jay hay không? :-/

what is the true meaning of Hottest? Huh :-/

17. Let's Smile

Chẳng biết giờ true meaning nghĩa là gì :-?? ... Vì chẳng còn làm Hottest anymore!

Xong vẫn ủng hộ sự nghiệp của 6PM thôi, chỉ là không còn như xưa!

Chỉ muốn nói 1 lời cuối cùng: sự nghiệp chưa phải là tất cả! :D

18. NPP_HunterVN

NPP_HunterVN Mega Man

mình ko vào allkpop cũng được gần 1 năm nay rồi :-"

với cả mình thấy cái đoạn băng ở trên chả để làm gì vì chả ai biết tiếng Hàn cả =)) down về nghe cũng như đàn gẩy tai trâu :-" vả lại theo mình biết thì ngay từ đầu cuộc họp mọi thiết bị di động đều đc yêu cầu tắt đi :-" sự xuất hiện của nó làm mình thấy hơi kinh ngạc :'>

và thread ở YAN chả có số má gì ở đây cả :-j có tư cách hay ko thì nhìn những thằng như Taeyeon^kute ở trên là biết rồi đấy :-"

post được những câu thế này thì đừng vào thread này nữa :-j nhìn cái sign đủ ngứa rồi :-<

support 7 forever.

19. LuciferAngelVII

LuciferAngelVII T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Sang 360kpop mà xem.. Chansung trong buổi họp so sánh Jaebum với kẻ cướp
    "Đến kẻ cướp cũng có bạn" :| và lời đó bị các fan la ó nhiều nhất [-X
    Mà t nghĩ là fan của Hottest bên đó không dịch sai đâu,.. vì toàn dịch từ fansite của 2PM ở HQ mà....
    Chỉ có Khun là phát ngôn an toàn nhất...
    Ko thích Taec lắm >"<, trước đó thì ko sao.. từ khi lên làm leader thì mình lại ghét :-"

20. Air.head

ừ mình thế đấy =)) mình sống thực tế mà =)) mình thích bài The Fame của Lady GaGa chỉ vì cái câu "we live for the fame isn't it a shame" thôi đấy =))
    và bạn hãy tiếp tục sống trong thế giới tưởng tượng của mình đi nào \m/
    ngứa thì gãi=)) ối bạn này máu troll chảy đầy huyết quản =)) thôi mình chả buồn nói nữa =))

bạn cho rằng 6 đứa có tư cách gì để "bảo vệ" =)) ngoài đình công hay quay lưng nói xấu công ty ra =)) và làm sao bạn biết rằng trc đó họ ko làm gì để bảo vệ Jay =))

Sao bạn ko thử hiểu là "đến kẻ cướp còn có bạn, lẽ nào một ng công dung ngôn hạnh như Jay lại ko có :-""

mình từ đầu ủng hộ thì ủng hộ tới cuối =))

à mà dạo này hướng dư luận mới của 2OD là 2PM tẩy chay Khun đấy;)) kiểu gì cũng có vài bạn thực hư chưa chứng đã tin răm rắp, dộ ôi :x

mà chắc cũng chả chui vào đây nữa (vì có ng đuổi mà :"> thật ra mình ko muốn bị xếp vào cùng hạng mục với cái bạn đuổi mình :-<), vào rồi lại thấy chuyện bực mình :-<