40 NPC lôi đài ngày thứ 6:làm giầu không khó (^.^)

Thảo luận trong 'TS Online' bắt đầu bởi Boy-hp, 23/7/09.

1. BaByLinh9x

BaByLinh9x Dragon Quest

Con phong thì làm sao mà có vẻ ko thích vậy , giải thích dùm nha :P

2. xxxutixx

xxxutixx T.E.T.Я.I.S

hệ phong ko có thanh lưu , thường ko bot lúc đầu đc nên giá nó rẻ mạt hơn so với các con khác ( 150k/1 con còn có ng chê đắt , sv 8 , thông tin hóng hớt )

3. Hip170488

Hip170488 Dragon Quest

Đơn giản là vì hệ phong ko học được Thanh Lưu , khó bot.
    --->Hệ phong ko nhiều người chơi như thủy , hỏa, địa --> nhu cầu sử dụng mini phong ít hơn
    Trong khi tỷ lệ ra mini 4 hệ = nhau nên dẫn đến tình trạng mini phong thừa ,mini các hệ khác thiếu....
    ----> Điều phải chứng minh !:D

4. † Tiểu Long †

† Tiểu Long † Youtube Master Race

Dạo này đi 40NPC cứ bị dis miết , ko bik tình trạng này còn kéo dài bao lâu nữa ... cứ như này hoài thì team chết đói :((

5. bigbearkute

bigbearkute Youtube Master Race

bác spam bài mà cũng ngu rứa , làm 1 phát 10 bài =)) trong bõ TS thế nào cũng bi. :((

6. † Tiểu Long †

† Tiểu Long † Youtube Master Race

Tại sao là spam ??? , 10 - 15 phút tôi thảo luận 10 topic ko dc à ... Thế cậu bắt tôi 10 - 15 phút mới dc thảo luận 1 bài hả ;))

7. bigbearkute

bigbearkute Youtube Master Race

hehe , hok co thì thôi làm j ju vậy ^^

8. DNgocPhu

DNgocPhu Guest

Cho hỏi boy-hp nếu muốn train lv ở 3 anh em thì lv của Char lên nhanh kô ? trung bình team có lvtb combo 100% thì oánh bao nhiêu điểm 1Min vậy ?

9. ™ThiênBảo

™ThiênBảo Donkey Kong

Nhanh , char lv135 được 1k8+ thì phải

10. vn665024

vn665024 Youtube Master Race

40 NPC lôi đài ngày thứ 6:làm giầu không khó (^.^)
    Cách làm giàu thế nào?! :| ráng farm nhìu team 10x rồi đi NPC farm BB ?! 50 acc mà còn "ko dư bao nhiu đâu" thì giàu thế nào ?!
    2 chử "không khó" nói nghe sao mà ... dễ wá!
    Đúng cương vị của mình, hãy suy nghĩ trước khi lập topic! Đừng có " thể theo yêu cầu của một số người ... mình lập topic... rồi cùng thảo luận...".
    Đừng tự biến mình thành 1 người có quyền mở "hồ câu" hợp pháp...

11. Boy-hp

Boy-hp Persian Prince

hồ câu,sao cậu không hỏi những người trong này xem ngày tôi mới lên làm mod tôi đã dẹp bao nhiêu bài viết,không đóng góp thì thôi,đừng có ngồi đấy mà lèm bèm,mà thích ý kiến hả mời lên đây http://forum.gamevn.com/forumdisplay.php?f=30 còn ngồi dưới này lải nhải không ai tiếp đâu

12. ™ThiênBảo

™ThiênBảo Donkey Kong

Cái này là topic chỉ cách farm , cậu dùng vào việc gì thì đấy là việc của cậu , vào đây xoắn làm con vẹo gì :-? Cậu thữ nghĩ 1 tuần 150mini , 1 tháng 600mini thì không lẽ " Làm giàu khó lắm " :-"

13. Hip170488

Hip170488 Dragon Quest

Giả sử bạn có 6 team farm mini( tất cả đều theo int và có skill toàn)
    Tính sơ sơ thế này :
    Giả sử vòng 25 phút (Từ 6h --> 6h25 tối giờ VN) bạn phải chạy xong 6 team qua tầng 32, lúc này bạn đã có chắc suất là 90 mini các hệ .
    Lúc này còn dư hơn 1 tiếng rưỡi
    Sau đó đổi chủ pt của 6 team .
    Giả sử team bạn khỏe đến mức 4 acc chính có thể kéo 1 gà lv>= 15 qua 32 trong vòng 30 phút
    Cứ 4 chính kèm 1 gà, vậy là với 6 team của bạn chia ra , lúc này ta sẽ có được 7 team farm mini (vẫn dư 2 acc chính )
    ---> Trong khoảng thời gian 1 tiếng rưỡi còn lại bạn sẽ farm được thêm:
    90+63= 153.

Xin lỗi, tôi giả sử hơi bị nhiều =))
    Đến đây các bạn đã hình dung ra độ khó và gian nan của việc farm mini chưa ?;;)

14. squall2507

squall2507 Mr & Ms Pac-Man

chà xem ra sv 8 có vẻ căng thẳng lúc 40 NPC nhỉ:> Mún giàu hay ko thì tùy vào mỗi người có thời gian và có nghiên cứu hay ko thôi:-"Chứ chỉ cho nhìu vào mà cứ kỉu " Ôi khổ quá "," ts này chán quá " thì có chỉ đến đâu cũng " làm giàu khó quá "=)) Tóm lại là hãy xem mình mún gì thôi\:D/

15. tuan_an04

tuan_an04 Donkey Kong

Để đi được 25 phút 1 team thì lv cũng phải khá cao đấy :>

16. HoaVuong

HoaVuong Mr & Ms Pac-Man

Cách nhanh nhất vác 10 team 140 bom vèo vèo cái lên 32, 6h25 xong, vác thêm 10 team nữa cũng 140 bom vèo vèo lên 32, còn dư 1h, vác thêm 2 lần như thế nữa, thế là xong.
    40x15 = 600 mini => Làm Giàu quá dễ! =))
    Hiện mới chỉ thực hiện đc 2 vòng. Pro nào thực hiện đc 4 vòng thì dễ hay khó.
    Không vì lag chắc thực hiện 20 team trong 1 vòng rồi. =))

17. xxxutixx

xxxutixx T.E.T.Я.I.S

thế hóa ra các cậu làm giầu = cách lấy acc khủng về kéo 1 tuần đc 1 - 2 team kiếm mini , - mini cho team đc kéo ra thì dư ra đc là mấy , trong đó thì 1 KT 1 pet nổi tiếng ( anh quách chẳng hạn ) = xxx mini :-"
    => làm giàu quá khó :">
    PS : thời gian đó cs , ts về quậy cho sướng , hoặc farm đồ hoặc làm cái gì đó nữa , thỉnh thoảng đầu tư tý còn sướng hơn :-j
    Và các dân cày tiền 1 tuần nhiều nhất đc mấy team :| và người chơi TSTW lâu nhất như HoaVuong thì đc mấy team , 1 tuần dư ra bn mini , 1 con QG rb = mấy tuần :">
    Tự suy nghĩ lại mình đi , sao không tự hỏi tại sao không đc làm mod mà lập topic lung tung đi , chém người loạn xạ đi :-"
    Đến SMod tại tiếng của GVN còn bị GO nữa là 1 mod thử việc bé tý ở 1 box , đủ trình thì lên ỴK-ĐG mà kiện cáo ... đi đâu cũng thấy cái kiểu 5 vuông :>

18. vn665024

vn665024 Youtube Master Race

Ko đóng góp?! Tôi tự thấy bài viết của mình, cùng các trích dẫn là vô cùng hợp lý! Hãy đọc kỹ bài viết #70, đọc cả các lời trích dẫn, để thấy rằng, tôi đã suy nghĩ nhìu trc khi nói chứ ko muốn khích bát ai!
    Sự giàu có trong TSTW mọi người đều đánh giá wa việc sở hữu BB - 1 món item đặc biệt chỉ có TSTW mới có. Muốn có BB chỉ có việc tham gia event 40NPC là thực tế, còn nạp point chỉ cho ai ở TW, hoặc người biết cách mua và những người biết kinh doanh... Muốn vượt tầng 32 lấy BB cần có 1 team 10x boom. Nếu chơi 1 team,1 tuần lấy đc 5x3 = 15 con BB, khả năng kéo gà thêm 2 acc, vị chi 1 tuần đc khoảng 15 -21 con BB, nếu để sài là ko đủ cho 1 team suốt 1 tuần (có loại dư có loại thiếu..) khả năng làm giàu là ko có - chứ ko phải ko khó. Nếu để 1 người có đc 150 BB 1 tuần nghĩa là người đó sở hữu 10 team ko cần kéo hoặc trên 5 team cực khỏe giỏi kéo. Đối với TSTW, sở hữu đc như thế đã là người giàu. 4 chữ " làm giàu ko khó" ko áp dụng đc cho người mới và người có ít acc. Nếu ai cũng muốn giàu thì chơi nhìu team, nhìu acc, giỏi chỉnh extream kéo gà... ai cũng thế sv làm sao chịu nổi (bạn đang muốn sv có thêm acc online!). Số người vn có khả năng farm 150BB/tuần như thế chắc chỉ đếm đc trên đầu ngón tay thôi. Nói nhìu cũng thừa, tóm lại việc làm giàu ko khó đối với người đã giàu rồi mà thôi. Điều kiện để leo tầng 32 lấy BB là có team trên 10x. Còn đk farm BB thì ko chỉ có thế, bạn có đồng ý với tôi như vậy! Đó là những gì tôi muốn nói trong bài viết #70. Còn việc tôi bảo bạn nên nghiêm túc trong công việc vì những topic do bạn đổi tên nó dường như đã làm mất đi ý nghĩa vốn có, trở thành những topic chat chit! Hãy xem lại. Thứ 2 là cách nói chuyện trên forum, bạn thử coi lại bài viết tôi trích dẫn ở đầu bài này, các chử màu đỏ thể hiện phong cách của 1 mod! :|
    Có cách nói chuyện khá giống nhau, thường dùng những từ ngữ ấn tượng ( dù tôi ko hỉu là gì). 1 tuần "làm đc" 150 mini, 1 tháng 600 mini thì làm giàu quá dễ chứ còn gì nửa :|
    Đúng là topic như thế này là topic chỉ cách farm, nhưng muốn dùng làm việc gì cũng đc là sao ?!

Chẳng hiểu những bài viết thế này đóng góp cái gì !?
    Đọc đoạn này xong là có nhìu điều muốn nói, (nhất là 6 chữ đầu: tự suy nghĩ lại mình đi!) nhưng thôi ko nói :|

Bài viết của Squall chắc là của 1 pro sv khác sv 8, bị các newbie quấy rầy wá nhìu nên có thái độ như thế. . Nói thật, tôi chơi game trc giờ ít khi nhờ vả, xin xỏ, chỉ mày mò là chính.
    Có bài viết của Hip,tuan_an,HoaVuong mới là tâm trạng của những người trong cuộc.

Topic này cần phải xây dựng như thế này:
    ... cách lấy BB ... trong TSTW...
    Công dụng của BB: ...
    Để có BB các bạn tham gia event 40 NPC thứ 6 hàng tuần ... đến tầng ... nhưng là random BB... Cách khác là nạp point, mua của người khác ... giá cả ... từng hệ có giá khác nhau do...
    1 team như thế nào ... theo như kinh nghiệm thì 1 team cần như thế này thế này ... trang bị thế này, pet thế này... nhớ chú ý ...(chỉnh skill combo, hồi sinh trong trận, trận thứ mấy, tầng mấy cần đặc biệt quan tâm, fai của pet , chủ pt dis thì team ko tính là wa, ko thể tham chiến ...)
    Kết quả là... 1 tuần có thể đc 15 BB/team . Nếu đầu tư tốt bạn có thể kéo gà, lập thêm team ... Kỷ lục là 300 BB/tuần (!) ...
    Ví dụ như thế, 1 người lập topic như thế mới là xây dựng. Hướng dẫn như thế các bạn có tin tôi là 1 người chưa bao giờ đi 40 NPC TSTW ko :) . Dĩ nhiên ko thể tránh các thiếu xót, các mem tham gia góp ý, mem cũ chia sẽ kinh nghiệm, mem mới thắc mắc,... Viết nhìu mỏi tay, hi vọng bài viết ko trở thành đề tài đem ra xâu xé!

P/S Boy-hp : Tôi đoán là còn đi học, du học, nghĩa là tuổi giỏi lắm là 2x chứ ko hơn, cách nói chuyện của dân 8x mà thôi. Cậu chắc chắn là người có khả năng mới đc đề bạt, có chức vụ, tôi ko nghi ngờ điều đó. Những đóng góp của tôi là để cho cậu tốt hơn mà thôi! Cậu là người đầu tiên chỉ trích tôi thì sẽ có nhìu người hùa theo. Just think about it!

19. Hip170488

Hip170488 Dragon Quest

Hoàn toàn đồng ý với tất cả những gì bạn viết :x
    Lâu lắm rồi mới đọc được 1 bài như vậy :D

Tuần trước event 40 NPC ở sv 8 thì quá là căng thẳng ý chứ , dis lag từ 6h-->7h. Lag quá làm cho nhiều người ức chế, chửi bới loạn xạ =))
    Hôm nay ko biết tình hình ra sao=((
    Ông có tận 20 team để farm mini cơ à ? =.=

20. dieulinh1995

dieulinh1995 Youtube Master Race

Mình thấy làm giàu cũng chẳng khó lắm,chỉ có lúc đầu các bạn mà k có ai kéo thì team sẽ ko lên đc đến 32 thôi,chỉ cần lv team 8x là đã đủ đi hết 32 rồi,mình chỉ có 10 team(sau khi tự train lv hơn 2 tháng),chỉ cần lv này là đủ đi rồi,ko cần 10x train lâu lắm,1 tuần đi đc 150 con,nếu bạn để ý cách lấy quà thì sẽ k bị ra đến 50% toàn phong đâu,tuần nào mình cũng lấy đc tầm 70>80 thủy hỏa,phong nhiều lắm đc 20 con,có 1 team chính 1 tuần ăn hết 35 thủy hỏa/hoặc bạn có thể chơi địa và thủy hỏa đem change.Như vậy bạn sẽ dư nhiều (nếu tiết kiệm thì 2 tuần là đủ cái KT QG,1 tuần là đủ 1 KT TQN) ~> làm giàu ko khó lắm .Nhưng tất nhiên bạn muốn giàu thì bạn phải kiên trì 1 chút (vấn đề máy khỏe để log ex nữa ) /(với 1 team 8x thì lên 32 mất ~30>40p có thể chia 2 lượt)đó là ý kiến của mình