7554 Điện Biên Phủ quyết định giảm giá xuống còn 249K VND 1 đĩa

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi buonnguqua, 26/9/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. quangvuhee

quangvuhee The Warrior of Light GameOver Lão Làng GVN

^ Lại phải chi tiền tỉ ra đấy bạn ơi =,=

2. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

đó chỉ là riêng bạn nghĩ thôi :| hơn nữa cái bạn nói chỉ là 1 phần nhỏ nhỏ rất nhỏ của RPG, như Mass Effect đối với cá nhân tôi thì cái cuốn hút tôi nhất là ở story quá hay còn gameplay là cái thứ 2 khiến tôi thích

cái nữa là, 7554 đi theo con đường như CoD, lấy đề tài chiến tranh lịch sử, sao lại thêm vào yếu tố RPG như bạn nói :| quá sức ko hợp

3. Longvn1987

Longvn1987 Legend of Zelda

Vietnamese folklore nhiều nhưng hầu như ở các thời kỳ khác nhau, nhớ đọc truyện thì chỉ có thời kỳ Lạc Long Quân là tương đối quái vật nhiều , con người phải chiến đấu chống lại thiên nhiên.
    Có 2 thể loại RPG mà VN có thể theo :
    1 là dựa trên bối cảnh lịch sử giống kiểu series blade & sword. Cái này khó mà đưa vào folklore được.
    2 là dạng hoàn toàn giả tưởng nhưng có thêm thắt yếu tố culture vào, vd này giống wow của blizzard (bạn có thể bắt gặp hình tượng NPC liên quan đến các series nổi tiếng của US như Indiana Jones, Starship Trooper...trong game nhưng tên gọi khác 1 chút )
    Nhưng theo dạng nào thì cũng phải theo thị hiếu người tiêu dùng VN. Còn lại do độ sáng tạo của nhóm làm game.
    Dựa theo hoàn toàn Folklore ko ổn do folklore thiếu tính liên kết, rời rạc trong lịch sử.

4. Gold_Storm

Gold_Storm Donkey Kong

thì xữa lại cho hợp. Giết nhiều địch thì thăng chức, chức lớn thì có thể lựa được vũ khí tốt hơn lúc bắt đầu màn chơi. Mà bác phải hiểu là muốn nhiều người mua thì phải mở rộng đối tượng chứ. trên nhãn game đề FPS RPG thì người thích FPS cũng mua, người thich RPG cũng mua. có phải có nhiều cơ hội bán hơn kô. Làm gì mà kô hợp, làm game là phải sáng tạo chứ. Đừng quá cứng nhắt mà đi theo cái qui định gì hết.
    thì chỉ có chút rpg thì củng dề 9 lên nhãn game RPG được mà.
    kô lên lvl thì lụm tiền, ghé black market mua đồ thêm ngoài những đồ được cấp. mấy cái này đâu có ảnh hưởng gì tới lich sử hay kô. hồi xua ba tui cũng đi lính. Ổng bảo ông còn mua thêm áo chống đạn ngoài chợ kìa 100 vnd haha..

Chỉnh sửa cuối: 28/9/11
  5. JinLeonhart

JinLeonhart C O N T R A

Bạn gold_storm stop đc ko, đọc bài bạn thì dài tưởng có tâm huyết lắm, mà 20% thông tin thì nhăng ba nhăng quậy không liên quan, 80% là cái ý kiến cá nhân "mà cứ nghĩ mà đúng lắm". Mệt quá, forum chứ kô phải cái blog.

6. Longvn1987

Longvn1987 Legend of Zelda

Thực ra cái vụ lên cấp này thì đưa vào multiplayer (giống như CoD và BF series) bắn nhiều lên cấp. Thực mà nói vì các thể loại game này tính chơi lại thấp (bạn chơi chừng 10 lần là ngán tận cổ, lâu lâu 2, 3 tháng cài lại bắn 1 lần) Cái hay như Mass Effect và Borderland hay S.T.A.L.K.E.R là cho người chơi quyết định, và quyết định ảnh hưởng đến một phần kết cục game hoặc diễn tiến cốt truyện. Còn bối cảnh game thì ko thể xa rời lịch sử được. Chẳng lẽ bạn quyết định không tham gia bảo vệ Bắc Bộ Phủ thì chỗ đó thất thù còn có bảo vệ thì thủ được.
    RPG thì vũ khí tương đối phải đa dạng, nhưng làm không khéo thêm thắt nhiều option vào thì lại chả fail như CoD5 multi.

7. alexno1

alexno1 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

3^Nói kiểu này thì game éo gì em cũng có thể làm cho nó hay hơn nữa đc, COD hay Diablo cũng thế.
    Như COD thì cứ coi như cải tiến theo kiểu của bác nhé (nói thêm là có thể bác thích cải tiến theo cách đó nhưng nhiều người khác có lẽ chả thích đâu)
    Còn Diablo em cho thêm cái kiểu 1 option nữa cho phép người chơi ra skill bằng combo phím+thêm 1 số skill thích hợp cho việc đó+đổi góc nhìn như devil may cry(option tùy chỉnh nhé).
    Và 1 vài bác nữa vào thì đòi cho thêm cái impact engine vào =)).
    Thế này thì cái game nó sẽ ra cái gì ạ?
    Làm tốt nhất cái gì có thể trong giới hạn của mình thôi, ôm đồm nhiều quá rồi sẽ thành 1 nồi lẩu thập cẩm mà nguyên liệu toàn là hạng bét.
    FPS thêm RPG mà dễ sao? Trong cái não bé tẹo của em thì chả biết có thể liệt kê ra đc chục cái game như thế ko?
    Bác nói là bác phát biểu mang hướng tích cực, đóng góp, xây dựng, nhưng anh em ở đây chẳng mấy ai thấy đc điều ấy, thiết nghĩ bác nên xem xét lại cách diễn đạt, or xem lại xem có thật bác nghĩ như vậy là đóng góp tích cực ko.
    Bác muốn dù là lần đầu tiên nhưng nó vẫn phải thật tốt, liệu bác có nghĩ là những người làm game họ đã dồn tất cả tâm huyết và làm tốt hết sức của họ rồi ko?
    Muốn tốt hơn nữa (và ngay lập tức, trong sản phẩm đầu tiên này) chắc chỉ còn nhờ những người như bác trực tiếp xắn tay vào.
    Bác thử về hỏi bố mẹ bác hồi bé, khi bác đi đc bước đi đầu tiên, bố mẹ bác đã sung sướng và động viên bác như thế nào, hay là muốn bác phải chạy nhanh như Usain Bolt?
    Bác hiểu được điều đó thì có lẽ những comment đóng góp của bác sẽ khác.

8. Gold_Storm

Gold_Storm Donkey Kong

thôi kô nói nhiều nữa. tui chỉ muốn nói để góp ý cho game sau thôi. chả lẽ đợi ra game sau rồi mói được nói à. tưởng đây là diễn đàn được tự do nêu ý kiến cá nhân.

Chỉnh sửa cuối: 28/9/11
  9. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

game chưa ra bạn đã chụp mũ FPS là chán :| ý kiến cá nhân bị quăng tạ lại là điều bt, làm quen đi

10. cusut07

cusut07 C O N T R A

góp ý cái kiểu ném ra 1 nồi lẩu thập cẩm cái j cũng muốn (mà nhiều ng khác éo muốn) như thế thì thà im mẹ cho xong =.=

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.