7554 game của 1 công ty Việt làm !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi kittyTrang, 30/5/10.

1. Dr.Lee.Lee

Dr.Lee.Lee Youtube Master Race

2. kiemma1412

kiemma1412 Donkey Kong

đọc trên Genk mà ức chế,ko hiểu thằng đó mặt dày hay não phẳng mà đi xin crack của thằng tàu khựa,có tiền chơi gái mà ko có tiền mua đĩa game

3. bagiakhatmau_610

bagiakhatmau_610 Dragon Quest

Sao lại 300k nhỉ? Mình mua cả đĩa có 249k, nếu pre-order thì hình như chỉ có 200k
    Mua về nhìn lại con PC mới nhớ ra là mình cho thằng bạn mượn mất cái ổ DVD roài :(

4. ChaosStubbs

ChaosStubbs Mega Man GameOver

Gái có "crack" được ko nhỉ? :@)

5. GTA:VN

GTA:VN Legend of Zelda

Xác định cái cục crack trên là 1 folder gồm vài cái ảnh, 1 file .txt và 1 file .bat
    cái .bat 1kb, chứa mã del toàn bộ folder system32
    mà del hết system32 thì tự hiểu chuyện gì sẽ xảy ra rồi đấy =))

6. Jigsaw_hp97

Jigsaw_hp97 Youtube Master Race

đúng rồi cái đó có virus nhưng mất cái đó chuyện gì sảy ra hả bác

7. quaden133

quaden133 Donkey Kong

^ ko sao thử đi pc chạy nhanh và mượt hơn nhìu :(game)
    Mình có đứa bạn chỉ là bán game nỳ thui, nhưng nó than bán chậm và chán lắm. Cái số 4000 bảng đó nó kêu chắc fake thêm để thu hút lượng mua thôi chứ thật ra ko tới. Thật tình thấy buồn cho studio này, bảo đảm ko dám làm thêm cái project nào nữa đâu...

8. quocviet0908

quocviet0908 🍁 Thu Thơ Thẩn 🍁 ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

System32 là file dữ liệu của window, xóa nó = hư win => cài lại win sướng người luôn.

9. hoaphungnhi

hoaphungnhi Mr & Ms Pac-Man

Vừa lên web Trung Quốc nghe đc vài bình luận của bọn nó về 7554 :)

10. quaden133

quaden133 Donkey Kong

^ ơ hơ văn mình dưới trung bình đọc nó...sao sao. Ý là khen hay chê vậy bạn

11. hoaphungnhi

hoaphungnhi Mr & Ms Pac-Man

Cái này là VP nên đọc hơi khó hiểu 1 chút

ý của đoạn đầu là: có thể là trò chơi còn nhiều thiếu sót nhưng mà người Việt chúng ta dám làm. Không như ngành game Trung Quốc bây giờ chỉ toàn tiên hiệp, kiếm hiệp...
    đoạn sau là: người Trung Quốc cũng ko mạnh như họ vẫn tưởng tượng. Cái câu "cúc hoa đô thu khẩn" chắc là kiểu như câu "ếch ngồi đáy giếng" của VN mình

12. ChaosStubbs

Chỉ cần Emobi ko "nổ to" và biết tạo ra 1 game có cách chơi độc đáo ko ăn theo COD là đủ để chiếm được cảm tình của gamer VN rồi.

13. Batista25255

Batista25255 The Warrior of Light

Game hình gì mà cóc đẹp giỏi lắm là cỡ COD world at war là nhiều mà còn nặng hơn cả BF3 :-w. Nạp đạn và lên đạn lâu khiếp, lỡ hụt 1 viêng là coi như chết chắc, melee cho vui là chính chứ dùng có kịp bao giờ

14. kiemma1412

kiemma1412 Donkey Kong

tao nói thật lòng là ít chửi ai lắm,nhưng cái loại thix đâm bịch thóc chọc bịch gạo như mày ko chửi cũng uổng,vào diễn đàn vài năm rùi,chủ yếu là ngồi coi anh em chém gió,ít phát biểu,giờ bực quá nên nói với mày 1 câu
    tao viết rõ ràng như trên mà mày ko hiểu à?mày khôn lắm thằng ngu ạ
    nói ra 1 câu thì toàn bị người ta chửi là ngu,ko tự suy xét mình ak

Chỉnh sửa cuối: 20/12/11
  15. ChaosStubbs

Thế có gì sai ở đây,thử nói xem;;)

16. kittyTrang

kittyTrang Mr & Ms Pac-Man

vì tương lai game Việt Nam, các bạn hãy mua game bản quyền, chỉ từ 300 đến 400 thôi (bản normal và unlimited) là bạn đã có game bản quyền để chơi rồi
    Ủng hộ nào !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

17. nickryan

nickryan The Warrior of Light Lão Làng GVN

Thú thiệt là chơi BF3 rồi nên tớ ko còn hứng thú với fps nào khác.

Mà Emobi làm phần nhiều vì đam mê chứ vì lợi nhuận thì chẳng làm rồi.

Mà nói "vì tương lai game Việt" thì cũng đúng mà cũng sai, đúng vì game này là bước đột phá của game VN, chứng tỏ người Việt vẫn có khả năng làm game chứ không hẳn là mượn code, nhái hoặc việt hóa game online tàu, sai vì với nạn vi phạm bản quyền thì khó mà phát triển dc.

Tớ thì chỉ ủng hộ bằng cách ko chơi crack thôi.

18. hixhix2104

hixhix2104 Mr & Ms Pac-Man

Các bác còn ở đấy mà tranh luận crack với không crack . Tin đồn ngoài hành lang là năm sau 7554 sẽ xuất hiện ở NA
    http://www.gamespot.com/7554/platform/pc

Theo mình thì game có đồ họa ở mức COD hay COD 2, nói chung vẫn đẹp hơn cái Red Orchestra 2: Heroes Of Stalingrad một tẹo.
    Nhưng khuyết điểm chính yếu là gameplay khá nghèo nàn, không tạo được ấn tượng đặc biệt gì hết .Và không có muiltiplayer, khi đây là chế độ chơi để chấm điểm gameplay của thể loại FPS

Nếu phát hành ở NA với mức giá $19.99 thì quả là khó để NPH thu về lởi nhuận do tax, fee của đối tác bên NA rất cao. Còn $29.99 thì xem ra rất khó cạnh tranh với các game cùng cỡ như Red Ochestra 2 (RO 2) - ở VN chắc ít bạn biết đến. Red Ochestra 2 tuy là game FPS hạng 2, đồ họa có thể nói rất tệ nhưng hiện lại đang có 1 cộng đồng fan khá lớn. Vì sao thì ai chơi rồi biết '+_+ , nói nhiều lạc đề.

Với mình thì mua bản quyền 7554 là để ủng hộ game Việt. Dù không thật sự thỏa mãn cơn khát FPS nhưng không đồng ý suy nghĩ của các bạn cứ thich so sánh với COD: MW 3 hay BF3 làm gì ? Từ kinh phí, kinh nghiêm, đội ngũ của các hảng sản xuất Activision, EA đều vượt trội emobi .

Mong rằng emobi cố gắng nhiều hơn nữa, và bước đi để 7754 xuất hiện ở NA là 1 bước quá liều lĩnh. Khi mà hệ thống multiplayer chính là cái tạo nên cộng đồng, cũng như giữ chân game thủ tiếp tục mua DLC để tham gia vào tranh tài cùng gamer khác. Khuyết điểm lớn nhất là cộng động gamer Việt quá lệ thuộc vào crack. 7754 lại không có multiplayer nên lại khiến các gamer ở tầng lớp học sinh sinh viên khó lòng chịu chi tiền.

Cũng như mình cảm thấy 7754 chưa thật sự sẵn sàng rời khỏi thị trường VN. Emobi nên xây dựng hệ thống cơ sỡ hạ tầng mạng. Nhắm vào auto-update để sữa lỗi, bug ...v....v... và tiến tới Multiplayer, co-op mode. Mình nghĩ 7754 có hệ thống gameplay multiplayer xuất sắc, sẽ có khả năng cạnh tranh rất tốt với RO 2.

Ưu : đồ họa chấp nhận được , âm thanh game cũng khá
    Khuyết : tiết tấu game khá chậm,ít nảy lữa theo nghĩa chiến trường, súng đạn chưa giống thật lắm ... (nhiều quá kể không hết)

Đánh giá của mình : 7/ 10
    Theo chuẩn của gamestop : chắc tầm 3-5 điểm '+_+

Chỉnh sửa cuối: 23/12/11
  19. Masterchiefs

Masterchiefs Space Marine Doomguy

7554 bạn ơi :|. Mà cái đoạn
    Không phải học sinh sinh viên nào cũng có máy PC riêng và có internet để chơi đâu bạn ợ :). Đa số học sinh VN toàn là bọn trẩu tre cày game onl củ bựa ( nhìn ra mấy tiệm net thì thấy ngay =]])

Mình đã có 1 bộ ở nhà rồi, nhưng vì con pentium 4 nên ko dám chơi =]]
    @chaostubbs : lượn đi cho nước nó trong nhé, mày và thằng vanngoctien rủ nhau đi bóc sh!t kiếm sống cho VN đỡ mấy thằng ngu học đi nhé =]]

Chỉnh sửa cuối: 24/12/11
  20. ChaosStubbs

Ko ủng hộ thì bị chửi là "ngu học",ko muốn chơi cùng thì bị chửi là "gà",ko chấp nhận sự bất hợp lý thì bị cho là "lắm mồm "=)).