7554 Hỏi và đáp...

Thảo luận trong '7554 – Sống lại những ký ức hào hùng' bắt đầu bởi egvietnam, 28/9/11.

1. I.T_Man

I.T_Man C O N T R A

Bản quyền luôn tính theo Hardware ID, cái này chỉ có ở HDD. Bạn thử cài lên External HDD rồi mỗi khi chơi thì gắn vô máy cần chơi thử coi :)).

2. egvietnam

egvietnam Donkey Kong

Bản DVD bạn ạ. Nếu CD Key sai, studio chiụ trách nhiệm cung cấp lại key cho bạn

---------- Post added at 09:15 ---------- Previous post was at 09:14 ----------

Có bạn. Nhưng nếu bạn ở Vinh, bạn có thể qua cửa hàng 78 Đặng Thái Thân để mua. Trong ngày 16/12 cũng có đĩa ở đó

3. DarkWingAngel

DarkWingAngel Persian Prince Lão Làng GVN

chết mịe,định mấy tháng nữa lên nguyên dàn,chơi kiểu của ông thì chịu sao thấu,chẳng nhẽ cầm cái đĩa ngắm hay giữ lại cái hdd còi?

4. egvietnam

egvietnam Donkey Kong

Tiếc là một CDKey chỉ cài được một máy thôi bạn ạ. :-(

5. park munsu

park munsu T.E.T.Я.I.S

sao EG ngoài loại key đơn 1 computer không bán loại key theo cụm máy tính như kiểu kaspersky nhỉ, dành cho các tiệm net hay trường hợp nhà "đông anh em" như bạn ở trên. tất nhiên giá cũng cao hơn, nhưng thuận tiện hơn cho ai có nhu cầu.

6. khanhbonmat

khanhbonmat Red, Pokémon champion ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Không ý mình hỏi là nếu như thẻ mình nạp bị lỗi hay thẻ bị dính đã sử dụng thì làm thế nào để biết khi đã nạp trên website? website có tự động nạp ngay thẻ khi mình đăng kí trên đó để báo lỗi không ???

7. hoangnamhandsome

hoangnamhandsome Youtube Master Race

:) chip E4600 2.40
    Ram 4GB
    Vga GF 9800
    ko biết con chíp có cùi quá ko các bác

8. Gregar

Gregar Legend of Zelda

Emobi cho mình hỏi, lần trc' mình có đặt mua game trước ngày 26-11 trên vinabook, sau đó game đc dời ngày phát hành lại 16-12, mình lo nên hôm nay đã đặt mua lại trên vinabook, như vậy có sao ko Emobi?

9. GTA:VN

GTA:VN Legend of Zelda

Tức là bạn đã bỏ tiền ra 2 lần?
    Chúc mừng, bạn sắp có 2 bản gốc của 7554! :>

10. I.T_Man

I.T_Man C O N T R A

(°______° !)
    Bác cứ dọa bác ý :)). Ai mua mà chuyển tiền 1 bản xong cũng phải báo lại người ta mới biết. Chuyển tiền 1 bản thì nhận 1 bản. Ko lo bị xử ép. Đặt xong mà chán không chuyển tiền quay qua đặt trực tiếp từ trang chủ 7554 theo hình thức card điện thoại như mình cũng được :>.

11. locvit

locvit Youtube Master Race

Cho mình hỏi mình ở Tp Vinh, Nghệ an, nếu mình đặt mua trên 7554.vn thì qua ngày 16/12 họ có chuyển đến tận nhà cho mình ko hay sao

---------- Post added at 14:43 ---------- Previous post was at 14:17 ----------

Và giá ở tiệm TP Vinh đó là 250k hay là 200k vậy ạ

12. GTA:VN

giá 200k là đặt mua ở Vinabook, còn nếu ra cửa hàng mua bản gốc thì giữ nguyên mức 250k

13. egvietnam

egvietnam Donkey Kong

Nếu bạn đến cửa hàng ở Vinh, thì họ nhận đặt trước, bạn chỉ mất 200k, 16/12 bạn qua đó lấy.
    Còn nếu bạn đặt trước qua website 7554.vn, thì 16/12 bạn nhận đĩa tại nhà.
    Nếu 16/12 mới đến cửa hàng trên để mua đĩa, thì bạn phải trả 250k :-).

---------- Post added at 15:53 ---------- Previous post was at 15:52 ----------

Website sẽ báo ngay nếu thẻ của bạn không hợp lệ. Thẻ hợp lệ thì sẽ báo giao dịch thành công và bạn nhận được email xác nhận của studio

---------- Post added at 15:54 ---------- Previous post was at 15:53 ----------

cái này bạn phải liên lạc với VinaBOok giúp studio. Tốt nhất bạn nên báo hủy 1 lệnh đặt hàng, kẻo ngừời ta giao hai lần. Hoặc giao một lần 2 đĩa :-(

14. moonlight9x

moonlight9x Youtube Master Race

vậy ko lẽ mình ngồi chơi 2 đứa e mình ngồi nhìn ?

mới tối qua đăng kí 1 đĩa trên vinabook rồi nữa chứ !!

thế mới thấy mặt trái cái chữ bản quyền ! nếu ghi Hardware ID vậy chắc mua xong chờ down thêm bản Reloaded, Skidrow, Razor quá !!!! Vậy là có mua bản quyền vẫn tiếp tục hóng crack !! :)

15. mrdsmt

mrdsmt Donkey Kong Lão Làng GVN

Hống crack làm j` bạn! Có đĩa rồi, không cài dc nhiều máy thì thay nhau chơi, mỗi người phá đảo 1 lần! :)

16. gietgadaivuong

gietgadaivuong Mr & Ms Pac-Man

Mua đĩa nhạc , phim gốc thì xem dc nhiều nơi, sao mua game gốc thì cài dc có 1 máy nhỉ ??????

Game gốc trên TG đều vậy a ?

17. GTA:VN

nếu như bạn nói thì 1 đĩa cài 3 máy, vậy thay vì 300 người mua 300 đĩa thì giờ chỉ mua 100 đĩa, chia nhau ra mà chơi
    Ngồi lên đầu người ta luôn rồi còn gì nữa

vây bạn muốn 1 đĩa cài vào đc cả ngàn máy? LOL nói chuyện nghe hay quá

Nói cho rõ ra là nhạc, phim nó nằm trực tiếp trên đĩa (bởi vậy mới có khái niệm "cấm sao chép dưới mọi hình thức") sách đi lung tung thì nó vẫn nằm trên đĩa thôi, còn game phải cài ra máy mới chơi đc, nếu cho cài lung tung thì người ta mua 1 đĩa thì coi như thiên hạ thoải mái chơi, CÓ HIỂU KHÔNG?
    ôi mẹ ơi buổi tối nay đau tim quá, chắc tổn thọ mất

Chỉnh sửa cuối: 3/12/11
  18. mrdsmt

mrdsmt Donkey Kong Lão Làng GVN

Không chỉ có game, mà mọi phần mềm đều như vậy, 1 license per 1 machine!

19. I.T_Man

I.T_Man C O N T R A

Sao phải băn khoăn vậy bạn. Giá đó là giá cho 1 PC mà. Bạn lại muốn cho 3 PC huh :>. Ai chẳng muốn. Vậy thì 3 người bạn có thể xài chung rồi. Không cần phải mua mỗi người 1 đĩa nữa. Hông lẽ bạn giận EmobiGames vì vụ này thiệt =)).

Mình nói thực chứ. License luôn xác định theo Hardware ID là công bằng rồi. Thậm chí khi HDD hư ban có thể nhờ support đổi Hardware ID khác để hủy Hardware ID cũ đi. Trên TG trước nay vẫn vậy. Nếu mà nó xác định bản quyền qua nhận diện khuôn mặt để chỉ 1 người chơi dc 1 game thì mình mới thấy đáng giận cơ =)).

Còn trước giờ mua bản quyền của ứng dụng nào cũng vậy. Nhiều PC thì tăng tiền thôi. License cho 3 máy sẽ đắt hơn cho 1 máy. Dễ hiểu mà :">. Trừ khi bạn chê là mua 3 đĩa chuyển về thì hơi... "cồng kềnh" hơn so với 1 đĩa với bản quyền dành cho 3 PC thì mình còn thấy được...

Hơ hơ (°______° !)

20. gietgadaivuong

gietgadaivuong Mr & Ms Pac-Man

Vấn đề ở chỗ là nhiều ng VN ko có cài internet vào pc, (như tớ thì xài wifi cho laptop ), vậy phải làm sao bây giờ ??Dcom cung ko có lun mà , sao xác nhận license cho máy để bàn dc ??

VN còn nhiều người phải ra ngoài quán xài internet chứ có giàu có như Tây đâu mà bỏ ra 120-22o k /tháng cho internet :(