7554 Special Edition & Collected Edition - cần anh em tiếp sức !

Thảo luận trong '7554 – Sống lại những ký ức hào hùng' bắt đầu bởi killua007, 3/10/11.

?

7554 - Phiên bản đặc biệt ! Mua hay không ?

1. Mình chắc chắn sẽ mua bản Collected Edition !

94 phiếu
    40.7%
  2. Mình chắc chắn sẽ mua bản Special Edition !

56 phiếu
    24.2%
  3. Mình đang do dự, có thể mua hoặc không !

48 phiếu
    20.8%
  4. Mình không có điều kiện mua đĩa game bản quyền !

33 phiếu
    14.3%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

Chắc mình chỉ lấy thêm catalogue vũ khí + CD Soundtrack thôi :-?...
    Mấy cái kia cũng... không thiết thực lắm :">.

2. Eden_FFVIII

Eden_FFVIII Dragon Quest Lão Làng GVN

mình chắc cũng cố kiếm 1 bộ catalogue :))...

3. quangnamha

quangnamha T.E.T.Я.I.S

Áo trấn thủ có vẻ ko thiết thực lắm nhỉ ?

4. killua007

killua007 The Warrior of Light

Nghe có chiều anh em không thích mấy thứ đồ cổ mông má lại nhỉ ? Vậy mình bỏ hết đi chuyển sang sản xuất những đồ hiện đại thôi nhé :) ?

5. sfairy

sfairy Mr & Ms Pac-Man

Kèm theo một cuốn sách lịch sử Điện Biên hoặc một cuốn sách ảnh lịch sử ... Mình thấy hơp lý hơn

6. park munsu

park munsu T.E.T.Я.I.S

cái này là bắn nhau với Pháp mà, Mĩ nào ở đây??? bạn có học lịch sử hok thế:|

p/s: mình củng đồng tình với các bạn ở đây là nên thay cái thư và mũ bằng đĩa soundtrack + catalog giới thiệu game hoặc mô hình hay poster. nếu có thêm vài thứ ingame nữa thì quá tuyệt. những cái đó thiết thực và có giá trị sưu tầm hơn nhiều.

7. doremon4ever

doremon4ever Legend of Zelda Lão Làng GVN

Nhưng mà bác Killua vẫn chưa trả lời, bác làm phi vụ này là ở SG hay HN vậy, và tiền ship thì sẽ tính như thế nào, tại nghe đồn ship từ SG ra HN hay ngược lại tốn gần 100k đó

8. park munsu

park munsu T.E.T.Я.I.S

bác ấy đã nói ở #1 là tới lúc phát hành, khi các bác book hàng thì có quyền chọn các thứ kèm theo mà. còn có cả combo nữa. bác killua mà làm 1 cái combo Sticker+catalog+CD+ áo phông thì hay nhỉ, mình sẽ đặt cái đó liền:D

bác killua tìm 1 cái đại lí ở Tp.HCM đi để ae đặt hàng cho dễ và cũng để tiết kiệm chi phí vận chuyển. chứ ship từng cái 1 cho từng người thì hơi bị hao của ah.

9. Light_Raynor

Light_Raynor Mr & Ms Pac-Man

7554 có chế độ multiplayer không nhỉ, hay chỉ campaign thôi ?

10. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

artwork, catalogue, CD soundtrack mình nghĩ 3 cái này là thiết thực nhất rồi, bỏ mấy cái súng, áo, huy hiệu đi :>

11. [D]Joker

[D]Joker Youtube Master Race

Ừ mình mới đọc lại giới thiệu, mấy bữa trước đọc lướt nên sót mất mấy dòng, xin lỗi bà con cô bác :D
    Nhưng mà bắn Pháp thì.... nghĩ cũng thế thôi :| làm cũng không hợp :|

Mình cũng thêm ý kiến là thêm mấy model ingame đi, như 1 số game hiện cũng bán 1 số vật dụng hay nhân vật mới, chẳng hạn như AC : Revelations ( Cái này không biết ae chơi chưa ) hiện đang có bán 1 nhân vật thay cho nhân vật chính. Hoặc có thể thiết kế thêm 1 số vũ khí loại limited để kèm vào, nếu đủ nhân lực thì có thể thêm phần Limited là 1 game với cốt truyện của nhân vật khác nữa, game 7554 thì mình chưa có hân hạnh được chơi, nhưng nếu ( nếu thôi ) trong game có 1 số tình tiết có điều ẩn khuất gì đó thì có thể làm 1 game bonus, ngắn thôi, nói về nhân vật khác và trong game bonus đó sẽ giải thích từng khúc mắc trong game gốc, cỡ đó thì thêm vài chục nữa chắc anh em mình cũng hân hạnh mua, chứ đem mấy cái thư vs mũ cối, huy hiệu về bỏ tủ thôi mấy bác à, mình nghĩ cho những cái khác thì tốt hơn, chứ mấy hàng đồ đá này anh em chắc không ham :)) riêng mình thì ông ngoại là bộ đội, hi sinh ngoài chiến trường, bây giờ trong tủ thờ có nguyên cả cái mũ cối của ông :)) nên không ham mấy món bonus đã được các bác nói ở đầu 2pic, giờ nếu muốn chắc cũng mua bản normal thôi. :)

12. killua007

Mình sẽ tìm kiếm đối tác phân phối ở Tp.HCM để tiện phục vụ nhu cầu anh em trong Tp nói chung và Miền Nam nói riêng. Chắc chắn phí ship sẽ được giảm nhiều, nhất là với những bạn đặt hàng trước để mình tiện chuyển hàng một lần !

13. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

chưa ra thì chơi bằng mồm à ? :|mà cho xin cái source tin bán nhân vật với :|

mà game đã xong, nguồn vốn cũng cạn thì đừng mong người ta làm cái gì ingame nữa :|

Chỉnh sửa cuối: 5/10/11
  14. RedNam

RedNam Youtube Master Race

Sticker, Catalog toàn bộ về game như vũ khí, map chiến dịch ĐBP (theo kiểu của 7554 cho khác với mấy cái map trong sách Lịch Sử, sau này con em nó học thì cho nó đem vào khè :>) thông tin lịch sử của chiến dịch v.v.. CD Sountrack & Wallpaper, áo phông, poster.
    Về cái mũ cối nếu làm thì e nghĩ nên làm theo kiểu thay thế nón bảo hiểm ấy ;)) và cho in thêm cái logo 7554 lên đó đảm bảo hút khách bộn :-* và giá thì cũng lên thành tầm 550k :P

15. killua007

Thời đại này thì làm gì cũng làm được thui, mũ bảo hiểm có loại trông như mũ sắt quân đội vậy đó, in logo dán thêm lên thôi ! Áo phông hay chơi thêm cả áo khoác gió cho phù hợp thời tiết, sang đông rồi chả nhẽ đợi hè năm sau khoe áo phông ;)) ?

Có điều ai hiểu giúp mình về cái giá >"<

16. [D]Joker

[D]Joker Youtube Master Race

Game thì công nhận là chưa ra, cũng tuyên bố là không có demo, nhưng hiện đã có bản beta rồi bác ạ, chơi trên ps3, cái này do thằng em họ phát hiện, máy ps3 của nó ko hack nên down được beta :)), hỏi nó chơi thì nó lại không cho, mấy bữa sau lại nói xóa rồi :|, đây là link của web ubisoft nói về bản beta cho ps3 :

http://assassinscreed.ubi.com/revelations/en-GB/acr-beta/

Còn về bán nhân vật, nói ra thì... cũng như 1 bản mod nhân vật vậy đó, nhân vật chính được sửa sang 1 chút, bác cứ lên walmart là thấy, với best buy nữa.

Đây là link về walmart :
    http://www.walmart.com/search/search-ng.do?search_constraint=0&ic=48_0&Find.x=0&Find.y=0&Find=Find&_ta=1&search_query=assassin%27s%20creed%3A%20revelations&_tt=assa

Link best buy :
    http://www.bestbuy.com/site/Games-Promotions/Video-Game-Toy-Sale/pcmcat8400050004.c?id=pcmcat8400050004

Best buy sẽ cho 1 nhân vật crusader ( khôg biết nó làm được cái gì :| ) khi order đĩa game, bác cứ kéo xuống tới 1 đoạn nào đó là thấy nội dung như sau:
    "Free Special Character with Assassin's Creed: Revelations

Order Assassin's Creed: Revelations for Xbox 360 or PS3, and get a code to download a free, special in-game character, The Crusader.
    While supplies last."
    Bấm vào rồi đọc là được

P/s: Mình hiện đang ở nước ngoài nên biết mấy cái này, bác thấy tin tức của mình sai cứ ném gạch:D

17. TropicalLightnin

TropicalLightnin Mr & Ms Pac-Man

aaaaa mấy bạn cho hỏi ở TPhcm mua ở đâu thế, không lẽ ra mấy tiệm bán dĩa mua như bình thường à @@ ??b-(

18. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

cái quái gì mà hợp với lại chả không hợp, mode zombie là mode for fun là chính, cần dek gì phải lịch sử với lại chả cốt truyện :-?

19. darkbool1992

darkbool1992 Sonic the Hedgehog GameOver Lão Làng GVN

đôi lúc game làm zombie cần cốt truyện đó :))

20. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

^ thế 7554 là game zombie à :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.