9D - Bông hoa sớm nở sớm tàn

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi newcommer88, 5/11/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Các ông nghĩ các ông chơi game 3D thì chứng tỏ đẳng cấp mình pro, còn những người chơi game 2D chỉ là hạng nood ? Đừng bảo tôi là fan của Silkroad hay VLTK... gì gì đó, tôi cũng là 1 gamer 9D như các ông. Nhưng tôi thấy thái độ của các ông ko tốt nên mới có ý kiến vậy thôi.

2. TrinhNhanKhuong

(Mod đừng hiểu lầm tôi Spam bài, đường truyền của tôi có vấn đề nếu đánh bài quá dài ko gửi lên được thông cảm dùm) (ghép bài tui lại giùm nhé)

3. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

đồ họa là một phần của game, trừ phi game có đặc điểm riêng như Maple, thường thì game 2D mất điểm so với 3D, nhất là mấy game MMOrole playing. Game gì ko dám nói, chứ cái VLTK mà đem so với 9D rõ ràng là gà què so với chim trĩ, một cái game từ 1 ngàn chín trăm hồi ấy, què cụt về mọi mặt so sao nổi với game mới gần đây :|. Lại thêm Vinagame cho bot công khai -> đã dở lại càng khốn nạn =). Tóm lại là chỉ có dân Vn suốt ngày luẩn quẩn sau lũy tre làng mới dám lên tiếng bảo VLTK là "game" thôi ;).

4. TrinhNhanKhuong

Vậy ông dám bảo cái game FF 7, hình 3D y như búp bê, chiêu thức sơ sài, cẩu thả so với cái FF X hoành tráng, sống động là "gà què" ko ?
    VLTK có cái hay riêng, 9D cũng có cái hay riêng. Đừng nói kiểu nâng cái này mạt sát cái kia.

5. TrinhNhanKhuong

Dân Vn suốt ngày lẩn quản quanh lũy tre làng ? vậy ông ko phải dân Vn ah ? Nói chuyện cẩn thận chút đi.

6. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

TrinhNhanKhuong thích spam nhỉ? Post cho đàng hòang đi.

7. Kronpas1997

yep, phần lớn những kẻ tự xưng "chơi game ol" là loại chỉ quanh quẩn bên lũy tre làng,cứ tưởng bầu trời có kích thước bằng cái miệng giếng bán kính 50 cm của mình, và vì thế mới nảy sinh huyền thoại "thôi ko chơi game 3D đâu, về chơi game VLTK, game 3D chóng mặt quá", rồi "admin MU ơi, sao ko có bot cho MU FPT, chơi ko bot khổ quá" (thế mà cuối cùng cũng có bot thật =)) ). Tôi ko vơ đũa cả nắm, thế nên đừng tự nhận mình là đối tượng đc đề cập đến trong bài của tôi nhé.

1/Tôi ko chơi nổi FFVII, dù nó là game huyền thoại chăng nữa, cũng đơn giản vì ko chịu đc đồ họa của nó.
    2/Tôi ko nói "tất cả game 2D so với 3D là rác rưởi", kính mời đồng chí đọc lại. Thấy bài ko hợp ý mình, quáng mắt nhảy vào chửi lại mà thậm chí còn chưa hiểu hết ý người trc định nói cái gì. 3:-o

8. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

Nói chung quan điểm "chơi game online" thì nên nhớ rằng phải online mới là chơi. Chứ chơi mmorpg mà cứ "treo máy 24/24" thì chuyện ai level cao hơn chỉ còn là ai treo máy nhiều hơn thôi. Mà đã treo máy thì sao gọi là chơi được.

9. TrinhNhanKhuong

Tôi Spam làm gì ? Mod ko xem lý do ah ? Tôi ko ủng hộ cho game nào cả, nhưng ko thích kiểu thích thì nâng, ko thích thì đạp. Ông có quyền chê game dở, nhưng ko có quyền mạt sát chê bai những người chơi game đó. Trong lời văn của ông rõ ràng ý đó rồi ko cần phải ngụy biện.

10. Flame_Phoenix

Flame_Phoenix Mr & Ms Pac-Man

oh yeah , bác này nói chí phải , tui nghĩ 9D cả tháng nay cũng chỉ vì ko dc pvp ở các map , ra HSB thì wá chán . Hi vọng VNG update patch mới lẹ lẹ 1 chút :D

11. Kronpas1997

tôi không nguỵ biện, mà tôi khẳng định. Đọc bài tối nghĩa đến mức không thấy tôi chửi thẳng mặt à ;)

Không thích vì không chịu đc cái kiểu chơi rẻ tiền cắm máy suốt ngày rồi đọ lvl nhau, "chơi game" kiểu nông dân ngu học mà không biết mình đang ngu... cái kiểu chơi đấy ngoài chửi ra, rất tiếc, tôi ko còn cách phát biểu nào khác :)

12. KiemCun

KiemCun Mr & Ms Pac-Man

Quan điểm của tôi cũng như bác DKM chơi ol là game nào cũng phải chơi cho biết hay dở thế nào, rồi xem mình thik cái j chơi cái ấy. Nhưng tôi cũng tán đồng quan điểm "Tóm lại là chỉ có dân Vn suốt ngày luẩn quẩn sau lũy tre làng mới dám lên tiếng bảo VLTK là "game" thôi" này của bác Kro, khỉ gió thật cứ có cái game mới nào với movie giới thiệu là y như rằng ".. Ngũ Độc đấy, ah thằng này là Thiên Nhẫn, ... ủa Lục Lâm là phái nào vậy ...." đấy là những game kiếm hiệp thì tôi cho rằng có thể cho wa mấy cái nhận xét củ ... ấy, nhưng đến cả những game deck có tý kiếm kiệp nào chúng nó cũng củ hành như thế. K thể tưởng tượng đc.

13. NotProNotNewbie

NotProNotNewbie Mr & Ms Pac-Man

Nghe lời thằng ngu nói là còn ngu hơn nó.Mấy thằng ấy chắc nó ngu thật( theo lời tác giả) vậy bác quan tâm tụi nó làm gì?Nó chơi game của nó liên quan gì đến bác?Bác ko chịu dc người ta rồi bác lên án họ ah?

Bác ko biết cách phát biểu nào khác ngoài chửi , vậy ai cần bác phát biểu?Nói mà ko biết mình phải nói gì ,tốt nhất là im miệng lại đi.

Để tui đoán xem nhé :bác cũng từng là tín đồ GO , bác chơi GO với hoài bão làm trùm võ lâm( đại loại thế) nhưng đáng tiếc, đua level ko nổi.Bị lũ trâu bò nó đè dẹp lép ko ngóc đầu lên nổi--> tao là người mà để tụi trâu chúng mày ngồi lên đầu ah.Tao ko chơi nữa, GO là thứ rẻ tiền cho lũ ngu.

Quan điểm sở thích mỗi người mỗi khác .Phân là gì?Là thứ thiên hạ thải ra.Nhưng cũng có loại cho nó vào mồm và sống với nó : con bọ hung chẳng hạn ( Ví dụ thôi nha MOD ).Và nó vẫn sống đấy thôi,có ai nói nó ngu ko?

Và chắc chắn nó sẽ sống lâu hơn khối thằng ăn cơm nhưng chửi bới này nọ,ra đường bị thiên hạ đập chết.

14. Noa Spirit

Noa Spirit Youtube Master Race

Câu này đúng với nghĩa suy bụng ta ra bụng người :-", chưa biết nhiều về người khác thì tốt nhất đừng có nêu ra nhận xét nghe bốc mùi như thế ;)) =)).

Còn kiểu chơi game như thế này:
    Ko đáng bị lên án àh =)).

p/s: Àh, con bọ hung cũng đc cho là "thông minh" hay sao mà lại phải có người nói là nó ngu '_____' ???? Tớ tưởng đó là điều hiển nhiên rồi chứ :-?

15. NotProNotNewbie

Bác có vẻ nhạy cảm với những thứ có mùi nhỉ? Người ta vừa ... ra xong là bác chạy lại hửi ngay.Ko có bác em ko cũng ko biết em có mùi, cám ơn góp ý của bác.

Mắc cười quá, xin hỏi bác nó ko ăn cướp ăn trộm ko làm hại đến ai, giả sử nó có chết vì GO thì cũng chẳng đụng chạm đến bác---> lên án cái gì.
    Thứ 2 là chỉ có pháp luật và đạo lí XH mới có quyền lên án người khác thôi,bác có tư cách gì lên án người ta????
    Sao lắm thằng cứ tự cho là GOD thế nhỉ? Quyền sinh sát nằm trong tay mình rồi à?

16. Noa Spirit

Noa Spirit Youtube Master Race

Tớ hỏi bạn câu này nhá :'>, bạn đi trên đường thấy 1 bãi kứt, thì bạn biết ngay là nó có mùi thối rồi phải ko, cần gì phải nhọc công chạy lại để dùng đến thính giác của mình mà ngửi xem nó có "thơm" hay ko chứ :'>.
    Vì chơi game mà chết, sa đọa như thế mà ko đáng bị lên án sao :-?, bác suy nghĩ thoáng quá :'>, quả là con người cấp tiến thời đại mới:x...
    Còn vụ ko trộm cắp thì ai bảo thế ;)), trên báo có nói đến 1 bộ phận thanh thiếu niên vì thiếu tiền chơi game OL mà đã trộm tiền của bố mẹ kia kìa :-".
    Ừh cứ cho là tôi ko có quyền lên án người khác đi :'>, thế ai có quyền ạh :'>, xã hội hả, thế xã hội đc hình thành từ đâu ;)), ko phải từ những cá nhân hay sao =)).
    Câu này dành cho bác thì hơn đấy :'>, hơn nữa có động chạm gì đến cái gọi là "Quyền sinh sát" của bác đâu nhỉ =)).

17. Arquy

Arquy C O N T R A

Mấy anh chửi nhau làm gì cãi cọ chi cho mệt ~~> mất tình cảm anh em gamevn :) bọn nào nó cày trâu bỏ nhìu thời gian quá vào game ảo thì ngoài đời nó cũng phải chịu hậu quả chứ :x . Chơi nhìu thì học hành lét bét ngu đần rồi cũng lấy đặc sản cho vào mồm như bác ở trên nói đây thôi =)) hẻm nhớ tên bác nào nói :p

18. Kronpas1997

ngu mà dạy mãi ko khôn ra được, thì bực mình chửi. Tớ cũng chả phải loại chí phèo vác mảnh chai ra giữa đường ăn vạ, nhưng đảm bảo với đồng chí, hễ có dịp là tớ lôi VLTK ra làm ví dụ cho sự "thiếu hiểu biết của một bộ phận không nhỏ những người tự xưng là gamer của VN" (ấy là nói nhẹ lắm rồi đấy nhé).

Tớ đủ khôn để không vác cái mặt này ra đường chửi. Trong cái forum game này, tớ cũng đủ IQ để không sang box VLTK chửi nhau. Nhưng nếu cần lấy vd, tớ không ngần ngại đem VLTK ra làm vd minh họa cho sự dốt nát. Giờ thì hiểu chưa :)

Rất tiếc là tớ chưa bao giờ có hoài bão làm trùm trong cái thế giới ảo này cả. Tớ đua top trong đời thực đủ hết hơi rồi, mà cũng chẳng quá kém cỏi để trốn vào online world làm những việc mình không làm nổi ngoài đời thực ;)). Cũng đừng suy diễn "gameol là game rẻ tiền cho lũ ngu", tớ chỉ đề cập đến mỗi VLTK thôi ;))

(quote luôn bài trả lời noa) Quan điểm sở thích mỗi người mỗi khác, thế nên đừng động chạm tới tớ, tớ chửi thì kệ tớ, nhá ;). Lấy quyền gì nhảy vào bắt tớ đừng chửi, tự cho mình là GOD à ;)) =))

19. NotProNotNewbie

20. Kronpas1997

Vào cái gì? Ngay đến bạn tớ chơi VL,cũng cắm máy, cũng auto, hỏi nó tại sao chơi VL, auto suốt ngày ko thấy vớ vẩn à? Trả lời: vì auto đỡ tốn thời gian, chơi lên lvl nhanh hơn, và 2: vì võ lâm bán đồ lấy tiền được, tức là tóm lại chẳng có chữ "chơi/thưởng thức" nào trong đấy. Trả lời ngang phè như thế nói gì đc :).

Thành thật mà nói, bực mình chửi như mấy bài trên cũng ko phải là cách hay, nhưng ngoài nó ra thì chẳng làm đc gì khác, và cũng vì thế tôi ko ngọac mồm ra chửi bất kể nơi chốn thời điểm, lúc nào có dịp đề cập thì tranh thủ xả tí bức xúc thôi :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.