_#>Kidou Senshi Gundam:Gundam vs Gundam Next Plus<#_

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Exel_light, 1/12/09.

1. duy1405

duy1405 T.E.T.Я.I.S

ai bày em cách xài impulse trog 1v1 cái đặc biệt la vs mấy con Wing :D

2. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

Mình thì thấy ngược lại, Qubeley thì rất là sux còn Gundam Mk-II chơi mới thú, gọi mobile assist ra spam missile cùng dâm dật cực kỳ =), đặc biệt là khi em nó còn reload missile với beam rifle nhanh =).

3. Sousuke

Sousuke C O N T R A

Chài, trong G VS G đâu có áp sát được như các game Fighting khác, map nó rộng thế mà...

4. chilichacha

chilichacha Youtube Master Race

đang chờ lái em Đa bò 0 Raiser bem cái raiser sword vậy là cái mega beam saber của em Zeta vô viện bảo tàng là vừa hehehe

5. Nanaya Shiki

Thế thì tớ đố bạn không để tớ áp sát được đấy =).
    Có phải nó cho skill melee vào làm cảnh đâu =).

6. Sousuke

Sousuke C O N T R A

Ừm, chắc chắn cậu giỏi rồi, tớ xin phép ngừng ý kiến tại đây và không phát biểu nữa :)

7. ultima

ultima Sith Lord Revan Lão Làng GVN

OO Raiser lên T-A epic vl =))
    Hôm trước đánh với thằng bạn mà nó cứ mắt mở to mồm chữ O éo hiểu sao mà đáng nhẽ đấm vào được mình rồi nhưng toàn hụt =))=))=))
    Phải công nhận T-A trong này nhiều lúc khốn nạn thật... Ăn 1 combo thì cứ phải gọi là khóc ròng 8-}

8. Iroh

Iroh Oyabun

Ơ, thế chơi được trên custom firmware rồi à? Hay là dùng UMD thật?

9. Nanaya Shiki

Tớ đánh cũng bình thường thôi, nhưng việc tránh áp sát phụ thuộc rất nhiều vào địa hình, boost, tốc độ của mech. Chứ không có cách nào áp sát thì mấy con như Exia, God... bị pwn suốt à? Tất nhiên là cũng tùy vào khả năng của từng người nữa.

10. HLongpro

HLongpro The Warrior of Light

mấy bạn ơi cho hỏi là game này cần CFW version nào trở lên vậy :D

11. rush_divant

rush_divant T.E.T.Я.I.S

5.50 Gen D-3 chịu khó chờ đi 15/12 là dc chơi rùi:)

12. demon14122006

demon14122006 C O N T R A

ngày mai là có thôi mà

bọn nó chơi ác thật

bắt mình chờ 2 tuần :(

13. Sousuke

Sousuke C O N T R A

Mình đã gần hoàn thành Phantasy Star Portable JPN trong 2 tuần đó, vậy cũng không tệ, giờ chỉ cần nó ra là chuyển save của Phantasy Star Portable lên Phantasy Star Portable 2 và tiện thể chơi luôn G VS G Next :D

14. duy1405

duy1405 T.E.T.Я.I.S

Yeah!!! countdown 1 day :D:D
    sau 2 tuần chờ đợi 1 ngày nữa thôi!

15. rush_divant

rush_divant T.E.T.Я.I.S

uhm mai là tha hồ vẫy vùng rồi ôi 00 riser của tôi;;)

16. oOminiziczacOo

oOminiziczacOo Youtube Master Race

có khi tối nay là đã có rùi ý chứ!!!coi mấy cái gameplay sao mà yêu em reborn gundam quá,con này đánh có khi còn này đánh có khi còn hay hơn 00raiser ý chứ!!!
    cuối tuần này bác dark clone đến nhà em mini off nha!!!
    đang ngồi train con impulse,con này hồi đầu tưởng đánh như shit bây giờ đánh lại thấy hay bất thường!!!

17. timesyndicate

timesyndicate Youtube Master Race

oh yes ko ngày mai là chơi đc òi \m/ mừng quá đi Gundam Unicorn sẽ về tay mình
    Chỉ sợ chơi gặp Boss khó thôi nhất là GP03 Denborium xài I Field đạn beam bắn ko hề ấn gì :( sợ con đó quá đi :(

18. Exel_light

Exel_light Mario & Luigi

đợi bữa off sắp tới cho nhanh....chc cũng 2 mấy nhỉ.....
    chứ giờ tớ đang bận thi......phải cuối tuần này mới xong 5 môn chính đc.....
    chiêu ném+beam mà đánh ở góc khuất thì hơi bị được đó....
    dạo này toàn ngâm you với faqs để xem chiêu của các con với đang bận cày Wing (Wing Zero ở bản NP này ko xài ko đc..)...+thêm anh Zero Custom nữa múa beam miễn chê.....

tớ yếu SF với Pro hơn......xem 2 thg` này xài Funnel với beam sg kinh.....

19. Nanaya Shiki

Hôm trước đi với ông ultima thấy bảo funnel của SF với Providence còn không hay = Nu :'>.
    Các bạn chơi mấy con mới còn mình thì chắc vẫn dính với Exia thôi :'>.

20. ultima

ultima Sith Lord Revan Lão Làng GVN

KO hay bằng là vì số lượng ammo quá ít mà thời gian hồi lại hơi lâu... cost 2k nên ko mong đợi hơn được mặc dù đánh khá sướng tay lol lại còn có cả multi lock on CS :x
    melee thì hay hơn hẳn ở bản RvsZ rồi nên ai thích dùng cũng được :D
    Strike Freedom thì hơi bị thất vọng cho cost 3k. Tất cả những j anh ý có được là 2 khẩu súng với 8 cái funnel và 2 thanh kiếm... Full Burst Attack thì gần như vô dụng. Mình dùng Freedom còn thấy sướng hơn cả SF 8-} Rate B+
    Epyon ko có range attack lol... Range attack của anh ý là cái roi với range ở mức trung bình yêu và anh ý thật là khó xài đối với tớ... Nhưng bù lại range của melee khá tốt. Tầm với lẫn tracking đều ngon. Dính vào 1 combo của anh ý là biết mùi nhau ngay. Rate A+
    Wing Zero Custom dùng sướng từ melee đến range, lại còn có cả Multi lock on target. Đánh hay hơn hẳn WZ :x Rank A thôi :'>
    God bị nerf God Finger rồi. God Finger bây h thằng nào đem ra dọa thì cứ bắn bỏ xừ nó đi \m/ Anh ý ko còn ở God Tier như trước nữa =)) Rank A vì yếu ở mặt Range thôi chứ đánh vẫn trâu chó lắm =))
    Freedom bây h cũng chỉ ở mực trung bình khá vì tội máu ít mà đánh ko mạnh. Chỉ được cái nhanh và chuẩn xác + khả năng di chuyển tốt, boost nhiều.
    Exia có thêm T-A thú tính hơn hẳn. Xứng đáng lên rank A vì là cost 2k mà đánh sướng hơn nhiều em 3k
    Virtue đánh hay... Trial System dùng khá là thú vị khi đánh với đám melee suit hoặc khi đánh đồng đội (stun địch lại rồi cho ally xử lí). Rate B
    Reborn thì đánh cũng hay mặc dù fin fang như là đồ bỏ đi =(( Chỉ có Large Fin Fang khi lên T-A là hữu dụng 1 chút. Cannon Mode của em này thì bắn đã lắm nhất là khi lên T-A thì chỉ cần dinh 1 phát đầu thôi là khả năng về vườn rất cao =)) T-A được lâu hơn Exia và đặc biết là OO Raiser. Rank S
    OO Raiser... GN Sword 2 chuyên cho đánh range và GN Sword 3 chuyên cho melee... Nhưng nói thật 1 câu là GN Sword 3 chỉ thực sự tỏa sáng khi lên T-A vì có Omnislash giống Exia chứ còn thì cũng tạm được. Tracking với sát thương tốt nhưng mình thấy vung kiếm hơi chậm so với Exia. GN sword 2 dùng rất tốt ở mid-range với 2 chiêu Charge bắn sướng. Đặc biệt là chiêu charge bắn đạn trùm, 1 hit có thể làm gục 1 em boss (gục nhé ko phải chết). Quantize khi lên T-A cũng là 1 điểm nhấn của em này. Mega GN Sword (thanh kiếm khủng bố nhất game) dùng rất tốt cho việc dọn dẹp chiến trường khi ko bị ai theo đuổi. Thích nhất là T-A ko phải là hàng dùng 1 lần rồi vứt như Exia hay Reborn =)) Rank S+ lol lol lol
    Turn X thì chưa có dịp dùng tử tế nhưng anh ku khá khủng bố... Các bạn tự chơi tự tìm hiểu :'>
    Có j bổ sung sau :'>