A-tin NÓng Cho NgƯỜi ChƠi Joey !!

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi songokou, 6/6/07.

1. songokou

songokou Giải Ba Cờ Tướng GVN Open II

Các cậu quả đúng là những người hiểu biết,có một cái nhìn về thế giới Yugi gần như hoàn hảo.Mình thật sự chỉ đáng học hỏi dưới chân các cậu về game này vậy.Thật vô cùng khâm phục.

2. PNTTHP

PNTTHP Mr & Ms Pac-Man

Mình ko có ý kiến gì nhiều chỉ bổ sung rằng khi chơi YVD người chơi cũng có thể tham gia các tour được, các tour này thường do các website chuyên về TCG có uy tín đứng ra tổ chức(như tcgplayer, pojo) và cũng có giải thưởng.
    Ngoài ra đồng ý với yugifan rằng tùy điều kiện mỗi người sẽ tiếp cận với yugioh TCG theo những hướng khác nhau. Việc chơi game online cũng ko có gì là nhảm nhí bởi nó giúp chúng ta có thể giao lưu với những đấu thủ mạnh trên thế giới, chỉ có 1 điều hạn chế là các game này thường hoặc là quá trú trọng đến hình ảnh hoặc số lượng quân bài mà ko tập trung phát triển đồng đều nên dẫn đến ko thể làm hài lòng tất cả mọi người ( cả YGO, KVC hay YVD đều có những nhược điểm này, game phát triển đồng đều được cả 2 mặt là YVB thì lại là tiếng Pháp).

3. songokou

Cám ơn ý kiến cậu PNTTHP,hiện mình cũng đang chơi online:Joey,KCVDS,YVD vì ko có điều kiền vào Sài Gòn hoặc ra Hà Nội giao lưu trực tiếp các cậu,tình thế buộc phải như vậy.Vì thế mà mình mới kêu gọi mọi người đang say mê game online hãy giữ vững quan điểm của mình mà giao lưu bằng cách này.Mình cũng nhận thấy rằng ngay cả người Real Duel thực thụ cũng đang chơi YVD,nên mình luôn khuyến khích mọi người chơi Joey hãy tiến thêm 1 bước tiệm tiến KCVDS,rồi sau sẽ dẫn dắt họ đến với YVD.Để làm được điều này quả khó vô cùng.Mong cậu PNTTHP thông cảm,mình nghĩ mọi người khó có thể dừng game online mặc dù có những hạn chế như cậu nói.

4. PNTTHP

PNTTHP Mr & Ms Pac-Man

Mình chỉ đưa ra những hạn chế của nó thôi chứ ko có ý phê phán đả kích GO.

5. songokou

yugifan83 cho rằng nên đi đường tắt,tức là bỏ qua giai đoạn KCVDS,đến ngay với YVD.Cũng được thôi,mình đồng ý.Có lẽ mình sẽ suy nghĩ thêm về vấn đề này,và hy vong sẽ có ai đó phát kiến ra 1 ý tưởng mới để khuyến khích người chơi Joey,KCVDS thực sự yêu thích YVD.Mình hết cách rồi !!