AC Milan

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi punk_86, 11/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Core 2 Duo

Core 2 Duo Youtube Master Race

tui chơi AC từ lúc mới lọt lòng ko lẽ ko bít điều đoá:D
    khổ nổi cái thằng pes 8 ni chọt khe đâu dễ như WE , ngày xưa tui chọt khe bằng Pirlo khỏe re nhưng qua thằng pes 8 ni chọt khó quá ( ko hỉu do trình độ xuống cấp hay reng nữa??) chính vì thế mà tui ko sử dụng Pirlo là vì vậy,có lẽ điểm này you nói đúng chăng tui vẫn chưa phải là PRO chọc khe hay là cái pes ni nó cải thiện lại rồi, hic. Còn sút phạt cũng vậy, ngày xưa tức cách đây 1, 2 năm thì 10 quả vào 4 quả nhưng sao h cũng khó nhai quá.

2. Core 2 Duo

cãi nhau hoài, giờ tui đặt giả dụ ri, nếu thằng Esian đứng trước mặt, seedort trụ được tui ko nói chi rồi, về mặt Pirlo : đối đầu ư :D, sút xa ko được rồi, chọc khe bỏng ư ( đối thủ mình đá ko pải là 1 thằng khờ thì sao ). Vậy thì còn điểm gì cần ở Pirlo nữa trong khi đó những Jan hay ser vẫn có thể sử dụng để chọc khe dưới và cầm bóng cũng được ( trư thằng ser ra, thằng này chỉ còn tốc độ là đáng chú ý thôi)
    You nói hay ai đó nói là 1 tiền vệ sáng tạo tốt ư, ko sai, nhưng nếu mất đi những điều cần phải có của 1 tiền vệ như tui đề cập ở trên thì liệu Pirlo dùng cho dồn dập còn được nữa ko:-s. Lúc đó Jan và Ser hay hơn ko (dồn dập ở đây là dâng lên tấn công ào ạt, hỗ trợ 1 phần cho seedort nữa)
    Nếu gặp Bac với Xavi hay Marque gì đó ở giữa Pirlo luôn là sự lựa chọn hàng đầu cho dù tấn công kiểu gì đi chăng nữa.
    Nhưng với Esian của chel thì nên đá giữa hợp lý hơn, đơn giản đá dâng cao thì Pirlo chẳng làm được gì đâu,

3. NIZ

NIZ Blue Wind

Chả có lí gì ko cho pirlo đá mà lại cho 2 thằng kan với ser đá cả,trừ khi kết tủa.
    Pirlo sút phạt chuẩn,phạt góc chuẩn vãi lúa luôn.
    Cầm bóng thì đúng như ông Juve nói,tuy tì ko khỏe nhưng chắc,chuỳên thì thôi khỏi nói.
    Sút xa ko mạnh nhưng kĩ thuật và hiểm

4. 486-33MHz

486-33MHz Mario & Luigi

Nói chung là khi đá Milan thì có 4 vị trí quan trọng nhất: Pirlo đá TV tổ chức, Seedorf - người đàn ông khỏe, Kaka - người đàn ông chạy, và Rô béo - quái vật combo =))

5. Core 2 Duo

nói thế chắc mấy you đá phạt tốt lắm hả :'>, còn khi đá phạt góc mấy thằng bạn you kèm người chicken quá, cho dù ai đá phạt tốt đi chăng nữa nếu biết kèm người thì coi như xong.
    Tui nói Pirlo đá giá giữa phía sau seedort là hợp lý nhất ( rất có duyên trong khả năng thu hồi bóng) nếu mấy you để Pirlo trong sân thì mấy you để anh ta ở đâu, nói rõ chút đi.
    Nói tóm lại, nếu gặp những đội có hàng tiện vệ ko mạnh về thủ thì Pirlo đá vị trí tiền vệ công hay giữa đều được cả, nếu gặp kiểu Esian có Pirlo thì sức tấn công sẽ giảm đi thì có, bởi nếu gặp phải những đối thủ sừng sỏ thì những chọc khe đâu phải dễ + đá phạt ko hay cho lắm (mà seedort đá phạt cũng tuyệt mà), phạt góc cũng thế thì Jan và Ser hỗ trợ tấn công cho seedort tốt hơn nhiều.
    Mẫu tiền vệ nào thì cũng có điểm yếu cả, ko có gì là tuyệt đối
    tôi đá AC nhiều với nhiều thằng với lối chơi khác nhau nên tui rõ lắm đấy.
    Mấy you nói hiểu thì trình bày rõ chút đi, xem ntn

6. o0o_KaKa_o0o

o0o_KaKa_o0o Legend of Zelda

_Giá như bóng này AC còn RO béo =((.Lúc đó hội BRAZIL của AC và hội ARGHENTINA của INTER đúng là cân tài cân sức :x

7. Juventus_Forever

Juventus_Forever Mr & Ms Pac-Man

Hê hê ngại quá nhưng nói thật cũng khá 1 chút ít ra thì quả nào cũng sút được qua hàng rào và vào gôn, nhưng không chắc là vào lưới...:p
    ông thử chơi đội hình 4-2-1-2-1 đê cho Pirlo đá bên trên 2 DMF là Gat và Ambro hoặc Emerson, bên trên là Kaka và Seeedorf, 1 CF cắm cọc như vậy thì giải toả được gánh nặng phòng thủ cho Pirlo như tôi đã nói Pirlo tuy đá thấp nhất hàng tiền vệ nhưng thủ lại không hay cho lắm giờ giao toàn bộ trách nhiệm phòng thủ cho 2 DMF thì Pirlo chỉ việc thu hồi bóng và chuyền phát động thôi
    Bỏ Pirlo là rất phí đó vì dù sao cho mấy thằng trấu hơn Pirlo ở AC thì cunxng không ăn thua với mấy bọn quái vật Inter và Barca, Mu nên thôi tốt nhất là chơi kiểu của mình chứ đừng đọ thể lực với nó::)

8. uNs| Phantom

uNs| Phantom Mr & Ms Pac-Man

Tớ thấy Pirlo đá DM hay nhất vì thằng này thu hồi bóng kinh, phát động tấn công tốt:x ko còn j để bàn:D
    Mà bạn Core 2 Duo nói là Essien đứng trước mặt thì nên làm j thì tớ trả lời là nếu bí quá thì quay mặt lại chuyền về cho hậu vệ=)) An toàn:))

9. NIZ

NIZ Blue Wind

Pirlo thì chả để chuyền,chả nhẽ định lao vào chơi sức với Essien.Ai lại đi lấy sở đoản đấu với sở trường bao giờ

10. Core 2 Duo

rất tiếc, tui lại chơi 4-1-1-4 ( đọc lại phần đội hình của tui đi, lấy tấn công làm chủ đạo mà :D )
    đội hình ông nhìn chung rất hợp lý, nhưng nếu thế thì hơi thủ 1 chút. Như tui CF nhiều dễ goal hơn :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    nói thế, tui đá cũng được. :hug:
    .

.
    Nói thế tui đây pó tay.com :hug:
    .

.
    hehe , nếu phong độ RED thì thằng Esian cũng sẽ trở thành thằng ngu đối với Pirlo ( có thể nói là vô đối khi anh này RED )
    nếu Blue trở xuống thì khó lắm đây, cùng với Blue như vậy nhưng Jan làm tốt hơn ( thằng ser chỉ có RED là được thôi )

11. quangvuhee

quangvuhee The Warrior of Light GameOver Lão Làng GVN

mỗi người 1 lối đá,nhưng nếu cho Pirlo vào thì sẽ thấy AC chơi thoáng và hay hơn rất nhiều....nói chung là đá AC thì ko nên giữ bóng nhiều,có óc quan sát nhanh và khả năng chuyền dài chuẩn :"> cả Jankulov và Oddo,Maddini dù là hậu vệ nhưng chuyền dài cũng toàn 8x cả mà :">

12. cubikool

cubikool Mr & Ms Pac-Man

1 đội bóng toàn thằng cơ bắp thì còn gì tính sáng tạo nữa:-<
    có thêm Pirlo điểm xuyết vào quá đẹp
    Pirlo chọc khe thi ko đỡ nổi :)). Độ ảo 99.
    Tiền vệ AC tui thik Pirlo nhất:x

13. NIZ

NIZ Blue Wind

Ko đỡ nổi là bóng cũ thôi,bây giờ thì ko đến mức thế

14. Core 2 Duo

bóng cũ loại WE thì thằng nào chọc khe chả PRO, đâu phải chỉ mình Pirlo ko đâu ( Hậu vệ hồi đó ngu bò òm, trước có topic nói đến hậu vệ loại WE mà)

15. dep0rtiv0_0

dep0rtiv0_0 Mr & Ms Pac-Man

bạn này hay nói ngọng nhỉ ;))

16. Man Red

Man Red T.E.T.Я.I.S

cảm giác AC bóng sau vẫn chưa thành top dc, chắc vẫn phải xếp sau Inter, MU, Chelsea, ngang cơ với barca ^^

17. Juventus_Forever

Juventus_Forever Mr & Ms Pac-Man

Ông thử sút phạt 10 trong PES6 xem được mấy quả qua hàng rào nhưng vẫn vào gôn? Còn chưa chắc vào lưới có nghĩa là thủ mông bắt hoặc đẩy á!:D

18. Man Red

Man Red T.E.T.Я.I.S

PES6 sút phạt khó bỏ xừ, toàn đẩy ra sút là chính, sút bình thường thỉnh thoảng mới an may dc :D
    @Juventus_Forever chữ ký to vậy dễ ăn thẻ lắm đấy, mình bị 1 lần rồi ::(

19. uNs| YuGi

uNs| YuGi Legend of Zelda

Hè hè , lâu chưa được warn ai ngứa tay quá , tặng bạn Juventus forever 1 phát vì chữ ký sai luật :D

20. uNs| LozgIK

uNs| LozgIK Youtube Master Race

Khổ chưa, chữ kí cứ nhã nhặn đáng yêu như của mình thì ai dám chém nào :'>

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.