ACE 3 Final

Thảo luận trong 'Mecha/Robots' bắt đầu bởi jimmytong, 12/9/07.

1. Axre

Axre Dragon Quest

ACE3 the final ..trừ khi muốn chơi trò lật lọng để kiếm chác thêm 1 tý (ACE another story or something like that 8-}),còn ko thì đây là bản cuối cùng .. vả lại phần này thấy bị chửi nhiều hơn khen ,nên khả năng ra tiếp ko cao lắm ....
    mà lũ knightmare trong CG vô đây đánh kiểu gì nhỉ .. ta ko tin đám đó trừ Gaiwan với Lancelot bay đc ngoài space với cặp giò gắn 2 cái bánh xe và cả cái cơ thể từ trên xuống dưới ko có lấy 1 cái thruster 8-} ....

2. jimmytong

jimmytong Legend of Zelda

sao mà bít được vì series Code Geass còn ra típ mà, chưa hết đâu, mà theo như cái ep hiện tại thì thấy bố Lancelot có cái Pack gắn trên lưng bay được là gì đấy, cả con màu đen của thằng Zero ý là gì cũng bay được tuốt, tất nhiên là ko ra được ko gian thoai (cũng giống Eureka 7 ý con Nirvash cũng đâu ra được không gian), mà sao bị chửi sao thế, mà lại chả bít gì cả, thấy gameplay lần này cool và cốt truyện cũng được lắm mà (ít ra thì là so với 2 bản trước).
    Theo mình nghĩ có khi ACE có thể cũng là một series dài hơi tương tự như SRW thì sao

3. Rey Za Burrel

Rey Za Burrel Dragon Quest

cốt truyện được cái con khỉ á ......
    còn gameplay thì nó bê y xì bên ACE2 wa rồi , trong khi từ cái ACE1 wa cái 2 là một cuộc cách tân rất lớn , story của ACE2 cũng rất được chăm chút nên cái ACE2 được khen dữ lắm , best in the series , còn cái ACE3 thì bị chửi . Cái tui thấy ng ta khen ACE3 đó là phần bgm :D

4. Felix

Felix Red, Pokémon champion

cái cốt truyện của ACE3 theo cái lối cũ mòn vãi chưởng mà đựoc khỉ gì...nhưng có điều chửi thì chửi nhưng cái này bán chạy hơn ACE2, vả lại mình chơi bản pirate nên cũng chả có tư cách để chê :-< còn code geass thì cho xin đi ngoài kia còn nhiều series có mech đáng giá hơn nhiều -_-

5. Rey Za Burrel

đợi nó làm A.C.C another century's chapter đi rùi nó nhét CG vào =))

6. Felix

làm 1 cái game mà gameplay kiểu ACE rồi nhét đám Original vào xem ra được đấy :-?

7. jimmytong

thì đấy, mình cũng định nói thế, chắc sau này sẽ có dòng ACE OG cho mà xem, trong ACE 3 thì OG có con Exbraus cũng được nhìu điểm đó

8. Felix

ko...đang nói đám Original trong OG kìa, cầm Daigernguard ra đánh chém xem ra cũng đã à.....cheeeesto!, nhưng xem ra hơi khó=))

9. Rey Za Burrel

con Exbrau hồi game chưa ra dòm anh thấy khoái vì cái design , but sau khi chơi xong rồi thấy oải lun , mê hổng nổi .......

10. jimmytong

mà hình như cái SRW cũng do Banpresto làm mà phải ko, nếu đúng là cùng hãng thì cũng là chuyện một sớm một chiều thoai, mà theo tui thấy ngoài bị chê ra thì số lượng fan cổ vũ và yêu thích dòng ACE cũng ko phải là ít, nên tui nghĩ sẽ có phần típ theo, mà có thể sẽ dành cho hệ máy PS3, còn đối với PS2 thì có thể ACE3 đã là dấu chấm hết cho dòng máy này

11. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

chém xong hét lên " không có cái gì mà thanh kiếm của tao ko chém dc" hả :))
    mới mua cái ACE về thử nhưng mà tiếng J thành ra cũng tả pín lù luôn..ai cho tớ biết mấy cái Menu đó ra sao ko T__T tạm thời chỉ nắm dc cái bảng unlock char = money (sắm dc thằng Shining Gundam rầu) vào trong thì dc bảng Lua75 mech ra trận ==> uprage mech mà mấy cái hàng Uprage đó hàng đầu là cái rì nhỉ ..giáp thì lúc nào cũng 9999 thì mấy hàng kế tiếp chẳng biết đâu mà lần...ai rảnh làm cái hướng dẫn Menu giúp với -__-
    lo xa dữ nhỉ :D

12. ryushinte

ryushinte Dragon Quest

cần HD ACE nào?nếu lả ACE 3 thì lên đây coi http://www.gamefaqs.com/console/ps2/file/941740/50338.HÌnh như tui thấy dòng OG dùng melee hơi nhiều,nếu đánh kiểu ACE hơi bất lợi,tốt nhứt xài gundam,melee hay ranged đìu balance,cóc sợ thằng nào hít.:D

13. Cloud2206

Cloud2206 T.E.T.Я.I.S

Em hỏi tí các anh ơi! Có bản ACE nào có bọn Gundam Heavyarms, Gundam DeathScyther, Gundam Wing, Gundam Sandrock, Shenlong Gundam ko vậy?
    Em chưa chơi cái ACE bao giờ,chơi kiểu Action hả các anh? Chơi đc mấy người mà lại có cả kết hợp combine vậy ạ?

14. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

chỉ có mỗi thằng Zero là thuộc đám Wing thôi bạn à..nó cực mạnh mà đạn thì ít thế cũng đủ rồi

15. Rey Za Burrel

@ Cloud : trừ ACE3 chỉ có Wing Zero cus ra , còn lại hai bản ACE trước đều có đủ 5 thằng Wing cả :|

16. ryushinte

ryushinte Dragon Quest

Cái ACE có đủ Gundam W là ACE 1 và 2,trò này đi kiểu robot crazy action,chóng cả mặt nếu không quen@-).Bản 3 có 2P còn hai bản kia ko bít.Combine 3 tên bản nào chả có:p .Anh em cho hỏi làm sao lấy được tên khổng lung màu đỏ giống con Mazinger Z đi,đang hứng chơi đồ bự mà kím hòi ko có!

17. Rey Za Burrel

sorry pal , ACE1 chỉ có độc một con mech solo , ko có comrade nên làm gì có combination atk.......
    Con giống mazinger Z hả.....ACE serie chưa có Mazinkaiser đâu...:-b

18. ryushinte

ryushinte Dragon Quest

Con thiệt bự màu đỏ trong opening đó,quên tên rùi tức chếtX( ,mún lấy nó nhưng chưa được,bít cách chỉ dùm.Arigatou

19. Axre

Axre Dragon Quest

Shin getter ..... tự động có trong story ...có gì gian khổ hay sao mà ko lấy đc ...

20. ryushinte

ryushinte Dragon Quest

Ủa tui đi hết Story rùi mà::(,đang new+ lần 3 ko có,trong enlist cũng ko::(:-/.Chỉ lun dùm tui lấ`y con Sazabi lun đi,mấy anh pro tui hỏi kêu đánh quài chừng nào chán nó ra là sao:-/ko hiểu:-/